HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 กรกฎาคม 2024, 07:39:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอเช็คเครื่อง คืนเงินครับ  (อ่าน 50497 ครั้ง)
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #190 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 20:57:28 »

ก็บอกกันตรงๆก็ได้ว่า ผมขอโอนเงิน ตอนสิ้นเดือน ซึ่งมีเวลามากกว่า 2-3 วัน มากกว่าที่ท่านขอมาอีกครับ

ท่านจะมีตังค์หรือไม่มีตังค์ ในตอนนี้ไม่มีใครทราบได้ แต่ถ้าบอกว่า สิ้นเดือน

ท่านจะได้อะไรมากกว่านี้เยอะ ท่านเดินหมากผิด รูปขบวนของท่านจึงไม่เป็นท่าเลย

สะใจท่านหรือยังครับ

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #190 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 20:57:28 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #191 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:00:24 »

มันไม่เกี่ยวว่าใครบริสุทธิ์หรือไม่บริสุทธิ์ เรื่องนี้มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกมากกว่า ท่านว่าเงินไม่เท่าไหร่ท่านไม่โกง มันก็จริงอยู่ว่าเงินมันไม่มากสำหรับท่าน แต่มันคุ้มกับความน่าเชื่อถือที่ท่านเสียไปไหมล่ะ ผมคนนึงล่ะที่เห็นว่าท่านเสียความน่าเชื่อถือ(ไม่ได้ว่าท่านโกงนะ แล้วอย่ามาให้นิ้วกลางผม ผมไม่ชอบ)

ผมดีใจนะครับที่เห็นเพื่อนสมาชิกรักกัน

แต่ท่านอื่น พยายามทำตัวเป็นกลางนะครับ ผมเข้าใจความรุสึกของผู้ซื้อ แล้วจะมีสักกี่คน ที่เข้าใจความรุสึกของผู้เสียหายอย่างผม เงินก็ไม่ได้ แถมเสียเงินค่าส่ง + เสียเวลาไปครึ่งวัน เพื่อที่จะรีบนำสินค้าส่ง หลังจากที่เค้าแจ้งว่าโอนเงินให้ผมแล้ว

แต่หลังจากนั้น ผมก้อเริ่มรู้ว่าผมพลาดอะไรไปบ้าง ก็เป็นบทเรียนของผม

ส่วนนิ้วกลาง ผมบอกแล้ว ว่ายกให้สองนิ้วเลย มองโลกกว้างๆครับ นิ้วโป้ง 2 ข้าง ชูแล้วลองดู มันอยู่ตรงกลางรึเปล่า

คิดกันไปเอง ตามเจตนารมณ์ของตัวเองกันทั้งนั้น

มองคน ต้องมองหลายๆด้านนะครับ

มิได้เจาะจงยกให้ใคร แต่ทำไมมีแต่คนเสนอตัวมารับกัน ยกนิ้วเยี่ยมๆ แบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม

ใครดี จงดีตอบ - ใครชอบ ให้ตอบแทน

ชื่อ นายอนุชิต ปฐมพงศ์พิทักษ์
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 6370043645
โทร.0817776541 (นครปฐม777)
« ตอบ #191 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:00:24 »

baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #192 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:02:55 »

ขอบคุณทุกๆความเห็นของเพื่อนสมาชิกอีกครั้งจากใจ

ทั้งผู้ปรารถนาดี

และผู้ซ้ำเติมเพิ่มความบาดหมาง
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #193 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:07:30 »

บอกตรงๆ คันมือ
ส่งของคืน23/7/55 วันนี้ 23/8/55 ของน่าจะถึงแล้วไม่ต่ำกว่า25วัน(หักที่อยู่ ปณ.ให้ด้วย)
ที่บ้านท่านมีคนรับของให้ไหม,แกะแทนได้ไหม,ตรวจสอบได้ไหม
เป็นผม ผมไม่น่าจะทนได้อย่างนี้
หรือเพราะอย่างอื่น อย่างที่หลายๆท่านตัดสินท่านไปแล้ว

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0
Warder_2552
Hero Member

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #194 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:08:03 »

ทำตัวเองทั้งนั้น แถได้อีก

Natthapong ..... Prison of Lampang
0แปด-1671-9แปด7แปด ขออภัยในบางเวลาไม่สะดวกรับโทรศัพท์ เพราะทำงานเรือนจำครับ
DAN.2517
Hero Member

« ตอบ #195 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:11:27 »

เอาง่ายๆอย่างนี้ใหมครับพี่น้อง ตอนแรกผู้ซื้อเสี่ยงโอนเงินให้ผู้ขาย โดยยังไม่เห็นของจริง ตอนส่งกลับ ผู้ขายน่าจะใจกว้างพอ โอนเงินกลับก่อนเห็นของก็ยังไม่น่าเกรียจ เพราะอย่างน้อย ของก็ส่งมาถึงที่บ้านผู้ขายแล้วไม่ใช่หรือครับ  ยิงฟันยิ้ม
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #196 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:13:17 »

มันไม่เกี่ยวว่าใครบริสุทธิ์หรือไม่บริสุทธิ์ เรื่องนี้มันอยู่ที่จิตใต้สำนึกมากกว่า ท่านว่าเงินไม่เท่าไหร่ท่านไม่โกง มันก็จริงอยู่ว่าเงินมันไม่มากสำหรับท่าน แต่มันคุ้มกับความน่าเชื่อถือที่ท่านเสียไปไหมล่ะ ผมคนนึงล่ะที่เห็นว่าท่านเสียความน่าเชื่อถือ(ไม่ได้ว่าท่านโกงนะ แล้วอย่ามาให้นิ้วกลางผม ผมไม่ชอบ)

ผมดีใจนะครับที่เห็นเพื่อนสมาชิกรักกัน

แต่ท่านอื่น พยายามทำตัวเป็นกลางนะครับ ผมเข้าใจความรุสึกของผู้ซื้อ แล้วจะมีสักกี่คน ที่เข้าใจความรุสึกของผู้เสียหายอย่างผม เงินก็ไม่ได้ แถมเสียเงินค่าส่ง + เสียเวลาไปครึ่งวัน เพื่อที่จะรีบนำสินค้าส่ง หลังจากที่เค้าแจ้งว่าโอนเงินให้ผมแล้ว

แต่หลังจากนั้น ผมก้อเริ่มรู้ว่าผมพลาดอะไรไปบ้าง ก็เป็นบทเรียนของผม

ส่วนนิ้วกลาง ผมบอกแล้ว ว่ายกให้สองนิ้วเลย มองโลกกว้างๆครับ นิ้วโป้ง 2 ข้าง ชูแล้วลองดู มันอยู่ตรงกลางรึเปล่า

คิดกันไปเอง ตามเจตนารมณ์ของตัวเองกันทั้งนั้น

มองคน ต้องมองหลายๆด้านนะครับ

มิได้เจาะจงยกให้ใคร แต่ทำไมมีแต่คนเสนอตัวมารับกัน ยกนิ้วเยี่ยมๆ แบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม
ในเมื่อตัวท่านเองก็รู้ว่าความผิดพลาดเริ่มมาจากเราเอง แล้วจะไปโทษใครอีก ไม่มีใครซ้ำเติม เพียงแต่อยากให้เรื่องมันจบๆไป อย่าไปท้าทายกัน ไม่มีหรอกครับวิทยุที่ใหนแถมที่ชาร์จแบตแบบคีบ และอย่าบอกว่าท่านไม่รู้ เพราะถ้าที่ชาร์จปกติมันใช้ได้ แล้วจะไปซื้อมาเพิ่มให้เสียตังค์ทำไม อีกอย่างเราเองก็แจ้งรายละเอียดไม่ครบ ตรงนี้ก็ต้องรับสภาพ อย่าให้เรื่องมันบานปลายเลยครับ อีกอย่างเรื่องยกนิ้วนี่ เด็กแถวบ้านผมเขาเอามาพูดเล่นๆกันตามประสาเด้กครับ คนโตๆเขาไม่เล่นกันครับ ด้วยความปราถนาดีครับ
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #197 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:13:59 »

ทำตัวเองทั้งนั้น แถได้อีก

ก็เรื่อยๆแหล่่ะครับ

จนกว่าพวกเราจะเข้าใจกัน ...

555+ ขำๆ
TaMzNaKul3
baned
Newbie
*

!
« ตอบ #198 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:21:34 »

ถ้าต่อให้ท่าหลุดคดีนี้มาได้ ผมก็จะไม่ซื้อของท่าน ไม่ว่าที่ไหนครับ ไม่ เพอร์เฟคพอ เหมือนเด็กเล่นขายของเลย

นายสนธิณัฐ สมบูรณ์พูลผล ธ.กสิกรไทย เลขที่ 2432109016
ร้าน Satang-System&Network,ธ.กสิกรไทย เลขที่ 4982378414
<สมาคมอยุธยารวมใจหน่วยกู้ภัยอยุธยา> 168.275Mhz เมือง 330
089-051-6062 (1-2 Call)
สุรศักดิ์มนตรี 32#
รับซ่อม คอมพิวเตอร์ ลงวินโดวส์ใหม่ 280 ฿ จัดหาHardWare รับวางระบบLan
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #199 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 21:24:38 »

ถ้าทุกท่านเห็นดีว่าควรโอน ทั้งๆที่ผมก็ตั้งใจจะโอน เพียงก่อนผู้ซื้อมาเพียงไม่นาน

แต่ก็ต้องเปลี่ยนใจ เพื่อสั่งสอนใครบางคน ..

ซะใจแล้วหล่่ะครับ ผมก็คน สงสารคนรอเป็น !!

บทเรียนนี้ ไว้เป็นเครื่องเตือนสติสอนใจใครได้อีกหลายๆคน โดยเฉพาะผม

หาความจริงใจจากในหมวดวิทยุสื่อสารได้ดี

ผมนานๆที จะได้โผล่เข้ามา

ยังไงก็ต้องขอโทษกับการกระทำบางอย่าง ที่อาจจะไม่เหมาะสม

จะรีบโอนคืนให้  และเลิกการค้าขาย  กับคนที่ไม่รู้จัก เพียงเพราะหวังมิตรสหาย.. (แต่กลับได้แต่ศรัตรู)

ลองไปดูหน้าแรกนะครับ

และให้ผู้ซื้อ เอาที่ผมตอบ PM ในด้านดี มาตีแผ่บ้าง ผมบอกตรงๆผมไม่ชอบการกระทำบางอย่างของผู้ซื้อ ... แต่ซะใจผมแล้วหล่่ะครับ เงินไม่ใช่ของผม ผมไม่เอามาเป็นของตัวเองหรอกครับ สบายใจกันได้ !! เมื่อมีเงิน ท่านก็ต้องได้ของ เมื่อได้ของ ท่านก็ต้องได้เงิน

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้ง ไม่หวังให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ขอแค่อย่าซ้ำเติมแบบนี้ กับคนอื่น ที่เขาไม่คิดโกงก็พอ

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 30
  พิมพ์