HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 17:20:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับการลงขายของ แต่ไม่ลงราคาหน้ากระทู้ ใช้วิธีแจ้งทาง PM  (อ่าน 7662 ครั้ง)
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 07:50:49 »

ไม่สนใจคับ ไปดูอย่างอื่นดีกว่า ลัน..ลั่น..ล่า ไป เรื่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 07:50:49 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
KIM_ANT
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 08:24:15 »

เนื่องจากพบว่า มีการลงขายสินค้าในเว๊ป มีแต่รูป และ ข้อมูลของสินค้า แต่ไม่มีราคา ถ้าใครต้องการ จะแจ้งราคาทาง PM ผลก็คือ แจ้งราคาให้แต่ละคนไม่เท่ากัน บางคนแพง บางคนถูก แสดงถึงความไม่จริงใจในการขาย ไม่ใช้พ่อค้ามืออาชีพครับ ใช้เว๊ปเป็นสื่อแสวงหาผลประโยชน์ในแบบที่ไม่เป็นธรรมต่อสามาชิก ทุกท่านคิดว่าควรทำอย่างไรดีครับ
โถ  แค่นี้ก็ทำไม่มีเวลาว่างแล้ว ยังจะให้ลงราคาอีก โกรธ  ถ้าไม่ถูกต้อง ก็ลบผมออกไปเลยครับ ผมคนหนึ่งละ ที่ไมลงราคา ถ้าเห็นว่าผมใช้เวฟแสวงหาผลประโยชน์ ที่ไม่เป็นธรรมต่อเพื่อนสมาชิก  ยินดีหยุดการขายในเวฟนี้ครับ  ขอให้แจ้งมาเร็วๆ ผมจะได้หยุดการกระทำ

HS7WFK น้ากิมใช้ ลำใย 60/26 ม.3 ต.สามควายเผือก อ.เมือง จ.นครปฐม 73000 
โทร.(034) 300-443  081-801-5510
ธ.ไทยพาณิชย์  เลขที่บัญชี  0332-0332-32  ออมทรัพย์
ธ.กสิกรไทย     เลขบัญชี 084-277-6953   ออมทรัพย์
« ตอบ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 08:24:15 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 08:30:32 »

เนื่องจากพบว่า มีการลงขายสินค้าในเว๊ป มีแต่รูป และ ข้อมูลของสินค้า แต่ไม่มีราคา ถ้าใครต้องการ จะแจ้งราคาทาง PM ผลก็คือ แจ้งราคาให้แต่ละคนไม่เท่ากัน บางคนแพง บางคนถูก แสดงถึงความไม่จริงใจในการขาย ไม่ใช้พ่อค้ามืออาชีพครับ ใช้เว๊ปเป็นสื่อแสวงหาผลประโยชน์ในแบบที่ไม่เป็นธรรมต่อสามาชิก ทุกท่านคิดว่าควรทำอย่างไรดีครับ
โถ  แค่นี้ก็ทำไม่มีเวลาว่างแล้ว ยังจะให้ลงราคาอีก โกรธ  ถ้าไม่ถูกต้อง ก็ลบผมออกไปเลยครับ ผมคนหนึ่งละ ที่ไมลงราคา ถ้าเห็นว่าผมใช้เวฟแสวงหาผลประโยชน์ ที่ไม่เป็นธรรมต่อเพื่อนสมาชิก  ยินดีหยุดการขายในเวฟนี้ครับ  ขอให้แจ้งมาเร็วๆ ผมจะได้หยุดการกระทำ
ตามที่อ่านดูกระทู้นี้น่าจะหมายถึง กระทู้ วิทยุกันน้ำ มั๊งครับ ไม่น่าจะใช่ น้ากิมใช้ ครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ ยิงฟันยิ้ม
MFJ
member..
Hero Member
*

โทร 0817550008 MTM"" KMUTNB"" บางปะอิน 331

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 08:36:49 »

บ่นแต่เช้าเลยนะ

hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 08:44:03 »

บางอย่างอาจอธิบายได้บางอย่างก็อธิบายยาก  ตัวเราเองยังอธิบายตัวเราเองไม่ได้  นับประสาอะไรกับการขายการอธิบายต่าง ๆ ในเว็บ  มองอย่างมีสติ  เข้าใจในสิ่งที่เป็นไป  อย่าให้ความโลภเข้าครอบงำจิต  

จิตที่โดนครอบงำมักขุ่นเคือง  ฉุนเฉียว  เกรี้ยวกราด  เพราะความยากนั่นเอง  ในเว็บนี้อยู่มานานเห็นมาเยอะ  มีทั้งที่เห็นแล้วต้องเตือน  บางเรื่องก็พูดไม่ได้  บางเรื่องก็ไม่เข้าไปยุ่ง ๆ จากประสบการณ์ก็โนมาเยอะครับทุกรูปแบบ  

เรื่องบางเรื่องใครจะทำอะไรก็ให้เขาทำไปเพราะถึงแม้ตีโพยตีพายไป  หากเขาไม่ทำตามเราบอก  แลแนะนำ  ก็จะทำอะไรเขาได้   ตัวเองก็จะมานั่งเป็นทุกข์เจ็บอกเจ็บใจ  ตีโพยตีพายอยู่กระนั้นหรือ อันนี้สังคมก็กดดันกันเอาเองครับ  เคยเห็นหลายท่านโดนคนอื่น ๆ เตือนมากเข้าก็เลิกขายหรือหยุดขายไปเลยก็มี

ส่วนท่านที่ไม่ลงราคาก็มีหลายเหตุผลครับ  บางครั้งเป็นกลยุทธ  บางครั้งไม่ทราบราคาว่าจะลงเท่าไหร่  บางครั้งก็จง  หรืออื่น ๆ ฯลฯ  หากท่านอยากได้จริงก็ลองถามดูตีสนิทดูครับ

เมื่อแรก ๆ ที่เข้ามาเป็นสมาชิก  ก่อนซื้อขายโทรเช็คให้วุ่นครับ  รู้จักคนนี้ไหมคนนั้นไหม  เคยโกงไหม  ปัจจุบันโทรเป็นบางครั้งครับ  

ดังนั้น  หากเราปล่อยวางคิดในทางที่ดี  อย่าผลีผลาม  ถามไถ่คนที่รู้จัก  ใช้เส้นสายให้เต็มที่  งัดกลวิธีในการซื้อทุกรูปแบบ  ผมว่ามันก็มันไปอีกแบบนะ 555555

ส่วนตัวแล้วไม่อยากซื้อเท่าไหร่เพราะน้อง ๆ ที่ขายก็จะให้ฟรีหรือลดที่ละมาก ๆ  5555 ยิงฟันยิ้ม  ทำแบบนี้ลูกเมียแกจะกินอะไรวะเนี่ย 5555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  

ครับเขียนมากหน่อยนะนาน ๆ จะแสดงความเห็นที  แสดงความคิดเห็นทีไรก็จะแบ่งเป็น 3 ฝ่ายทุกครั้ง
    - ฝ่ายเห็นด้วย  เต็มที่เลยลูกพี่  ถูกต้องเจ๋งหวะ  แต่พอมีเรื่อง  หันหลังมาดูพวกหายหัวไปหมด 555555
    - ฝ่ายไม่เห็นด้วย  ก็ค้านเต็มที่  สุดโต่ง  ด่าลับหลังเอาตาย 5555  ดีไม่ดียื่นให้ ADMIN ตีความเลย 55555
    - ฝ่ายเฉย ๆ ไม่รู้ไม่ชี้  อิ อิ ไม่ใช่เรื่องของข้าโว้ย 555555  ฟัดกันให้เต็มที่ไอ้น้องว่างั้น

ดังนั้น  ซื้อขาย  แลกเปลี่ยน  ใช้วิจารณญาณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KIM_ANT
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 09:03:08 »

บางอย่างอาจอธิบายได้บางอย่างก็อธิบายยาก  ตัวเราเองยังอธิบายตัวเราเองไม่ได้  นับประสาอะไรกับการขายการอธิบายต่าง ๆ ในเว็บ  มองอย่างมีสติ  เข้าใจในสิ่งที่เป็นไป  อย่าให้ความโลภเข้าครอบงำจิต  

จิตที่โดนครอบงำมักขุ่นเคือง  ฉุนเฉียว  เกรี้ยวกราด  เพราะความยากนั่นเอง  ในเว็บนี้อยู่มานานเห็นมาเยอะ  มีทั้งที่เห็นแล้วต้องเตือน  บางเรื่องก็พูดไม่ได้  บางเรื่องก็ไม่เข้าไปยุ่ง ๆ จากประสบการณ์ก็โนมาเยอะครับทุกรูปแบบ  

เรื่องบางเรื่องใครจะทำอะไรก็ให้เขาทำไปเพราะถึงแม้ตีโพยตีพายไป  หากเขาไม่ทำตามเราบอก  แลแนะนำ  ก็จะทำอะไรเขาได้   ตัวเองก็จะมานั่งเป็นทุกข์เจ็บอกเจ็บใจ  ตีโพยตีพายอยู่กระนั้นหรือ อันนี้สังคมก็กดดันกันเอาเองครับ  เคยเห็นหลายท่านโดนคนอื่น ๆ เตือนมากเข้าก็เลิกขายหรือหยุดขายไปเลยก็มี

ส่วนท่านที่ไม่ลงราคาก็มีหลายเหตุผลครับ  บางครั้งเป็นกลยุทธ  บางครั้งไม่ทราบราคาว่าจะลงเท่าไหร่  บางครั้งก็จง  หรืออื่น ๆ ฯลฯ  หากท่านอยากได้จริงก็ลองถามดูตีสนิทดูครับ

เมื่อแรก ๆ ที่เข้ามาเป็นสมาชิก  ก่อนซื้อขายโทรเช็คให้วุ่นครับ  รู้จักคนนี้ไหมคนนั้นไหม  เคยโกงไหม  ปัจจุบันโทรเป็นบางครั้งครับ  

ดังนั้น  หากเราปล่อยวางคิดในทางที่ดี  อย่าผลีผลาม  ถามไถ่คนที่รู้จัก  ใช้เส้นสายให้เต็มที่  งัดกลวิธีในการซื้อทุกรูปแบบ  ผมว่ามันก็มันไปอีกแบบนะ 555555

ส่วนตัวแล้วไม่อยากซื้อเท่าไหร่เพราะน้อง ๆ ที่ขายก็จะให้ฟรีหรือลดที่ละมาก ๆ  5555 ยิงฟันยิ้ม  ทำแบบนี้ลูกเมียแกจะกินอะไรวะเนี่ย 5555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  

ครับเขียนมากหน่อยนะนาน ๆ จะแสดงความเห็นที  แสดงความคิดเห็นทีไรก็จะแบ่งเป็น 3 ฝ่ายทุกครั้ง
    - ฝ่ายเห็นด้วย  เต็มที่เลยลูกพี่  ถูกต้องเจ๋งหวะ  แต่พอมีเรื่อง  หันหลังมาดูพวกหายหัวไปหมด 555555
    - ฝ่ายไม่เห็นด้วย  ก็ค้านเต็มที่  สุดโต่ง  ด่าลับหลังเอาตาย 5555  ดีไม่ดียื่นให้ ADMIN ตีความเลย 55555
    - ฝ่ายเฉย ๆ ไม่รู้ไม่ชี้  อิ อิ ไม่ใช่เรื่องของข้าโว้ย 555555  ฟัดกันให้เต็มที่ไอ้น้องว่างั้น

ดังนั้น  ซื้อขาย  แลกเปลี่ยน  ใช้วิจารณญาณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เข้าใจละ ดี ไม่ดี อยู่ที่ตัวเรา ใครทำให้เราดีก็ไม่ได้ ต้องทำดีให้มีในตัวเรา
    สติ กลับมาละ ไปทำยากิ ต่อดีกว่า ยิ้มกว้างๆ
yoke391
Hero Member

ไพรัญ 080-0010-99หก

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 09:04:20 »

สำหรับผม ถ้าสนใจเครื่องเค้าผมก็จะ pm ไปถามครับ

แต่ถ้าไม่พอใจ ก็จะผ่านไปครับ

สุดท้ายอยู่ที่ความพึงใจของเราครับ เราเป็นลูกค้า เรามีสิทธิที่จะเลือก

จ่ายเงิน => ส่งของ
hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #37 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 10:06:16 »

สำหรับผม ถ้าสนใจเครื่องเค้าผมก็จะ pm ไปถามครับ

แต่ถ้าไม่พอใจ ก็จะผ่านไปครับ

สุดท้ายอยู่ที่ความพึงใจของเราครับ เราเป็นลูกค้า เรามีสิทธิที่จะเลือก
ถูกครับ  เราต้องยึดตัวเราไว้  5555  คิดว่าเงินก็เงินเรา  จะซื้อไม่ซื้อก็ที่เรา  เขาต้องง้อเราสิ  ว่างั้น 555555

บางอย่างอาจอธิบายได้บางอย่างก็อธิบายยาก  ตัวเราเองยังอธิบายตัวเราเองไม่ได้  นับประสาอะไรกับการขายการอธิบายต่าง ๆ ในเว็บ  มองอย่างมีสติ  เข้าใจในสิ่งที่เป็นไป  อย่าให้ความโลภเข้าครอบงำจิต 

จิตที่โดนครอบงำมักขุ่นเคือง  ฉุนเฉียว  เกรี้ยวกราด  เพราะความยากนั่นเอง  ในเว็บนี้อยู่มานานเห็นมาเยอะ  มีทั้งที่เห็นแล้วต้องเตือน  บางเรื่องก็พูดไม่ได้  บางเรื่องก็ไม่เข้าไปยุ่ง ๆ จากประสบการณ์ก็โนมาเยอะครับทุกรูปแบบ 

เรื่องบางเรื่องใครจะทำอะไรก็ให้เขาทำไปเพราะถึงแม้ตีโพยตีพายไป  หากเขาไม่ทำตามเราบอก  แลแนะนำ  ก็จะทำอะไรเขาได้   ตัวเองก็จะมานั่งเป็นทุกข์เจ็บอกเจ็บใจ  ตีโพยตีพายอยู่กระนั้นหรือ อันนี้สังคมก็กดดันกันเอาเองครับ  เคยเห็นหลายท่านโดนคนอื่น ๆ เตือนมากเข้าก็เลิกขายหรือหยุดขายไปเลยก็มี

ส่วนท่านที่ไม่ลงราคาก็มีหลายเหตุผลครับ  บางครั้งเป็นกลยุทธ  บางครั้งไม่ทราบราคาว่าจะลงเท่าไหร่  บางครั้งก็จง  หรืออื่น ๆ ฯลฯ  หากท่านอยากได้จริงก็ลองถามดูตีสนิทดูครับ

เมื่อแรก ๆ ที่เข้ามาเป็นสมาชิก  ก่อนซื้อขายโทรเช็คให้วุ่นครับ  รู้จักคนนี้ไหมคนนั้นไหม  เคยโกงไหม  ปัจจุบันโทรเป็นบางครั้งครับ 

ดังนั้น  หากเราปล่อยวางคิดในทางที่ดี  อย่าผลีผลาม  ถามไถ่คนที่รู้จัก  ใช้เส้นสายให้เต็มที่  งัดกลวิธีในการซื้อทุกรูปแบบ  ผมว่ามันก็มันไปอีกแบบนะ 555555

ส่วนตัวแล้วไม่อยากซื้อเท่าไหร่เพราะน้อง ๆ ที่ขายก็จะให้ฟรีหรือลดที่ละมาก ๆ  5555 ยิงฟันยิ้ม  ทำแบบนี้ลูกเมียแกจะกินอะไรวะเนี่ย 5555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

ครับเขียนมากหน่อยนะนาน ๆ จะแสดงความเห็นที  แสดงความคิดเห็นทีไรก็จะแบ่งเป็น 3 ฝ่ายทุกครั้ง
    - ฝ่ายเห็นด้วย  เต็มที่เลยลูกพี่  ถูกต้องเจ๋งหวะ  แต่พอมีเรื่อง  หันหลังมาดูพวกหายหัวไปหมด 555555
    - ฝ่ายไม่เห็นด้วย  ก็ค้านเต็มที่  สุดโต่ง  ด่าลับหลังเอาตาย 5555  ดีไม่ดียื่นให้ ADMIN ตีความเลย 55555
    - ฝ่ายเฉย ๆ ไม่รู้ไม่ชี้  อิ อิ ไม่ใช่เรื่องของข้าโว้ย 555555  ฟัดกันให้เต็มที่ไอ้น้องว่างั้น

ดังนั้น  ซื้อขาย  แลกเปลี่ยน  ใช้วิจารณญาณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เข้าใจละ ดี ไม่ดี อยู่ที่ตัวเรา ใครทำให้เราดีก็ไม่ได้ ต้องทำดีให้มีในตัวเรา
    สติ กลับมาละ ไปทำยากิ ต่อดีกว่า ยิ้มกว้างๆ
ไปเหอะน้ากิม  คนรู้จักน้ากิมทั่วบ้านทั่วเมือง  อิ อิ ขนาดเด็กมันยังรู้จักน้ากิมเลย (เด็กกูภัยแถวบ้าน 5555)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 10:11:44 »

ผมคิดว่า ต้องได้รับการเตือนว่า ให้ลงข้อมูลให้ครบครับ ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #39 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 10:25:42 »

กลับมาจากเมืองเลยแล้วครับ ถ่ายรูปมาอวด เพียบ คุนหมิง เมืองเลย บรรยากาศเมื่อวานนี้เป็นยังไง เดี๋ยวมืดๆ จะขอ
พิคโพส ให้ชม แก้รถติด ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ห่างเวปไป 3 วัน ใครโอนเงินมาให้บ้าง ยังหาไม่ครบ ไม่รู้ค่าอะไร ช่วยถ่ายรูป สลิปการโอนมาก็ เยี่ยมมากครับ  ตกใจ

ผมอ่านยังไม่จบ แต่ไม่รู้ ท่านๆพูดถึงใคร เดี๋ยวผมก็คงอ๋อ ถ้าจะมีท่านใดกรุณาลิงค์มาให้ชมครับ  ยิงฟันยิ้ม

พอดี อ่านของอาจารย์พ่อใหญ่ เฮ่อออออ แล้ว ขำดี เลย มาแจ้งด้วยว่า ผีบ้าหมอ  ออนแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จ้า

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์