HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 11:27:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระงับ การร่วมทำบุญช่วยเหลือบ้านโดนไฟไหม้ ตามที่ร้องขอ และรอการรับของ  (อ่าน 8329 ครั้ง)
lanna5
Hero Member

LANNA 5

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 23:30:16 »

พี่ปราโมทย์ครับ ผมดำเนินการส่งไปให้แล้วครับวันนี้ มีผ้าห่มของใหม่ผืนเล็กพอให้ความอบอุ่นได้1ผืน เสื้อผ้ากางเกงยีนต์ต่างๆพอใส่ทำงานได้ กระเป๋าสะพายข้างเล็กๆ1ใบเผื่อใส่ของมาทำงานได้ รวมแปดกิโลกว่าๆครับ กล่องใบใหญ่ไปหน่อยนะครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 23:30:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 23:40:55 »

พี่ปราโมทย์ครับ ผมดำเนินการส่งไปให้แล้วครับวันนี้ มีผ้าห่มของใหม่ผืนเล็กพอให้ความอบอุ่นได้1ผืน เสื้อผ้ากางเกงยีนต์ต่างๆพอใส่ทำงานได้ กระเป๋าสะพายข้างเล็กๆ1ใบเผื่อใส่ของมาทำงานได้ รวมแปดกิโลกว่าๆครับ กล่องใบใหญ่ไปหน่อยนะครับ

โอ่...เยี่ยมยอดเลยท่านเอ่ย เดี๋ยวผมหาวัตถุมงคลมาตอบแทนน้ำใจเพื่อนๆพี่ๆน้องๆดีกว่า เผื่อจะได้บุญกะเขาไปด้วย อิอิอิ

คาดว่าน่าจะมีพอเพียงให้เพื่อนๆหลายๆท่านได้ เป็นพระไพรีพินาศ ออกจากวัดบวร กทม. ได้มาจากเพื่อนมานานแล้วพร้อมกล่อง

ที่เป็นเจ้าของร้า้นทองในเมืองอยุธยา บอกว่าบูชามาประมาณ 100กว่าองค์ ผมได้มาจำได้ 30องค์ซะมั่ง เดี๋ยวหาดูก่อนน่ะ

ผมขออนุญาตร่วมกุศลผลบุญด้วยน่ะ นอกเหนือจากตัวเงินและสิ่งของเล็กๆน้อย จากครอบครัวผมที่มอบให้น้องเขา

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
« ตอบ #31 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 23:40:55 »

E20MLS
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 10:56:06 »

สวัสดีครับ กระทู้วันนี้เข้าวันที่ 3แล้วครับท่าน ขออนุญาตทุกๆท่านที่มีใจเมตตา ขอเอ่ยนามตามนี้น่ะครับ

เพื่อรวบรวมน้ำใจมอบให้แก่ครอบครัวของน้องเขา ตามรายชื่อนี้ครับ เพื่อนๆท่านใด ประสงค์ช่วยเหลือตามข้อความกระทู้นี้

โปรดเมตตามอบความช่วยเหลือได้ และจักเก็บภาพแห่งความประทับใจมาฝากครับ

HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 13:33:25 »

ยิงฟันยิ้ม รอหน่อยนะเดี๋ยวมา  ยิ้มกว้างๆ

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 16:09:22 »

ยิงฟันยิ้ม รอหน่อยนะเดี๋ยวมา  ยิ้มกว้างๆ

ขอรับกระผม อิอิอิ

ท่าน hs6onp ได้เข้ามาถึงที่สถานี มอบบริจาคเป็นจำนวนเงิน 500บาท กราบอนุโมทนาสาธุการด้วยอีกท่านครับผ้ม สาธุๆ

e20ttj
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 16:25:29 »

ของที่ส่งไปให้ ชื่อผู้ส่ง เป็นของภรรยานะครับ ร้าน Onefineday shop น่าจะถึงวันนี้ พรุ่งนี้แระครับ
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 16:34:57 »

ของที่ส่งไปให้ ชื่อผู้ส่ง เป็นของภรรยานะครับ ร้าน Onefineday shop น่าจะถึงวันนี้ พรุ่งนี้แระครับ

รับทราบข้อความครับท่าน กราบขอบพระคุณท่านแทนครอบครัวน้องเขาด้วยครับ
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012, 20:53:52 »

กราบขอบพระคุณท่าน E22NJN อย่างมากๆเลยครับ

วันนี้น้องเขาได้มาทำงานเป็นวันแรกหลังจากเหตุเพลิงใหม้ ผมได้มีโอกาสได้สอบถามความเป็นมาและความเดือดร้อน ที่ขาดเหลืออะไรบ้าง

น้องเขาได้ยินจากข้อมูลทั้งหมดที่ผมพยายามช่วยเหลือ บอกบุญกันมาน่ะกระทู้นี้ น้องเขาดีใจอย่างมากๆ น้ำตาคลอเบ้าเลย

ครอบครัวนี้ยากจนมากครับ มีลูกสาวคนเดียว แม่เสียไปนานแล้ว 5ปี เหลือแต่พ่อที่ทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวตำแหน่งยาม ดูแล อบต.เกาะเรียน

ส่วนน้องเขามีลูก 2คนหญิงอายุ 7ขวบ ชาย 3ขวบ สามีอยู่เรือนจำ น่าจะออกยาก

ผมถามน้องเขาว่า ดีใจไหมที่พี่ๆได้ยืนมือเข้ามาช่วยเหลือ น้องเขายกมือประนมผมตกใจ เลยหยิบกล้องเก็บภาพ ผมแทบน้ำตาไหล

ผมฟังไม่ได้ศัพท์แต่รู้ว่า น้องเขากล่าวคำกราบขอบพระคุณและให้พรยาวเลย กับพี่ๆทุกท่านที่มอบสิ่งนี้มา

ผมถึงกับอึ้งกิมกี่เลยครับ ชีวิตหน่อชีวิต ทำไมเป็นอย่างงี้

EMS 503
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 00:21:32 »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ผมนำรูปบ้านที่ไฟไหม้ไปลงในเฟสบุ๊คเพื่อน
เพื่อประชาสัมพันธ์ผู้ที่ต้องการช่วยเหลือน้องที่ประสบภัย
ถ้าได้รับการช่วยเหลือด้านใดหรือต้องนำส่งจะนำไปให้ที่ร้านครับ

ขอบคุณครับ

หน่วยกู้ชีพ "อยุธยา"   
แผนก อุบัติเหตุ-ฉุกเฉิน
รพ.พระนครศรีอยุธยา  
   154.975 MHz.

ธ.ไทยพานิชย์ สาขาอยุธยา
     บัญชีออมทรัพย์ 
    575-403526-8
    081-818-4128
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2012, 07:51:42 »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ผมนำรูปบ้านที่ไฟไหม้ไปลงในเฟสบุ๊คเพื่อน
เพื่อประชาสัมพันธ์ผู้ที่ต้องการช่วยเหลือน้องที่ประสบภัย
ถ้าได้รับการช่วยเหลือด้านใดหรือต้องนำส่งจะนำไปให้ที่ร้านครับ

ขอบคุณครับ

โอ้เยี่ยมยอดเลยครับท่าน...กราบขอบพระคุณท่านมากๆครับ ได้มากได้น้อยเท่าไหร่ตามกำลังใจเมตตาครับท่าน

กระทู้นี้ผมขออนุญาต ล็อคหัวข้อกระทู้นี้ชั่วคราวก่อนน่ะครับ ตามที่ผมแจ้งความจำนงค์ บอกบุญไว้ 3วัน

เมื่อของบริจาคเข้ามาจะทะยอยแจกและเก็บภาพ จนกว่าจะหมด จึงจะรวบรวมภาพแห่งความประทับใจมาฝาก

ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้รับทราบกันต่อไปครับผม กราบอนุโมทนาสาธุการมาอีกครั้งหนึ่งครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์