HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 23:38:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดข้อความให้ผมด้วยนะครับ  (อ่าน 14296 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:16:55 »

ผมก็เคยซื้อขายกับท่านนี้ครับก็ไม่มีปัญหานะครับมีตำหนิตรงไหนก็บอกก่อน
ผมว่าคงจะเข้าใจไม่ตรงกันบางอย่างมากกว่า  ยังไงแล้วก็เป็นกำลังใจให้ทุกท่านก็แล้วกันนะครับ ยิ้ม

เสียเวลาครับ

กับคนที่ไม่ฟังและไม่สนใจเหตุผล

เข้าใจทุกเรื่องแหล่ะครับ แต่คงยังซะใจไม่พอ

สงสัยอยากรู้จักกัน มิตรแท้ ไรประมาณนี้
ผมก็เหมือนกัน เข้าใจ ทุกเรื่อง แต่ที่พิมพ์มาเรื่อยๆ เพราะดูท่านยัง สะใจ ไม่พอ เหมือนกัน
 ยิงฟันยิ้ม

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:16:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:17:28 »

จริงก็ไม่อยาก ใช้สิทธิ์ พาด พิงว่ากล่าวใครหรอกครับตั้งแต่ติดตามอ่านมาตลอด ผม ว่าเพื่อนเรานิ่งเลิกต่อล้อต่อเถียงเถอะครับ สังคมเราจะน่าอยู่ ถ้าเราให้เกียรติซึ่งกันและกัน  แต่ถ้าแบบนี้ผมว่าท่านคนนี้คงไม่ได้ให้เกียรติ ใครหรอกครับเพราะแกถือว่าโลกออนไลน์ไม่มีตัวตน  จะพูดหรือจะคิดไงก็ได้ไม่ได้ขอข้าวใครกิน ไม่ได้ขอเงินใครใช้ แต่คงลืมความจริงบางอย่างในสังคม คือความถูกต้อง..ถ้าคนเราเอาตนเองเป็นที่ตั้งพูดต่อไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับ...ก็คงอยู่ในกะลาต่อไป

โดนใจครับ

ขอบคุณครับ ถ้ามีคนอย่างท่านในเว๊ปนี้มากกว่ากองเชียร์นักมวย คงดีนะครับ
อันนี้พี่เขาว่าท่านเต็มๆนะ อ่านดูดีๆ ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #41 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:17:28 »

HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:17:37 »

นั่งดูอยู่นาน ไม่เข้าไปนัวเนียด้วย หลายๆท่านลองถอยออกมาจากความชุลมุนนั้นแล้วนั่งมองแล้วกลับมาคิดถึงตัวเองดูก่อนไหม ใจเป็นกลาง "ไม่มีทิฏฐิมานะ"เราอาจจะได้เห็นความจริงได้นะครับ ด้วยความเคารพ

ไม่ต้องรวยล้นฟ้าแต่ขอให้เป็นคนดีแค่นี้พ่อก็ภูมิใจเกินพอ
เฉลิมพล ไชยยะโทร.0811809939(AIS)
504-X-XXXX
puwadol
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:19:40 »

ผลงานที่ส่งของไปให้ผู้ซื้อ อย่างงี้เรียกว่า โกง หรือว่า หมกเม็ด ดี  

- เริ่มจากขอความเห็นใจ ว่า ผมต้องไปส่งของเสียเวลา เสียเงิน  

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม
  ตั้ง 2 อัน แสดงว่า คุณรู้ว่า อีกแท่นนึงมันเสีย  

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก  
  ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องคืน ไม่คืนแล้ว มันเกี่ยวกับ มารยาทของท่านที่มีต่อผู้อื่น ในเวปเดียวกัน

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม  

อย่าเข้าใจผิดครับ

ไม่เคยเรียกร้องขอความเห็นใจ ผิดว่าไปตามผิด ถูก ว่าไปตามถูก

แต่ผมเป็นคนที่ไม่ผิด ผมก็ไม่ยอม

ถึงบอกไงครับ ถ้าผมโกง ผมคงไม่โผล่ศรีษะ

และมีอะไรๆหลายๆอย่างมาให้ท่านได้เสาะหาเล่นกันหรอกครับ

แถวบ้านผมเรียกประจาน ทั้งๆที่ยังไม่ได้ตัดสิน
มันผิดตรงที่ท่านยื้อเวลานี่แหละ มันถึงยาว ตามธรรมเนียมไม่มีใครเค้าทำกันหรอกแบบนี้ ถ้าท่านโกงแล้วหายไปเลย ผมว่ามันยังดูดีกว่าการกระทำ แบบนี้นะ อ้ออีกอย่างนิ้วกลางเด็กๆแถวบ้านผมหรือคนทั่วไปเค้าก้อรู้ว่าหมายถึงอะไร

มลสมานเรสซิเด้นซ์ หนองแค/สระบุรี ( E22WKG )
0-8-5-1-8-9-0-1-7-2/ 0-6-3-5-9-4-3-1-4-4
ธ.กรุงเทพ/หนองแค 494-083608-5  soonthorn auimkhong.
rescue012
Hero Member

วิทยุซื้อมาใช้ ไม่ได้เอามาซ่อม

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:21:17 »

พักกินน้ำกันก่อนไม๊ครับ สงสัยคอจะแห้งหลายคนเลย

147-2-93193-4 ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุขุมวิท ชลบุรี1
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:22:27 »

ผลงานที่ส่งของไปให้ผู้ซื้อ อย่างงี้เรียกว่า โกง หรือว่า หมกเม็ด ดี  

- เริ่มจากขอความเห็นใจ ว่า ผมต้องไปส่งของเสียเวลา เสียเงิน  

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม
  ตั้ง 2 อัน แสดงว่า คุณรู้ว่า อีกแท่นนึงมันเสีย  

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก  
  ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องคืน ไม่คืนแล้ว มันเกี่ยวกับ มารยาทของท่านที่มีต่อผู้อื่น ในเวปเดียวกัน

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม  

ไม่เคยเรียกร้องขอความเห็นใจ ผิดว่าไปตามผิด ถูก ว่าไปตามถูก

แต่ผมเป็นคนที่ไม่ผิด ผมก็ไม่ยอม

ถึงบอกไงครับ ถ้าผมโกง ผมคงไม่โผล่ศรีษะ

และมีอะไรๆหลายๆอย่างมาให้ท่านได้เสาะหาเล่นกันหรอกครับ

แถวบ้านผมเรียกประจาน ทั้งๆที่ยังไม่ได้ตัดสิน
มันผิดตรงที่ท่านยื้อเวลานี่แหละ มันถึงยาว ตามธรรมเนียมไม่มีใครเค้าทำกันหรอกแบบนี้ ถ้าท่านโกงแล้วหายไปเลย ผมว่ามันยังดูดีกว่าการกระทำ แบบนี้นะ อ้ออีกอย่างนิ้วกลางเด็กๆแถวบ้านผมหรือคนทั่วไปเค้าก้อรู้ว่าหมายถึงอะไร
สบายนะครับพี่ ผ่านหนองแค ไม่ได้แวะทักทายเลยครับผม ยิ้ม
puwadol
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:23:51 »

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก 

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม 

สบายนะครับพี่ ผ่านหนองแค ไม่ได้แวะทักทายเลยครับผม ยิ้ม
สบายดีแต่ร่อยหรอแล้ว ถ้าผ่านมาแวะเอามาด้วยนะ .45
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:26:40 »

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก 

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม 

สบายดีแต่ร่อยหรอแล้ว ถ้าผ่านมาแวะเอามาด้วยนะ .45
ได้ครับผม เดี๋ยวไปแล้วจะติด น้ำมัน ไปฝากด้วยครับ (เปลี่ยน สนามรบ เป็น สนามการค้า ซะเลย 555)
TaMzNaKul3
baned
Newbie
*

!
« ตอบ #48 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:28:20 »

นายสนธิณัฐ สมบูรณ์พูลผล ธ.กสิกรไทย เลขที่ 2432109016
ร้าน Satang-System&Network,ธ.กสิกรไทย เลขที่ 4982378414
<สมาคมอยุธยารวมใจหน่วยกู้ภัยอยุธยา> 168.275Mhz เมือง 330
089-051-6062 (1-2 Call)
สุรศักดิ์มนตรี 32#
รับซ่อม คอมพิวเตอร์ ลงวินโดวส์ใหม่ 280 ฿ จัดหาHardWare รับวางระบบLan
fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #49 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 23:31:28 »

นั่งดูอยู่นาน ไม่เข้าไปนัวเนียด้วย หลายๆท่านลองถอยออกมาจากความชุลมุนนั้นแล้วนั่งมองแล้วกลับมาคิดถึงตัวเองดูก่อนไหม ใจเป็นกลาง "ไม่มีทิฏฐิมานะ"เราอาจจะได้เห็นความจริงได้นะครับ ด้วยความเคารพ

นี่แหล่ะครับ พระเอกของงานนี้ จบได้สวยครับ

พอถอยอย่างท่านว่า ผมเองก็ทำไม่ถูก ที่คิดแกล้งผู้ซื้อ โดยการไม่กลับบ้าน ... เพื่อจะได้มีข้ออ้าง ว่ายังไม่เห็นแลพตรวจสอบของ

แต่ถ้าผู้ซื้อ คุยกับผมดีๆ ตั้งแต่แรกเริ่ม โดยการแจ้งผม โทร หรือ Pm ก่อน

ผมคงโอนเงินคืนโดยทันที

แต่แบบนี้ ผมไม่ชอบใจเอามากครับ มาถึงก้อโพสหน้ากระทู้เลย ถ้าผมหาย ไม่ตอบ ไม่รับโทรศัพท์ แล้วมาประจานแบบนั้น ผมจะไม่ว่า ไม่โกรธเลวจริงๆครับ

สรุป ยอมรับผิด ขอบคุณนะครับ ที่ทำให้ใจเย็น

ใครดี จงดีตอบ - ใครชอบ ให้ตอบแทน

ชื่อ นายอนุชิต ปฐมพงศ์พิทักษ์
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 6370043645
โทร.0817776541 (นครปฐม777)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์