HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 07:55:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณ Hamsaim ครับ  (อ่าน 10922 ครั้ง)
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:46:03 »

อ่านมาตั้งนาน อาจารย์แม็คก็อยากให้ กฏเป็นกฏ เลยออกตัวมาเพื่อท่านRobin111จะได้พิจารณา

เป็นความหวังดีที่มองข้ามไม่ได้ เพื่อให้แฮมสยามขลังและศักดิ์สิทธิ์ในการประมูล ข้อนี้ +ให้เยอะ

ท่านRobin111ก็เกรงใจเพื่อนสมาชิก ถ้าจะอัพบ่อยๆและเล่นอยู่คนเดียว เลย เหงาของแท้  ยิงฟันยิ้ม จึงปิดเร็วขึ้น

เลยลืมถาม ความต้องการของ สมาชิกก่อน คงไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น

มีแต่ขาใหญ่ทั้งนั้น ปรองดอง กันได้ไหมครับ  พบกันครึ่งทาง อย่าไปหาใครถุก ใครผิด เรามาหาของถูก ถึงมีเวปแฮมสยามขึ้นมา ให้คนอิจฉา  เราต้องให้เค้าอิจฉาความร่วมมือ ร่วมใจ ของเรา ต่อไปครับ หนักนิดเบาหน่อย ให้อภัยกัน ยังแก้ไขกันได้ครับ

ท่านRobin111 ถ้าจะกรุณา เปิดประมูล จนถึง23.000 เหตุการณ์จะได้ เรียบร้อย ไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ
และจิตใจ ที่เล่นด้วยกันทุกวัน จะดีไหมครับ

+1 ครับท่านโรบิน ขอเป็น23.00.00 ได้มั้ยครับเพื่อความสุขของทุกคนครับ อิอิ

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:46:03 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs6hbc
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 23:15:49 »

เหนื่อยแทน

งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย " วิงวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ขอให้ได้ยินเสียงร้องขอความช่วยเหลือของผู้ประสบภัยทุกๆ เสียงแม้ว่าจะเป็นเสียงลมหายใจที่แผ่วเบา"
พบเหตุเพลิงไหม้ เหตุสาธารณภัย โทร.199
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 23:15:49 »

Nato
Sr. Member

.: นาโต้ :.

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 23:43:54 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ หากผมพูดอะไรผิดไป
ผมเห็นกระทู้นี้ราวๆ ซัก บ่าย2 กว่าๆ
ผมเห็นว่า มันปิดตั้ง 5ทุ่ม ผมก็โชคดีไปเพราะ 6โมงเย็น - 4ทุ่มผมไม่ค่อยว่างอยู่แล้ว
ผมคิดว่ามาซัก 4 ทุ่มกว่าๆก็ยังทันแต่ กระทู้ถูกปิดไปก่อนหน้านั้นแล้ว
มันก็ทำให้ผมพลาดโอกาส ไป

ด้วยความเคารพครับเจ้าของกระทู้ครับ พวกเราอยู่ด้วยกันเป็นหมู่มาก 
แล้วกฏที่พี่ตั้งขึ้นมาเพื่อเป็นแบบแผนนั้น นั้นมันจะมีความหมายใดครับ
ผมก็คิดเหมือน Hs5-XDD ครับ ว่ามาซัก 4 ทุ่มกว่าๆ ก็ยังทัน ไม่คิดว่าเจ้าของกระทู้จะมาปิดประมูลกระทันหัน

O8-9762-6754 Keng
100% of ALL Icom radios are produced only at our factories in Japan
Icom radios marked " Made in China" or made in another country are 100% fake.
Robin 111, ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

ไม่ได้......โม้...

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 00:10:48 »

อย่างที่ผมบอกครับ 1200-2030 น. มีกระทู้อยู่ 3-4 กระทู้ มีคนประมูลยุแค่นั้น มันบ่งบอกถึงอารัยมิทราบ ถ้าท่านอยากประมูลทำไมไม่แสดงตัวก่อน เราจะได้รู้ว่ายัง มีคนสนใจจะประมูล ทำนองเดียวกัน ถ้าท่านไม่อัพกระทู้แสดงความคิดเห็นเข้ามา กระทู้มันก็ตกไปไกลโข ถ้าไม่อัพกระทู้ขึ้นมาก็ไม่มีใครรู้ใครเห็นอยู่ดี มันก็ไม่ต่างอะไรกับไม่มีผู้ประมูลอยู่ดี มันก็เป็นบทเรียนดีนี่ครับ บางกระทู้ผมเห็นว่ามีคนเข้ามาดูเขาก็แสดงเจตนารมณ์ให้ทราบ มาแอบดูบ้าง แวะมาดูบ้าง ทำไมไม่แสดงตัวละ่ครับ จะได้รู้อย่างน้อยเจ้าของกระทู้จะได้รู้ด้วย ก็พูดคุยกันได้ ไม่ใช่มาบอกผมว่าผิดกฎ อย่างนั้นอย่างนี้ กฏก้อคือสิ่งที่แต่ละ่คนตั้งขึ้นมากันเองทั้งนั้นแหละครับ กฏของคุณกฏของผม มันมีการเขียนเป็นมาตราฐานการใช้ให้เหมือนกันทุกคนไหมครับ แม้แต่เว็ปนี้ก็ไม่มี เพราะ ฉะนั้น ใครตั้งกฏก็สามารถ แก้กฏของตัวเองได้ แล้วอย่างที่บอกผมมองว่ามันไม่มีคนประมูล 8 ชั่วโมงครึ่ง มันมีแค่ 4 กระทู้ คุณจะเอากฏของข้อไหนมาบังคับผมไม่ให้ผมปิดกระทู้เร็วไม่ทราบ ผมปิดเร็วผมก็เสียผลประโยชน์ แล้วจะมาบอกคุณ nicki ฮั้วกับผมก็ไม่ใช่ ถ้าใช่ผมก็ให้คุณ nicki ใส่ราคาเยอะ ๆ แล้ว นี่ใส่มากว่าคนก่อนแค่ 10 บาท ผมบอกแล้วไง ถ้าผมผิดจริงก็ให้เจ้าของเว็ปมาตัดสินเลย ดีกว่ามานั่งเถียงกัน ตัดสินกันไปเลยถ้าจะเอาผิดกับผมอ่ะ ครับท่าน หวังว่าท่านคงเข้าใจ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2012, 03:36:55 โดย Robin 111, » บันทึกการเข้า

ส่ง...คุณวัชรินทร์ มหากายนันทน์
     (ไปรษณีย์ซีคอนสแควร์)
            รหัส 10254
 โทร. 084-7700-780

สั่งสินค้าโอนเงินเข้า ธ.กสิกรไทย (สาขาซีคอนสแควร์)
บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี วัชรินทร์ มหากายนันทน์
เลขที่บัญชี 908-200-33-44
33november
Hero Member

เราไม่นิยมของแพง

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 11:50:31 »

-ผมเคารพกฎของคุณครับ แต่คุณกลับไม่เคารพกฎของตัวเอง ไม่เป็นไรครับก็มันเป็นกฎของคุณนี่ครับ
-โอเคครับถ้าคุณจะบอกว่า "ใครตั้งกฏก็สามารถ แก้กฏของตัวเองได้" ผมจะถือว่าเป็นบรรทัดฐานใหม่ก็แล้วกันครับ
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 15:50:18 »

-ผมเคารพกฎของคุณครับ แต่คุณกลับไม่เคารพกฎของตัวเอง ไม่เป็นไรครับก็มันเป็นกฎของคุณนี่ครับ
-โอเคครับถ้าคุณจะบอกว่า "ใครตั้งกฏก็สามารถ แก้กฏของตัวเองได้" ผมจะถือว่าเป็นบรรทัดฐานใหม่ก็แล้วกันครับ

จะดีเหรอครับ บรรทัดฐานใหม่ จะแก้เมื่อไรก็แก้ได้เลยเหรอ ?
แล้วท่าน ที่ยึด กฏกติกาเป็นหลักหละเขาจะไม่ปรับตัวลำบากเหรอครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมมิได้มีเจตนาอื่นใด ผมแค่สงสัยเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2012, 16:06:29 โดย Hs5-XDD » บันทึกการเข้า

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 16:10:53 »

ฮืม...นะครับ จะตั้งก็ได้จะเปลี่ยนก็ได้ตามใจฉัน  รับทราบครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

1-จะเลิกก็ได้ตามใจฉัน

2-จะปิดเร็วก็ได้ตามใจฉัน

3-จะล้มก็ได้ตามใจฉัน

4-จะยึดเวลาประมูลตามใจฉัน

ผมคิดว่าถ้าหากทำอะไรตามใจฉันได้เยี่ยงนี้ ผมว่าไปตั้งเว็ปไซตัวเองจะเหมาะกว่ามั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2012, 16:19:13 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 16:25:22 »

ก่อนอื่นต้องขออภัยท่าน Robin 111, นะครับ

ผมว่าการที่ท่านนำสินค้า(ขอท่านเอง) มาประมูลในเวป แฮมสยาม นั้นก็แปลว่า  #ท่านยอมรับและพร้อมที่จะปฏิบัติ ตามกฏ ระเบียบ ทำเนียมปฏิบัติ ของทางเวป แล้วใช่ใหมครับ

แต่ตอนนี้ท่านต้องการจะเขียนกฏ เอง แล้วบอกว่ามันถูก และห้ามสมาชิกแสดงความคิดเห็น ไม่น่าจะถูกต้องสักเท่าไหร่ นะครับ
ทำผิดขออภัย ค่อยๆพูด ค่อยๆจา เรื่องทุกอย่างน่าจะคลี่คลาย ในทางที่ดีขึ้นนะครับ .........ด้วยความหวังดีครับ  ยิ้ม
E29PZR
Hero Member

kimber pro carry hd ll .45 acp + yaesu ft 411e

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 16:37:03 »

ไม่รู้จะลงประมูลกันทำมัยหนอขายๆไปซะก็สิ้นเรื่อง

ร้าน tk auto sound ( นายธีรวุธ คงแก้ว )    E29PZR
 380 ม.5 ต.โคกยาง  อ.เหนือคลอง  จ.กระบี่  81130
 145.350 Mz   โทร.081-3979460. 075-601745
 บัญชี ธนาคารกรุงไทย  824-0-13668-0   ออมทรัพย์  
          !!! ผมเป็นนักวิทยุสมัครเล่น !!!
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 17:13:01 »

ระเบียบปฏิบัติเคยทำกันมีอยู่ว่า จะเลื่อนปิดประมูลต้องแจ้งอย่างเป็นทางการก่อนถึงเวลาปิดเดิม 2 ชั่วโมง ลงข้อความรายละเอียดการเลื่อนปิดประมูลไว้ที่กระทู้แรกที่รายการประมูลด้วย หากไม่มีท่านใดคัดค้านก็ดำเนินการตามนั้นได้ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีใครที่เลื่อนเวลาปิดให้ไวขึ้น จะพบมีแต่ขยายเวลาประมูลออกไปเสียมากกว่า

อันนี้ก็ไม่ใช่หน้าที่ผมที่จะมาบอกใครนะครับ แต่ผมคิดว่าเป็นหน้าที่ของเราทุกคนที่จะต้องช่วยกันดูแลในความถูกต้อง และ เหมาะสมที่สุดเพื่อไว้เป็นแนวทางปฏิบัติกันต่อไปในอนาคตได้ครับ  อันไหนที่เห็นต่างก็คุยปรึกษากันส่วนอันไหนที่มีระเบียบอยู่แล้วก็ควรปฏิบัติตาม จะได้ไม่เสียระบบในกิจกรรมของพวกเราครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์