HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 กรกฎาคม 2024, 07:23:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลได้มาแล้วเป็นแบบนี้ (ปิดกระทู้-ส่งของกลับและรับเงินคืนแล้ว)  (อ่าน 8089 ครั้ง)
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:06:35 »

ค่อยๆคุยกันครับ ผมคุยกับเจ้าของเครื่องแล้ว น่าจะคุยกันไม่ยาก
แต่ให้เจ้าตัวออกมาอธิบายดีกว่าครับ  เห็นใจทั้งสองฝ่าย

801-215-0051    อาทิตย์ เท่าฝ่าย ธ ไทยพานิชย์
 บัญชี ออมทรัพย์   สาขาอ่าวนางกระบี
 087-8974847 (AIS)      hs8lsu(แอท)gmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:06:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5ZLD
Hero Member

ยอมเป็นบางคน ทนเป็นบางครั้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:14:28 »

EMS ส่งให้ทาง SMS แล้วนะครับกรุณาอ่านรายละเอียดการประมูลให้ชัดเจนก่อนเคาะนะครับ
ประมูลครับ  icom 2 se  สภาพ....ตามภาพ....  
สิ่งที่จะได้ไป
1. ตัวเครื่อง  รับ - ส่ง  ปกติ  ด้านข้างสีมีหลุดหายไปบ้างตามการใช้งาน ไม่มีผลต่อการใช้งานอาจมีผลทางจิตใจ
2. แท่นชาร์ทของแท้ BP - 72  เต็มแล้วตัด
3. กล่องรางเปล่าแท้  BP - 90  1 อัน
4. แบตฯแพค จากท่าน Eang(ขออนุญาตเอ่ยนาม)   2 ก้อน  เก็บไฟได้ดีทั้งสองก้อน  มี 1 ก้อน ด้านหลังตรงขั้วชาร์ท ตาปลาแตกนิดหน่อยไม่มีผลต่อการชาร์ทและใช้งานอาจมีผลต่อจิตใจบ้าง
5. หน้าจอแสดงตัวเลขความถี่ดูได้  แต่มีหน้าจอสำรองของใหม่อีก 1 อัน เอาไปเปลี่ยนเอง
กติการ การประมูล  
1. ใครให้สูงสุดคนนั้นรับไป  +  ค่าส่ง EMS 100
2. ผู้เข้าประมูลเคาะเท่าไหร่ไม่ว่าขอลงท้ายด้วยเลข 0  ไม่มีเศษสตางค์
3. ผู้เข้าประมูลใส่เบอร์โทรต่อท้าย ราคาประมูลด้วย หากมีในลายเซนต์ไม่ต้อง
4. ผู้เข้าประมูลไม่ถึง 5 คน เจ้าของกระทู้ขอยกเลิกการประมูลนะครับ
5. ปิดการประมูล วันพุธที่ 22/08/55 เวลา 21.00 น. เวลาตามหน้าเวป hamsiam
6. เวปล่มยกเลิกการประมูลครับ
7. ผู้ชนะการประมูล ดำเนินการโอนเงินก่อน 12 .00 น . วันที่ 23 ส.ค. 55 เพื่อจะได้จัดส่งให้ในวันเดียวกันผู้ชนะการประมูลไม่พร้อมให้สิทธิ์ท่านที่เข้าประมูลในลำดับรองลงไป
หากอ่านทุกข้อความแล้วรับได้ก็เชิญเคาะกันไป
ราคาประมูลเริ่มต้น 199 บาท

[/quo
EMS ส่งให้ทาง SMS แล้วนะครับกรุณาอ่านรายละเอียดการประมูลให้ชัดเจนก่อนเคาะนะครับ
ประมูลครับ  icom 2 se  สภาพ....ตามภาพ....  
สิ่งที่จะได้ไป
1. ตัวเครื่อง  รับ - ส่ง  ปกติ  ด้านข้างสีมีหลุดหายไปบ้างตามการใช้งาน ไม่มีผลต่อการใช้งานอาจมีผลทางจิตใจ
2. แท่นชาร์ทของแท้ BP - 72  เต็มแล้วตัด
3. กล่องรางเปล่าแท้  BP - 90  1 อัน
4. แบตฯแพค จากท่าน Eang(ขออนุญาตเอ่ยนาม)   2 ก้อน  เก็บไฟได้ดีทั้งสองก้อน  มี 1 ก้อน ด้านหลังตรงขั้วชาร์ท ตาปลาแตกนิดหน่อยไม่มีผลต่อการชาร์ทและใช้งานอาจมีผลต่อจิตใจบ้าง
5. หน้าจอแสดงตัวเลขความถี่ดูได้  แต่มีหน้าจอสำรองของใหม่อีก 1 อัน เอาไปเปลี่ยนเอง
กติการ การประมูล  
1. ใครให้สูงสุดคนนั้นรับไป  +  ค่าส่ง EMS 100
2. ผู้เข้าประมูลเคาะเท่าไหร่ไม่ว่าขอลงท้ายด้วยเลข 0  ไม่มีเศษสตางค์
3. ผู้เข้าประมูลใส่เบอร์โทรต่อท้าย ราคาประมูลด้วย หากมีในลายเซนต์ไม่ต้อง
4. ผู้เข้าประมูลไม่ถึง 5 คน เจ้าของกระทู้ขอยกเลิกการประมูลนะครับ
5. ปิดการประมูล วันพุธที่ 22/08/55 เวลา 21.00 น. เวลาตามหน้าเวป hamsiam
6. เวปล่มยกเลิกการประมูลครับ
7. ผู้ชนะการประมูล ดำเนินการโอนเงินก่อน 12 .00 น . วันที่ 23 ส.ค. 55 เพื่อจะได้จัดส่งให้ในวันเดียวกันผู้ชนะการประมูลไม่พร้อมให้สิทธิ์ท่านที่เข้าประมูลในลำดับรองลงไป
หากอ่านทุกข้อความแล้วรับได้ก็เชิญเคาะกันไป
ราคาประมูลเริ่มต้น 199 บาท

ของที่ได้เป็นแบบนี้

แค่อยากจะออกมาเตือนผู้ซื้อระมัดระวังด้วยและผู้ขายขอให้มีความจริงใจด้วย

ขอชี้แจงถึงท่านที่ประมูลตัวเครื่องผมไป ผมก็ไม่เคยเปิดดูภายในตัวเครื่องเลย รับมายังไงก็ปล่อยไปตามสภาพไม่เคยแกะดูภายในตัวเครื่อง เพราะเอามาเชคดูแค่เปิดเครื่องติด รับ ส่งได้ ปกติ ขาดความรอบคอบในการตรวจเชคตัวเครื่องภายในไป  ไม่ได้มีเจตนาหมกเม็ดอะไรทั้งนั้น  ผมซื้อขายในเวปพอสมควรครับ ไม่เอาชื่อเสียงมาเสียกับเงินไม่กี่พันหรอกครับ  ยินดีรับของคืน ครับ  ผมก็ไม่ทราบเจตนาของท่านคืออะไร
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:14:28 »

HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:16:22 »

ขอชี้แจงถึงท่านที่ประมูลตัวเครื่องผมไป ผมก็ไม่เคยเปิดดูภายในตัวเครื่องเลย รับมายังไงก็ปล่อยไปตามสภาพไม่เคยแกะดูภายในตัวเครื่อง เพราะเอามาเชคดูแค่เปิดเครื่องติด รับ ส่งได้ ปกติ ขาดความรอบคอบในการตรวจเชคตัวเครื่องภายในไป  ไม่ได้มีเจตนาหมกเม็ดอะไรทั้งนั้น  ผมซื้อขายในเวปพอสมควรครับ ไม่เอาชื่อเสียงมาเสียกับเงินไม่กี่พันหรอกครับ  ยินดีรับของคืน ครับ  ผมก็ไม่ทราบเจตนาของท่านคืออะไร น่าจะโทรแจ้งผมก่อนนะครับ
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:16:58 »

มีปัญหารีบซื้อคืน นี่คือ"ลูกผู้ชาย" นับถือ นับถือ ยิ้มกว้างๆ
penkul3753
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:24:10 »

เจตนาผมก็บอกไปแล้วตอนท้ายนะคับหวังว่าคงจะได้อ่านเตือนผู้ซื้อให้ระมัดระวังเตือนผู้ขายให้มีความจริงใจ แล้วก็ผมรุ้สึกดีใจที่ออกมายอมรับว่าไม่ได้เปิดดูข้างในคับ และยินดีที่จะรับคืน แต่สำหรับผมก็คงจะบอกว่าได้ซื้อประสบการณ์ครับถึงจะไม่กี่บาทแต่ก็ได้เป็นกรณ๊ศึกษาให้กับเพื่อนๆสมาชิกไว้ครับ
HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:29:51 »

พี่ครับ ไม่ได้แก้ตัวใดๆทั้งนั้น ตัวเครื่องนี้ผมรับมาจากเพื่อนสมาชิกและขาดความรอบคอบในการตรวจเชคภายในตัวเครื่อง หากเปิดเจอสภาพแบบนี้คงไม่ออกมาประมูลให้เสียชื่อครับ  ยินดีรับคืนครับ
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:30:41 »

จบแล้ว
ไม่เกิน 3หน้า เย้ๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0
hs8lsu
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:33:32 »

บอกแล้วว่าคุยกันง่าย  จบได้ไม่ยาก ดีใจด้วยครับ
HS5QZN
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:35:03 »

นี่สิลูกผู้ชายตัวจริง

ไปทุกที่ๆมีราง   State Railway of Thailand
เหล็กน้ำพี้ลือเลื่อง        เมืองลางสาดหวาน
บ้านพระยาพิชัยดาบหัก  ถิ่นสักใหญ่ของโลก
HS9DUY
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 20:37:30 »

พี่ครับ ไม่ได้แก้ตัวใดๆทั้งนั้น ตัวเครื่องนี้ผมรับมาจากเพื่อนสมาชิกและขาดความรอบคอบในการตรวจเชคภายในตัวเครื่อง หากเปิดเจอสภาพแบบนี้คงไม่ออกมาประมูลให้เสียชื่อครับ  ยินดีรับคืนครับ
มาเร็ว...เคลมเร็ว...นับถือครับ   เจ๋ง

**.......๐๘๙-๑๙๕๔๕๙๔.......**

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์