HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 12:22:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยดูช่อง ทีวีเตือนภัยไม๊ครับ  (อ่าน 5579 ครั้ง)
Junya340
Hero Member

หนึ่งชีวิต อุทิศเพื่อสังคม

« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:40:44 »

อยากสอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ใช้ทีวีระบบจานดาวเทียม ( ส่วนใหญ่จะเป็นจานดำ ) ไม่ทราบว่าเคยดูช่องรายการ "ทีวีเตือนภัย" One rescue บ้างไม๊ครับ
จะถามว่ามีความคิดเห็นอย่างไรกับช่องรายการนี้
(อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผม ) ผมว่าช่องรายการนี้น่าจะดีมีสาระ และอาจจะเป็นประโยชน์ต่อการดำรงชีวิตได้ ไม่มากก็น้อย จึงจัดสินใจเก็บเงิิน (แอบเก็บเงินซ่อนเมีย) เพื่อไปซื้อจานดาวเทียมที่มีช่องนี้มาเพื่อมาดู ราคาไม่ถูกและก็ไม่แพง พอติดตั้ง กลับไม่เป็นอย่้างที่คิด รายการที่มีตามชื่อช่องรายการก็พอมีบ้าง  แต่รายการส่วนใหญ่มีแต่อะไรไม่รู้ ก็เลยเสียความรู้สึก นึกย้อนไปถ้ารู้แบบนี้ไม่้แอบเก็บเงินซ่อนเมียไปซื้อ เอาเงินที่ซื้อนี้ไปให้เมียดีกว่า
ก็เลยอยากจะถามสมาชิกดูว่ามีความรู้สึกอย่างไร กับช่องรายการนี้

ญาณวรุฒิ สวัสดี HS3TPF
หน่วยกู้ภัยสว่างจรรยาธรรม จุดบริการประชาชนตำบลบ้านบัว จรรยา 340
21 ม.7 ต.บ้านบัว อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000
โทร.044-183110 , 089-7222242
aunt_muay(แอท)hotmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:40:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
kamrop
Hero Member

ทำดีเห็นชาติหน้า เสนอหน้าเห็นชาตินี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:45:47 »

ผมเองก็ พอรู้ในๆมาบ้างนะครับ ใจเย็นๆกับช่องรายการนิดนึงครับ ตอนนี้เขาทดลองออกอากาศอยู่ครับ ส่วนห้องออกอากาศและระบบเท็คนิค ยังไม่สมบูรณ์ดีเท่าทีควรครับ แต่ผมว่าอีกไม่นานนี้แน่ครับ ได้ออกอากาศ แบบสมบูรณ์ครับ (ผมให้ข้อมูลเท่าที่รู้นะครับ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:45:47 »

Junya340
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:47:34 »

ผมเองก็ พอรู้ในๆมาบ้างนะครับ ใจเย็นๆกับช่องรายการนิดนึงครับ ตอนนี้เขาทดลองออกอากาศอยู่ครับ ส่วนห้องออกอากาศและระบบเท็คนิค ยังไม่สมบูรณ์ดีเท่าทีควรครับ แต่ผมว่าอีกไม่นานนี้แน่ครับ ได้ออกอากาศ แบบสมบูรณ์ครับ (ผมให้ข้อมูลเท่าที่รู้นะครับ)
อ่อครับพี่ ขอบคุณมากครับ
ogs
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 21:53:13 »

ตอนนี้ดูคาราบาวกับมหาสมปองไปก่อนคุณอั๋นจะได้ใจเย็นๆ

นาย ณัฐกิตติ์ สวัสดิ์มงคลธร HS3OGS กู้ภัยTel 081-2649446
Junya340
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 22:13:16 »

ตอนนี้ดูคาราบาวกับมหาสมปองไปก่อนคุณอั๋นจะได้ใจเย็นๆ
55555
Junya340
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 22:14:21 »

ตอนนี้ รายการคนไทยหัวใจอาสา มาแล้ว
E21BVL=กฤษดา=E21BVL
Full Member

อ้วน ล่ำ ดำ เตี้ย หุ่นเหมือนเสี่ย แต่ไม่มีมีตังค์.

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 09:46:54 »

ว่าแต่ช่องนี้ จานดำPSI เขาอยู่เลขอะไรล่ะครับ ได้ยินอยู่แต่ยังไม่ได้หาดูซักทีครับ

ถนัดแต่ซื้อคือนิยามของเรา เอามาเฝ้าฟังไปเรื่อย เร่ร่อนไปทั่วเพราะไม่มีที่อยู่(ช่อง)เป็นหลักแหล่ง
Junya340
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 14:20:15 »

ว่าแต่ช่องนี้ จานดำPSI เขาอยู่เลขอะไรล่ะครับ ได้ยินอยู่แต่ยังไม่ได้หาดูซักทีครับ
ช่อง 191 ครับ
satellitet20
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 21:31:44 »

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

one rescue  ทีวีเตือนภัย  ออกอากาศ  จานดำช่อง 191
ขณะนี้มีศูนย์ วิทยุสำรอง  ตั้งอยู่ที่ร้านกวาง สาขาราชพฤกษ์ส่วน สถานีจริงกำลังก่อสร้างอยู่บริเวณหลังร้านกวาง

ออกอากาศทาง เครื่อง แดง ช่อง 56 ไม่ต้องเข้าโทน ลูกข่ายมีนามเรียกขานว่า ราชพฤกษ์  ตามด้วยรหัส
เครื่องดำ ช่อง 144.700

เครื่องแดง มี net โดย hs1tqh ถ้าจำไม่ผิด
เครื่องดำ   net โดย  hs1ti หรือ vr629  หรือ พี่ติ๊ด นั่นเอง  ผมไปนั่งคุยกับ พี่ เค้ามาแล้วครับ

ขณะนี้กำลังทดสอบระบบ อยู่ครับ
cb ขณะนี้มีลูกข่าย มาก
ในอนาคตจะมีศูนย์ย่อยผ่านระบบ echolink  ทั่วประเทศ พอ net รับแจ้งเหตุ
ก็จะนำข้อมมูลนั้น ไปขึ้นเป็นตัววิ่งบนช่อง one rescue ครับ

เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ  เดี๋ยว สำหรับท่านใดที่มีความประสงค์
อยากได้นามเรียกขาน ราชพฤกษ์ ให้ ว.6 ช่อง 56 ได้เลย แจ้งชื่อ ที่อยู่ ทางศูนย์จะออกนามเรียกขานให้เลย ครับ
หรือรอฟัง เบอร์โทร แล้วโทรไปก็ได้ครับ

ส่วนข้อมูล ระะบบออกอากาศ   cb เครื่อง alinco 245pl  ไดโพล 8 stack
vr   ยาสุ น่าจะตัว all mode  เครื่องใหญ่ ราคาคงแพงมากครับ ผมเห็นแล้วเจ๋งมาก  ได 8

ส่วนตอนนี้ออกอากาศชั่วคราวครับ  8.00น - 19.00น.
ต่อไปจะ 24 ชั่วโมงครับ

Contacts
Tel.062-883-2259
Line ID : niwatmeepit
Email : niwatmeepit(แอท)gmail.com
E21BVL=กฤษดา=E21BVL
Full Member

อ้วน ล่ำ ดำ เตี้ย หุ่นเหมือนเสี่ย แต่ไม่มีมีตังค์.

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2012, 11:16:48 »

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

one rescue  ทีวีเตือนภัย  ออกอากาศ  จานดำช่อง 191
ขณะนี้มีศูนย์ วิทยุสำรอง  ตั้งอยู่ที่ร้านกวาง สาขาราชพฤกษ์ส่วน สถานีจริงกำลังก่อสร้างอยู่บริเวณหลังร้านกวาง

ออกอากาศทาง เครื่อง แดง ช่อง 56 ไม่ต้องเข้าโทน ลูกข่ายมีนามเรียกขานว่า ราชพฤกษ์  ตามด้วยรหัส
เครื่องดำ ช่อง 144.700

เครื่องแดง มี net โดย hs1tqh ถ้าจำไม่ผิด
เครื่องดำ   net โดย  hs1ti หรือ vr629  หรือ พี่ติ๊ด นั่นเอง  ผมไปนั่งคุยกับ พี่ เค้ามาแล้วครับ

ขณะนี้กำลังทดสอบระบบ อยู่ครับ
cb ขณะนี้มีลูกข่าย มาก
ในอนาคตจะมีศูนย์ย่อยผ่านระบบ echolink  ทั่วประเทศ พอ net รับแจ้งเหตุ
ก็จะนำข้อมมูลนั้น ไปขึ้นเป็นตัววิ่งบนช่อง one rescue ครับ

เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ  เดี๋ยว สำหรับท่านใดที่มีความประสงค์
อยากได้นามเรียกขาน ราชพฤกษ์ ให้ ว.6 ช่อง 56 ได้เลย แจ้งชื่อ ที่อยู่ ทางศูนย์จะออกนามเรียกขานให้เลย ครับ
หรือรอฟัง เบอร์โทร แล้วโทรไปก็ได้ครับ

ส่วนข้อมูล ระะบบออกอากาศ   cb เครื่อง alinco 245pl  ไดโพล 8 stack
vr   ยาสุ น่าจะตัว all mode  เครื่องใหญ่ ราคาคงแพงมากครับ ผมเห็นแล้วเจ๋งมาก  ได 8

ส่วนตอนนี้ออกอากาศชั่วคราวครับ  8.00น - 19.00น.
ต่อไปจะ 24 ชั่วโมงครับ

นั่นไงว่าแล้วเชียวเสียงคุ้นๆ VR-629จริงๆด้วย ฝากทักทายอาจารย์ปู่ด้วยความเคารพครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์