HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 00:31:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มานี มานะ ปิติ วีระฯลฯยังพอจำใด้มั้ยครับ  (อ่าน 5838 ครั้ง)
jugkrit2
Newbie
*

กิเลน 776

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 13:30:14 »

ยังหาหนังสือเจออีกรึ น่าจะเกิน 30ปีแล้ว  (แก่เหมือนกัน)

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 13:30:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 13:43:19 »

ไม่รู้จักครับ มานี มานะ
ผมรู้จัก แต่...

“เช้าวันหนึ่ง นกกางเขน ตัวผู้ตัวหนึ่ง เกาะอยู่บนกิ่งมะม่วงในสวน นกน้อยตัวนี้ เริ่มร้อง เพลงด้วยเสียงอันไพเราะ ร้องพลางกระโดดพลางไปตามกิ่งไม้

มันร้องอยู่ไม่นาน ก็มีนกกางเขนตัวเมีย ซึ่งเกาะอยู่ที่กิ่งข้างล่าง ส่งเสียงร้อง ประสานรับ ออกมา นกกางเขนตัวผู้ มองไปทางนางนก พลางนึกในใจว่า “ฉันอยากจะพูด กับนางนกตัวนี้จริง” นึกแล้ว จึงพูดออกไปว่า “สวัสดี วันนี้อากาศดีมากนะจ๊ะ” นางนกตอบว่า “จ้ะ อากาศอย่างนี้ ทำให้ใจของฉัน รู้สึกเบิกบานขึ้น”

۞
« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 13:43:19 »

ent
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 14:31:02 »

มารอชมครับ เผื่อระลึกขึ้นได้ ขอบคุณครับ

มีตังค์ก็ซื้อ ไม่มีตังค์ก็จะซื้อ ครับ  ใจเย็นๆกันทุกๆคนนะครับ hs0ent  สุไหงโก-ลก  นราธิวาส   lazy-h + moxon
BIGJACK4453
Sr. Member

รักในสิ่งที่เป็น อยู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 15:39:47 »

พูดถึงเรื่องนี้คิดถึงครูใหญ่เลย คุณครู ประเทือง สภาพัก(ไม่แน่ใจว่าสกดถูกไหม)เป็นคุณครูที่ดีและรักนักเรียนมากให้ความช่วยเหลือในทุกด้านเท่าที่จะทำได้ตอนนั้นต้องนั้งเรียนในเต้นเพือรออาคารที่กำลังก่อสร้างสมัยนั้นสนุกมากครับ แต่ตอนนี้ลูกผมก็ยังได้เรียนกับ มานะ  มานี ปิติ อยู่ครับ ไม่มีวันตายจริงๆ
                                              จากนักเรียน โรงเรียน ประชาอุปถัมภ์

อาสาด้วยใจ รับใช้ประชา ไม่หวังสิ่งตอบแทน   สายไหม กทม.   086-508-8565 dtac stanby 144.0375Mhz
hs7ytj
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 14:49:56 »

วันหนึ่งเจ้าแก่     นอนแผ่ชูคอ     ใครจำใด้ช่วยต่อทีคิดถึงเพื่อนเก่าๆ   นำตาจะใหลฮือๆ

ท่านที่เป็นช่างซ่อมและใช้วิธี"ถ่างคอล์ย"เพื่อความแรงของวิทยุสื่อสารท่านมีเครื่องมือพร้อมแล้วใช่ไหม ถ้าไม่มีกรุณา"กินปลาให้มากเข้าไว้ครับ"
sean
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 15:01:57 »

วันหนึ่งเจ้าแก่     นอนแผ่ชูคอ    มีเด็กสิบคนรอขอขี่ทุกวัน  บ้างว่าแก่ไปจะไม่ขี่มัน  เก้าคนอยู่บ้านพอใจ   มีเด็กหนึ่งคนซนจะขี่ม้า    เอาใม้ตีขาให้พาวิ่งไว  ม้าล้มเด็กแย่   นอนแผ่ลงไป  ม้าวิ่งไม่ใด้ล้มทับเด็กซน
ยังพอจำใด้ครับเพราะรุ่นๆนั้นครูสอนให้จำครับก่อนเลิกเรียนต้องท่องบทอาขยานสูตรคูณไหว้พระสวดมนต์เก็บโต๊ะฯลฯครับพึ่งกลับมาจากส.ป.ป.ลาวครับสวัสดีทุกท่านครับ
GODgi
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 20:23:35 »

ครับนึกถึงสมัยเรียนเลย ปัจจุบันไม่มีแล้ว ครับ

เรื่องเจ้ามอม อีกเรื่องนะครับ อย่า ลืมละ
BETARA
Hero Member

ซื่อสัตย์ ซื่อตรง จริงใจ

« ตอบ #27 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 20:44:50 »

เรื่องเจ้า มอม นี่ซึ้ง  ยังจำได้ดีเลย
mat
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:19:57 »

ผมทันได้เรียนหนังสือเล่มนี้นะครับ..ขอบคุณทีมงานที่สร้างหนังสือดี ดี ให้เราได้เรียนกัน ...

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์