HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 กรกฎาคม 2024, 07:45:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอเช็คเครื่อง คืนเงินครับ  (อ่าน 50503 ครั้ง)
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 12:56:42 »

ส่งเครื่องคืนไปแล้วนะครับ

แล้ววันนี้ ก็เพิ่งจะครบ 1 เดือนครับ

ยังไงผมก็ไม่ผิดสัญญา

จะว่าไปแล้วเงินก็ไม่ได้มากมายอะไรถ้าเครื่อง3-4หมืนก็อีกเรื่อง จริงๆทางผู้ชื้อก็ไม่ได้แจ้งว่าเครื่องใช้ไม่ได้ เพียงแต่อุปกรณ์แท่นชาทร์ที่มากับตัวเครื่องมันใช้ไม่ได้ชึ่งท่านก็ไม่ได้ตรวจ

เช็คและไม่ได้แจ้งให้ผู้ชื้อทราบ ข้อมูลบอกแค่ว่าชารท์แบบครีบ เป็นผมๆอ่านดูที่ท่านแจ้ง ว่าสภาพใหม่อุปกรณ์ยกกล่องแถมที่ชารท์แบบครีบของแถมหลายร้อยบาท เป็นผมๆก็เข้าใจว่า

อุกรณ์ครบกล่องสภาพใหม่ยังไงมันก็ต้องใช้ได้ ถ้าเจ้าของแจ้งว่าแท่นชารท์มากับตัวเครื่องเสียใช้แบบครีบแทนก็ว่าไปอย่าง จริงๆก่อนขายก็น่าจะตรวจเช็คก่อนจะได้ไม่มีปัญหา

แต่ที่สำคัญท่านไม่น่ายื้อไว้เป็นเดือนแบบนี้ กับเหตุผลที่แจ้งไม่ได้กับบ้านเป็นเดือน แต่ในเมื่อท่านรับทราบว่าได้รับของคืนแล้วก็น่าจะโอนเงินกลับให้ผู้ชื้อไปก่อน ส่วนเมื่อว่างมาตรวจ

สอบถ้าพบปัญหาก็ค่อยมาว่ากันตามหลักฐาน ชึ่งผมคิดว่าคงไม่มีใตรโกงแน่เงินจำนวนแค่นี้ ถ้าเกิดท่านไปต่างประเทศ 3 เดือนผู้ชื้อคงต้องกลางมุ้งรอต่อเหรอครับ ด้วยความเคารพ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะแค่เป็นหนึ่งในเหตุผลของตัวเอง

การถือไพ่เหนือกว่า มันไม่จำเป็นที่จะต้องเทหมดหน้าตักเสมอไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2012, 13:02:23 โดย HS 3 UEW » บันทึกการเข้า

Hongkong
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #110 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 12:56:42 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
fast_move_unit
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #111 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 12:57:53 »

ทางผู้ซื้อ PM มา ผมตอบกลับทุกครั้ง ถ้าผมมาเปิดเว๊ปดู

โทรมา ผมก็รับสาย ไม่เคยผิดเครื่องหนี หรือไม่รับ

ถ้าคนจะโกง เขาคงไม่ทำพฤติกรรมเหมือนผมนะครับ

ใครดี จงดีตอบ - ใครชอบ ให้ตอบแทน

ชื่อ นายอนุชิต ปฐมพงศ์พิทักษ์
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 6370043645
โทร.0817776541 (นครปฐม777)
« ตอบ #111 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 12:57:53 »

baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #112 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:00:56 »

แล้ววันนี้ ก็เพิ่งจะครบ 1 เดือนครับ

จะว่าไปแล้วเงินก็ไม่ได้มากมายอะไรถ้าเครื่อง3-4หมืนก็อีกเรื่อง จริงๆทางผู้ชื้อก็ไม่ได้แจ้งว่าเครื่องใช้ไม่ได้ เพียงแต่อุปกรณ์แท่นชาทร์ที่มากับตัวเครื่องมันใช้ไม่ได้ชึ่งท่านก็ไม่ได้ตรวจ

เช็คและไม่ได้แจ้งให้ผู้ชื้อทราบ ข้อมูลบอกแค่ว่าชารท์แบบครีบ เป็นผมๆอ่านดูที่ท่านแจ้ง ว่าสภาพใหม่อุปกรณ์ยกกล่องแถมที่ชารท์แบบครีบของแถมหลายร้อยบาท เป็นผมๆก็เข้าใจว่า

อุกรณ์ครบกล่องสภาพใหม่ยังไงมันก็ต้องใช้ได้ ถ้าเจ้าของแจ้งว่าแท่นชารท์มากับตัวเครื่องเสียใช้แบบครีบแทนก็ว่าไปอย่าง จริงๆก่อนขายก็น่าจะตรวจเช็คก่อนจะได้ไม่มีปัญหา

แต่ที่สำคัญท่านไม่น่ายื้อไว้เป็นเดือนแบบนี้ กับเหตุผลที่แจ้งไม่ได้กับบ้านเป็นเดือน แต่ในเมื่อท่านรับทราบว่าได้รับของคืนแล้วก็น่าจะโอนเงินกลับให้ผู้ชื้อไปก่อน ส่วนเมื่อว่างมาตรวจ

สอบถ้าพบปัญหาก็ค่อยมาว่ากันตามหลักฐาน ชึ่งผมคิดว่าคงไม่มีใตรโกงแน่เงินจำนวนแค่นี้ ถ้าเกิดท่านไปต่างประเทศ 3 เดือนผู้ชื้อคงต้องกลางมุ้งรอต่อเหรอครับ ด้วยความเคารพ

ขอบพระคุณที่แสดงความคิดเห็นครับ

ผมยอมรับว่าผมผิดพลาด ตรงที่ไม่ได้ทดสอบเครื่องชาร์จที่แถมมากับกล่อง ซึ่งผมบอกตรงๆว่าผมงง เพราะมันมีสองรู

คนขายแจ้งว่า ถ้าเสียบผิดมันก็จะชอต ผมเลยไม่กล้าลอง เป็นเหตุให้ต้องซื้อเครื่องชาร์จแบตภายนอกมาใช้

ซึ่งตรงนี้ ผมถึงบอกว่า ผมขอเช็คเครื่องก่อน ซึ่งทางผู้ซื้อ ก็ตอบกลับว่า ตามสบายเลยครับ ผมเลยใช้สิทธิ์นั้น จนถึงเดี๋ยวนี้
baned
Sr. Member
*

!
« ตอบ #113 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:04:46 »

-ท่านจะกลับบ้าน หรือไม่กลับ  นั่นเรื่องของท่านครับ

-ปัจจุบันนี้ ที่ไหนก็มีบริการอินเตอร์เน็ต  ผมเชื่อว่า ท่านเข้ามาชมผลงานท่านหลายวันแล้ว คงรอให้ปลื้มสุดๆค่อยมาตอบ

-ผมว่า ผู้ซื้อของท่านไป เขาเอาใจท่านสุดๆ  หาที่ไหนคงไม่มีอีกแล้ว จึงพูดไปว่า ผมไม่รีบ แต่ในใจช่วยคืนเงินมาเร็วก็ดี  วันนี้ผมดูอารมย์ในการมาตอบของท่าน ก็ยังไม่สงสารเค้าอีก  ยังจะมาเปิดแนวรบอีกแนะ กรรม

-ถ้าไม่ถูกบีบ จนหน้าเขียวแบบนี้ จะขึ้นมาตอบไหม ก็ปล่อยไปวันๆ ไม่ทุกข์ ไม่ร้อน

ผมไม่อยากให้มีบรรทัดฐานแบบท่านผู้ขายแบบนี้ ถ้าท่านทำได้ อีกหน่อยคนอื่นก็ทำได้  มาเป็นแนวทางปฏิบัติ ต่อ มนุษย์ด้วยกัน ซึ่งเราเรียกว่า

เอาเปรียบ 

ผมไปกินข้าวดีกว่า ช่วยๆกันไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ขออภัยในบางลีลา บางที กวนโอ้ย ไปบ้าง  ขำๆๆ

จริงครับ ผมไม่รู้สึกสงสารเค้าเลย เพราะด้วยน้ำเสียง และวาจา ที่เค้าทั้ง PM และวาจามาคุยกับผม

ผมใจดำครับ ถ้าไม่เจอคนใจดี เพราะผมใจดีไปก่อนแล้ว โดยการลดราคาจากที่ผู้ซื้อประมูลได้ เป็นฟรีค่าส่ง

แต่ผมก็ได้ใจดำกลับ เลยต้องใจดำคืน

ได้เงินคืนแน่นอนครับ เมื่อผมได้เช็คเครื่องอย่างสบายใจ
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:09:52 »

เป็นไปได้ได้มั้ยครับมันจะได้จบๆ ท่านโอนคืนผู้ชื้อไปก่อน แล้วถ้าท่านเช็คเครื่องถ้าพบปัญหา ค่อยมาปูเสื่อฉายหนังกลางแปลงอีกรอบ เพื่อนสมาชิกทุกคนผมว่าพร้อมที่จะช่วยเหลือท่าน

แน่นอนหากเกิดเรื่องหรือปัญหาขึ้นมา ผมรู้ว่าท่านใช้สิทธ์ที่ผู้ชื้อบอกว่าเช็คได้ตามสบาย แต่บางทีมันดูขัดกันกลับการใช้เวลาในการตรวจสอบ มันมีหลายหนทางครับที่จะจับมือกันเข้าใจกัน

ดีกว่าใช้ความฐิธิ มุ่งเข้าแก้ปัญหา มันจะไม่ออกสวยกว่าหรือครับ ด้วยความเคารพ

ผมขอโพสแค่สองกระทู้พอครับส่วนที่เหลือก็สุดแล้วแต่ท่านครับ ยุติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2012, 13:11:28 โดย HS 3 UEW » บันทึกการเข้า
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:21:32 »

เป็นไปได้ได้มั้ยครับมันจะได้จบๆ ท่านโอนคืนผู้ชื้อไปก่อน แล้วถ้าท่านเช็คเครื่องถ้าพบปัญหา ค่อยมาปูเสื่อฉายหนังกลางแปลงอีกรอบ เพื่อนสมาชิกทุกคนผมว่าพร้อมที่จะช่วยเหลือท่าน

แน่นอนหากเกิดเรื่องหรือปัญหาขึ้นมา ผมรู้ว่าท่านใช้สิทธ์ที่ผู้ชื้อบอกว่าเช็คได้ตามสบาย แต่บางทีมันดูขัดกันกลับการใช้เวลาในการตรวจสอบ มันมีหลายหนทางครับที่จะจับมือกันเข้าใจกัน

ดีกว่าใช้ความฐิธิ มุ่งเข้าแก้ปัญหา มันจะไม่ออกสวยกว่าหรือครับ ด้วยความเคารพ

ผมขอโพสแค่สองกระทู้พอครับส่วนที่เหลือก็สุดแล้วแต่ท่านครับ ยุติครับ
สนับสนุนครับ วัดใจกันหน่อย
ไม่งั้นก็ไม่จบ

HS0QDZ
089-223-2432
Line ID:hs0qdz
krisana teppadarug
Sr. Member

« ตอบ #116 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:40:57 »

เฮ้ออออ

กฤษณะ เทพดารักษ์ ม.มหาชัยเมืองทอง2 เลขที่ 26/24 ซ.33 ต.บางหญ้าแพรก อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000 โทร.081-6368154
กสิกรไทย สาขา เอกชัย-สมุทรสาคร ออมทรัพย์ เลขที่ 5552066733
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #117 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 13:53:01 »

ขอบพระคุณที่แสดงความคิดเห็นครับ

ผมยอมรับว่าผมผิดพลาด ตรงที่ไม่ได้ทดสอบเครื่องชาร์จที่แถมมากับกล่อง ซึ่งผมบอกตรงๆว่าผมงง เพราะมันมีสองรู

คนขายแจ้งว่า ถ้าเสียบผิดมันก็จะชอต ผมเลยไม่กล้าลอง เป็นเหตุให้ต้องซื้อเครื่องชาร์จแบตภายนอกมาใช้

ซึ่งตรงนี้ ผมถึงบอกว่า ผมขอเช็คเครื่องก่อน ซึ่งทางผู้ซื้อ ก็ตอบกลับว่า ตามสบายเลยครับ ผมเลยใช้สิทธิ์นั้น จนถึงเดี๋ยวนี้

ถ้าให้ท่านรอ แบบนี้ท่านจะว่ายังไง?
ท่านลงรายละเอียดครบ คงไม่เป็นอย่างนี้  ฮืม (ตัวท่านเองยังไม่กล้าลอง แล้วท่านเอาสินค้าลงประมูล ไม่บอกสมาชิก สักคำ! หมายความว่า.....อย่างไร)

สินค้ามีปัญหา เพราะไม่ได้ลอง ผู้ขายต้องแจ้ง ไม่แจ้งก็หมายถึง ปกปิดปิดบัง เข้าข่ายหลอกขาย. นะครับ
ton-ddpm
Hero Member

153RT919 27.555 USB OK08BD (Phrae DX'er Group)

« ตอบ #118 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 14:12:41 »

น่าจะแบบนี้นะครับ

ท่านรับเครื่องคืน > ผู้ซื้อส่งเครื่องคืน>ท่านได้รับของคืน และเราเป็นนักวิทยุ นักเล่นเครื่องอยู่แล้ว ไม่งั้นคงไม่มาขาย ว. เช็ควันเดียวก็เสร็จ ยิ่งเป็นเครื่องที่ท่านเพิ่งส่งไปขาย ท่านก็ต้องมั่นใจเหมือนกัน ถึงส่งไปให้ผู้ซื้อ
>โอนเงินคืนผู้ซื้อ

จบข่าว อย่างงี้ เรียกว่า รักษาชื่อเสียง
         การที่บอกว่า ตรวจเช็คเครื่องผ่านเป็นเดือนๆ บ้านผมเรียก ถ่วงเวลา ครับ

และหลังจากท่านโอนเงินคืนไปแล้ว หากตรวจพบความผิดปกติ ถ้ามันหยวนๆกันได้ ก็หยวนๆไป ถ้าไม่ไหว ท่านก็แจ้งผู้ซื้อ ใน 7 วัน  ก็น่ารักดีครับ

เรียนอย่างนี้ครับ ตอบหลายๆคนที่สงสัย

ผมได้แจ้งกับทางผู้ซื้อไปแล้ว ว่าเมื่อผมได้ทำการตรวจเช็ค จะรีบจัดการโอนเงินคืนให้

แต่เนื่องจากผมทำงาน ตจว. ซึ่งกลับบ้านไม่บ่อยนัก และระหว่างที่เค้าส่งเครื่องมา ผมก็ยังไม่ได้กลับบ้านเช็คเครื่อง

และผมขอสิทธิ์ในการตรวจเช็คเครื่องก่อนโอนเงินคืน ซึ่งทางผู้ซื้อ ที่ส่งเครื่องมาคืนผม ก็บอกว่า ตรวจเช็คตามสบายเลยครับ

ซึ่งผมก็ยังใช้สิทธิ์ รอตรวจเช็คของ ก่อนโอนเงิน ครับ

กำหนดการณืจะกลับบ้านของผม คือภายในสิ้นเดือนนี้แน่นอน ทันทีที่ได้เห็นกล่องและเปิดตรวจสอบ จะทำการโอนทันที

ชัดเจนนะครับ ผมไม่ค่อยซีเรียส กับคนที่คุยรู้เรื่อง แต่คนที่ใช้วาจาไม่สุภาพ ดูถูก ดูหมิ่น ขึ้นเสียง ผมไม่คุยด้วยหรอกครับ

ชัดเจนเปลี่ยน ..
ทำไมท่านพี่ไม่ให้เพื่อนสมาชิกส่งเครื่อง(ขากลับ)ไปให้ท่านพี่ที่ทำงานล่ะครับ ยิ้มเท่ห์

นายปัญญา งานดี E22XDO 145.250MHz(กลุ่มดอกมะนอยบาน ณ ลุ่มน้ำยม)เมืองแพร่
12 ซ.1 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมืองแพร่ จ.แพร่  54000
         093-1599-699(AIS)
รุ่นพี่  รุ่นน้อง  และเพื่อนข้าฯ ใครอย่าแตะ บอกให้รู้ทุกอย่างที่ทำถือเป็น"หน้าที่"ไม่ใช่บุญคุณ
Boboe (E27HOE)
Hero Member

087-0006444 จ่าโบ้

« ตอบ #119 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 14:51:01 »

ทำไมท่านพี่ไม่ให้เพื่อนสมาชิกส่งเครื่อง(ขากลับ)ไปให้ท่านพี่ที่ทำงานล่ะครับ ยิ้มเท่ห์

น่าคิดครับ

เอาใจช่วยทั้ง2ฝ่ายครับ ขอให้จบลงด้วยมิตรภาพครับ

พ.จ.อ.ปัญญโชติ แสงมะณี
087-0006444
Line id : Boboe7850
5982073547 ธ.กสิกรไทย

รองเท้าหนังแก้ว/คอมแบท/Safety
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=41851.0
ชุดพรางทบ. ทร.
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=58366.0
เสื้อเกราะ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=136403.0

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 30
  พิมพ์