HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 กันยายน 2024, 18:42:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องแท้ ALINCO DJ-P2(แจกฟรี )  (อ่าน 3852 ครั้ง)
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 08:23:42 »

-----------ขายแล้ว-------------

อลิงโก้ DJ-P2  สีเหลือง  ขายเหมา 2 ตัว

1 ตัวเปิดติด  ส่งได้ ไม่รู้รับได้ไหมเพาะไม่มีเครื่องลอง
1ตัว เปิดติดต้องกดFตอนเปิด  แต่เสควสค้าง

ขายตามสภาพเผื่อใครเอาไปทำอะไหล่   2 ตัว  550 บาท พร้อมส่ง ลงทะเบียน ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2012, 20:44:52 โดย toodmax » บันทึกการเข้า

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 08:23:42 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
kimji006
Hero Member

ครั่งหนึ่งของชีวิต ... อุทิศเพื่อสังคม

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 15:42:14 »

ขอซื้อคลิบหลังอย่างเดียวขายไหมครับต้องการด่วนเท่าไรพี่

นาย บุญธรรม อักจุน
กสิกรไทย 200-2-17465-5 ออมทรัพย์ สาขา ถนนมิตรภาพ
(081-0650526)
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 15:42:14 »

toodmax
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 08:11:12 »

ขอซื้อคลิบหลังอย่างเดียวขายไหมครับต้องการด่วนเท่าไรพี่

ผมแจ้งให้คนที่ซื้อเครื่องชุดนี้ไปส่งคริบหลังไปให้ท่านแล้วนะครับ  แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะส่งให้ไหม ผมส่งชื่อท่านไปให้แล้ว

เพาะเค้ารับเครื่องผมไปแล้วบอกว่าเครื่องเปิดไม่ติด และก้จะเก้บไว้ไม่ได้คิดที่จะคืนเครื่อง

ผมก็เลยจะโอนเงินคืนให้เค้าไปเต็มจำนวน+กับค่าส่งค่าคริบหลังไปให้ท่านด้วยครับ แล้วก็ให้เค้าเก็บเครื่องตัวนั้นเอาไว้ที่เค้าแหละถือว่าผมให้เค้าไปฟรีๆ

ผมไม่ชอบให้ใครมาว่าผมไม่จิงใจ ว่าผมหลอกขายสินค้าใครด้วยเงิน ไม่กี่ร้อยบาทครับ  ผมขายของตัวไหนทดสอบผมก็แจ้งไปตามทีทดสอบ ถ้าได้รับของไปแล้วไม่เป็นตามที่ทดสอบจิงก็น่าจะแจ้งกันก่อนว่า ของมาแบบนี้จะทำอย่างรัย มาหาทางออกกันก่อน
ไม่ใช่รับของไปแล้ว มาว่ากันว่าหลอกขายของ ไม่จิงใจ  และก้ไม่คืนของ    ของราคาก้ไม่ได้มากมายซื้อไปก็ในราคาซาก

เจอแบบนี้ บอกได้คำเดียวครับ  เบื่อครับ ขายของราคาซากไป แต่ต้องมานั่งรับฝังปัญหาแบบนี้ สู้ผมให้ฟรีไปซะเลยดีกว่า

ผมอยู่ในนี้มา 3 ปี อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ  ผมจิงใจกับทุกคนอยู่แล้ว  มีรัยคุยกันก่อน ปรึกษากันก่อน แล้วก็มาแก้ปัญหากัน   คนที่ซื้อของผมไปคนที่อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ มีปัญหาเค้าจะคุยกันก่อน และแก้ปัญหากัน

ถ้าประเภทซื้อของราคาซากไปเจอปัญา มาแจ้งว่าเครื่องมีปัญหาและมาว่าหลอกขายและไม่จิงใจต่อกันและราคาของก็ราคาซาก  คนประเภทนี้ พอกันทีครับ  คราวหน้าก็ไม่ต้องซื้อ-ขายกันครับ  อยากได้บอกมาครับ ผมจะให้ฟรีๆครับ ถือว่าแบ่งกันใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2012, 08:18:15 โดย toodmax » บันทึกการเข้า
mubee
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 10:17:58 »

ผมแจ้งให้คนที่ซื้อเครื่องชุดนี้ไปส่งคริบหลังไปให้ท่านแล้วนะครับ  แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะส่งให้ไหม ผมส่งชื่อท่านไปให้แล้ว

เพาะเค้ารับเครื่องผมไปแล้วบอกว่าเครื่องเปิดไม่ติด และก้จะเก้บไว้ไม่ได้คิดที่จะคืนเครื่อง

ผมก็เลยจะโอนเงินคืนให้เค้าไปเต็มจำนวน+กับค่าส่งค่าคริบหลังไปให้ท่านด้วยครับ แล้วก็ให้เค้าเก็บเครื่องตัวนั้นเอาไว้ที่เค้าแหละถือว่าผมให้เค้าไปฟรีๆ

ผมไม่ชอบให้ใครมาว่าผมไม่จิงใจ ว่าผมหลอกขายสินค้าใครด้วยเงิน ไม่กี่ร้อยบาทครับ  ผมขายของตัวไหนทดสอบผมก็แจ้งไปตามทีทดสอบ ถ้าได้รับของไปแล้วไม่เป็นตามที่ทดสอบจิงก็น่าจะแจ้งกันก่อนว่า ของมาแบบนี้จะทำอย่างรัย มาหาทางออกกันก่อน
ไม่ใช่รับของไปแล้ว มาว่ากันว่าหลอกขายของ ไม่จิงใจ  และก้ไม่คืนของ    ของราคาก้ไม่ได้มากมายซื้อไปก็ในราคาซาก

เจอแบบนี้ บอกได้คำเดียวครับ  เบื่อครับ ขายของราคาซากไป แต่ต้องมานั่งรับฝังปัญหาแบบนี้ สู้ผมให้ฟรีไปซะเลยดีกว่า

ผมอยู่ในนี้มา 3 ปี อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ  ผมจิงใจกับทุกคนอยู่แล้ว  มีรัยคุยกันก่อน ปรึกษากันก่อน แล้วก็มาแก้ปัญหากัน   คนที่ซื้อของผมไปคนที่อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ มีปัญหาเค้าจะคุยกันก่อน และแก้ปัญหากัน

ถ้าประเภทซื้อของราคาซากไปเจอปัญา มาแจ้งว่าเครื่องมีปัญหาและมาว่าหลอกขายและไม่จิงใจต่อกันและราคาของก็ราคาซาก  คนประเภทนี้ พอกันทีครับ  คราวหน้าก็ไม่ต้องซื้อ-ขายกันครับ  อยากได้บอกมาครับ ผมจะให้ฟรีๆครับ ถือว่าแบ่งกันใช้ครับ

550 ถือว่าถูกมากแล้ว รายละเอียดพี่ก็ลงชัดเจน น่าเห็นใจครับ
คนซื้อก็มีหน้ามาต่อว่าอีก คนแบบนี้ก็มีในโลก เฮ้อ...
toodmax
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 12:44:57 »

เค้าพิมพ์คำนี้มา  

ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ
วันหลังถ้าขายเครื่องเปิดไม่ติด ก็บอกตรง ๆ เพราะที่ผมซื้อนี่ต้องการอย่าง ๆน้อย 1 เครื่องใช้งานได้
อีกเครื่องเอาเป็นอะไหล่
ตอนนี้ผมแกะแบตเล่น (ก้อนที่แตก) ไปหนึ่งก้อน ไม่คิดจะคืนอยู่แล้ว แต่รอบหน้า ถ้าซื้อขายกันอยากให้จริงใจกัน ลดราคาชดเชยสินค้าขุดนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

ปล.แจ้งมาเพื่อทราบเท่านั้น ไม่มีเจตนาอื่น

ทำไม รับของผมไปแล้วของไม่ตรงตามที่แจ้ง ไม่บอกผมดีๆ  ว่าเครื่องไม่ติด ท่านลองแบบไหน ทำแบบไหน  เรามาปรึกษากันดุ  แต่นี่พิพม์มาแบบนี้  จาให้ผมคิดอย่างรัย

เครื่องน่ะ  ผมขายราคาซากแค่  500  บาท  ผมลองให้นี่ก็ดีแล้ว   ผมจะขายแบบซากไม่ได้ลองก็ได้  เพาะของราคาแค่นี้ ผมขายในราคาอะไหล่แล้ว

ส่วนเครื่องผมก็ลองแล้ว แต่ไม่รู้คนรับไปลองกันแบบไหนถึงไม่ติด  ผมขายในนี้มา 3 ปีล่ะ  ลองเครื่องติดก็ว่าติด ไม่ติดก็ว่าไม่ติด
ไม่มานั่งหลอกขายของเพาะความอยากได้เงินแค่ 500 บาท ให้เสียเวลาครับ   ลังเล

ท่านใดจะขายของให้สมาชิกใหม่ๆที่เพิ่งเข้ามา ไม่ได้อยู่นานๆ รู้ใจกันแบบพี่ๆน้องๆ  ระวังจะเจอปัญหาแบบผมครับ  สู้ขายแบบซาก หรือไม่ก็ให้ฟรีไปเลยดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2012, 12:46:59 โดย toodmax » บันทึกการเข้า
toodmax
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 20:44:15 »

คำพูดของผู้ซื้อ

OK ตามนั้น ผมไม่ชอบความวุ่นวาย
โอนมา 500 แล้วกัน ส่วนคลิป คงไม่ได้ส่งให้ ผมเป็นคนซื้อ ไม่ค่อยได้ขาย ขี้เกียจไปไปรษณีย์ เพราะขายของกลางคืน ครับ

ผมยังยืนยันตามเดิม  ผมโอนไปให้ 600 บาท  เผื่อค่าส่งคริบหลังไปให้เพื่อนสมาชิก 100 บาท(ค่าส่งจิงไม่ถึงหรอก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

ท่านจะใจดำหวงแค่คริบหลังอันเดียว ผมก้ไม่รู้จะพูดอย่างรัยครับ

ผมบอกได้คำเดียว  เว็ปแฮมสยามอยู่กันแบบพี่-น้องครับ  ท้อยที ท้อยอาศัย  มีรัยแบ่งปันกันได้ เค้าก็แบ่งปันกัน  ของเล็กๆน้อยๆ ไม่ทำให้ใครรวยหรอก

เครื่อง2ตัวนี้ผมก็ไม่ได้ขอคืนแล้ว  ถ้ามีน้ำใจซักนิด  สละเวลา แวะไปส่งให้เพื่อนสมาชิกบ้างก้ได้ครับ  เค้าจะได้นำไปใช้งาน  ที่เซียร์ ก็มีไปรษณียร์ ตัง 2 ที่  ทั้งในห้างและตรงโรงพยาบาล

ผมขอไม่เอาชื่อผู้ซื้อขึ้นนะครับ  ขอเก็บไว้ในความทรงจำพอครับ  แต่บอกได้ว่า  ชื่อมีเลข  1999  ต่อท้ายชื่อ  จะซื้อ-จะขายให้คนนี้แจ้งรายละเอียดให่ถี่ถ้วนหรือลองเครื่องกันต่อหน้าจะๆไปเลย  เดี๋ยวจะมาเกิดปัญหาเด้กๆแบบผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2012, 20:46:11 โดย toodmax » บันทึกการเข้า
element
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2012, 09:21:07 »

ผมขอไม่เอาชื่อผู้ซื้อขึ้นนะครับ  ขอเก็บไว้ในความทรงจำพอครับ  แต่บอกได้ว่า  ชื่อมีเลข  1999  ต่อท้ายชื่อ  
จะซื้อ-จะขายให้คนนี้แจ้งรายละเอียดให่ถี่ถ้วนหรือลองเครื่องกันต่อหน้าจะๆไปเลย  เดี๋ยวจะมาเกิดปัญหาเด้กๆแบบผมครับ

ระบุชื่อต่อท้ายแบบนี้  มันโดนกันหลายท่านนะครับ มีไม่ต่ำกว่า 5-6 user
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2012, 09:22:45 โดย element » บันทึกการเข้า
toodmax
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2012, 09:36:39 »

ผมขอไม่เอาชื่อผู้ซื้อขึ้นนะครับ  ขอเก็บไว้ในความทรงจำพอครับ  แต่บอกได้ว่า ชื่อมีเลข  1999  ต่อท้ายชื่อ  
จะซื้อ-จะขายให้คนนี้แจ้งรายละเอียดให่ถี่ถ้วนหรือลองเครื่องกันต่อหน้าจะๆไปเลย  เดี๋ยวจะมาเกิดปัญหาเด้กๆแบบผมครับ

ระบุชื่อต่อท้ายแบบนี้  มันโดนกันหลายท่านนะครับ มีไม่ต่ำกว่า 5-6 user

ขออภัยครับ เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิด

ชื่อตามนี้ครับ  ที่จุดๆๆๆไว้คือตัวอัษรต่อท้ายตัวเดียวครับขอเว้นไว้ครับ W...1999

ผมไม่ได้อยากเอาชื่อขึ้นนะครับ  เพาะไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมา  แต่เพียงอยากให้เพื่อนๆทราบเท่านั้นครับ  ว่าขายของให้ท่านนี้ ต้องเช็คเครื่องให้ถี่ถ้วนแม้ว่าเครื่องตัวนั้นจะเป็นซากก็ตาม
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2012, 10:08:00 »

เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
nicki
Hero Member

E23PNH แค่ อสดพ.

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2012, 10:10:48 »

ผู้จัดการ..งานเข้า!!!!   สู้ๆๆท่าน ยิ้มกว้างๆ

นิพนธ์  บินชัย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์