HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 มิถุนายน 2024, 07:11:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: police7 ห้ามซื้อขายจนกว่าจะสะสางปัญหา สินค้าไม่ตรงตามโฆษณา กับคู่กรณีก่อน  (อ่าน 22595 ครั้ง)
RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #90 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 21:09:31 »

ครับ
ต้องขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างมากครับ
ที่ช่วนติดตามจนเจ้าของออกมารับคืนในที่สุด
ขอขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
ความคืบหน้าผมจะแจ้งเป็นระยะนะครับ
สังคมแฮมนี่น่าอยู่จริงๆนะครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 21:09:31 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
เจมี่
Hero Member

ระบบ True >064-1169610

« ตอบ #91 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:25:11 »

รอล้นดูครับ หวังว่าคงไม่ลีลา โยกโย้ เจ้าบทบาทเหมือนคนก่อน แต่.....

ท่านผู้ขายได้ติดต่อมาแล้วครับ
รับแจ้งว่าที่ติดต่อไม่ได้นั้นไปทำระบบรีพีทเตอร์ในป่าบนเขา
เรื่องบอร์ดนั้นที่มีรอยซ่อมรับแจ้งว่าไม่รู้ว่าช่างได้ทำไว้
แบตแจ้งว่าน่าจะหยิบก้อนผิด
แท่นชาร์จเห็นว่าเก็บไว้นานเลยแตกหรือไรไม่แน่ใจครับ
ส่วนเสาไม่ได้ถามครับ
ก็เลยสรุปจะส่งเครื่องคืน
แต่พรุ่งนี้จะโอนเงินมาให้ก่อนในตอนเช้า
และให้ผมส่งเครื่องคืนกลับไป

ประโยคแบบนี้ดูเหมือนจะไม่ค่อยจริงใจนะ ผมยังมองว่าเค้ายังยอมรับแบบข้างๆคูๆ ก่อนส่งของตัวเองต้องย่อมรู้ดีว่าสภาพเป็นงัย มีเจตนาส่งของมาได้งัยในเมื่อไม่เหมือนตามที่โฆษณาขาย อีกอย่างบุคคลนี้มีประวัติจากเวปอื่นมาด้วย ยิ้มเท่ห์

แต่ก็ขอให้จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง

รุ่นสอบปี34-โอนธนาคารไทยพาณิชย์ 364-236963-0
รับซ่อม-PC-notebook ส่งซ่อม ปณ.NTC kerryกรุงเทพ 248-0-36430-2/ชื่อเกียรติศักดิ์(ทั้ง2บัญชี)
« ตอบ #91 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:25:11 »

RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:32:39 »

ความคืบหน้าครับ
ผมได้ส่งหมายเลขบัญชีที่จะให้โอนเงินคืนแก่ท่านผู้ขายแล้วครับ
และได้แพ็คของถ่ายรูปรวมทั้งวีดีโอเก็บไว้เป็นหลักฐานครับ
ตอนนี้รอจ่ายหน้าซอง(กล่อง)และส่งไปรษณีย์ครับ
ผมใช้กล่องเดิมครับเพราะถ้าหลังจากแพ็คเสร็จถ่ายรูปเสร็จในระหว่างนั้นก่อนถึงมือผู้รับถ้ามีการแกะ
จะมีร่องรอยครับถ้าใช้กล่องใหม่หากมีการแกะแล้วเปลี่ยนกล่องก็จะไม่มีหลักฐานการแก้ไขของภายในกล่อง
กระษกาวผมแปะครั้งเดียวจึงไม่มีร่องรอยการแก้ไขครับ
รูปตัวอย่างครับ

RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #93 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:50:41 »

รอล้นดูครับ หวังว่าคงไม่ลีลา โยกโย้ เจ้าบทบาทเหมือนคนก่อน แต่.....

ท่านผู้ขายได้ติดต่อมาแล้วครับ
รับแจ้งว่าที่ติดต่อไม่ได้นั้นไปทำระบบรีพีทเตอร์ในป่าบนเขา
เรื่องบอร์ดนั้นที่มีรอยซ่อมรับแจ้งว่าไม่รู้ว่าช่างได้ทำไว้
แบตแจ้งว่าน่าจะหยิบก้อนผิด
แท่นชาร์จเห็นว่าเก็บไว้นานเลยแตกหรือไรไม่แน่ใจครับ
ส่วนเสาไม่ได้ถามครับ
ก็เลยสรุปจะส่งเครื่องคืน
แต่พรุ่งนี้จะโอนเงินมาให้ก่อนในตอนเช้า
และให้ผมส่งเครื่องคืนกลับไป

ประโยคแบบนี้ดูเหมือนจะไม่ค่อยจริงใจนะ ผมยังมองว่าเค้ายังยอมรับแบบข้างๆคูๆ ก่อนส่งของตัวเองต้องย่อมรู้ดีว่าสภาพเป็นงัย มีเจตนาส่งของมาได้งัยในเมื่อไม่เหมือนตามที่โฆษณาขาย อีกอย่างบุคคลนี้มีประวัติจากเวปอื่นมาด้วย ยิ้มเท่ห์

แต่ก็ขอให้จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง
นั่นละครับที่ผมหนักใจมากครับแต่ก็ยังไม่ถึงเวลาเขาคงไม่เป็นแบบที่เราคิดหรอกมั้งครับไว้รอดูต่อไปครับ
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:57:59 »

คุยกันดีๆแบบง่ายๆว่ากันตามข้อเท็จจริงตรงไปตรงมา อย่ากลั่นแกล้งหรือหลอกลวงกัน ก็ประเสริฐสุดล่ะครับ
keeb
Hero Member

« ตอบ #95 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 10:33:35 »

ล่าสุดเห็นว่าคู่กรณีติดต่อและพูดคุยกันแล้วนะครับ ยินดีคืนเงิน คืนของ ก็คิดว่าคงจบได้ด้วยดี แต่อาจจะเสียความรู้สึกกันิดหน่อย เพราะอาจจะเข้าใจกันผิด เพราะตอนที่พูดคุยสอบถามก่อนซื้อขายอาจจะถามกันไม่ละเอียด พอผิดพลาดกันก็มีเหตุที่ทำให้ติดต่อกันไม่ได้อีก ก็หวังว่าจะจบซะทีนะครับ

E29AIA
จนท.สื่อสาร ศูนย์รับแจ้งเหตุและสั่งการ
อาสาสมัครกู้ภัย/เจ้าหน้าที่กู้ชีพ EMT
087-3690390/082-3801669
กรุงไทย ออมทรัพย์ 980-5-24998-0
RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #96 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 15:16:07 »

สถานะตอนนี้ผู้ขายได้โอนเงินคืนแล้วครับและผมกำลังส่งของกลับ หมายเลขและหลักฐานจะถ่ายรูปให้ดูตอนเย็นนะครับ
รบกวนท่าน keeb แจ้งเจ้าของเครื่องได้รับแล้วรบกวนถ่ายรูปก่อนแกะและตรวจสอบสภาพด้วยนะครับ
จะได้ไม่มีปัญหาต่อไปอีกครับ
keeb
Hero Member

« ตอบ #97 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 15:55:10 »

สถานะตอนนี้ผู้ขายได้โอนเงินคืนแล้วครับและผมกำลังส่งของกลับ หมายเลขและหลักฐานจะถ่ายรูปให้ดูตอนเย็นนะครับ
รบกวนท่าน keeb แจ้งเจ้าของเครื่องได้รับแล้วรบกวนถ่ายรูปก่อนแกะและตรวจสอบสภาพด้วยนะครับ
จะได้ไม่มีปัญหาต่อไปอีกครับ
เดี๋ยวเป็นสื่อให้ครับ ไม่ต้องแกะดูหรอกครับ ถือว่าเชื่อใจกัน เอาเป็นว่าทุกอย่างจบนะครับ ผู้ดูแลเว็บ ปลดบล็อคยูสเซอร์ด้วยครับ ขอบคุณครับ
RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 21:50:34 »

หลักฐานการส่งของครับ
ที่ส่งได้ช้าเพราะผมตั้งใจจะส่งช่วงเช้าต้องขออภัยด้วยครับ
แต่ท่าน police 7 จะโอนเงินให้เช้าแต่ยังไม่ได้โอนผมโทรไปตามท่านแจ้งว่าจะโอนก่อน 10 โมง 10 โมงโทรมาแจ้งว่าตู้ ATM ไม่สามารถโอนได้ต้องของทหารไทยเท่านั้นและได้โทรมาแจ้งตอนเที่ยงว่าได้โอนให้แล้ว
ซึ่งผมได้เข้ามาทำงานแล้วจึงวานให้น้องไปส่งให้ได้ตามเวลาในบิล ทั้งหมดผมเสียค่าส่งจากท่าน Police 7
มาหาผมและจากผมไปหาท่าน police 7 300 กว่าบาท แต่ไม่เป็นไรครับเพื่อความสบายใจ

RAKDEE
Sr. Member

« ตอบ #99 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 21:52:42 »

หลักฐานการส่งของครับ
ที่ส่งได้ช้าเพราะผมตั้งใจจะส่งช่วงเช้าต้องขออภัยด้วยครับ
แต่ท่าน police 7 จะโอนเงินให้เช้าแต่ยังไม่ได้โอนผมโทรไปตามท่านแจ้งว่าจะโอนก่อน 10 โมง 10 โมงโทรมาแจ้งว่าตู้ ATM ไม่สามารถโอนได้ต้องของทหารไทยเท่านั้นและได้โทรมาแจ้งตอนเที่ยงว่าได้โอนให้แล้ว
ซึ่งผมได้เข้ามาทำงานแล้วจึงวานให้น้องไปส่งให้ได้ตามเวลาในบิล ทั้งหมดผมเสียค่าส่งจากท่าน Police 7
มาหาผมและจากผมไปหาท่าน police 7 300 กว่าบาท แต่ไม่เป็นไรครับเพื่อความสบายใจ

รบกวนถ่ายภาพการรับของด้วยนะครับกลัวปัญหาตามมาภายหลัง

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11
  พิมพ์