HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 23:54:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณ Hamsaim ครับ  (อ่าน 10911 ครั้ง)
Nato
Sr. Member

.: นาโต้ :.

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2012, 23:35:24 »

ว่าจะเข้ามาลุ้นตอนท้ายๆ เกือบๆ 5ทุ่ม ร้องไห้

O8-9762-6754 Keng
100% of ALL Icom radios are produced only at our factories in Japan
Icom radios marked " Made in China" or made in another country are 100% fake.
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2012, 23:35:24 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Robin 111, ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

ไม่ได้......โม้...

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 00:15:57 »

ไม่ผิดหรอกครับ ปิดไปแล้วครับ ผมเลื่อนปิดเร็วขึ้น ผมก็บอกไปแล้วครับว่าเหลืออีกกี่นาที ถ้าจะแย้งก้อต้องมีกระทู้แย้งแล้ว แต่ไม่มีกระทู้แย้งครับ ผมก็คิดว่าเข้าใจหมดแล้วครับ ถ้าไม่เป็นที่พอใจก็ต้องข้อโทดด้วยครับ

ตั้งแต่เทียงวัน จนถึง 2ทุ่มครึ่ง มีประมูลอยู่ 4 คน แล้วท่านจะเอาอารัยกันครับ ถ้ามีคนประมูลเยอะ ๆ ผมก้อคงไม่รีบปิดหรอกครับ อัพกระทู้ อยุ่คนเดียวมันคงไม่ค่อยสนุกมั้ง เข้าใจนะครับ

ส่ง...คุณวัชรินทร์ มหากายนันทน์
     (ไปรษณีย์ซีคอนสแควร์)
            รหัส 10254
 โทร. 084-7700-780

สั่งสินค้าโอนเงินเข้า ธ.กสิกรไทย (สาขาซีคอนสแควร์)
บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี วัชรินทร์ มหากายนันทน์
เลขที่บัญชี 908-200-33-44
« ตอบ #21 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 00:15:57 »

33november
Hero Member

เราไม่นิยมของแพง

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 06:23:07 »

หลักเกณฑ์การประมูล:
-เปิดประมูลนับจากนี้ ปิดคืนนี้ไม่เกิน 23.00 น. ยึดเวลาของเว็ป Hamsiam ครับ
-ผู้ประมูลที่ให้ราคาสูงสุด และเวลาประมูลใกล้เคียงที่สุด เป็นผู้ชนะ
-ควรใส่ราคาประมูลให้มากกว่าคนก่อน เป็นพอ
-ไม่จำกัดผู้ประมูล
-ใส่ชื่อและเบอร์โทร.ที่ติดต่อได้ (ถ้ามีในลายเซ็นต์แล้วไม่เป็นไร)
-ผู้ประมูลจ่ายค่าส่งสินค้า 50 บาท (EMS)
-รุ่งขึ้นผู้ประมูลได้ ควรโอนค่าสินค้าและค่าขนส่ง แล้วแต่ความสะดวก (โอนเร็วก็ส่งเร็ว)
-เปิดราคาประมูลที่ 500 บาท
-อ่านรายละเอียดแล้ว ก็เริ่มประมูลครับ...

ในหลักเกณฑ์การประมูลที่ท่านกำหนด ไม่ได้บอกว่าจะมีการปิดประมูลให้เร็วขึ้นนี่ครับ เหลือเวลาอีกตั้ง 2 ชั่วโมง เป็นเวลาตั้งเยอะ เพื่อนสมาชิกรอเสนอราคาในโค้งสุดท้ายกันทั้งนั้น อย่างผมไปทำธุรนอกบ้านตั้งใจว่าจะมาร่วมสนุกโค้งสุดท้าย เพราะคิดว่าปิดประมูลตามเวลาที่ท่านแจ้ง แต่พอมากลับพบว่าท่านปิดประมูลไปซะแล้ว ผมงงเป็นไก่ตาแตก คิดว่าตัวเองอ่านประกาศผิด เลยอ่านกลับไปกลับมาอยู่หลายรอบก็สงสัยน่ะครับ

ผมว่าจำนวนคนประมูลไม่เกี่ยวนะครับ 4 คน ก็ไม่น้อยที่จะสู้ราคากัน และเมื่อมีการเสนอราคากระทู้จะวิ่งไปหน้าแรกของเวป เพื่อนสมาชิกท่านอื่นจะเห็นกระทู้นี้ได้ง่ายและอาจตัดสินใจทีจะเข้าร่วมสนุกในการประมูลได้ด้วยได้ด้วย

ส่วนที่ท่านบอกว่าไม่เห็นมีกระทู้แย้ง ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ ไม่มีใครเฝ้าหน้าคอมได้ตลอดหรอกครับ บางท่านอาจมีธุระส่วนตัวก็ได้ แต่ก็ตั้งใจกลับมาเสนอราคาตอนใกล้ปิดประมูลให้ทันเวลา และจากการประมูลในหลายๆครั้งที่ผ่านมา สมาชิกส่วนใหญ่ในเวปนี้รอเสนอราคาในโค้งสุดท้ายกันทั้งนั้น เพราะเป็นเทคนิคในการเสนอราคาของแต่ละท่าน ผมว่าท่านควรยึดกติกาที่ท่านตั้งขึ้นเองจะดีกว่านะครับ กำหนดปิด 23.00 น.ก็ต้องปิดตามเวลาที่กำหนด

สรุป ไม่เข้าใจครับ งง ครับ
ft411
Hero Member

ความซื่อตรงเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 07:03:54 »

ไม่ชอบมาพากลชะเเล้ว

063-153-8480 WATTANA
nicki
Hero Member

E23PNH แค่ อสดพ.

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 11:27:39 »

ผมขอยืนยันนะครับผมไม่มีนอกมีในกะพี่ROBIN111นะครับกฏประมูลตั้งไว้ก้อเห็นเหมือนๆกันนะครับ แต่ถ้าพี่เขาเปลี่ยนใจปิดเร็วอันนี้ผมห้ามไม่ได้นะครับ  จึงแจ้งมาให้ทุๆกท่านที่อ่านได้ทราบโดยทั่วกัน  nicki

นิพนธ์  บินชัย
Robin 111, ห้ามซื้อขายจนกว่าจะใกล่เกลี่ยกรณีพิพาทจบ
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 12:15:50 »

ไม่ชอบมาพากลชะเเล้ว
อารัยครับ ถ้าไม่รู้เรื่อง สอบถามมาทางผมนี่ จะไดอธิบาย อย่ามาบอกอย่างนี้ ลูกผู้ชายพูดมาตรงๆ ว่าความหมายของท่านคืออารัยที่ว่าไม่ชอบมาพากล และถ้าผมจะฮัวประมูล ผมก็ต้องให้ใส่ราคาประมูลอัพเยอะ ๆ นี่อัพ 10 บาท เวลาจะพูดอารัยหัดคิดซะบ้าง เวลาเค้าประมูลกันไม่คิดจะใส่ พอคนอื่นได้ มานั่งทำปากขมุบขมิม เหมือนผุ้หยิง เฮ้ออนิจา คนหนอคน ถ้าใครไม่เข้าใจอีกถามมาได้...
pop smith
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 13:01:47 »

555......เสียดายจัง!!!
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 13:14:30 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ หากผมพูดอะไรผิดไป
ผมเห็นกระทู้นี้ราวๆ ซัก บ่าย2 กว่าๆ
ผมเห็นว่า มันปิดตั้ง 5ทุ่ม ผมก็โชคดีไปเพราะ 6โมงเย็น - 4ทุ่มผมไม่ค่อยว่างอยู่แล้ว
ผมคิดว่ามาซัก 4 ทุ่มกว่าๆก็ยังทันแต่ กระทู้ถูกปิดไปก่อนหน้านั้นแล้ว
มันก็ทำให้ผมพลาดโอกาส ไป

ด้วยความเคารพครับเจ้าของกระทู้ครับ พวกเราอยู่ด้วยกันเป็นหมู่มาก 
แล้วกฏที่พี่ตั้งขึ้นมาเพื่อเป็นแบบแผนนั้น นั้นมันจะมีความหมายใดครับ

รวมการซ่อม http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=84797.0
รวมภาพ DX ที่นี่ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=96025.0
ผมมีความหวังว่าทุกครั้งที่ผมกดคีย์ จะมีคนที่อยู่ไกลออกไป รับสัญญาณของผมได้
Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 13:35:19 »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ หากผมพูดอะไรผิดไป
ผมเห็นกระทู้นี้ราวๆ ซัก บ่าย2 กว่าๆ
ผมเห็นว่า มันปิดตั้ง 5ทุ่ม ผมก็โชคดีไปเพราะ 6โมงเย็น - 4ทุ่มผมไม่ค่อยว่างอยู่แล้ว
ผมคิดว่ามาซัก 4 ทุ่มกว่าๆก็ยังทันแต่ กระทู้ถูกปิดไปก่อนหน้านั้นแล้ว
มันก็ทำให้ผมพลาดโอกาส ไป

ด้วยความเคารพครับเจ้าของกระทู้ครับ พวกเราอยู่ด้วยกันเป็นหมู่มาก 
แล้วกฏที่พี่ตั้งขึ้นมาเพื่อเป็นแบบแผนนั้น นั้นมันจะมีความหมายใดครับ

ผมก้อบอกแล้วไงว่าไม่เห้นมีคนประมูลสักเท่าไร ผมถึงเลื่อนปิดเร้ว ถ้าท่านคิดว่าเสียโอกาสทำไมตอนมีโอกาสท่านถึงไม่ใส่ราคาล่ะครับมัวรออารัยยุ ถ้าท่านใส่ประมูลมาเยอะหลายๆ ท่าน ผมก้อคงไม่ปิดหรอกครับ
Hs5-XDD
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 14:02:44 »

ยังไงก็ยังไม่ถูกต้องครับ
ผู้ให้ประมูลแจ้งกฏ - กติกาชัดเจน เวลาชัดเจน
จะเป็นจะตาย จะเกิดอะไรขึ้น มันก็ต้องยึดเวลา ที่ตั้งไว้เป็นเกณต์สิครับ
จะยืดเวลาประมูล  หรือลดเวลาประมูล ในระบบสากลยังไม่ให้การยอมรับในตรงนี้
แม้กระทั้งสมาชิกในเว็บ ส่วนใหญ่ ก็มักจะไม่เห็นด้วยกับการเพิ่ม หรือ ลดเวลา เพราะมันจะทำให้ กติกาคราดเคลื่อนไป
แบบนี้มันเข้าข่าย โกงเวลาประมูล และอาจจะโดนติดป้ายสีแดงได้ครับ

ผมไม่ได้ติดใจอะไรนะครับ ไม่ได้อยากได้อะไรมากมายไหนๆ ก็มีคนประมูลไปแล้ว
แต่ ครั้งต่อไป ผู้ให้ประมูล อาจจะมีความหน้าเชื่อถือ น้อยลง
โปรดพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ 

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์