HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 09:00:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HS6GDO กรุณาออกมาชี้แจงด้วยครับเรื่อง Netbook  (อ่าน 7635 ครั้ง)
popz_civic
Hero Member

*E22WSQ*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 13:43:40 »

ไม่น่ายาก...ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ เข้าร้านคอม บอกลืม pass ร้อยเดียวมั้ง มันมีโปรแกรมรีเซต pass word ครับ

แต่...ก็ระวัง จะเป็นเครื่อง อีหยิบ หรือ อีลัก ละกัน....

รับซื้อ-ขาย เลขทะเบียนรถยนต์หมวดใหม่ 3กx และป้ายหมวดเก่า ราคาพิเศษ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 13:43:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eqso
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 13:55:18 »

ลองอีกที่ครับ ใช้แผ่น บูท win เอาครับ แก้ได้แน่นอน เอาใจช่วยครับ  ยิ้มเท่ห์

http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=1930.0
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 13:55:18 »

HS5GNF
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:05:33 »

ไม่น่ายาก...ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ เข้าร้านคอม บอกลืม pass ร้อยเดียวมั้ง มันมีโปรแกรมรีเซต pass word ครับ

แต่...ก็ระวัง จะเป็นเครื่อง อีหยิบ หรือ อีลัก ละกัน....
นั่นแหละครับ กลัวปัญหานี้ที่สุด  เครื่องอีหยิบ  หรือ อีลัก  นี่ล่ะ

Tel. 081-5957787 (DTAC)
ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาท่าแพ(เชียงใหม่) 5012767305  ธนกฤต   สิงห์ระเบ็ง
•|~ aM3usCaDe ~|•
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:13:04 »

เป็นรหัส Bios หรือว่ารหัส User Account ครับ
ถ้า User Account แก้ใน Safemode ได้เลยครับ
1. ​ทำ​การ​ Boot ​เครื่องปกติ​ ​แล้ว​ทำ​การกด​ F8 ​แล้ว​ให้​ทำ​การเลือกไปที่​ Safe Mode
2. ​พอมา​ถึง​หน้า​ User ​ให้​ท่านเลือก​เข้า​ไปที่​ Administrator ​(​ถ้า​ไม่​มี​ให้​เลือก​ ​ให้​ Ctrl+Alt+Delete ​ประมาณ​ 2
ทีนะครับ)
3. ​จาก​นั้น​ให้​เข้า​ไปที่​ Control Panal >> User Account
4. ​จาก​นั้น​ให้​ท่านดู​ไปที่​ User ​ที่ท่าน​ได้​ลืมพาสเวิร์ด​ ​จะ​มีข้อ​ความ​ดังนี้
- ​ชื่อ​ User
- Computer administrator
- Password protected
สังเกตุที่​ ​บรรทัดสุดท้ายของข้อ​ความ​ (Password protected) ​ก็​แสดงว่ามีการตังพาสเวิร์ด​ไว้​อยู่
5. ​ให้​ทำ​การเลือก​ Remove the password ​แล้ว​คลิกที่​ Remove password
6. Restart ​เครื่อง​ใหม่​
7. ใช้ได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็นรหัสผ่านใน BIOS ผมแก้ไม่เป็นครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นิวัฒน์ น้อมนอบ

บ้านเลขที่ ๗๙ ซอยประชานุกูล๑ ซอย๑
ถนนรัชดาภิเษก แขวงวงศ์สว่าง
เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ ๑๐๘๐๐

โทรศัพท์
Dtac : ๐๖๒-๗๔๑-๗๑๗๑
HS5GNF
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:15:46 »

เป็นรหัส Bios หรือว่ารหัส User Account ครับ
ถ้า User Account แก้ใน Safemode ได้เลยครับ
1. ​ทำ​การ​ Boot ​เครื่องปกติ​ ​แล้ว​ทำ​การกด​ F8 ​แล้ว​ให้​ทำ​การเลือกไปที่​ Safe Mode
2. ​พอมา​ถึง​หน้า​ User ​ให้​ท่านเลือก​เข้า​ไปที่​ Administrator ​(​ถ้า​ไม่​มี​ให้​เลือก​ ​ให้​ Ctrl+Alt+Delete ​ประมาณ​ 2
ทีนะครับ)
3. ​จาก​นั้น​ให้​เข้า​ไปที่​ Control Panal >> User Account
4. ​จาก​นั้น​ให้​ท่านดู​ไปที่​ User ​ที่ท่าน​ได้​ลืมพาสเวิร์ด​ ​จะ​มีข้อ​ความ​ดังนี้
- ​ชื่อ​ User
- Computer administrator
- Password protected
สังเกตุที่​ ​บรรทัดสุดท้ายของข้อ​ความ​ (Password protected) ​ก็​แสดงว่ามีการตังพาสเวิร์ด​ไว้​อยู่
5. ​ให้​ทำ​การเลือก​ Remove the password ​แล้ว​คลิกที่​ Remove password
6. Restart ​เครื่อง​ใหม่​
7. ใช้ได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็นรหัสผ่านใน BIOS ผมแก้ไม่เป็นครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลองทำแล้วครับ ไม่สำเร็จครับ  ลืมบอกไปว่าเป็น Window 7
tokky
Hero Member

อยู่ สุพรรณบุรี

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:28:51 »

ถ้าแก้ไขไม่ได้ หรือไม่มีที่ลงโปรแกรม ส่งมาให้ผมลงโปรแกรมให้ได้ครับ ฟรี (ปกติผมรับจ้างลงเครื่องละ 200 บาท)
แค่ส่งมาและออกค่าส่งขากลับ  บอกต้องการวินโดวส์ชนิดใด ออฟฟิสไหน โปรแกรมอะไรบ้าง ผมจัดให้ได้ตามคำขอ รับรองใช้งานได้ดี
 ยิงฟันยิ้ม

โทร  0861126939
therasak
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:31:59 »

สำหรับผู้มีปัญหาลืม Windows Password

ถือเป็นเรื่องใหญ่มากๆ สำหรับอีกหลายๆ คนที่ใช้งาน Windows ไม่ว่าจะเป็น Windows XP/Vista หรือ Windows 7 และถ้าคุณลืม password โดยเฉพาะถ้าเป็น password ของ Administrator (password ที่มีความสามารถสูงสุด) หลายๆ คนอาจแก้ปัญหาโดยการส่งร้านซ่อม เพื่อช่วยจัดการ บางครั้่งที่มีความรู้บ้าง อาจคิดทำการ format เครื่องคอมฯ กันเลย.. ไปกันใหญ่แล้ว

แก้ไขปัญหด้วย Trinity Rescue Kit

วิธีที่ง่ายและสามารถทำได้ด้วยตัวเอง นั่นคือการ reset Windows password ด้วยตัวเอง ถ้าคุณสนใจก็สามารถศึกษรายละเอียดได้จากขั้นตอนต่อไปนี้ได้เลยครับ สำหรับโปรแกรม Trinity Rerscue Kit หรือเรียกย่อๆว่า TRK นั้นเป็นโปรแกรมที่ทำงานภายใต้ระบบปฏิบัติการ Linux ดังนั้น เวลาใช้งาน? จะไม่มีหน้าต่างสวยๆ ไม่สามารถใช้เม้าส์ในการสั่งการได้น่ะครับ จะมีก็แต่ตัวอักษรเท่านั้น
อุปกรณ์ที่จำเป็นในการ Reset Administrator Password

Download Trinity Rescue Kit?ขนาดไฟล์ประมาณ 130 MB?
ทำการ Burn ไฟล์ ISO ที่ได้ลงแผ่น CD
ขั้นตอนการ reset password?

Boot จากแผ่น CD
กด Enter ได้ทันที
หน้าจอ จะแสดง [root(แอท)trk]เศร้า )#
พิมพ์คำสั่าง? winpass -u UserName
ถ้าไม่รู้ชื่อ User ก็ไม่เป็นไร โปรแกรมจะแสดงรายชื่อให้
ให้กดหมายเลข 1
ถ้าต้องการลบ password เดิม ให้เลือกข้อ 1 Clear (blank) user password
ถ้าเป็นการถูก disable จะต้องเลือกหัวข้อ 4 Unlock and enable user account
ถ้ามีคำสั่งให้ backup ให้ตอบ Y
เสร็จแล้ว ให้พิมพ์คำว่า Logout
กด Ctrl+Alt+Del เพื่อ เริ่มเข้า Windows ใหม่ได้เลย
แค่นี้ คุณก็สามารถแก้ไขปัญหาลืม Password ของ Windows ได้แล้ว รับประกันสามารถใช้งานได้จริง เพราะได้แก้ไขด้วยตัวเองมาแล้วครับ..

เคดิต it-guides  ครับ

ธีรศักดิ์ สระปัญญา ราชประชารีสอร์ท 173 ม3 ต,ปากช่อง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา 30130  tel. 0848289898
HS5GNF
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:33:13 »

ถ้าแก้ไขไม่ได้ หรือไม่มีที่ลงโปรแกรม ส่งมาให้ผมลงโปรแกรมให้ได้ครับ ฟรี (ปกติผมรับจ้างลงเครื่องละ 200 บาท)
แค่ส่งมาและออกค่าส่งขากลับ  บอกต้องการวินโดวส์ชนิดใด ออฟฟิสไหน โปรแกรมอะไรบ้าง ผมจัดให้ได้ตามคำขอ รับรองใช้งานได้ดี
 ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับพี่ดาบ  คงไม่รบกวนล่ะครับ   อย่างดีที่สุดคงจะเข้าร้านแถวเชียงใหม่นี่แหละครับ  แค่อยากให้เจ้าของเค้าออกมารับทราบหน่อยเท่านั้นน่ะครับ
E22FKW
Sr. Member

E22FKW

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:35:17 »

พี่  ลอง รื้อออก มา
แกะ ถาน ไบต์ ออด  ออกแล้ว ใส่ไปใหม่
น่าจะหายคับ   

ว่าที่ร.ท.ณัฐปคัลภ์ ทองชา E22FKW
081-731-4308
HS5GNF
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:37:22 »

พี่  ลอง รื้อออก มา
แกะ ถาน ไบต์ ออด  ออกแล้ว ใส่ไปใหม่
น่าจะหายคับ   
ดูท่าทางจะรื้อยากครับ เล็กไปหน่อยไม่เหมือน Notebook

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์