HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 มิถุนายน 2024, 09:46:28 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยเรื่อง ยาป้าย แล้วทำให้มึนงง ที่มิจฉาชีพใช้  (อ่าน 11615 ครั้ง)
RE-SHOCK
Hero Member

« เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:09:03 »

เห็นข่าวออกบ่อยๆเกี่ยวกับ ผู้ที่ถูกยาป้าย แล้ว มึน งง เอาทรัพย์สินให้ไปหมด ท่านคิดว่ามีความเป็นไปอย่างไรครับ

เห็นผู้ที่ถูกยานี้ป้าย จะมึน งง หลงทำตามต่างๆนาๆ เช่น กดเงินให้ไป จ่ายเงินแพงๆซื้อของปลอม ควักเงินให้ไปเฉยๆ หรือ ให้ของมีค่าให้ไปตามจำนวนที่มิจฉาชีพต้องการได้อย่างไม่ติดขัด ลังเล

"ทำไมไม่ มึน งง แล้วจำเลข ATM ไม่ได้ หรือ จำไม่ได้ว่าเก็บเงินไว้ที่ไหน เลยเอาเงินไปให้ใครไม่ได้ เพราะกำลัง งง อยู่"  ฮืม

ถ้าเป็นผมคงจะ งง ลืมว่าไม่มีเงิน แล้ว ขอตังโจรซะเลย ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:09:03 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:18:45 »

ขออธิบายเกี่ยวกับยาชนิดนี้นะครับ ยาชนิดนี้เป็นยาที่ใช้สูดดมแล้วจะมึนงงเป็นยาประเภทเดียวกับยาสลบนั่นแหล่ะครับ วิธีใช้ โจรจะทำทีเดินเข้ามาคุยกับเหยื่อ ทำเป็นถามว่ากี่โมง แล้วครั้งที่สองก็จะเริ่มป้ายยาที่ข้อมือเหยื่อ อีกซักพักก็จะเดินเข้ามาถามอีกว่ากี่โมง ทำเช่นนี้อยู่หลายๆครั้ง เหยื่อก็จะได้สูดดมยาจากข้อมือตัวเองครับ เมื่อเหยื่อเริ่มเมายา(มึนงง) โจรก็จะเข้าประคองทันที ผู้คนรอบข้างก็จะเข้าใจว่าเป็นเพื่อนหรือญาติกัน เพราะเห็นคุยกัน ถัดจากนั้น ก็แล้วแต่จะ จินตนาการต่อครับ อันนี้เล่าแบบง่ายๆครับ ที่บอกว่าป้ายแล้วงงเลย(ทางผิวหนัง)อันนั้นไม่จริงครับ ยิ้ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 23:18:45 »

นาซาว่า โอ๊คคุง
Sr. Member

โคราชบ้านเอ๋ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 00:28:20 »

ขออธิบายเกี่ยวกับยาชนิดนี้นะครับ ยาชนิดนี้เป็นยาที่ใช้สูดดมแล้วจะมึนงงเป็นยาประเภทเดียวกับยาสลบนั่นแหล่ะครับ วิธีใช้ โจรจะทำทีเดินเข้ามาคุยกับเหยื่อ ทำเป็นถามว่ากี่โมง แล้วครั้งที่สองก็จะเริ่มป้ายยาที่ข้อมือเหยื่อ อีกซักพักก็จะเดินเข้ามาถามอีกว่ากี่โมง ทำเช่นนี้อยู่หลายๆครั้ง เหยื่อก็จะได้สูดดมยาจากข้อมือตัวเองครับ เมื่อเหยื่อเริ่มเมายา(มึนงง) โจรก็จะเข้าประคองทันที ผู้คนรอบข้างก็จะเข้าใจว่าเป็นเพื่อนหรือญาติกัน เพราะเห็นคุยกัน ถัดจากนั้น ก็แล้วแต่จะ จินตนาการต่อครับ อันนี้เล่าแบบง่ายๆครับ ที่บอกว่าป้ายแล้วงงเลย(ทางผิวหนัง)อันนั้นไม่จริงครับ ยิ้ม

ความรู้ใหม่ๆที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลย...

HS6YKL
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 00:30:45 »

แล้วที่เคยได้ยินเรื่องแท็กซี่ล่ะครับ ที่บอกใส่ไว้กะน้ำหอมรถ แล้วคนขับไม่โดนไปด้วยหรอครับ

nicken
hs6ykl(แอท)gmail.com
089-6405533 สุรเชษฐ์ สมวานิช
962-0-19895-6 ธนาคารกรุงไทย สาขาเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ

แผนก EMS ศป.ศช.20010
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 00:47:34 »

มีอีกประเภท คือเล่น ทางจิต พูดจาตีรวนให้งงครับ

อันนี้ไม่มียา  อาศัย คำพูด ท่าทาง ตีซี้ ทำเนียน บวกกับความโลภของเราครับ

พูดจาจะไม่ให้เรามีจังหวะคิดเยอะจนเคลิ้ม ก็หลอกขายของปลอมอะไรเงี้ย พวกนี้มีทีมงาน มีการเตรียมตัวอย่างดี

พอพลาดมันจะรีบชิ่งหายหมดเลย  เหยื่อก็ได้แต่ ยืน งง ฮืม ฮืม ฮืม      ยิงฟันยิ้ม

มนตรี  โพยนอก
49/109 ม.2 ซ.สายไหม34  สายไหม กทม 10220

บัญชี ออมทรัพย์ 865-016-7862  ธ.กรุงเทพ สาขา แฟร์ชั่นฯ ยิ้มกว้างๆ

0875699085 dtac / 0891634023 true สดวก12.00-23.00น.

ติดตาม สอบถาม ได้ที่
https://www.facebook.com/MontriShopRescue

ผมไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่โฆษณานานแล้วนะครับรอเจ้าของเวปปลด
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 07:22:49 »

มีอีกประเภท คือเล่น ทางจิต พูดจาตีรวนให้งงครับ

อันนี้ไม่มียา  อาศัย คำพูด ท่าทาง ตีซี้ ทำเนียน บวกกับความโลภของเราครับ

พูดจาจะไม่ให้เรามีจังหวะคิดเยอะจนเคลิ้ม ก็หลอกขายของปลอมอะไรเงี้ย พวกนี้มีทีมงาน มีการเตรียมตัวอย่างดี

พอพลาดมันจะรีบชิ่งหายหมดเลย  เหยื่อก็ได้แต่ ยืน งง ฮืม ฮืม ฮืม      ยิงฟันยิ้ม
อันนี้ก็เคยมีและเคยเกิดขึ้นจริงครับ
แล้วที่เคยได้ยินเรื่องแท็กซี่ล่ะครับ ที่บอกใส่ไว้กะน้ำหอมรถ แล้วคนขับไม่โดนไปด้วยหรอครับ
อันนี้เคยได้ยินครับ แต่พอได้คุยกับผู้ต้องหา กลับกลายเป็นว่า เหยื่อเป็นคนเมารถอยู่แล้วประกอบกับทำงานมาเหนื่อยๆทั้งวันแล้วมาเจอ แอร์เย็นๆ เลยทำให้เคลิ้มหลับไปครับ แม้แต่เราๆท่านๆเองก็เถอะ เคยมั๊ยครับ ที่เวลาขึ้นรถแท็กซี่ แล้วเผลอหลับ อีกกรณีนึงครับ ที่น่ากลัวที่สุดคือเหยื่อ โกหก ครับ คืออาจจะมีปัญหาหาทางออกไม่ได้เลยบอกกับคนอื่นว่าโดนแท็กซี่มอมยาแล้วรูดทรัพย์หรือโดนรถตู้โป๊ะยาแล้วดึงขึ้นรถไปรูดทรัพย์แล้วปล่อยลงกลางทาง แต่พอสืบและสอบกันจริงๆกลับกลายเป็นว่า เป็นหนี้พนัน เลยไม่กล้าบอกทางบ้านเลยหาทางออกแบบนี้ และที่บอกโดนรถตู้โป๊ะยา ก็โกหกทางบ้านแล้วไปเที่ยวกับแฟนหลายวันไม่กลับบ้านเลยโกหกทางบ้าน เคยมีกรณีหนึ่งเกิดขึ้นเมื่อหลายปีแล้วครับ นักร้องสาวลูกทุ่งชื่อดังคนนึงเข้ามาแจ้งความว่าน้องสาวซึ่ง่เรียนอยู่ราชภัฎที่หนึ่ง โดนรถตู้มาฉุดตัวไปจากหน้าราชภัฎแล้ว โทรศัพท์มาเรียกค่าไถ่พอตามไปตามมาอยู่หลายวัน กลายเป็นเรื่อง โอละพ่อ ครับ เพราะพอไปสอบถามพยานที่หน้าราชภัฎที่เห็นเหตุการณ์ กลายเป็นว่าเดินขึ้นรถตู้ไปเอง พอตามทะเบียนรถตู้ก็เป็นรถของบริษัทให้เช่ารถ สรุปคือหนีพี่สาวไปเที่ยวกับแฟนครับ และโทรมาหลอกเอาตังค์พี่สาวจะเอาไปเที่ยว  ยิงฟันยิ้ม
fisho1177
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 07:59:13 »

ผมทำงานธนาคารเคยมีลูกค้าขอภาพวงจรปิดของตู้เอทีเอ็มทีลูกค้าไปกดเงินให้โจรเพื่อแลกกะสร้อยเงินแถมถอดสร้อยทองพร้อมกระเป๋าให้เขาไปอีกในห้างดังของอยุธยา
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 09:21:07 »

ผมมานึกๆดูก็แปลกๆ เหยื่อ บอกว่าโดนยา งง จำอะไรไม่ได้ แต่ทีเลขบัตรATM ที่เก็บเงินซุกเงิน จำแม่นดีจริงๆ เอาออกมาให้เขาไปจนหมด และ บางทีเดินทางไปไกลใช้เวลานานเป็นครึ่งวัน เพื่อไปเอาเงินกับญาติให้เขาไปก็เคยมี  หรือ ยาจะไม่มี อาจเป็นหลงเชื่อคำพูดกับความโลภจริงๆ แปลกดี;D
pro
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 01:29:40 »

ที่เคยดูพวกมิฉาชีพออกทีวีบอก ไม่ได้ใ้ช้ยาอะไรเลย มาจากความโลภ ทั้งสิ้น วิธีการก็เดิมๆ ที่เราเคยได้ยินกันมา(พวกนี้ทำงานเป็นทีม) แต่พอโดนแล้วไม่รู้จะบอกคนอื่นว่าไง กลัวโดนค่าว่าโง่ ก็เลยบอกว่าโดนยา (แต่เรื่องดูดนมแล้วสลบจริงแน่ๆ เพราะดูดไปเต็มๆ)   

เป็นสัจธรรมของโลก ผลย่อมเกิดจากการกระทำ

089-9801530  กรุงไทย ออมทรัพย์ 096-015-0676
mintra2601
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไม่ได้เป็นผู้เช่าพื้นที่แล้วนะรอปลดสถานะโดยผู้ดูแล

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 02:08:24 »

ที่เคยดูพวกมิฉาชีพออกทีวีบอก ไม่ได้ใ้ช้ยาอะไรเลย มาจากความโลภ ทั้งสิ้น วิธีการก็เดิมๆ ที่เราเคยได้ยินกันมา(พวกนี้ทำงานเป็นทีม) แต่พอโดนแล้วไม่รู้จะบอกคนอื่นว่าไง กลัวโดนค่าว่าโง่ ก็เลยบอกว่าโดนยา (แต่เรื่องดูดนมแล้วสลบจริงแน่ๆ เพราะดูดไปเต็มๆ)   

ประสบการณ์ นี้ตรง หรือฟังมาพี่ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2
  พิมพ์