HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 23:29:07 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดข้อความให้ผมด้วยนะครับ  (อ่าน 14276 ครั้ง)
yoke391
Hero Member

ไพรัญ 080-0010-99หก

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:38:28 »

ผมไม่ซีเรียสหรอกครับ

เจตนาผม ไม่ได้มาหาผลประโยชน์จากเว๊ปนี้

มาหามิตร แต่กลับได้แต่มิตรแท้ เอิ๊กๆ

ดูแล้วยังไม่มีใครเข้าข้างท่านเลย ทำตัวอย่างนี้มิตรแท้คงหายากหน่อยนะครับ

ผมอ่านย้อนหลังแล้วพบว่า
1.ท่านลงข้อมูลของสินค้าไม่ครบถ้วน ซึ่งตัวท่านเองก็ยอมรับ
2.พอผู้ที่ประมูลสินค้าไปได้พบว่าสินค้าไปเป็นไปตามที่แจ้งจึงขอคืนเครื่องโดยที่ส่งเครื่องคืนไปให้ก่อน
3.ด้วยเหตุผลอะไรไม่รู้ทั้งๆที่ท่านผิดตั้งแต่ข้อ 1 จึงดึงเงินเค้าไว้ 1 เดือน (ท่านว่าเพื่อสั่งสอน?ฮืม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012, 22:43:27 โดย yoke391 » บันทึกการเข้า

จ่ายเงิน => ส่งของ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:38:28 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:39:31 »

เจตนาผม ไม่ได้มาหาผลประโยชน์จากเว๊ปนี้

มาหามิตร แต่กลับได้แต่มิตรแท้ เอิ๊กๆ

แล้วคุณเข้ามาเพื่อ?ฮืม....และทำอย่างนี้เพื่อ?ฮืมฮืม

ผมเข้ามาโพส เพื่อให้เว๊ปมาสเตอร์ได้กรุณาครับ

แต่มีเพื่อนสมาชิก .... ก็ยังไม่วาย

ใครดี จงดีตอบ - ใครชอบ ให้ตอบแทน

ชื่อ นายอนุชิต ปฐมพงศ์พิทักษ์
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 6370043645
โทร.0817776541 (นครปฐม777)
« ตอบ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:39:31 »

HS6OKJ
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:41:02 »

จริงก็ไม่อยาก ใช้สิทธิ์ พาด พิงว่ากล่าวใครหรอกครับตั้งแต่ติดตามอ่านมาตลอด ผม ว่าเพื่อนเรานิ่งเลิกต่อล้อต่อเถียงเถอะครับ สังคมเราจะน่าอยู่ ถ้าเราให้เกียรติซึ่งกันและกัน  แต่ถ้าแบบนี้ผมว่าท่านคนนี้คงไม่ได้ให้เกียรติ ใครหรอกครับเพราะแกถือว่าโลกออนไลน์ไม่มีตัวตน  จะพูดหรือจะคิดไงก็ได้ไม่ได้ขอข้าวใครกิน ไม่ได้ขอเงินใครใช้ แต่คงลืมความจริงบางอย่างในสังคม คือความถูกต้อง..ถ้าคนเราเอาตนเองเป็นที่ตั้งพูดต่อไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับ...ก็คงอยู่ในกะลาต่อไป

TaMzNaKul3
baned
Newbie
*

!
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:45:48 »

ในเมื่อ สังคมเราไม่ดีนิ ท่าน fast_move_unit ก็ไปอยู่ที่อื่นเถอะพี่ ให้คนแบบเราอยู่แบบนี้เถอะ ไปเถอะ พี่ แค่นี้ ปลวกเกาะแถะ server แล้ว

นายสนธิณัฐ สมบูรณ์พูลผล ธ.กสิกรไทย เลขที่ 2432109016
ร้าน Satang-System&Network,ธ.กสิกรไทย เลขที่ 4982378414
<สมาคมอยุธยารวมใจหน่วยกู้ภัยอยุธยา> 168.275Mhz เมือง 330
089-051-6062 (1-2 Call)
สุรศักดิ์มนตรี 32#
รับซ่อม คอมพิวเตอร์ ลงวินโดวส์ใหม่ 280 ฿ จัดหาHardWare รับวางระบบLan
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:47:34 »

จริงก็ไม่อยาก ใช้สิทธิ์ พาด พิงว่ากล่าวใครหรอกครับตั้งแต่ติดตามอ่านมาตลอด ผม ว่าเพื่อนเรานิ่งเลิกต่อล้อต่อเถียงเถอะครับ สังคมเราจะน่าอยู่ ถ้าเราให้เกียรติซึ่งกันและกัน  แต่ถ้าแบบนี้ผมว่าท่านคนนี้คงไม่ได้ให้เกียรติ ใครหรอกครับเพราะแกถือว่าโลกออนไลน์ไม่มีตัวตน  จะพูดหรือจะคิดไงก็ได้ไม่ได้ขอข้าวใครกิน ไม่ได้ขอเงินใครใช้ แต่คงลืมความจริงบางอย่างในสังคม คือความถูกต้อง..ถ้าคนเราเอาตนเองเป็นที่ตั้งพูดต่อไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับ...ก็คงอยู่ในกะลาต่อไป

ขอโทษนะท่าน วันนี้ทุกคนเค้าไม่ได้มีปัญหาต่อล้อต่อเถียงกับใครเลย ตั้งแต่นายคนนี้โอนเงินคืนเค้าก็คือจบ ท่านต้องไปอ่านให้ครบทุกหัวข้อด้วยนะ แต่บุคคลดังกล่าวยังมีพฤติกรรมต่อกระทู้มาโพสแดกดัน บางข้อความอ่านแล้วแปลได้ว่า ไม่สุภาพ เช่น .....อก หรือให้นิ้วกลางกับเพื่อนสมาชิก ไม่มีใครในเวปนี้อยากมาเสียเวลาทำมาหากินหรอกนะครับ ด้วยความเคารพ.

-ส่วนตัวผมนิ่งนานแล้ว ที่ออกมาเพราะตัวมันเองไม่จบ
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012, 22:54:40 โดย เจมี่ » บันทึกการเข้า

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:49:04 »

แล้วคุณเข้ามาเพื่อ?ฮืม....และทำอย่างนี้เพื่อ?ฮืม?  ฮืม

คุณ fast_move_unit ครับ

คุณไม่ต้องไปสนใจหรอก ว่าตัวตนใครจะเป็นยังไง. สนใจตัวเองก่อนดีไหม? ท่านโกรธใคร? แล้วมาเหมารวมใส่เพือนสมาชิก
ผมว่าไม่เหมาะสม ขาดวุฒิภาวะทางสังคม (ถึงจะเป็นโลกออนไลน์ ก็ควรมีความเกรงใจ. ในความเป็นคน ของเพือนสมาชิกนะ)

ถ้าเข้าไปอ่านดู จะรู้ว่าผมพาลหรือเปล่านะครับ

ถ้าเป็นท่าน ที่ไม่คิดโกง แต่โดนกองเชียร์สาดเสียเทเสีย ท่านจะนิ่งดูดาย ปล่อยให้เพื่อนสมาชิกทำร้ายเฉยๆหรอครับ

ท่านประมูลสินค้าไม่แจ้งตำหนิ ลูกค้าคืนของ ท่านอารมย์เสีย มันถูกไหม? แล้วมีใครไปกล่าวหาท่าน ก็เรื่องจริงทั้งนั้น
เห็นๆกันอยู่ ท่านบอกว่าท่านไม่ผิด สมาชิก hamsiam.com ผิดหมด แล้วท่านจะอยู่ hamsiam ไปใย.

ผมไม่ได้อารมณ์เสีย ที่คืนเครื่องและต้องคืนเงินครับ

ที่ผมไม่ชอบใจคือ ผู้ซื้อไม่คุยกับผมก่อน นำทุกอย่างมาโพสหน้าเว๊ป โดยไม่แจ้งให้ผมทราบทาง Phone หรือ PM เลย

ถ้าเป็นท่าน ท่านก็คงจะรู้สึกเหมือนผม ซึ่งผมไม่เคยมีประวัติพวกนี้ และผมก็ผิดเองที่ไม่ได้ตรวจสอบ

ส่วนเรื่องที่ชาร์จแบตภายนอกที่แถมนั้น ของเดิมที่มากับเครื่อง มันก็ต้องถอดแบตมาชาร์จ ซึ่งผมไม่รู้ขั้วไหนเป็นขั้วไหน จึงไม่กล้าเสี่ยง ทำให้ต้องซื้อที่ชาร์จดังกล่าวมาใช้แทน

ซึ่งเครื่องผม และอุปกรณ์ ก็ใหม่สภาพ มือ 1 หมดทุกชิ้น แต่ที่ผมยอมรับผิด คือ ของแถม ผมไม่รู้ว่ามันเสีย แต่ทุกอย่าง ยกเว้นที่ชาร์จ ใช้ได้ปรกติ และใช้ได้ดี

คงเข้าใจผมนะครับ ว่าทำไมผมถึงแสดงอาการดังกล่าว (ด้านมืด) ออกมา

ไม่มีอะไรจะอธิบายครับ

ไม่หวังอะไรต่อจากนี้ ใครจะคิดอย่างไรก็ช่าง แต่อย่า ... มากนัก

... ? ก็อยู่ที่คนจะมอง คิดดี ก็ดี คิดร้าย ก็คงหาว่าผมด่า

แต่สำหรับผม ... คือไม่มีความเห็น จบครับ
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:50:39 »

ผลงานที่ส่งของไปให้ผู้ซื้อ อย่างงี้เรียกว่า โกง หรือว่า หมกเม็ด ดี  

- เริ่มจากขอความเห็นใจ ว่า ผมต้องไปส่งของเสียเวลา เสียเงิน  

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม
  ตั้ง 2 อัน แสดงว่า คุณรู้ว่า อีกแท่นนึงมันเสีย  

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก  
  ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องคืน ไม่คืนแล้ว มันเกี่ยวกับ มารยาทของท่านที่มีต่อผู้อื่น ในเวปเดียวกัน

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม  

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:50:57 »

โดนใจครับ

ขอบคุณครับ ถ้ามีคนอย่างท่านในเว๊ปนี้มากกว่ากองเชียร์นักมวย คงดีนะครับ
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:54:58 »

ผลงานที่ส่งของไปให้ผู้ซื้อ อย่างงี้เรียกว่า โกง หรือว่า หมกเม็ด ดี 

- เริ่มจากขอความเห็นใจ ว่า ผมต้องไปส่งของเสียเวลา เสียเงิน 

ความเป็นจริงคือ เราทุกคน ในที่นี้ที่ขายของ เราทำเหมือนกันหมด  ถือว่า ลงขาย ก็ต้องไปส่ง  เมื่อส่งของมีปัญหาไป ภาระค่าใช้จ่ายในการส่ง ท่านก็ควรจะเต็มใจรับผิดชอบ ไม่ควรเอาเรื่องนี้มาขอความเห็นใจ  ฟังไม่ขึ้น

- แท่นบอกว่า แท่นชาร์จอีกแท่น ผมไม่ได้ลองชาร์จ  แต่ในกล่องมันมีแท่นชาร์จ 2 อัน แบบคีบ แล้วจะส่งไปทำไม
  ตั้ง 2 อัน แสดงว่า คุณรู้ว่า อีกแท่นนึงมันเสีย   

- ถ้าอยากแสดงความบริสุทธิ์ใจ กับการรับคืน คืนเงิน  การปฏิบัติของท่านต่อเพื่อนสมาชิก ทรามมาก 
  ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องคืน ไม่คืนแล้ว มันเกี่ยวกับ มารยาทของท่านที่มีต่อผู้อื่น ในเวปเดียวกัน

สุดท้าย ก็ไปไหนไม่พ้น มาอ้อนวอน ขอชุบตัวใหม่  อย่าตีโพย ตีพาย ว่า คนมารุม  ดูลีลา ตัวเองซะก่อน มันน่าหยอดไหม 

อย่าเข้าใจผิดครับ

ไม่เคยเรียกร้องขอความเห็นใจ ผิดว่าไปตามผิด ถูก ว่าไปตามถูก

แต่ผมเป็นคนที่ไม่ผิด ผมก็ไม่ยอม

ถึงบอกไงครับ ถ้าผมโกง ผมคงไม่โผล่ศรีษะ

และมีอะไรๆหลายๆอย่างมาให้ท่านได้เสาะหาเล่นกันหรอกครับ

แถวบ้านผมเรียกประจาน ทั้งๆที่ยังไม่ได้ตัดสิน
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 22:57:54 »

ผมไม่ได้อารมณ์เสีย ที่คืนเครื่องและต้องคืนเงินครับ

ที่ผมไม่ชอบใจคือ ผู้ซื้อไม่คุยกับผมก่อน นำทุกอย่างมาโพสหน้าเว๊ป โดยไม่แจ้งให้ผมทราบทาง Phone หรือ PM เลย

ถ้าเป็นท่าน ท่านก็คงจะรู้สึกเหมือนผม ซึ่งผมไม่เคยมีประวัติพวกนี้ และผมก็ผิดเองที่ไม่ได้ตรวจสอบ

ส่วนเรื่องที่ชาร์จแบตภายนอกที่แถมนั้น ของเดิมที่มากับเครื่อง มันก็ต้องถอดแบตมาชาร์จ ซึ่งผมไม่รู้ขั้วไหนเป็นขั้วไหน จึงไม่กล้าเสี่ยง ทำให้ต้องซื้อที่ชาร์จดังกล่าวมาใช้แทน

ซึ่งเครื่องผม และอุปกรณ์ ก็ใหม่สภาพ มือ 1 หมดทุกชิ้น แต่ที่ผมยอมรับผิด คือ ของแถม ผมไม่รู้ว่ามันเสีย แต่ทุกอย่าง ยกเว้นที่ชาร์จ ใช้ได้ปรกติ และใช้ได้ดี

คงเข้าใจผมนะครับ ว่าทำไมผมถึงแสดงอาการดังกล่าว (ด้านมืด) ออกมา

ไม่มีอะไรจะอธิบายครับ

ไม่หวังอะไรต่อจากนี้ ใครจะคิดอย่างไรก็ช่าง แต่อย่า ... มากนัก

... ? ก็อยู่ที่คนจะมอง คิดดี ก็ดี คิดร้าย ก็คงหาว่าผมด่า

แต่สำหรับผม ... คือไม่มีความเห็น จบครับ

ปัญหานี้ เป็นเรื่องปกติ (ในเมื่อสินค้าไม่เป็นอย่างที่ว่าไว้ ลูกค้าก็มีสิทธิ์คืนสินค้า เพราะคุณบอกไม่หมดไง)

แล้วมันแตกต่างกันตรงไหน? Pm หรือในกระทู้ ถ้าท่านไม่มีอคติจริงคืนเงินไปนานแล้ว ไม่มาแสดง อย่างนี้หรอก.

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์