HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 02:19:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบาย ซื้อเครื่องมา แล้ว ปท จดทะเบียนไม่ได้  (อ่าน 10181 ครั้ง)
name_ener
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 14:54:10 »

เรียนทุกท่าน เนื่องด้วยผมเป็นเจ้าของเครื่องที่ซื้อมาแล้วฝากน้องไปขาย ผมเห็นแล้วก็ไม่สบายใจกับเรื่องนี้ผมขอยืนยันว่าผมซื้อเครื่องนี้ในวันที่ 4 ส.ค. 55 และได้เช็คแล้วว่าทะเบียนว่างซึ่งผมก็ไม่ได้นำไปจด และผมก็ได้เช็ค ป.ท.ที่เจ้าของกระทู้นำมาลงมาแล้วว่าจดทะเบียนตั้งแต่ 6/6/55 ซึ่งมันไม่ตรงกันและรูป ป.ท.ที่ลงก็ไม่เหมือนกับเครื่องที่ผมซื้อมาซึ่งอยากให้ท่านที่เข้ามาอ่านพิจารณาดูด้วยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมจะซื้อใจคนด้วยการให้น้องเค๊าโอนเงินคืนเจ้าของกระทู้ไป 500 บาทตามที่ตกลงกันไว้และผมจะตามสืบเรื่องราวทั้งหมดเพื่อความกระจ่างและหาต้นตอของเรื่องนี้ให้จงได้ (ซึ่งที่เจ้าของกระทู้ซื้อขายกันนั้นผมไม่ทราบว่าคุยอะไรกันบ้างตกลงกันยังไงผมไม่ขอรับรู้) แต่เรื่อง ป.ท.นี้เดี๋ยวรู้กัน รบกวน admin อย่าลบกระทู้อันนี้น่ะครับถึงแม้ว่าจะโอนเงินคืนเจ้าของกระทู้แล้วก็ตามขอบคุณมากครับ
รูปอันนี้เป็นรูปที่ผมซื้อเครื่องมาจากท่าน true ซึ่งซื้อขายอยู่ใน web นี้ (ขออนุญาตเอ่ยชื่อครับ)ลองพิจารณาดูครับว่ามันอันเดียวกันไหม
รูปอันนี้ของเจ้าของกระทู้

ผมไม่ได้ว่าใครผิดใครถูกแต่ผมจะหาต้นเหตุของเรื่องนี้ว่าเกิดขึ้นเพราะใคร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2012, 15:06:47 โดย name_ener » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 14:54:10 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 14:55:55 »

รูปที่พีชายส่งมาให้
สังเกตุที่หมายเลขสิครับ
(เจ้าของเครื่อง ลองไปดู หมายเลขเครืองสิครับว่าตรงกัน หรือไม่ /ถ้าตรงกันกับตัวที่ขาย ก็แสดงว่าเป็น ปท.ของท่านนะล่ะ)

คงจะตามนี้ครับ
รูปนี้คือเครื่องที่ท่านpui5555 ขายไปเหรอ  

ถ้าใช่

เจ้าของเครื่องคงแกะ ปท.กับ แผ่นซีเรียล ชุดนี้ออกจากเครื่องที่ซื้อไป  เพราะมันเอาไปจดไม่ได้

ก็เลยทำให้มีรอยคำว่า void

แล้วคงแปะอันใหม่ที่ซื้อมาเข้าไปแทนชุดของท่าน นั่นล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2012, 15:02:30 โดย E22xcg » บันทึกการเข้า
« ตอบ #31 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 14:55:55 »

true
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:02:14 »

งานเข้ากระผม ขายเครื่องไปแล้ว 2-3 เดือน เครื่องที่ขายก็ป.ท แปะกะเครื่องมาเดิมๆ แล้วเอาป.ท ไปขายกันเป็นทอดๆ เพื่อนสมาชิกที่เอาไปตอนแรกเช็คแล้วว่าว่างcolor]แล้วใครยืนยันใด้บ้างว่าเลข ปท.และ ซีรี่ เป็นของผม หรือ สับเปลียนกันไปแล้ว ถ้าให้จำเลขคงจำไม่ใด้หรอกเพราะผมขายตัว 80 FX เกือบ30ตัวใด้
ไม่รวมรุ่นอื่น เครื่องที่ลงขายผมจะเช็ค ปท.ก่อนลงขายวันนั้นเลยแล้วลงขาย ว่างก็บอกว่าง  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2012, 15:06:58 โดย true » บันทึกการเข้า

ทศพร  คลังสิน  TRUE โทร 080-3007779
*** ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนรามอินทรา
*** เลขบัญชี : 088-2-77259-4 เลขบัญชี  ###
*** ชื่อบัญชี  : ทศพร คลังสิน
name_ener
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:13:30 »

งานเข้ากระผม ขายเครื่องไปแล้ว 2-3 เดือน เครื่องที่ขายก็ป.ท แปะกะเครื่องมาเดิมๆ แล้วเอาป.ท ไปขายกันเป็นทอดๆ เพื่อนสมาชิกที่เอาไปตอนแรกเช็คแล้วว่าว่างcolor]แล้วใครยืนยันใด้บ้างว่าเลข ปท.และ ซีรี่ เป็นของผม หรือ สับเปลียนกันไปแล้ว ถ้าให้จำเลขคงจำไม่ใด้หรอกเพราะผมขายตัว 80 FX เกือบ30ตัวใด้
ไม่รวมรุ่นอื่น เครื่องที่ลงขายผมจะเช็ค ปท.ก่อนลงขายวันนั้นเลยแล้วลงขาย ว่างก็บอกว่าง  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ท่าน true อย่าคิดมากงานไม่เข้าท่านหรอกครับเพราะรูปที่ลงเป็นรูปที่ซื้อมาจากท่านในวันที่ 4 ส.ค. 55 ซึ่ง ป.ท.ว่างแน่นอนและตอนขายก็คือสภาพนี้แน่นอนครับส่วนรูปที่เจ้าของกระทู้ลง ป.ท.จดวันที่ 6/6/55 ครับ ใจเย็นๆน่ะท่าน
iayyai
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:17:17 »

ผมว่า งานไม่เข้าหรอกครับ ประเด็นมันมีแค่ ...

จดทะเบียน ก่อนขาย  หรือ จดทะเบียน หลังขาย

ถ้าจดทะเบียนก่อนขาย แล้วนำมาขายโดยบอกทะเบียนว่าง--- คนขายเจตนาหลอกลวง
ถ้าจดทะเบียนหลังจากขายไปแล้ว  --- คนขายก็ไม่ได้มีเจตนาหลอกลวงใดๆ

และคนขาย เมื่อขายของออกไปแล้ว ไม่มีทางรู้เลยว่า คนที่ซื้อไป เผลอ เอาเลข id  ไปให้ใครดู ใครเห็นหรือเปล่า  

ซึ่งคนขายเอง ไม่สามารถ ตามไปรับผิดชอบ หลังจากที่ของถูกส่งออกไปแล้ว

ก็ถ้าจะขายแบบมีทะเบียนว่าง ก็ เพิ่มข้อมูล วันเวลาเข้าไป อย่างเช่น  ทะเบียนว่าง เช็ค ณ.วันที่... เวลา...

อย่าเป็นกังวลเลยครับ ดูที่เจตนาเป็นหลักดีกว่าครับ

ส่งของ วันจันทร์ วันพุธ และ วันศุกร์ เท่านั้นครับ
บัญชีที่ใช้ ไทยพาณิชย์ กรุงเทพ ทหารไทย กสิกรไทยtel.0892552523
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:23:02 »

เรียนทุกท่าน เนื่องด้วยผมเป็นเจ้าของเครื่องที่ซื้อมาแล้วฝากน้องไปขาย ผมเห็นแล้วก็ไม่สบายใจกับเรื่องนี้ผมขอยืนยันว่าผมซื้อเครื่องนี้ในวันที่ 4 ส.ค. 55 และได้เช็คแล้วว่าทะเบียนว่างซึ่งผมก็ไม่ได้นำไปจด และผมก็ได้เช็ค ป.ท.ที่เจ้าของกระทู้นำมาลงมาแล้วว่าจดทะเบียนตั้งแต่ 6/6/55 ซึ่งมันไม่ตรงกันและรูป ป.ท.ที่ลงก็ไม่เหมือนกับเครื่องที่ผมซื้อมาซึ่งอยากให้ท่านที่เข้ามาอ่านพิจารณาดูด้วยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมจะซื้อใจคนด้วยการให้น้องเค๊าโอนเงินคืนเจ้าของกระทู้ไป 500 บาทตามที่ตกลงกันไว้และผมจะตามสืบเรื่องราวทั้งหมดเพื่อความกระจ่างและหาต้นตอของเรื่องนี้ให้จงได้ (ซึ่งที่เจ้าของกระทู้ซื้อขายกันนั้นผมไม่ทราบว่าคุยอะไรกันบ้างตกลงกันยังไงผมไม่ขอรับรู้) แต่เรื่อง ป.ท.นี้เดี๋ยวรู้กัน รบกวน admin อย่าลบกระทู้อันนี้น่ะครับถึงแม้ว่าจะโอนเงินคืนเจ้าของกระทู้แล้วก็ตามขอบคุณมากครับ
รูปอันนี้เป็นรูปที่ผมซื้อเครื่องมาจากท่าน true ซึ่งซื้อขายอยู่ใน web นี้ (ขออนุญาตเอ่ยชื่อครับ)ลองพิจารณาดูครับว่ามันอันเดียวกันไหม
รูปอันนี้ของเจ้าของกระทู้

ผมไม่ได้ว่าใครผิดใครถูกแต่ผมจะหาต้นเหตุของเรื่องนี้ว่าเกิดขึ้นเพราะใคร

เปิดหมายเลขเครื่องอันของท่าน ออกดูสิครับ ว่าเลขเดียวกันกับของ จขกท ไหม ถ้าเลขเดียวกัน ก็ ใช่  แล้วไปเช็คดูว่าจดไปหรือยัง ก็จบแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
thaiboyscout
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:26:19 »

รอเช็คปท ซักครู่ พี่ชายกะลังเปิดหน้าเวปดู ถ้าใช้ผมขอเลขบัญชี โอนเงิน 500 คืนหัย

ยังจะเช็คอีกหรือ ผมเบื่อกำคำว่า รอเซ็ค รอซักครู่ ผมไม่อยา่กเห็นหรือได้ยินข้อความนี้
เลขบัญชี ผมให้ไปเป็น นานแล้วครับ

ตกลงเจ้าของคนแรกที่ขาย เป็นคนที่ผมรู้จักด้วยหรือนี่ "- -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2012, 15:28:33 โดย thaiboyscout » บันทึกการเข้า

บุหรี่ คือ ใบยาสูบพันด้วยกระดาษ โดยมีไฟติดอยู่ข้างหนึ่ง และมีคนโง่อยู่อีกข้าง
สุภาษิต : ยื่นหมู ยื่นแมว สัจธรรม : คนซื้อย่อมอยากได้ของถูก คนขายย่อมอยากขายของแพง
liveclick
Hero Member

ไม่มีอะไรดีที่สุดและก็ไม่มีอะไรพอดีที่สุด

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 15:35:54 »

รอเช็คปท ซักครู่ พี่ชายกะลังเปิดหน้าเวปดู ถ้าใช้ผมขอเลขบัญชี โอนเงิน 500 คืนหัย

ยังจะเช็คอีกหรือ ผมเบื่อกำคำว่า รอเซ็ค รอซักครู่ ผมไม่อยา่กเห็นหรือได้ยินข้อความนี้
เลขบัญชี ผมให้ไปเป็น นานแล้วครับ

ตกลงเจ้าของคนแรกที่ขาย เป็นคนที่ผมรู้จักด้วยหรือนี่ "- -

นั่นสิ  เบื่อเน้อ  ปท เช็คเอาไปเองเนี่ย  ว่างก็บอกว่าง ไม่ว่างก็บอกไม่ว่างมาเลยสิ
งั้นทำไมไม่เอาแต่รูปมาโชว์ กดส่งได้ไม่ได้ไม่รู้เอาไปดูเองงั้นเหรอ 55555

ธ.กรุงไทย  สาขามวกเหล็ก 983-1-39894-7
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:07:12 »

ผมมองดูว่า ป้าย S/N ของ จขกท. กับของผู้ขาย  น่าจะเป็นอันเดียวกัน (ไม่เห็นเลข แต่ เทียบ ดูจากเส้นบาร์โค๊ตที่มองเห็นอยู่) ส่วนสติกเกอร์GSR ชำรุดแต่ก็ตำแหน่งเดียวกัน

ส่วนป้าย NTC น่าจะคนละอัน (อันที่ติดเครื่อง ขอบด้ายซ้ายสีขาวหลุดไป มุมล่างซ้ายชำรุด) แต่คงเป็นเพราะ จขกท ใช้อันเดิมที่ติดเครื่องมา เพราะสติกเกอร์NTCจะเลขเดียวกันอยู่แล้ว เลยไม่ต้องแกะเปลี่ยน ใช้อันเดิมได้

ตอนนี้ผมฟันธง ว่าทั้งสองภาพ  ป้ายS/N อันเดียวกัน  แต่ ป้ายNTCคนละอัน   ช่วยๆกันดูแบบตรงไปตรงมาครับ ประเด็นน่าสนใจดีเหมือนกัน อิอิ ยิงฟันยิ้ม
pui5555
member..
Hero Member
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 16:15:59 »

โอนแล้วครับผม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์