HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 01:13:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนผู้ที่ทำการหมิ่นประมาทผมและผิด พรบ.คอมพ์(ตกแต่งรูปให้เสียหาย)  (อ่าน 9846 ครั้ง)
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 10:55:18 »

คนที่หมิ่นประมาท เป็นสมาชิก hamsiam ป่ะครับ

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 10:55:18 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:11:21 »

เป็นสิทธิ์ของผู้ที่ได้รับความเสียหาย ไม่ว่าจะทางร่างกาย จิตใจ การงาน หรือความรู้สึก ไม่ว่าจะโดยทางตรง หรือทางอ้อม ที่จะปกป้องและใช้สิทธิ์ของตนเอง กฎหมายให้อำนาจไว้แล้ว ไม่มีใครสามารถโต้แย้งให้ระงับสิทธิ์ได้ครับ

การที่จะได้รับความเสียหายเท่าใด หรืออย่างไร ต้องไปพิสูจน์กันในชั้นศาล
เป็นหน้าที่ของผู้ที่ได้รับความเสียหาย จะเป็นฝ่ายพิสูจน์ ว่าได้เกิดความเสียหายขึ้นจริง

ดังนั้น ในแต่ละคดีจึงมีคู่กรณีแค่ 2 ฝ่าย คือ ผู้ถูกกระทำละเมิดให้ได้รับความเสียหาย และผู้ถูกกล่าวหาว่ากระทำละเมิดต่อผู้อื่นให้ได้รับความเสียหาย
ส่วนคนอื่นก็จะอยู่ในฐานะ พยาน จะขึ้นเบิกความในฐานะพยานหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับว่าแต่ละฝ่ายจะได้ยื่นบัญชีพยานเข้าไปด้วยหรือไม่

พยานที่สำคัญในคดีนี้คือ เว็บไซต์ www.hamsiam.com  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
« ตอบ #31 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:11:21 »

สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #32 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:11:49 »

คนที่หมิ่นประมาท เป็นสมาชิก hamsiam ป่ะครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:18:46 »

งานนี้ เห็นท่าจะต้องเป็นความแล้วมั้ง ต้องเอาบุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งหมดมาให้การหักล้างกันแน่ๆ แต่ก็ดีจะได้รู้ว่า ใครเป็นคนส่งรูปมาให้ท่านสายน้ำ แล้วเจตนาเพื่ออะไร เดือดร้อนแทนท่าน หรือว่าเจตนาอะไรสักอย่าง หรือว่า ไม่ได้เจตนาอะไรแต่อยากส่งรูปให้ ท่านสายน้ำพอจะระบุแหล่งข่าวได้ไหม ถ้าให้ดี เชิญเขามาบอกกล่าวเล่าสิบให้ทุกคนรับรู้ด้วยสิครับ หากท่านสายน้ำไม่ได้รับความเป็นธรรมจริงๆแล้ว เดี๋ยวผมออกหน้าหาคนผิดให้ด้วยคนครับ

ขอสงวนสิทธิ์นะครับ กรณีผู้ที่นำภาพมาให้ ตอนนี้ คู่กรณีมีผมกับเจ้าของเฟส(ที่ได้กระทำการลงไป) เพราะเขามีฐานะเป็นพยานของผู้ร้อง

ครับดังนั้นจึงขอสงวนสิทธิ์ครับ(ผมไม่อยากเป็นคดีความขอแค่ลบรูปปัจจุบันออกแล้วนำรูปจริงที่ไม่ได้ตกแต่ง รูป/หรือตัวอักษรมาลง)

หากเรื่องง่ายๆที่จะปรองดองกันเขาทำไม่ได้ผมก็จะเป็นที่จะต้องเป็นคดีความเพราะ ภาพมันเป็นหลักฐานที่ชัดเจนที่สุดครับ
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:23:22 »

ขออนุญาติ ออกความเห็นนะครับ ไม่รู้ว่าใครปั่น หรือ ไม่ปั่นครับ แต่หากผู้ที่กระทำ ไม่ได้เป็นสมาชิกในเวปนี้ ผมว่าเขาคงไม่ลบครับ ที่ไม่ลบเพราะเขาไม่รู้ครับ แต่ถ้าท่านแจ้งไปที่เขาโดยตรงน่าจะเห็นผลไวกว่าครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ)
naigiew
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 12:05:57 »

ขออนุญาติ ออกความเห็นนะครับ ไม่รู้ว่าใครปั่น หรือ ไม่ปั่นครับ แต่หากผู้ที่กระทำ ไม่ได้เป็นสมาชิกในเวปนี้ ผมว่าเขาคงไม่ลบครับ ที่ไม่ลบเพราะเขาไม่รู้ครับ แต่ถ้าท่านแจ้งไปที่เขาโดยตรงน่าจะเห็นผลไวกว่าครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ขอบคุณครับ)

ผมเห็นด้วยตามนี้ครับ เพราะถ้าอยากเอาเรื่องมันต้องเป็นความ เมื่อเป็นความฯ เขาต้องซักไซ้รหาที่มาที่ไปของความว่า เหตุของเรื่องเกิดที่ไหน เกิดอย่างไร มีอะไรเป็นปัจจัยที่ก่อให้เกิด หรือมีอะไรเป็นมูลฐานสำคัญที่ชี้นำให้เกิดเหตุ ทีนี้ไส้กี่ขดๆเขาต้องเอามาแผ่เพื่อหาคนผิดมาลงโทษครับ แต่ถ้าจบกันได้ก็ดีครับ

พงศ์ภรณ์ มรรควัลย์ ร้านขนอมสื่อสาร 91/18 หมู่1 ต.ขนอม อ.ขนอม จ.นครศรีธรรมราช 80210 โทร 083-4211168 ,083-6411139
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 12:28:03 »

เห็นด้วยครับ
ถ้ากรณีเกิดที่เฟสบุ๊คไม่ใด้เกิดที่เวป hamsiam ท่านสายน้ำแจ้งไปที่เขาโดยตรงดีกว่าครับ
จะใด้เห็นผลการตอบรับจากคู่กรณีแน่นอน
เพราะคนที่โพสอาจไม่ใด้เข้ามาใช้งานเวปเลยก็ใด้ครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 12:53:16 »

นั่นแหละครับที่ผมสงสัย สงสัยผมคงต้องสอบถามสายตรงกับชมรมนักวิทยุสมัครเล่นลำพูนพรุ่งนี้แล้วครับ

คู่กรณีไม่ใช่กลุ่มบุคคลที่ท่านกล่าวถึงครับกรณีนี้ เป็นการทำในนามส่วนบุคลค(ทำเอง)ไม่เกี่ยวข้องกับ

องค์กรใดๆทั้งสิ้นครับ เพราะเฟสที่เขาโพสต์เป็นเฟสส่วนตัวเขาเองครับถ้าจะถามรบกวนถามตัวเขาเองครับ

และขอรบกวนแจ้งข่าวให้เขาหน่อยกรุณาแก้ไขหรือจะทำอย่างไรก็ได้ไม่ให้มันเป็นการดูถูกเหยีดหยามคนอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2012, 12:56:27 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 12:55:04 »

เห็นด้วยครับ
ถ้ากรณีเกิดที่เฟสบุ๊คไม่ใด้เกิดที่เวป hamsiam ท่านสายน้ำแจ้งไปที่เขาโดยตรงดีกว่าครับ
จะใด้เห็นผลการตอบรับจากคู่กรณีแน่นอน
เพราะคนที่โพสอาจไม่ใด้เข้ามาใช้งานเวปเลยก็ใด้ครับ

รับทราบครับ ยังงั้นผมขออณุญาต ล๊อคกระทู้นี้ไว้แต่เพียงเท่านนี้นะครับ คงเพียงพอที่จะแจ้งผู้ที่กระทำให้ทราบแล้วพอสมควรแก่เหตุครับ

ขอบคุณ เวบแฮมและเพื่อนๆทุกท่านครับ
LADY 5 QXQ
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 17:10:37 »

สวัสดีค่ะท่านสายน้ำ...
 ได้รับทราบเรื่องราวทั้งหมดแล้วนะค่ะ ก่อนอื่นขอชี้แจงว่าไม่ได้ตกแต่งรูปภาพของท่านสายน้ำตรงดวงตานะค่ะ แต่ได้พิมตัวหนังสือจริงค่ะ ไม่ได้มีเจตนาที่จะไปกล่าวหาท่านสายน้ำว่าเป็น(ผู้พิการทางสายตา)เพราะท่านสายน้ำเป็นคน(สายตาปกติ) แต่อย่างไรนะค่ะ เราจะลบรูปออกให้นะค่ะ เพื่อที่สมาชิกจะไม่เข้าใจท่านในทางที่ผิด เราต้องขอโทษท่านจริงๆค่ะ
(และต้องขอโทษท่านผู้พิการทางสายตาด้วยนะค่ะ ไม่ได้มีเจตนาล่วงเกินท่านทั้ง2คน มีแต่ชื่นชมที่ท่านเป็นตัวแทนพนักงานวิทยุสมัครเล่นค่ะ)

(ฝากท่านHS3QQQ นำข้อความนี้ไปลงในเวป100วัตต์ ให้ด้วยนะค่ะ)
(ขอขอบคุณทางเวปแฮมสยามด้วยนะค่ะ)

พูด ค่ะ ขา ไม่เป็น ได้แต่ เฮ้ย เว้ย เฟ้ย...เท่านั้นคร่า
(086-9144339)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์