HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 13:49:19 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังไอ้ตัวนี้ครับ  (อ่าน 23356 ครั้ง)
Cheng
Newbie
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 02:16:36 »

คนโกงแบบนี้ไม่น่าอยู่ในสังคมครับ UP UP UP ครับ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 02:16:36 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
JokerKSR
Sr. Member

« ตอบ #91 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 05:59:41 »

ป้องกันตัวเองกันไว้สิครับ
อย่าเห็นแก่ของถูก ..เจ้าของกระทู้ ที่โดนมาก้อ icom 2200H ราคา 3500 เนี่ยนะ ..
มันไม่สมเหตุสมผลเลย .. นัดเจอกันรับสินค้า เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
ความเสี่ยงของการซื้อขาย แบบโอนเงินไป - ส่งของมา คือ 99% โดนโกงแน่ๆครับ
แล้วก็ตามไม่ได้ด้วย แจ้งความ ลงบันทึกประจำวัน ทำได้ก็แค่ขู่ครับ
ตามกันเจอ เอาตัวมาได้ ก็มีแค่ ซัก 1% ของคดีฉ้อโกงในเนต นั่นแหล่ะครับ
--
การออกมาบอกว่า แจ้งความแล้ว โดนจับแล้ว มันก็เป็นแค่การปลอบใจตัวเอง
กับการให้ข้อมูลผิดๆว่า โกงในเนตแล้วโดนจับง่าย ไม่มีใครกล้าโกงหรอก
จริงๆมันไม่ใช่ครับ
เราต้องบอกต่อๆกันไปว่า เฮ่ย มั่นใจนายคนนี้ได้ไง ว่าโอนเงินไป แล้วเราจะได้รับของ
ถ้าโดนโกง = ศูนย์เลยนะ คุ้มมั๊ยที่จะรับความเสี่ยงขนาดนั้น คดีหยุมหยิมแบบนี้
ตร ไม่อยากตามให้หรอกครับ มันไม่คุ้ม ผลงานก็ไม่ได้ ออกทีวีก็ไม่ได้ออก มันเรื่องจิ๊บๆเกินไป
ทางที่ดี ป้องกันตัวเองกันไว้ให้ดีดีครับ ของถูกๆ มันก็เป็นแค่เหยื่อล่อ ให้เราหลงเข้าไปติดกับ ก็เท่านั้นครับ
--
ซื้อของในเวปอะ มีแต่ของแพงๆ ของใหม่ 7500 ของมือสองในเวป 6500 เงี๊ย  
ไหนจะ ค่าน้ำมัน วิ่งออกไปหา ไปดูของ เบ็ดเสร็จ พอๆกะของใหม่เลย  ลังเล ไหนจะความเสี่ยง
โดนสวม โดนยำ โดนแกะ โดนเปลี่ยนอะหลั่ย ..โอนตังไป ส่งของพังมา หรือ โดนเชิด อีก ..
บางทีถ้าไม่เช็คราคาของใหม่ที่ร้านดีดี ซื้อมือสอง แพงกว่าของใหม่ ก็บ่อย
เอ่อ บ่นยาวเลย ยังไงก็ขอเอาใจช่วย เพื่อนๆที่โชคร้าย เจอกับคนไม่ดี ด้วยนะครับ
ขอให้ ตามผู้ร้ายได้ และได้เงินคืนกันทุกคนเลยครับผม
« ตอบ #91 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 05:59:41 »

jeebza
Newbie
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 10:39:28 »

สวัสดีค่ะ  ทุกท่าน

ดิฉันเป็นเจ้าของร้านที่โดนกล่าวอ้างจากคุณ  WAT_623 ว่ามีส่วนรู้เห็นในการโกงของคุณประกิจ ใจดี

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่า ร้านของดิฉัน บริการถ่ายเอกสาร และรับส่างแฟกซ์ทั้งในและนอกประเทศ

ร้านของดิฉันจดทะเบียนการค้า และเสียภาษีถูกต้องทุกปี  ดำเนินกิจการมาจนปัจจุบันเป็นเวลา 10 ปีแล้ว

ร้านของดิฉันเป็นที่รู้จักของคนในพื้นที่ดี  คุณคิดว่าดิฉันจะกล้าเอาชื่อเสียงของตัวเองและร้านมาทำเรื่องแบบนี้หรือ

ขอโทษนะค่ะ  การที่คุณจะเอาชื่อร้านหรือ ชื่อนามสกุลจริงของใครมาลงในบอร์ด กรุณาตรวจสอบข้อเท็จจริงก่อนดีไหม๊

การทำอย่างนี้เท่ากับคุณกล่าวร้ายดิฉันและทำความเสื่อมเสียให้กับร้านอย่างรุนแรง

ทำไมคุณไม่โทรมาสอบถามกับทางร้านก่อน  แต่คุณมาโพสข้อความใส่ร้ายในบอร์ดแทน จุดประสงค์ของคุณคืออะไร

หากไม่มีเพื่อนที่ประสงค์ดี ส่งลิ้งค์ของเวปนี้มาให้ฉันอ่าน

ฉันก็คงไม่รู้ว่าร้านของฉันกำลังโดนทำให้เสียชื่อเสียงอย่างร้ายกาจที่สุด

ดิฉันขอให้คุณ  Wat_623 คงคำขอโทษดิฉันในบอร์ดนี้

หากไม่เช่นนั้นฉันคงดำเนินการตามกฎหมาย

ขอบคุณมากค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2009, 17:44:33 โดย jeebza » บันทึกการเข้า
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #93 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2009, 22:27:56 »

up
Little
Jr. Member
**

« ตอบ #94 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009, 16:34:52 »

ยังเงียบฉี่เลย
HS1QGR
Hero Member

คนชอบแลกเปลี่ยนเครื่องใช้ครับ

« ตอบ #95 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009, 19:04:20 »

ถ้าเราซื้อขายกับเพื่อนสมาชิกที่เคยซื้อขายกันก็สบายใจแต่ถ้ายังไม่เคยขอให้คนขายถ่ายสำเนาบัตรแล้วส่งให้คนซื้อดูว่าชื่อและที่อยู่ตรงกับที่เราจะโอนเงินหรือป่าวเพื่อเป็นการป้องกันในระดับนึงครับแต่ไม่ใช่ว่าจะตามสืบหากันไม่ได้ครับแต่ท่านจะเสียเวลาและเงินในการตามบุคคลเลวๆที่หลอกลวงคนอื่นซื้อขายกันในนี้ต้องทำใจครับ

ยามศึกเรารบ  ยามสงบเราพัฒนา
0870317889 AIS
ธนาคาร กรุงศรี ออมทรัพย์
บุญฤทธิ์
528-1-21375-3
สาขา
เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
2800M
Hero Member

๐๘๙-๒๔๙๒๘๕๖ กลุ่มพนัสสัมพันธ์ ชลบุรี ๑๔๕.๑๓๗๕ MH

« ตอบ #96 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 09:53:55 »

อ้างถึง
ชื่อ นายประกิจ ใจดี  เลขบัตรประชาชน 3 6104 00203 44 7  ที่อยู่ 50/1 ม.3 ต.หนองฉาง อ.หนองฉาง จ. อุทัยธานี
ฝากเรื่องนี้ให้คนที่อยู่ลพบุรี หรือ อุทัยธานี ถ้าใครอยู่ใกล้ผมวานช่วยสืบเสาะให้หน่อยครับว่ามันอยู่แถวใหนไอ้บ้านเลขที่นี้

ด้วยความเคารพครับ (ผมออกมาแสดงความรับผิดชอบครับ) ตามข้อมูลที่ผมมี ผมยังไม่ได้กล่าว หาว่า
ท่านเป็นผู้ร่วมกระทำผิดเลย แต่ข้อมูลใบแฟกซ์ที่ส่งมามันโชว์หมายเลขแฟกซ์ไว้ ผมเลยให้เพื่อนสมาชิกที่พยุหาคีรีลองตรวจสอบดูว่าเป็ยอย่างไร อีกอย่างผมก็เป็นผู้ถูกกระทำ เหมือนกับเพื่อนสมาชิกหลายๆๆๆท่าน  และผมก็กล้าพอที่จะกราบขออภัยและกราบขอโทษการที่ผมลงโพสต์ข้อมูลไปเพราะว่าเบอร์แฟกซ์ที่ส่งแฟกซ์สำเนาบัตรประชาชนมา มันโชว์ตามที่ผมบอกและผมโทรติดต่อกลับไปก็ไม่สามารถติดต่อได้ โดยไม่มีผู้รับสาย หากประการใด ท่านไม่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือประการไดผมก็กราบขออภัย ผมโพสต์โยข้อมูลที่ผมมีและค้นหาในเน็ตครับ ตามที่ทางร้านท่านให้ข้อมูลอย่างถูกต้องตามกฏหมาย
กราบขออภัย และกราบขอโทษมา ณ ที่นี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2009, 08:54:48 โดย wat_623 » บันทึกการเข้า

โปรดพิจารณาและตรวจสอบก่อนการตัดสินใจซื้อ
๐๘๙-๒๔๙๒๘๕๖ กลุ่มพนัสสัมพันธ์  ชลบุรี  ๑๔๕.๑๓๗๕ MHz
jeebza
Newbie
*

« ตอบ #97 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 00:03:35 »

ขอขอบคุณ คุณ wat_623 ที่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ

เรื่องของดิฉันกับคุณ wat_623 ดิฉันก็ขอจบเรื่องราวกันไป

เพราะคุณได้แสดงความจริงใจในการขอโทษแล้ว

แต่ขอให้ระวังเรื่องการลงชื่อกับนามสกุลจริงในบอร์ดสักนิด

เพราะมันอาจส่งผลอะไรหลายๆอย่าง กับหน้าที่การงานของเจ้าของชื่อได้

ก็ถือว่าเป็นบทเรียนในการโพสข้อความในบอร์ดสำหรับทุกท่านนะค่ะ

.............................

ดิฉันเข้าใจและเห็นใจคุณ wat_623 และทุกท่านที่โดนโกงมาก ๆ

จึงคิดว่า ข้อมูลที่ดิฉันจะให้วันนี้ไม่ทราบว่าจะมีประโยชน์บ้างหรือเปล่า

แต่ก็คิดว่า ลองดูเผื่อจะมีบางคนสืบต่อ หรือนำไปต่อยอดได้

คือ โดยปกติแล้ว ร้านของดิฉันจะมีเบอร์ที่ใช้รับส่งแฟกซ์อีกเบอร์นึง

แต่เบอร์ที่คุณ wat_623 ได้นำมาโพสนั้น โดยปกติแล้ว ดิฉันจะใช้เพื่อต่ออินเตอร์เน็ตเท่านั้น

แต่ดิฉันจะมีเครื่องแฟกซ์เครื่องเก่าเอาไว้ใช้ต่อโทรฯกับศูนย์บริการเฉพาะตอนเน็ตเน่าเท่านั้น

มีอยู่วันนึง (ขออภัยจำวันและเวลาที่แน่นอนไม่ได้) ประมาณค่ำๆนะค่ะ

มีคุณลุงคนนึงแก่แล้วล่ะ ก็ใส่เสื้อผ้าเก่าๆเป็นชาวบ้านธรรมดา มาที่ร้านจะมาส่งแฟกซ์

โดยปกติดิฉันจะบอกว่าร้านแฟกซ์ปิดแล้วให้มาตอนเช้า
(ดิฉันมีสองร้านติดกัน บริการถ่ายเอกสารและรับส่งแฟกซ์ร้านนึง และร้านอินเตอร์เน็ตร้านนึงอยู่ติดกันค่ะ)

แต่คุณลุงแกแก่แล้ว แล้วก็พูดว่า มาส่งแฟกซ์ให้ลูกชาย

ดิฉันเลยสงสาร ก็เลยต่อสายเครื่องแฟกซ์แล้วส่งให้แก

แต่ดิฉันไมได้ดูนะค่ะว่าเอกสารนั้นคืออะไร

เพราะโดยปกติถ้าลูกค้าไม่ได้ร้องขอให้ช่วยดู ดิฉันจะไม่วุ่นวายกับงานของลูกค้าอยู่แล้ว

พอส่งเสร็จคุณลุงก็กลับ แต่แกไม่ปิดประตูร้าน ดิฉันเลยเดินออกไปปิด

ก็เลยเห็นว่าแกมากับผู้ชายอีกคนนะค่ะ ขับมอเตอร์ไซค์เก่าๆมากัน

แต่ดิฉันจำไม่ได้ว่าทะเบียนอะไร รถมอเตอร์ไซค์ยี่ห้ออะไร

เพราะข้างนอกค่อนข้างมืดนิดนึง ประกอบกับดิฉันไม่คิดว่าจะมีเหตุการณ์อะไรผิดปกติก็เลยไม่ได้สนใจ

ข้อมูลของดิฉันก็มีเพียงเท่านี้ โชคดีว่าเป็นเบอร์นี้เลยพอนึกออก

ถ้าเป็นเบอร์ที่ให้บริการลูกค้าที่ร้านถ่ายเอกสาร รับรองว่าจำไม่ได้แน่ๆ

เพราะวันๆนึงมีลูกค้ามาส่งแฟกซ์หลายรายมากๆ

ก็หวังว่าข้อมูลของดิฉันจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังตามสืบบ้างไม่มากก็น้อยนะค่ะ

..........................

ขอขอบคุณ คุณ wat_623 อีกครั้งที่ได้เข้ามาขอโทษ

แต่หากคุณ wat_623 จะช่วยลบชื่อและนามสกุลออก จะดีมากๆเลยนะค่ะ

เพราะดิฉันรับราชการ แล้วมามีชื่อในเวปนี้ด้วยข้อหาโกงคนอื่น

ถึงจะเคลียกันได้แล้ว  แต่ดิฉันก็เกรงว่าจะไม่เหมาะสมเท่าไรนัก

ยังไงช่วยกรุณานำชื่อและนามสกุลของดิฉันออกด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #98 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 07:31:36 »

กรณีนี้ ผมได้เคยแสดงความคิดเห็นในกระทู้นั้นแล้วว่า น่าจะเป็นการที่นายประกิจฯไปจ้างให้ร้านของ
ท่าน jeebza ส่งแฟกซ์ให้มากกว่า โดยทางร้านมิได้มีส่วนรู้เห็นกับการกระทำของนายประกิจคนนี้ ซึ่งหาก
กลับไปอ่านในกระทู้ดังกล่าว ยังมิได้กล่าวหาทางร้านว่าเป็นผู้ร่วมกระทำความผิด เพียงแต่ท่าน jeebza
ไม่สบายใจที่มีชื่อ-นามสกุลจริงของตัวเองไปปรากฎในบอร์ดที่ไม่มีใครอยากปรากฎ เกรงจะเป็นการเสื่อม
เสียทั้งชื่อเสียงและหน้าที่การงานปัจจุบัน
     เมื่อเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายแล้วคุณ wat_623 ก็ควรไปลบชื่อ-นามสกุลและร้านของท่าน jeebza ออกจาก
กระทู้เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย และเห็นใจคุณwat_623ที่ถูกกระทำ จึงพยายามหาหลักฐานต่างๆมายืนยัน
ว่าถูกกระทำจริง และด้วยความบังเอิญที่นายประกิจฯคนนี้ (น่าจะเคย)ไปจ้างให้ร้านท่าน jeebza ส่งแฟกซ์
ให้ หลักฐานที่ส่งมาจากต้นทางจึงเป็นเบอร์โทรของทางร้าน
    เข้าใจกันด้วยดีทั้งสองฝ่ายแล้วนะครับ ทั้งสองท่านถือเป็นปลายเหตุของปัญหาครับ ต้นเหตุของความเข้าใจ
ผิดอยู่ที่นายประกิจฯคนเดียวเท่านั้น

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
2800M
Hero Member

๐๘๙-๒๔๙๒๘๕๖ กลุ่มพนัสสัมพันธ์ ชลบุรี ๑๔๕.๑๓๗๕ MH

« ตอบ #99 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 08:56:14 »

กรณีนี้ ผมได้เคยแสดงความคิดเห็นในกระทู้นั้นแล้วว่า น่าจะเป็นการที่นายประกิจฯไปจ้างให้ร้านของ
ท่าน jeebza ส่งแฟกซ์ให้มากกว่า โดยทางร้านมิได้มีส่วนรู้เห็นกับการกระทำของนายประกิจคนนี้ ซึ่งหาก
กลับไปอ่านในกระทู้ดังกล่าว ยังมิได้กล่าวหาทางร้านว่าเป็นผู้ร่วมกระทำความผิด เพียงแต่ท่าน jeebza
ไม่สบายใจที่มีชื่อ-นามสกุลจริงของตัวเองไปปรากฎในบอร์ดที่ไม่มีใครอยากปรากฎ เกรงจะเป็นการเสื่อม
เสียทั้งชื่อเสียงและหน้าที่การงานปัจจุบัน
     เมื่อเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายแล้วคุณ wat_623 ก็ควรไปลบชื่อ-นามสกุลและร้านของท่าน jeebza ออกจาก
กระทู้เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย และเห็นใจคุณwat_623ที่ถูกกระทำ จึงพยายามหาหลักฐานต่างๆมายืนยัน
ว่าถูกกระทำจริง และด้วยความบังเอิญที่นายประกิจฯคนนี้ (น่าจะเคย)ไปจ้างให้ร้านท่าน jeebza ส่งแฟกซ์
ให้ หลักฐานที่ส่งมาจากต้นทางจึงเป็นเบอร์โทรของทางร้าน
    เข้าใจกันด้วยดีทั้งสองฝ่ายแล้วนะครับ ทั้งสองท่านถือเป็นปลายเหตุของปัญหาครับ ต้นเหตุของความเข้าใจ
ผิดอยู่ที่นายประกิจฯคนเดียวเท่านั้น
ด้วยความเคารพครับพี่ แต่ขอความอนุเคราะห์พี่ ช่วยลบข้อมูลอ้างอิงที่แนบของผมไปด้วยนะครับ พี่เจ้าของชื่อจะได้สบายใจ ด้วยความเคารพครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์