HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 16:48:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณ Hamsaim ครับ  (อ่าน 10944 ครั้ง)
HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 14:19:26 »

ในกฏที่ตั้งไว้ น่าจะมีข้อความที่ว่า ถ้าราคาไม่วิ่งภายใยกี่นาทีหรือกี่ชั่วโมงสามารถปิดได้เร็วขึ้น
หรือ การประมูลอาจจะเปลี่ยนแปลงได้ อะไรประมาณนี้นะครับ
ผมคนหนึ่งละที่รอประมูลใกล้ๆ 5 ทุ่ม พอเปิดมาดูตอน 4 ทุ่มกว่าๆก็ปิดไปซะแล้ว งง เหมือนกันครับ..

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 14:19:26 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Robin 111, ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

ไม่ได้......โม้...

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 18:19:03 »

ยังไงก็ยังไม่ถูกต้องครับ
ผู้ให้ประมูลแจ้งกฏ - กติกาชัดเจน เวลาชัดเจน
จะเป็นจะตาย จะเกิดอะไรขึ้น มันก็ต้องยึดเวลา ที่ตั้งไว้เป็นเกณต์สิครับ
จะยืดเวลาประมูล  หรือลดเวลาประมูล ในระบบสากลยังไม่ให้การยอมรับในตรงนี้
แม้กระทั้งสมาชิกในเว็บ ส่วนใหญ่ ก็มักจะไม่เห็นด้วยกับการเพิ่ม หรือ ลดเวลา เพราะมันจะทำให้ กติกาคราดเคลื่อนไป
แบบนี้มันเข้าข่าย โกงเวลาประมูล และอาจจะโดนติดป้ายสีแดงได้ครับ

ผมไม่ได้ติดใจอะไรนะครับ ไม่ได้อยากได้อะไรมากมายไหนๆ ก็มีคนประมูลไปแล้ว
แต่ ครั้งต่อไป ผู้ให้ประมูล อาจจะมีความหน้าเชื่อถือ น้อยลง
โปรดพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ 
เหตุผลคุณก้อพูดเข้าข้างตัวเองอยู่ดี คุณบอกคุณเห็นกระทู้แต่คุณไม่ประมูลเองตั้งแต่ต้น ก็แสดงว่าไม่ได้ใส่ใจตั้งแต่ต้น แล้วคุณจะมาทวงสิทธิ์อารัยไม่ทราบ ไปร้้องเรียนเรยครับ ไม่ต้องมาเถียงกันให้เสียเวลา ก็ยังที่บอกแหละครับไม่พอใจก้อไปร้องเรียนเรย สินค้าก้อสินค้าผม ขาดทุนมันก้อของผม ผมไปเอาของคุณมาประมูลรึเปล่า ไม่ทราบ เชิญครับ เชิญ หรือว่าคุณเป็นผู้คุมกฎเว็ปนี้มิทราบ...

ส่ง...คุณวัชรินทร์ มหากายนันทน์
     (ไปรษณีย์ซีคอนสแควร์)
            รหัส 10254
 โทร. 084-7700-780

สั่งสินค้าโอนเงินเข้า ธ.กสิกรไทย (สาขาซีคอนสแควร์)
บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี วัชรินทร์ มหากายนันทน์
เลขที่บัญชี 908-200-33-44
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 18:19:03 »

Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 19:26:33 »

พี่จะทำอะไร ก็เรื่องของพี่เถอะครับ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรครับ
ด้วยความเคารพครับ พูดไปก็ไม่จบ ทะเลาะกันเปล่า ๆ
พี่จะขายอะไรมันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม ผมแค่ทักท้วงว่ามันไม่ถูกต้องนะครับ
ที่เลื่อนเวลาประมูลโดยไม่ได้มีข้อความแจ้งให้ทราบร่วงหน้า
แต่ผมคิดว่า ครั้งต่อไป คงจะมีคนคบหาสมาคมกับพี่และซื้อของกับพี่น้อยลง
และผมจะไม่มีเพื่อน แบบพี่เด็ดขาด

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
Robin 111, ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

ไม่ได้......โม้...

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 19:44:31 »

เช่นกันครับสั้นๆ เข้าใจง่าย จะซื้อหรือไม่ซื้อ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด แล้วส่วนใหญ่ ผมก่้อไม่ได้ขาย ซื้อซะส่วนใหญ่ ถามคนในเว็ปนี้ก็ได้ ว่าซื้อมากว่าขาย คุณไม่ต้องทำเป้นชี้นำหรอกครับเอาตัวคุณให้รอดก่อนเถอะ คุณใส่ผมมาเป็นชุด ผมก็คงนิ่งไม่ได้ ผมก้อบอกเหตุผลไปแล้ว แล้วคนที่เค้าประมูลจริงเค้าก้อไม่ได้ติดใจอารัย มีแต่คนที่ไม่ประมูลมาทักท้วง ก้อลองคิดดูครับ ก้ออย่างที่ผมบอกนะแหละมันไม่ใช่หน้าที่คุณที่จะมาพูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2012, 19:57:25 โดย Robin 111, » บันทึกการเข้า
HS7IDL
Hero Member

ผมเป็น นักวิทยุสมัคร(ใจ)เล่น ครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 19:50:04 »

ใจร่ม ๆ ครับ อ.แมค

เอ แต่ปกติ อ.แมค ก็ใจเย็นอยู่นา อิ อิ

145.325 MHz กลุ่มท่าศาลาเพื่อนเพฯ อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช
โทรศัพท์   089-2894555 Line ID : hs7idl
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 20:28:38 »

ก้อลองคิดดูครับ ก้ออย่างที่ผมบอกนะแหละมันไม่ใช่หน้าที่คุณที่จะมาพูด
33november
Hero Member

เราไม่นิยมของแพง

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 20:52:16 »

เช่นกันครับสั้นๆ เข้าใจง่าย จะซื้อหรือไม่ซื้อ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด แล้วส่วนใหญ่ ผมก่้อไม่ได้ขาย ซื้อซะส่วนใหญ่ ถามคนในเว็ปนี้ก็ได้ ว่าซื้อมากว่าขาย คุณไม่ต้องทำเป้นชี้นำหรอกครับเอาตัวคุณให้รอดก่อนเถอะ คุณใส่ผมมาเป็นชุด ผมก็คงนิ่งไม่ได้ ผมก้อบอกเหตุผลไปแล้ว แล้วคนที่เค้าประมูลจริงเค้าก้อไม่ได้ติดใจอารัย มีแต่คนที่ไม่ประมูลมาทักท้วง ก้อลองคิดดูครับ ก้ออย่างที่ผมบอกนะแหละมันไม่ใช่หน้าที่คุณที่จะมาพูด

ผมสนใจที่จะเข้าร่วมประมูลครับ แต่ผมจะเสนอราคาในช่วงโค้งสุดท้ายก่อนที่จะหมดเวลาทำการประมูล คือ เวลา 23.00 น. นี่เป็นเทคนิคในการเสนอราคาของผม และเป็นเวลาที่คุณ จขกท.กำหนดเอง แต่คุณปิดการประมูลในเวลา 21.00 น. ทำให้ผมไม่สามารถเข้าร่วมประมูลได้ ไม่ใช่ผมไม่สนใจเข้าร่วมประมูลจริงแต่มาทักท้วงอย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:08:06 »

เข้ามาดู ครับ

จขกท. ไม่ได้เขียนไว้ในเงื่อนไขกลางการประมูลนะครับว่า "จขกท.จะเปลี่ยนเวลาในการประมูลได้ตามความเหมาะสม"

เพราะฉะนั้น จขกท.จึงไม่มีสิทธิ์ที่จะเปลี่ยนเวลาการประมูล หากจะเอา กรณีมาตั้งเงื่อนไขเพิ่มเติมหลังเวลาเริ่มประมูล

มาเป็นข้ออ้างมัน ฟังไม่ได้ว่าข้อความนั้นเป็นเงื่อนไขการประมูลกลางเพราะถูกตั้งหลังจากประมูลไปแล้ว

หากยังฝืนที่จะยังดำเนินการ ก็จะถูถหาว่า"โกงการประมูล"เนื่องจาก จขกท.มีเจตนาที่จะทำผิดเงื่อนไขเองด้วยการ"เปลี่ยนเวลา

การประมูล"ครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2012, 21:36:28 โดย สายน้ำ » บันทึกการเข้า

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
ft411
Hero Member

ความซื่อตรงเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:25:29 »

ผมว่าหลายคนก็รอประมูลช่วงสุดท้ายทั้งนั้น ผมว่าตั้งเวลาไหนก็ต้องเวลานั้น ไม่มีการเปลี่ยนเเปลงทุกกรณี

063-153-8480 WATTANA
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 21:40:48 »

อ่านมาตั้งนาน อาจารย์แม็คก็อยากให้ กฏเป็นกฏ เลยออกตัวมาเพื่อท่านRobin111จะได้พิจารณา

เป็นความหวังดีที่มองข้ามไม่ได้ เพื่อให้แฮมสยามขลังและศักดิ์สิทธิ์ในการประมูล ข้อนี้ +ให้เยอะ

ท่านRobin111ก็เกรงใจเพื่อนสมาชิก ถ้าจะอัพบ่อยๆและเล่นอยู่คนเดียว เลย เหงาของแท้  ยิงฟันยิ้ม จึงปิดเร็วขึ้น

เลยลืมถาม ความต้องการของ สมาชิกก่อน คงไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น

มีแต่ขาใหญ่ทั้งนั้น ปรองดอง กันได้ไหมครับ  พบกันครึ่งทาง อย่าไปหาใครถุก ใครผิด เรามาหาของถูก ถึงมีเวปแฮมสยามขึ้นมา ให้คนอิจฉา  เราต้องให้เค้าอิจฉาความร่วมมือ ร่วมใจ ของเรา ต่อไปครับ หนักนิดเบาหน่อย ให้อภัยกัน ยังแก้ไขกันได้ครับ

ท่านRobin111 ถ้าจะกรุณา เปิดประมูล จนถึง23.000 เหตุการณ์จะได้ เรียบร้อย ไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ
และจิตใจ ที่เล่นด้วยกันทุกวัน จะดีไหมครับ

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์