HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 06:18:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีครับ เมื่อโดนป่วนกระทู้มากๆ  (อ่าน 52032 ครั้ง)
WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #80 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 12:38:34 »

คนเราลูกผู้ชายกล้าทำต้องกล้ารับ ว่าแต่เขาจะเป็นลูกผู้ชายหรือเปล่า?  ฮืม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #80 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 12:38:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #81 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 12:59:20 »

โดนท่านผู้ดูแลแบนด์แล้วเหรอครับ เห็นเหลือแค่ดาวเดียว

« ตอบ #81 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 12:59:20 »

rygps
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 13:08:45 »

DRAMA แหง๋มๆ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2012, 20:56:14 โดย rygps » บันทึกการเข้า

o ๘ ๑ - ๗ ๘ ๒ - ๙ ๙ ๒ ๒
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #83 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 13:46:32 »

ช่วงนี้ผู้ดูแล งานเยอะเนาะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #84 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 15:06:51 »

หุหุ จริงๆ เรื่องนี้ เขาไม่ได้เพิ่งจะคุยกันน่ะครับ เขาคุยกันมานานแล้วแต่ ไม่ได้มาคุยให้ใครได้รู้เท่านั้นเอง

เรื่องนี้ จริงๆ แล้วมันไม่มีอะไรครับ ประเด็นมันเกิดจาก ท่านHS1GF มาตามหาซื้อเครื่อง27MHz (เครื่องโมบายล์ เครื่องเบส) มือสอง
จำนวนมาก เพื่อไปตั้งศูนย์อะไรบางอย่าง แปลกดีที่ท่านเลือกใช้เครื่องเบส27MHzที่ไม่มีทางได้รับอนุญาติตั้งสถานีเพราะมันผิดกฎหมาย
และสุดท้าย ก็แจ้ง มาว่า ได้รับเครื่องโมบายล์ มาแล้ว หลายสิบเครื่อง  ....จริงๆก็ไม่มีอะไร

สมาชิกหลายท่านรวมทั้งตัวผมเองก็เลยนึกอยากดู ว่าสถานี ของท่านผู้นี้เป็นอย่างไร
แล้วไอ้เจ้าเครื่องที่ว่าได้มาเป็นสิบๆเครื่องนี่ มันเป็นรุ่นใหนอยากเห็นจัง ก็เท่านั้นแหละ
ไม่ได้มีเจตนาอะไรเลย  เพราะว่ากันตามจริงๆ สมาชิกจะรู้ดีว่าเครื่อง โมบายล์เครื่องเบส ย่าน27MHz
มันหายากขนาดใหน ไม่ใช่อยากซื้ออยากหา มาใช้กันได้ง่ายๆ ไม่ว่าจะของใหม่ก็เถอะ นี่ได้มาเป็นสิบๆเครื่อง
สมาชิก ก็อยากชื่นชม อยากเห็นเป็นธรรมดา  

แต่ประเด็นเบี่ยงเบนทันที ที่ถูกถาม ถูกย้ำ ไม่มีรูปสถานีที่ว่า ไม่มีรูปเครื่อง
เรื่องกลายเป็นเรื่องอื่น มีการใช้ คำว่า นักวิทยุขั้นสูงเข้ามาในการสนทนา
ซึ่ง จริงๆแล้ว ถ้าไปอ่านดูดีๆ จะเข้าใจ เรื่องทั้งหมดว่า สาเหตุนั้นมันมาจากประเด็นอะไร

ส่วนเรื่อง HS1GF นั้นเป็นท่านเป็นใคร มีตัวจริงหรือแอบอ้างหรือไม่คงต้องติดตามกันต่อไปครับ
เพราะมันเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่แตกประเด็นมาจาก สาเหตุนี้เท่านั้น

ถูกต้องครับท่าน ผมเห็นในเวปอื่นนานแล้ว แต่พอมาที่เวปนี้ เจ้าตัวมาร้องเรียนและพยายามที่จะใส่ ชื่อ+ยศ+นามสกุล ต่อท้ายในข้อความที่แจ้งผู้ดูแล ซึ่งอันนั้นผมไม่อาจจะเดาได้ว่าเพื่ออะไร (แต่ถ้าให้ผมคิดเองคือต้องการ บีบ ผู้ดูแล อีกทีว่าต้องจัดการนะ) ซึ่งผมมองว่าไม่ถูกต้อง ยิ่งมาแอบอ้างเบื้องสูงด้วยแล้ว ไม่ถูกแน่ ถ้าปล่อยให้ผ่านเลยไป แล้วที่ผมสอบวิทยุสมัครเล่น มาก็ไม่มีประโยชน์อะไรเลย ขนาดที่มีคนมาอ้างว่าเป็นนักวิทยุขั้นสูง ยังไม่รู้ อันนี้ เลยยอมไม่ได้ครับ

จริงๆแล้วที่เขาเอามาแอบอ้างทั้งหมด เขาแอบอ้างตั้งแต่เวปเพื่อนบ้านเราแล้วครับ
ไม่อย่างนั้นผมไม่ตามสืบอยู่แบบนี้หรอก ผมบอกแล้วว่าเขาจะโม้ จะโอ้อวดอะไร
ไม่ใช่เรื่องที่อยู่ในสายตาผมเลยเพราะมันไร้สาระ แต่เรื่องแอบอ้างเบื้องสูงผมยอมไม่ได้ครับ

0814781916 Dtac
9chet
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 15:10:37 »

เมื่อคืนก็ออน เมื่อเช้าก็ออน แต่ไม่เข้ามาชี้แจงอะไรเลย คงไปไหนแล้วมั้งครับ
nest10110
Full Member

E22WJZ Amateur Radio

« ตอบ #86 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 15:15:44 »

เจ้าทุกข์กลับกลายเป็นจำเลย จำเลยกลับกลายเป็นโจทย์ ฮิๆ ยิงฟันยิ้ม

อย่าเห็นสิ่งที่ตนว่าดีจนมองเห็นว่าสิ่งที่แตกต่างคือความชั่วร้าย
nida
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 15:35:02 »

hs1gf
member..
Hero Member

แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: eagle j733 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 18:14:43 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------
  .. สวัสดีครับท่านพี่  ผมไม่ถึงกับเงียบครับ เข้ามาดูทุกวันครับ
 ช่วงนี้ไม่ได้เปิดเครื่องเลยเพราะปลดเสาลงไปก่อน กำลังทำรั้วและประตูบ้านครับ เดี๋ยวค่อยเอาขึ้นใหม่
 เรื่องป่วนกระทู้ของเด็กๆ E27BZJ ..รายนี่ไฮเปอร์เกินไปครับ อวดไปทั่วทั้งร้อยวัตต์ 153rt และแฮมสยาม
 อย่างที่ไปแจ้งเกิดทาง 11meter ได้คุยกับต่างประเทศ สัก 2-3 ครั้งก็คุยโอ่ได้เป็นปี ลิ่วล้อก็ออกมาเสริมกัน
 เป็นขบวน ทีนี้ไปร่อนเวปไหนก็กร่างไปทั่ว มีคนเห็นด้วยและหมั่นไส้พร้อมๆกันไป สังเกตุดู ใน 100watts
 ถ้าแฮมขั้นสอง hf ก็จะยกตัวไปอีกชั้น ส่วนเด็กเหล่านี้จะเข้าไปแจมทางขั้นสองก็ ไม่เอาด้วย ...
 เด็กเหล่านี้ก้ไปขอเบ่งที่ 153rt โน่น ซึ่งเจ้าของเวปก็คุ้นเคยกันจนเห็นไส้พุง จนสมาชิกเก่าๆสมัยเริ่มต้นก็
 หายไปหลายคน เหลือแต่บางคนที่โอ้อวดกัน ผมถือว่าที่ 153rt เป้นที่ระบายอะไรก็ได้ โอ้อวดอะไรก็ได้
 ซึ่งผู้ดูแลไม่เข้มงวด ก็เลยดูเป็นพะโล้มากไป อย่างเช่น NIDA รุ่นน้องชายผมเป็นที่ปรึกษา HS5ACอยู่
 ต้องดูแลอย่างเดียวใน 153 ก็เบื่อเหมือนกันบ่นกันทาง pm บ่อยๆ มันมีหลายคนไม่เฉพาะ E27BZJ
 ... ส่วนเจ้า 2eo กบ เคยคุยกันก่อนหน้านี้เหมือนกัน เคยเล่าเรื่อง 153rt ให้ฟังเรื่องที่เคยเล่าให้พี่ฟังนั่นแหละ 
 ปากก็บอกว่าเพื่อนพี่ไม่น่าทำกันขนาดนี้เลย แต่วันหนึ่งก็ไม่วายที่ มีอีโก้ขนาดนี้
     ผมมีความเห็นว่า เรื่องเหล่านี้มันคิดต่างเหมือนที่พี่ทำอยู่ มันคิดได้ แต่ต่างกันที่ประสบการของคน ผ่านชิวิต
 และสภาพแวดล้อม ก็ อายุนั่นแหละพี่ ดูคนที่เห็นๆ มันเด็กๆทั้งนั้น อย่างไรก็ตาม เก่งกาจอย่างไร เครื่องมือมี
 มากเท่าไหร่ ที่ต่างกันคือผ่านชีวิตต่างกัน เห็นๆคือเพิ่งเข้ามาเล่นเป็นหน่อยก็โอ่ มีใครขวางหน่อยก็ไม่พอใจ
 ไม่มีใครขวางเพราะผู้ใหญ่ไม่อยากจะยุ่ง เดี๋ยวเสียคน หาว่ารังแกเด็กอีก ..
     ปัจจุบันก็เหลือไม่กี่คนที่ ทำตัวกร่างตามประสาอยู่ ยิ่งกำลังสอบผ่านขั้นสองเล่น hf ได้ กร่างกล้ามกันใหญ๋
 โต เดี๋ยวอีกไม่นานก็หงอยอีก ที่ผ่านมาเห็นลายคนที่เข้ามาแล้ว (153rt) ขายสถานียังมีเลย ผมก็เคยเข้าไป
 ถามทาง pm ..ก็บอกว่าเบื่อวงการ โอ้อวด ต่างก็บอกว่าตัวเองเจ๋งๆๆ ผมเบื่อละพี่ QRT มันซะเลย สิ้นเรื่อง
 E27BZJ กับ 2eo นี่เป็นเพียง after shock รุ่่นใหม่เท่านั้น ... เดี๋ยวถ้าไม่มีคนเชียร์แขก ก็เงียบไปเองแหละ
 คนเจ๋งจริงมีอยู่เต็มเว็บ แต่เขาไม่อยากยุ่งเองเท่านั้น ..
     ลองเข้าไปใน 153rt อีกหน่อย ดูข้อความเก่าๆตอนเริ่มต้น มือดีๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อย ก็ไม่ค่อยโพสเข้ามาแล้ว
 คนเก่าหลายคนก็แยกไปเปิดเวปลักษณะนี้ให้ว่อนในเน็ท เยอะแยะ ประเภท 153 xxxx ลองเสริจใน googleดู
 เห็นแต่เด็กใหม่ คุยเล่นกันไป 153rt อยู่ได้เพราะมันเป็น 27mhz ที่เล่น ssb ข้ามประเทศได้ ก็แค่นั้นเองครับ
 ..ปล่อยๆมันไปเถอะพี่ เด็กๆกำลังโต .... เพิ่งสอบอบรมได้ พวกเรามันโต ซะจนจะเกษียณอายุกันแล้ว..
  อันนี้คือข้อความที่ส่งหาผมเมื่อวานนี้ แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นการส่งผิดคน เพราะไม่เคยคุยกับผมมาก่อน แต่ดูจากข้อความเหมือนว่าเป็นคนรู้จักและสนิทสนมกันและเคบคุยกันมาก่อน แต่ที่ประหลาดสุด กลับกลายเป็นว่า มีเพื่อนสมาชิกในเวปเราได้รับข้อความเดียวกันนี้ อีกหลายๆท่าน เลยยิ่งงไปกันใหญ่เลย  ยิ้ม

ขออภัยที่ต้องแจมกระทู้เนื่องจากขอใช้สิทธิกรณีถูกพาดพิงครับ

กรณีนี้ ผมนึกไม่ออกว่าเคยรู้จักหรือคุ้นเคยกับผู้ที่ใช้ login ว่า hs1gf เลยครับ และผมก็ไม่ทราบด้วยว่าจริงๆแล้วท่านเป็นใครกันแน่

หรือจะในเว็บอื่นๆโดยใช้ login อื่นๆผมก็ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวโยงกับผู้ที่ใช้ login ว่า hs1gf หรือไม่อย่างไร

สำหรับเว็บ 153 นั้น ผมเป็นผู้ดูแลในส่วนของ cw/qrp (ประมาณนั้น) พักหลังที่ไม่ได้เข้าไปโพสก็เพราะไม่ว่าง และก็มีท่านที่มีความรู้ ความสามารถ หลายๆท่านได้เข้ามาโพสแสดงความเห็นและแนะนำความรู้ต่างๆกันเยอะแล้ว ก็เลยถอยมาเป็นผู้ชมและผู้สนับสนุน แต่ก็เข้าชมเว็บ 153 เป็นประจำ ไม่เคยดูถูกเหยียดหยามชาว 153 หรือชาว CB หรือเครือข่ายอื่นๆแต่อย่างใด ทุกท่านเป็นอัศวินขี่คลื่นเหมือนกันทุกคนครับ จะชั้นไหนๆหรือขั้นไหนๆ ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น ทุกวันนี้ผมก็เล่นมันทุกชั้น ทุกช่องที่มีให้เล่นละครับ

ใครจะเก่ง ใครจะไม่เก่ง มันไม่ใช่สิ่งยั่งยืนครับ เมื่อก่อนเราเก่ง วันนี้น้องๆเก่งกว่าเยอะแยะ ความรู้มันเรียนกันได้ ทันกันได้ครับ อวดเก่งนั่นดีครับ แต่ไม่เก่งแต่อวดนี่ใช้ไม่ได้

รู้ ไม่ชี้ = ไม่ดี (หวงวิชา)
ชี้ ไม่รู้ = ไม่ดี (มั่วนิ่ม)
ไม่รู้ ไม่ชี้ = ไม่ดี (ไม่ศึกษาพัฒนา)
รู้แล้วชี้ = ดี (ศึกษาพัฒนาตนเองและแบ่งปันความรู้ให้ผู้อื่น)

Life's too short to CW.
meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #88 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 15:43:03 »

ผมว่าสงสัยคนตั้งกระทู้ หงายเงิบหายเข้ากลีบเมฆ ไม่มาชี้แจงแล้วมั้งเนี่ย โกรธ โกรธ

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 16:49:25 »

hs1gf
member..
Hero Member

แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: eagle j733 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 18:14:43 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------
  .. สวัสดีครับท่านพี่  ผมไม่ถึงกับเงียบครับ เข้ามาดูทุกวันครับ
 ช่วงนี้ไม่ได้เปิดเครื่องเลยเพราะปลดเสาลงไปก่อน กำลังทำรั้วและประตูบ้านครับ เดี๋ยวค่อยเอาขึ้นใหม่
 เรื่องป่วนกระทู้ของเด็กๆ E27BZJ ..รายนี่ไฮเปอร์เกินไปครับ อวดไปทั่วทั้งร้อยวัตต์ 153rt และแฮมสยาม
 อย่างที่ไปแจ้งเกิดทาง 11meter ได้คุยกับต่างประเทศ สัก 2-3 ครั้งก็คุยโอ่ได้เป็นปี ลิ่วล้อก็ออกมาเสริมกัน
 เป็นขบวน ทีนี้ไปร่อนเวปไหนก็กร่างไปทั่ว มีคนเห็นด้วยและหมั่นไส้พร้อมๆกันไป สังเกตุดู ใน 100watts
 ถ้าแฮมขั้นสอง hf ก็จะยกตัวไปอีกชั้น ส่วนเด็กเหล่านี้จะเข้าไปแจมทางขั้นสองก็ ไม่เอาด้วย ...
 เด็กเหล่านี้ก้ไปขอเบ่งที่ 153rt โน่น ซึ่งเจ้าของเวปก็คุ้นเคยกันจนเห็นไส้พุง จนสมาชิกเก่าๆสมัยเริ่มต้นก็
 หายไปหลายคน เหลือแต่บางคนที่โอ้อวดกัน ผมถือว่าที่ 153rt เป้นที่ระบายอะไรก็ได้ โอ้อวดอะไรก็ได้
 ซึ่งผู้ดูแลไม่เข้มงวด ก็เลยดูเป็นพะโล้มากไป อย่างเช่น NIDA รุ่นน้องชายผมเป็นที่ปรึกษา HS5ACอยู่
 ต้องดูแลอย่างเดียวใน 153 ก็เบื่อเหมือนกันบ่นกันทาง pm บ่อยๆ มันมีหลายคนไม่เฉพาะ E27BZJ
 ... ส่วนเจ้า 2eo กบ เคยคุยกันก่อนหน้านี้เหมือนกัน เคยเล่าเรื่อง 153rt ให้ฟังเรื่องที่เคยเล่าให้พี่ฟังนั่นแหละ 
 ปากก็บอกว่าเพื่อนพี่ไม่น่าทำกันขนาดนี้เลย แต่วันหนึ่งก็ไม่วายที่ มีอีโก้ขนาดนี้
     ผมมีความเห็นว่า เรื่องเหล่านี้มันคิดต่างเหมือนที่พี่ทำอยู่ มันคิดได้ แต่ต่างกันที่ประสบการของคน ผ่านชิวิต
 และสภาพแวดล้อม ก็ อายุนั่นแหละพี่ ดูคนที่เห็นๆ มันเด็กๆทั้งนั้น อย่างไรก็ตาม เก่งกาจอย่างไร เครื่องมือมี
 มากเท่าไหร่ ที่ต่างกันคือผ่านชีวิตต่างกัน เห็นๆคือเพิ่งเข้ามาเล่นเป็นหน่อยก็โอ่ มีใครขวางหน่อยก็ไม่พอใจ
 ไม่มีใครขวางเพราะผู้ใหญ่ไม่อยากจะยุ่ง เดี๋ยวเสียคน หาว่ารังแกเด็กอีก ..
     ปัจจุบันก็เหลือไม่กี่คนที่ ทำตัวกร่างตามประสาอยู่ ยิ่งกำลังสอบผ่านขั้นสองเล่น hf ได้ กร่างกล้ามกันใหญ๋
 โต เดี๋ยวอีกไม่นานก็หงอยอีก ที่ผ่านมาเห็นลายคนที่เข้ามาแล้ว (153rt) ขายสถานียังมีเลย ผมก็เคยเข้าไป
 ถามทาง pm ..ก็บอกว่าเบื่อวงการ โอ้อวด ต่างก็บอกว่าตัวเองเจ๋งๆๆ ผมเบื่อละพี่ QRT มันซะเลย สิ้นเรื่อง
 E27BZJ กับ 2eo นี่เป็นเพียง after shock รุ่่นใหม่เท่านั้น ... เดี๋ยวถ้าไม่มีคนเชียร์แขก ก็เงียบไปเองแหละ
 คนเจ๋งจริงมีอยู่เต็มเว็บ แต่เขาไม่อยากยุ่งเองเท่านั้น ..
     ลองเข้าไปใน 153rt อีกหน่อย ดูข้อความเก่าๆตอนเริ่มต้น มือดีๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อย ก็ไม่ค่อยโพสเข้ามาแล้ว
 คนเก่าหลายคนก็แยกไปเปิดเวปลักษณะนี้ให้ว่อนในเน็ท เยอะแยะ ประเภท 153 xxxx ลองเสริจใน googleดู
 เห็นแต่เด็กใหม่ คุยเล่นกันไป 153rt อยู่ได้เพราะมันเป็น 27mhz ที่เล่น ssb ข้ามประเทศได้ ก็แค่นั้นเองครับ
 ..ปล่อยๆมันไปเถอะพี่ เด็กๆกำลังโต .... เพิ่งสอบอบรมได้ พวกเรามันโต ซะจนจะเกษียณอายุกันแล้ว..
  อันนี้คือข้อความที่ส่งหาผมเมื่อวานนี้ แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นการส่งผิดคน เพราะไม่เคยคุยกับผมมาก่อน แต่ดูจากข้อความเหมือนว่าเป็นคนรู้จักและสนิทสนมกันและเคบคุยกันมาก่อน แต่ที่ประหลาดสุด กลับกลายเป็นว่า มีเพื่อนสมาชิกในเวปเราได้รับข้อความเดียวกันนี้ อีกหลายๆท่าน เลยยิ่งงไปกันใหญ่เลย  ยิ้ม

ขออภัยที่ต้องแจมกระทู้เนื่องจากขอใช้สิทธิกรณีถูกพาดพิงครับ

กรณีนี้ ผมนึกไม่ออกว่าเคยรู้จักหรือคุ้นเคยกับผู้ที่ใช้ login ว่า hs1gf เลยครับ และผมก็ไม่ทราบด้วยว่าจริงๆแล้วท่านเป็นใครกันแน่

หรือจะในเว็บอื่นๆโดยใช้ login อื่นๆผมก็ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวโยงกับผู้ที่ใช้ login ว่า hs1gf หรือไม่อย่างไร

สำหรับเว็บ 153 นั้น ผมเป็นผู้ดูแลในส่วนของ cw/qrp (ประมาณนั้น) พักหลังที่ไม่ได้เข้าไปโพสก็เพราะไม่ว่าง และก็มีท่านที่มีความรู้ ความสามารถ หลายๆท่านได้เข้ามาโพสแสดงความเห็นและแนะนำความรู้ต่างๆกันเยอะแล้ว ก็เลยถอยมาเป็นผู้ชมและผู้สนับสนุน แต่ก็เข้าชมเว็บ 153 เป็นประจำ ไม่เคยดูถูกเหยียดหยามชาว 153 หรือชาว CB หรือเครือข่ายอื่นๆแต่อย่างใด ทุกท่านเป็นอัศวินขี่คลื่นเหมือนกันทุกคนครับ จะชั้นไหนๆหรือขั้นไหนๆ ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น ทุกวันนี้ผมก็เล่นมันทุกชั้น ทุกช่องที่มีให้เล่นละครับ

ใครจะเก่ง ใครจะไม่เก่ง มันไม่ใช่สิ่งยั่งยืนครับ เมื่อก่อนเราเก่ง วันนี้น้องๆเก่งกว่าเยอะแยะ ความรู้มันเรียนกันได้ ทันกันได้ครับ อวดเก่งนั่นดีครับ แต่ไม่เก่งแต่อวดนี่ใช้ไม่ได้

รู้ ไม่ชี้ = ไม่ดี (หวงวิชา)
ชี้ ไม่รู้ = ไม่ดี (มั่วนิ่ม)
ไม่รู้ ไม่ชี้ = ไม่ดี (ไม่ศึกษาพัฒนา)
รู้แล้วชี้ = ดี (ศึกษาพัฒนาตนเองและแบ่งปันความรู้ให้ผู้อื่น)

ท่าน nida ก็เข้ามาตอบแล้ว(กราบขอบพระคุณท่าน nida ด้วยครับที่เข้ามาช่วยตอบให้หายสงสัย ขอบพระคุณมากครับ) ว่าแต่ท่าน สุวิทย์ จะไม่มาชี้แจงอะไรหน่อยเลยเหรอครับ ยิ้ม

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 27
  พิมพ์