HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 06:29:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีครับ เมื่อโดนป่วนกระทู้มากๆ  (อ่าน 52057 ครั้ง)
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #60 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:30:39 »

ดีใจจัง  มีผมในนั้นด้วย

แต่ผมขอบอกตรงนี้เลยและผมขอใช้สถานะ  น้อง  ในที่นี้

การพูดคุยเเลกประสบการณ์ นั้นมันเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น  ความรู้  มิตรภาพ  

การลงรูปสถานี ก้อแค่แลกเปลี่ยนกันดู เพื่อเป็นแนวทาง สำหรับผู้สนใจที่จะค่อยๆหาความรู้เพิ่ม

ในความถี่ทุกท่านเราเป็นเพื่อนกัน ไม่ใช่หรือ  แต่ที่เรียกพี่เรียกน้องนั้นหมายถึงให้เกียริตกัน

การ อวด  โอ้   ดูเหมือน ต้องอ่านข้อความข้างบนของผมให้เข้าใจก่อนนะครับ

***ประเด็นมันไม่ใช่เรื่องนี้  ประเด็นมันเรื่อง นักวิทยุขั้นสูง ซึ่งพวกเราทุกคนรามทั้งผมทูนไว้เหนือหัว คือ พระองค์ HS1A ที่ผมได้ทราบมาตั้งแต่เป็นคนเล่นวิทยุว่าประเทศเรามี พระองค์ท่านเพียง 1 เดียว

***ประเด็นต่อมา คือชื่อและนามเรียกขานที่พี่ เอารายละเอียดมาลง  มันไม่ตรงกัน

เท่านี้ที่เราๆ ทั้งการคำชี้แจงครับ อย่าได้เลยไปเรื่องอื่นเอาแค่ 2 ประเด็นนี้พอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม 2012, 09:32:21 โดย 2eo » บันทึกการเข้า

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:30:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
waswas67
Sr. Member

ไลน์ : e22mhs , เฟสบุ๊ค Watchara Amasiri

« ตอบ #61 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:36:09 »

เริ่มแหม่งๆ ....
« ตอบ #61 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:36:09 »

E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #62 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:58:56 »

โบราณพูดไว้ว่า หัวตัวเองแตกมักมองไม่เห็น

ผมว่าคนที่โม้โอ้อวดไปทั่วไม่ใช่ผมหรอกครับ น่าจะเป็นตัวท่านเองมากกว่า ลองกลับไปอ่าน
ข้อความเก่าๆของท่านดูนะครับ ท่านพูดอะไรไว้บ้าง ผมว่าหลายๆคนอ่านแล้วก็คงคิดเหมือนผม
แต่พอเพื่อนขอดูผลงานที่ท่านเอามาโม้ไว้ ท่านก็บ่ายเบี่ยง (แถ) ไปเรื่อยเปื่อย เอารูปของฝรั่งมาลง
เอาคอลซายตัวเองแปะลงไป พอมีเพื่อนๆจับได้ก็แถว่าทดลองลงรูป เป็นคำอ้างที่สุดยอดมากครับ
ลงรูปในห้อง Picpost ได้ทุกวัน แต่บอกว่าลงรูปไม่เป็น โกหกหน้าด้านๆ เด็กอนุบาลยังอ่านเกมส์ท่านออก
ในเวปเพื่อนบ้านก็เหมือนกัน ท่านประกาศรับบริจากเครื่องจากเพื่อนๆ พอเพื่อนๆขอดูเครื่องที่ท่านรับบริจาค
ท่านก็เงียบ พอเพื่อนๆสอบถามเรื่องนักวิทยุขั้นสูงท่านก็เงียบ แล้วมาอ้างว่าเวปนั้นไม่ใช่แนวทางของท่าน
ผมว่าอันนี้ก็อ้างได้หน้าด้านมากๆครับ ท่านกล่าวอ้างถึงใครหลายๆคนในเวปเพื่อนบ้าน ท่านก็บอกให้เขา
มาช่วยยืนยันซิว่าท่าน มีชั้นยศ ราชสกุล และเป็นขั้นสูงจริงๆ เอาพีNIDA มายืนยันเลยครับ ถ้าท่านกล้านะ
แต่ถ้าท่านไม่กล้าเดี๋ยวผมPMไปหาพี่NIDAเอง ให้พี่แกมายืนยันให้ เอาไหมครับ

0814781916 Dtac
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #63 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:07:24 »

นั่งปูเสื่อรอดูความจริงคับ...  ตกใจ

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #64 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:49:15 »

ทดลองใส่รูปครับ ได้ป่ะเนี่ย  สถานีเล็กๆ ที่เมียไม่ปลื้ม

อันนี้ก็น่่าจะเป็นรูปสถานีของคนอื่นนะที่เอามาแอบอ้าง

จะแอบอ้างอะไรก็แอบอ้างไปครับ แต่แอบอ้างว่าเป็นขั้นสูงเสมอพระองค์ท่าน นี่ผมรับไม่ได้จริงๆครับ โกรธ

Th28e
Hero Member

Amature Radio Station :

« ตอบ #65 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:53:36 »

ตั้งกระทู้มาเชือดตัวเองแท้ ๆ

Tel. 081-784-2345
สมัครใจอาสา มีเวลาให้มาร่วม เรื่องส่วนรวมเป็นหลัก รักภักดิ์ดีวงการ  อาจหาญเสียสละ ลดละการเมือง ปล่อยเรื่องธุรกิจ  ผูกมิตรกับทุกฝ่าย เลิกมุ่งหมายในทิฐิ มุ่งดำหริแนวสร้างสรรค์
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:56:15 »

ผมผ่านมาเห็น ท่าน hs1gf มาร้องเรียนในห้องนี้ และผู้ดูแลก็รับเรื่องไว้แล้ว ผมคิดว่าเรื่องบางเรื่องมันยากที่ผู้ดูแลจะตัดสินให้ได้ในทันทีทันใด จะฟังความข้างเดียวก็ไม่ได้ ต้องอาศัยข้อมูลต่างๆ ผมคิดว่ามีความจำเป็นต้องอาศัยข้อมูลหลายๆส่วน หรือ จากสมาชิกหลายๆท่านช่วยกันดูช่วยกันตรวจสอบเพราะว่าเราอยู่ในที่แห่งนี้เหมือนกันครับ จากที่ผมเข้าไปอ่านดูกระทู้ที่ผมยกมาพอตีความได้ว่า

เรื่องเกิดจากการคุยทับกันไปมา ก็ เลยอาจจะ ผมขอใช้คำว่าอาจจะนะครับ อาจจะแต่งเรื่องเพื่อคุยโต้ตอบคารมณ์กันเลยอ้างนั่นอ้างนี่จริงเท็จไม่สนใจอะไรเพียงเพื่อมาลบล้างกันอะไรประมาณนี้ครับ น่าจะกลับมาปรับความเข้าใจขอโทษให้อภัยกันกันได้ เพราะไม่ใช่เรื่องผิดนัดฉ้อโกงอะไรกันที่เป็นเงินๆทอง แค่เรื่องขัดคอกันเฉยๆในที่ไหนๆก็เกิดขึ้นได้ทุกที่ครับ พูดคุยปรับความเข้าใจกัน แล้วหันมาทำกิจกรรมร่วมกันต่อได้ครับ ไม่ใช่เรื่องเสียหายมากมายครับผม หรือ ท่านอื่นๆเห็นว่าอย่างไรก็เรียนเชิญครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 11:00:48 »

ทดลองใส่รูปครับ ได้ป่ะเนี่ย  สถานีเล็กๆ ที่เมียไม่ปลื้ม

อันนี้ก็น่่าจะเป็นรูปสถานีของคนอื่นนะที่เอามาแอบอ้าง

จะแอบอ้างอะไรก็แอบอ้างไปครับ แต่แอบอ้างว่าเป็นขั้นสูงเสมอพระองค์ท่าน นี่ผมรับไม่ได้จริงๆครับ โกรธ
ถูกต้องครับ กระทู้นี้จะไม่ยาวและไม่ยืดเยื้อ ถ้าไม่ไปแอบอ้างเช่นนั้น ท่านจะเป็นใครก็ได้ ในเวปนี้ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ไม่มีใครรังเกียจ ท่านจะเป็นแค่ อปพร.เป็นแค่คนขับรถสิบล้อ อ่านและจำเรื่องจากหนังสือ มาเล่า ก็ไม่มีใครว่า แต่ไม่ควรไปแอบอ้างเบื้องสูงเช่นนั้น ที่นี่อยู่กันแบบพี่แบบน้องถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน และในนี้ บางท่าน เป็นนักวิทยุสมัครเล่น แต่ไม่แจ้ง คอลซายน์ เป็นตำรวจ เป็นทหาร และอีกหลายๆอาชีพ ก็มีเพียงแต่ท่านๆเหล่านั้นไม่แสดงตัว อันตัวกระผมก็เป็น นักวิทยุสมัครเล่น เมื่ออ่านดูแล้วจึงรู้สึกไม่สบายใจ ของจริงของปลอมที่นี่มีนักวิเคราะห์เยอะครับ เข้ามาชี้แจงเถอะ
birdte
Hero Member

HS3WZY

« ตอบ #68 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 11:04:43 »

ผมผ่านมาเห็น ท่าน hs1gf มาร้องเรียนในห้องนี้ และผู้ดูแลก็รับเรื่องไว้แล้ว ผมคิดว่าเรื่องบางเรื่องมันยากที่ผู้ดูแลจะตัดสินให้ได้ในทันทีทันใด จะฟังความข้างเดียวก็ไม่ได้ ต้องอาศัยข้อมูลต่างๆ ผมคิดว่ามีความจำเป็นต้องอาศัยข้อมูลหลายๆส่วน หรือ จากสมาชิกหลายๆท่านช่วยกันดูช่วยกันตรวจสอบเพราะว่าเราอยู่ในที่แห่งนี้เหมือนกันครับ จากที่ผมเข้าไปอ่านดูกระทู้ที่ผมยกมาพอตีความได้ว่า

เรื่องเกิดจากการคุยทับกันไปมา ก็ เลยอาจจะ ผมขอใช้คำว่าอาจจะนะครับ อาจจะแต่งเรื่องเพื่อคุยโต้ตอบคารมณ์กันเลยอ้างนั่นอ้างนี่จริงเท็จไม่สนใจอะไรเพียงเพื่อมาลบล้างกันอะไรประมาณนี้ครับ น่าจะกลับมาปรับความเข้าใจขอโทษให้อภัยกันกันได้ เพราะไม่ใช่เรื่องผิดนัดฉ้อโกงอะไรกันที่เป็นเงินๆทอง แค่เรื่องขัดคอกันเฉยๆในที่ไหนๆก็เกิดขึ้นได้ทุกที่ครับ พูดคุยปรับความเข้าใจกัน แล้วหันมาทำกิจกรรมร่วมกันต่อได้ครับ ไม่ใช่เรื่องเสียหายมากมายครับผม หรือ ท่านอื่นๆเห็นว่าอย่างไรก็เรียนเชิญครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
[/quote
เรื่องนี้ทุกคนตงเข้าใจกันดี แต่
ตอนนี้เรื่องมันเริ่มออกนอกประเด็นนี้ไปแล้วครับ ทุกคนกำลังรอฟังความจริงจากท่าน user : hs1gf ซึ่งออนไลน์และโพสกระทู้อื่นอยู่ในขณะพี่เพื่อนๆเค้าสงสัยสอบถามและสอบสวนกันในกระทู้นี้ที่ท่านได้ตั้งไว้เอง เข้ามาอ่านแต่ไม่ตอบมันหมายความว่าอย่างไร ใคร่อยากรู้แท้เหลา

(เบิร์ด) Tel.0827508146
meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #69 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 11:11:13 »

สงสัยท่านรองจะถูกยิง!!! (ยิงคำถามเด็ด) เงียบไม่เข้ามาตอบให้หายข้องใจเลยครับ

รอฟังอยู่ครับ

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 27
  พิมพ์