HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 ตุลาคม 2024, 16:30:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ปท.YAESU FM-9012 งานเข้าผมแล้ว ใครอยากได้แต่ต้องตามเอกสารเอง ยกให้ฟรี  (อ่าน 3585 ครั้ง)
ADD//LP
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 16:54:07 »

ก็อย่างว่าครับ ซื้อต่อกันมาเป็นทอดๆ เจ้าของเดิมอาจมีใบเสร็จตอนซื้อ และจดเลข กทช
S/N ไว้ ขายเครื่องไปตั้งนานลองสุ่มเช็คดูไม่มีใครจด ก็สวมรอยซะเลย เพราะตอนนี้เวลา
จะจดทะเบียนไม่ต้องเอาเครื่องไปตรวจสอบ จะตามก็อยู่ไกล คงจะต้องปล่อยเลยตามเลย
หรือใครอยากได้ ปท.ชุดนี้เพื่อจะตามเอกสารได้ ติดต่อมาละกันครับ ยกให้ฟรี 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2012, 16:58:41 โดย ADD//LP » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 16:54:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 17:22:14 »

ขนาดจดแล้วมีเอกสารพร้อมโอนครบ ซื้อมานานเป็นปียังไม่ได้โอน พอจะโอนกลับโอนไม่ได้เพราะเจ้าของเดิมโอนให้คนอื่นไปแล้ว เอามาดองไว้นานเกินเจ้าของเดิมเช็คคืนซะงั้นครับ แต่ตามได้เขาให้อันใหม่มา ผมเจอมากับตัวเมื่อปีที่แล้วนี่เอง ยิงฟันยิ้ม

ปท.ว่าง ถ้าไม่มีใบเสร็จอยู่กับเรา อย่าไปตามเลยครับ รูดซิบปาก
« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 17:22:14 »

HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 19:05:39 »

แจ้งความเลยครับ ถ้ามี ชีเรียวนัมเบอร์แท้เครื่องและแผ่นสติกเกอร์ ntcของแท้อยู่กับเรายิ่งเราชื้อมาแบบมีที่มาที่ไปจัดเลยครับให้เป็นตัวอย่างให้พวกชอบคอยหาจังหวะโอกาศขี้โกงไม่ยอม

ลงทุนให้ไปนอนคุก เพราะคนที่นำไปจดยังไงก็โดนแน่นอนหลักฐานครบ อย่างแรกเลยแจ้งยื่นจดทะเบียนอันเป็นเท็จ และปลอมแปลงเอกสารราชการ เพราะถ้าเขาทำสติกเกอร์หรือชีเรียว

เครื่องปลอมมาติดยังไงก็โดน ถ้ายิ่งรู้เจ้าตัวอยู่ไหน ถ้าเจ้ารู้ตัวต้องรีบจัดการแน่ๆ ก่อนติดคุก

ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ชอบให้ใครเอาเปรียบ ยิ้มกว้างๆ  เอาใจช่วยครับ

Hongkong
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 19:59:22 »

แจ้งความเลยครับ ถ้ามี ชีเรียวนัมเบอร์แท้เครื่องและแผ่นสติกเกอร์ ntcของแท้อยู่กับเรายิ่งเราชื้อมาแบบมีที่มาที่ไปจัดเลยครับให้เป็นตัวอย่างให้พวกชอบคอยหาจังหวะโอกาศขี้โกงไม่ยอม

ลงทุนให้ไปนอนคุก เพราะคนที่นำไปจดยังไงก็โดนแน่นอนหลักฐานครบ อย่างแรกเลยแจ้งยื่นจดทะเบียนอันเป็นเท็จ และปลอมแปลงเอกสารราชการ เพราะถ้าเขาทำสติกเกอร์หรือชีเรียว

เครื่องปลอมมาติดยังไงก็โดน ถ้ายิ่งรู้เจ้าตัวอยู่ไหน ถ้าเจ้ารู้ตัวต้องรีบจัดการแน่ๆ ก่อนติดคุก

ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ชอบให้ใครเอาเปรียบ ยิ้มกว้างๆ  เอาใจช่วยครับ
ถ้าเราไม่มีใบเสร็จ ก็จะไม่มีหลักฐานเพื่อขอแจ้งความ ที่สำคัญเขาอาจจะมีใบเสร็จ  อาจจะแจ้งกลับว่าเราขโมยเครื่องไปอีกได้ จะถือเอาผู้ที่จดทะเบียนเป็นผู้ครอบครองที่ถูกต้อง เว้นแต่ผู้อื่นมีหลักฐานใบเสร็จแสดงการซื้อ-ขายและแจ้งความไว้แล้วเพื่อดำเนินการ

ส่วน S/N หรือ อื่นๆที่เป็นไทยประดิษฐ์จะเป็นอีกเรื่องนึงไม่เกี่ยวกับการจดทะเบียนครับ

เอาใจช่วยเช่นกันครับเคยเจอปัญหาเหมือนกัน แต่จะทำอะไรต้องระมัดระวังเรื่องซวยซ้ำซ้อนอาจย้อนมาซ้ำเราอีก ยิงฟันยิ้ม
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 20:13:03 »

ปท.ว่างไปจดได้เลย วันนี้ผมไปแคราย ไปจด ไอ่หย๋าเจ้าหน้าที่บอกเครื่องราชการ 5555555+++++ หน้าแตก เอ้า เครื่องถ้าไม่เอามากับมือจากตัวแทนรีบๆจดเลยครับ นานไปมีปัญหาเห็นหลายรายละ เครื่องแฮนดี้ง่าย แต่ mobile ต้องหาเอกสารรถ เอกสารบ้าน นี่สิ รถผมคันเดียวมีเอกสารเครื่อง mobileใช้10กว่าเครื่องละ อิอิ..มึน!!

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
แบล็คเบอร์รี่
Hero Member

E24 BIG 084-052-0881 / 082-412-1141 เกาะสมุย

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 20:23:21 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

➽  แจ้งเลขส่งของให้ผม ในPM ด้วยครับ

Tel. 084-052-0881
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 23:38:57 »

ถ้าเราไม่มีใบเสร็จ ก็จะไม่มีหลักฐานเพื่อขอแจ้งความ ที่สำคัญเขาอาจจะมีใบเสร็จ  อาจจะแจ้งกลับว่าเราขโมยเครื่องไปอีกได้ จะถือเอาผู้ที่จดทะเบียนเป็นผู้ครอบครองที่ถูกต้อง เว้นแต่ผู้อื่นมีหลักฐานใบเสร็จแสดงการซื้อ-ขายและแจ้งความไว้แล้วเพื่อดำเนินการ

ส่วน S/N หรือ อื่นๆที่เป็นไทยประดิษฐ์จะเป็นอีกเรื่องนึงไม่เกี่ยวกับการจดทะเบียนครับ

เอาใจช่วยเช่นกันครับเคยเจอปัญหาเหมือนกัน แต่จะทำอะไรต้องระมัดระวังเรื่องซวยซ้ำซ้อนอาจย้อนมาซ้ำเราอีก ยิงฟันยิ้ม

ครับทราบครับ ผมหมายถึงถ้าเราชื้อมาแบบถูกต้อง ขายต่อกันเปลี่ยนมือใบเสร็จจากมือแรกคงหาไม่เจอแน่ๆ แต่คงจะมีอะไรที่มันลึกลับชับช้อนถึงที่มาที่ไปแน่ๆ เพราะคนที่นำไปจดถ้าขายเครื่องไปแล้ว รีบนำเอาเลขไปจดดักหน้าอันนี้มันเจตนาโกงแน่นอน ถามว่าอย่างเราๆท่านๆ ไม่มีทั้งสติกเกอร์ ntc ทั้งชีเรียวเครื่องผมคงไม่กล้าเอาไปจดหรอกครับ และบอกตรงๆ
ศูนย์ที่รับจดก็น่าจะขอดูสักนิดมันก็จะไม่เกิดปัญหา โกงกันอย่างนี้
           ต่อไปถ้าจะชื้อ-ขายเครื่องมือสอง ปท ว่างต่อจากคนอื่นที่ไม่ใช้ตัวแทน คงต้องขอใบเสร็จตัวจริงมาด้วยและเช็ค ปท ว่าว่างจริงหรือเปล่า และต้องรีบนำจดไม่งั้นชื้อเครื่องมาแล้วเจอดัดหลังแจ้งความเครื่องหายโดนขโมย มันจะเสียทั้งเงินและต้องเป็นโจรอีก แต่จะมีสักกี่มากน้อยพอได้เครื่องมาแล้วนำจดเลย ดีครับกรณีนี้เป็นกรณีศึกษา การชื้อเครื่อง ปท ว่างมือสองว่าได้มาแล้วต้องรีบนำจดเดี๋ยวพวกขี้โกงจะชุบมือเปิป
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 23:43:32 »

ก็อย่างว่าครับ ซื้อต่อกันมาเป็นทอดๆ เจ้าของเดิมอาจมีใบเสร็จตอนซื้อ และจดเลข กทช
S/N ไว้ ขายเครื่องไปตั้งนานลองสุ่มเช็คดูไม่มีใครจด ก็สวมรอยซะเลย เพราะตอนนี้เวลา
จะจดทะเบียนไม่ต้องเอาเครื่องไปตรวจสอบ จะตามก็อยู่ไกล คงจะต้องปล่อยเลยตามเลย
หรือใครอยากได้ ปท.ชุดนี้เพื่อจะตามเอกสารได้ ติดต่อมาละกันครับ ยกให้ฟรี 

ไอ้พวกนี้ขอให้ตกนรกทั้งโคตร  โกรธ

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
ninjatao
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 00:05:42 »

เล่าประสบการณ์ครับผมซื้อวิทยุมือ๒ จากสามาชิกบอกปท.ว่างส่งเครื่องมาเช็คปท.ไม่ว่างโทรบอกเจ้าของบอก...งง.ซื้อมาจากร้านมาประมาณ ปี กว่า ยังไม่ได้จด...ใครจดน้องเค้าเลย..เป็นธุระติดต่อ กสทช. ๆบอกอาจเป็นไปได้ว่ามีความผิดพลาดเลยแจ้งให้ผู้ที่จดทะเบียนตรวจสอบหมายเลขเครื่อง...ใหม่ตกลงเลขที่จดผิดมาซ้ำปท. กัน ตอนนี้ก็โทรเช็ค  ปท.ว่างแล้ว..วันนี้โทรเช็คอีกยังว่าง....ว่าจะไปจดพรุ้งนี้....อาจเป็นกรณีเดียวกันนะครับ...

Tel. 0896641987
(ninjatao)
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 09:45:40 »

ครับทราบครับ ผมหมายถึงถ้าเราชื้อมาแบบถูกต้อง ขายต่อกันเปลี่ยนมือใบเสร็จจากมือแรกคงหาไม่เจอแน่ๆ แต่คงจะมีอะไรที่มันลึกลับชับช้อนถึงที่มาที่ไปแน่ๆ เพราะคนที่นำไปจดถ้าขายเครื่องไปแล้ว รีบนำเอาเลขไปจดดักหน้าอันนี้มันเจตนาโกงแน่นอน ถามว่าอย่างเราๆท่านๆ ไม่มีทั้งสติกเกอร์ ntc ทั้งชีเรียวเครื่องผมคงไม่กล้าเอาไปจดหรอกครับ และบอกตรงๆ
ศูนย์ที่รับจดก็น่าจะขอดูสักนิดมันก็จะไม่เกิดปัญหา โกงกันอย่างนี้
           ต่อไปถ้าจะชื้อ-ขายเครื่องมือสอง ปท ว่างต่อจากคนอื่นที่ไม่ใช้ตัวแทน คงต้องขอใบเสร็จตัวจริงมาด้วยและเช็ค ปท ว่าว่างจริงหรือเปล่า และต้องรีบนำจดไม่งั้นชื้อเครื่องมาแล้วเจอดัดหลังแจ้งความเครื่องหายโดนขโมย มันจะเสียทั้งเงินและต้องเป็นโจรอีก แต่จะมีสักกี่มากน้อยพอได้เครื่องมาแล้วนำจดเลย ดีครับกรณีนี้เป็นกรณีศึกษา การชื้อเครื่อง ปท ว่างมือสองว่าได้มาแล้วต้องรีบนำจดเดี๋ยวพวกขี้โกงจะชุบมือเปิป
พอดีผมเห็นท่านบอกให้เขาไปแจ้งความเลย จขกท.เขาก็บอกว่าได้มาต่อกันหลายทอด ถ้าผมเข้าใจผิดขออภัยอย่างสูงครับ

ส่วนเรื่องการซื้อขายทะเบียนอยู่ที่ผู้ขายที่เราซื้อมาว่าเขามีเงื่อนไขแบบไหนรับผิดชอบอะไรบ้าง และผู้ซื้อเองต้องมีความเข้าใจเรื่องพวกนี้ มี หรือ ไม่มี ป้ายใดๆก็นำไปจดได้ป้ายจะไม่เกี่ยวข้องใดๆเหมือนกับตัวเครื่อง ขึ้นอยู่กับข้อตกลงของผู้ขาย

การซื้อขายทะเบียนเป็นเรื่องที่รอเวลานานไม่ได้อยู่แล้วครับ ยิ่งเป็นแบบโอนเจ้าของเดิมยิ่งอยากให้โอนเร็วๆเพราะเขากลัวอาจจะมีปัญหาอื่นๆตามมาเนื่องจากทะเบียนเป็นชื่อตนแต่ผู้อื่นถือไว้อยู่ เวลาผมลงขายทะเบียนผมจะระบุต้องให้ไปดำเนินการจด หรือ โอน ให้เสร็จสิ้นภายใน 45 วัน หากพ้นกำหนดจะไม่รับผิดชอบใดๆ และบางทีหากพ้นกำหนดผมเช็คดูยังไม่มีการดำเนินการใดๆผมก็อาจจะดึงกลับมาจดหรือแจ้งหายอื่นๆต่อไปได้ ทุกอย่างอยูที่เงื่อนไข จะขายปล่อยเลยตามเลยไม่ได้ครับสำหรับทะเบียน มันจะเกิดปัญหาได้ทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์