HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 01:28:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายวิทยุ MOTOROLA ย่าน V / U / Trunked หลายรายการครับ  (อ่าน 26185 ครั้ง)
yothin743
Hero Member

I Love MOTO

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 16:44:00 »

มาช่วยUPคับ เห็นว่าไปตจว. พุ่งนี้กลับเดินทางโดยสวัสดิภาพน่ะคับ

อิอิ

261 ครับน้องมิค

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 16:44:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
POP
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 21:56:36 »

ที่บริษัทใช้ระบบทรั้งหรือเปล่าไม่รู้ที่อยู่ไกลๆก็คุยกันได้ ยี่ห้อโมโตนี่แหละ ถ้าผมจะซื้อเครื่องเองเอาไปจูนเข้าด้วยจะได้หรือไม่ครับ
ขอเป็นความรู้หน่อย
ขอบคุณทุกท่านครับ

ไม่มีเพื่อน     อย่าไปไหนไกล
ไม่มีน้ำใจ     อย่าไปไหนเลย
« ตอบ #21 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 21:56:36 »

yothin743
Hero Member

I Love MOTO

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 18:59:37 »

ที่บริษัทใช้ระบบทรั้งหรือเปล่าไม่รู้ที่อยู่ไกลๆก็คุยกันได้ ยี่ห้อโมโตนี่แหละ ถ้าผมจะซื้อเครื่องเองเอาไปจูนเข้าด้วยจะได้หรือไม่ครับ

ผมตอบทาง PM ครับ
Silent Key
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 20:37:10 »

ยิงฟันยิ้ม ช่วยอัพอีกแรง สวัสดีทุกท่านครับ รบกวนถามท่านโยธิน743 เจ้าMTS 2000ของท่าน นำมาใช้ย่านของผมได้หรือเปล่าเอ่ย ตอบทางใดก็ได้ ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
yothin743
Hero Member

I Love MOTO

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 21:20:07 »

ยิงฟันยิ้ม ช่วยอัพอีกแรง สวัสดีทุกท่านครับ รบกวนถามท่านโยธิน743 เจ้าMTS 2000ของท่าน นำมาใช้ย่านของผมได้หรือเปล่าเอ่ย ตอบทางใดก็ได้ ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

ย่านอไรอ่ะรับท่าน

ที่ผมก้มี V / U / Tunk ครับ
pissadan
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 21:35:47 »

ระวังล้นห้องนะครับ สวัสดีครับ

ของที่ลงไว้ไม่มีแล้วนะครับ
yothin743
Hero Member

I Love MOTO

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 18:14:51 »

อัพครับผม ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้เหลือ HT1000 VHF. ตามรูปครับ  1  เครื่อง

และ MTX838 1 เครื่องครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆก็พอมีครับแต่ลงไม่ไหวอยากได้รุ่นอะไร PM มาบอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 20:44:56 โดย yothin743 » บันทึกการเข้า
motocrazy
Full Member

We <3 MotoRola

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 19:03:21 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สาวกMotorolaมาอุดหนุนกันได้ครับ

ช่วยท่านYothin743 Up+++อีกแรง

ท่านใดสนใจคุยกันได้ครับท่านโยคุณเป็นกันเองดีมาก^^

> อดทนต่อความเจ็บใจ ไม่หวั่นไหวต่อความลำบาก <
Line : nukzmania
Tel : 082-077-5553
Moto Lover
Hero Member

## มือปืน 11 มม. ##

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 21:28:52 »

อย่าจูนเองเด็ดขาดนะครับขอเตือน ทุกเครื่องจะมีรหัสเวลาเข้าระบบซึ่งจะมีเพียงรหัสเดียว/1 เครื่องเท่านั้น (คล้าย ๆกับเลขที่บัตรประชาชน) ถ้าท่านแอบใช้ผมรับรองได้เลยว่าจะถูกจับอย่างแน่นอน 100% ติดคุกและปรับหลายแสน ไม่คุ้ม เพราะทุกสิ่งที่ท่านใช้เวลา ว 6 ทั้งตำแหน่ง เวลา และข้อความต่าง ๆจะถูกบันทึกไว้หมดชัดเจนมากไม่มีข้อแก้ตัวใด ๆทั้งสิ้นเพราะมันชัดจริง ๆ ดังนั้นไม่แนะนำให้ทำเป็นอันขาด ถ้าท่านจะใช้ก็จ่ายค่าบริการรายเดือนให้ถูกต้องจะดีที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 21:35:51 โดย Moto Lover » บันทึกการเข้า

ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 22:42:30 »

อย่าจูนเองเด็ดขาดนะครับขอเตือน ทุกเครื่องจะมีรหัสเวลาเข้าระบบซึ่งจะมีเพียงรหัสเดียว/1 เครื่องเท่านั้น (คล้าย ๆกับเลขที่บัตรประชาชน) ถ้าท่านแอบใช้ผมรับรองได้เลยว่าจะถูกจับอย่างแน่นอน 100% ติดคุกและปรับหลายแสน ไม่คุ้ม เพราะทุกสิ่งที่ท่านใช้เวลา ว 6 ทั้งตำแหน่ง เวลา และข้อความต่าง ๆจะถูกบันทึกไว้หมดชัดเจนมากไม่มีข้อแก้ตัวใด ๆทั้งสิ้นเพราะมันชัดจริง ๆ ดังนั้นไม่แนะนำให้ทำเป็นอันขาด ถ้าท่านจะใช้ก็จ่ายค่าบริการรายเดือนให้ถูกต้องจะดีที่สุด

ถูกครับอย่าจูนเองเลย ให้คนอื่นจูนให้ดีกว่า ยิงฟันยิ้ม ครับ

ทุกเครื่องจะมี ID ประจำเครื่อง แต่ ID ซ้ำกันได้ เครื่องไหนคีย์ก่อน (จองช่องได้ก่อน) ได้คุยก่อน ส่วนเครื่องที่ Copy ID อีก 10 หรือ 100 เครื่องจะคีย์ไม่ได้ อธิบายง่ายๆ คือ เครื่องจำนวน 100 เครื่อง ใช้ ID เดียวกันหมดทุกเครื่อง ณ เวลาเดียวกัน กดคีย์ได้แค่ 1 เครื่อง เท่านั้นครับ

ระบบที่มีให้บริการในปัจจุบันโดย CAT Telecom เป็นระบบ Analog มีการบันทึกเวลาการใช้งานเป็นนาที (โปรโมชั่นมีแบบเหมาจ่าย 400 นาที และคิดค่าใช้จ่ายตามจริงเป็นนาที)

ระบบที่มีให้บริการในปัจจุบันโดย CAT Telecom จะไม่มีการบันทึกการสนทนาของลูกค้า และไม่สามารถระบุตำแหน่งของเครื่องเทอร์มินอล (เครื่องลูกข่าย) ลงบน Map ได้ เนื่องจากในตัวเครื่องเทอร์มินอล (เครื่องลูกข่าย) ไม่มี GPS Module ประกอบอยูในตัวเครื่องเทอร์มินอล (เครื่องลูกข่าย) และระบบ Dispatcher ของผู้ให้บริการยังไม่รองรับระบบ AVL (Automatic Vehicle Location) ครับ

ระบบล่าสุดในปัจจุบันคือ ระบบ TETRA Digital Trunked Radio ในตัวเครื่องเทอร์มินอล (ลูกข่าย) จะมี GPS ประกอบสำเร็จอยู่ในตัว และระบบ Dispatcher รองรับระบบ AVL (Automatic Vehicle Location) GPS Tracking มีการเข้ารหัส (Encrypt แบบ End to End) ไม่สามารถดักฟังได้ ส่งภาพ ส่งข้อมูลได้ มีความสามารถในการโปรแกรมเครื่องเทอร์มินอลผ่านทางอากาศ (OTA: Over The Air Programmable) หรือลบข้อมูลในตัวเครื่องเทอร์มินอล (เครื่องลูกข่าย) ผ่านทางอากาศได้ และตราบใดที่เครื่องเทอร์มินอล (เครื่องลูกข่าย) อยู่ในรัศมีทำงาน (Coverage) ของระบบ ทุกอย่างจะอยู่บนจอมอนิเตอร์ และอยู่ภายใต้การควบคุมของ Dispatcher ครับ

ระบบ TETRA มีใช้งานมานานแล้วในประเทศไทย เช่น MRTA, BTS, NBIA (สุววรณภูมิ ส่วนสนามบิน ตจว. ยังเป็นระบบอนาล็อก), PEA และที่ MEA กำลังเปิดประมูลกันอยู่ ยื่นซองเทคนิคไปกันแล้ว และจะ E-Auction กันในเดือนนี้

ข้อมูลน้อยๆ ผิดตกยกเว้น ประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2009, 23:27:09 โดย ทูมิเตอร์ » บันทึกการเข้า

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์