HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 06:33:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีครับ เมื่อโดนป่วนกระทู้มากๆ  (อ่าน 52064 ครั้ง)
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 02:02:35 »

ขอบคุณ น้องๆพี่ๆเพื่อนๆที่โทรมาครับ เดี๋ยวขอตัวไปเก็บของก่อนครับ จะย้ายบ้านหนีครับ ใจไม่ค่อยดีครับ ลูกยังไม่โต ยิงฟันยิ้ม

มันต้องคำนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณ น้องๆพี่ๆเพื่อนๆที่โทรมาครับ เดี๋ยวขอตัวไปเก็บข้าวเก็บของก่อนครับ จะย้ายบ้านหนีแล้วครับ ใจคอไม่ค่อยจะอยู่กับเนื้อกับตัวครับ ลูกยังเล็ก เมีย...คน ไปก่อนครับ โชคดี อิอิอิ
เบื่อคนรู้ทันจริงๆ ไม่เอาล่ะ ผมยิ่งเป็นคนไม่สู้คนซะด้วย ยังมีอะไรที่อยากทำบนโลกนี้อีกเยอะ ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #50 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 02:02:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 02:06:45 »

inbox, razor, radiomania, MFJ, HS1AWT, krulam, ton_999, Th28e, name_ener, Mahartep171-HS3TJB, HS3JBX, hs9dsj, hs8cls, WCS-2008, moonoom (+ 3 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไทยมุง  ยิงฟันยิ้ม
ถ้าเราเป็นคนไทยที่มีหัวใจเป้นHAMต้องมุงครับท่าน เพราะท่านจะอ้างอะไรก็อ้างไปเถอะ แต่อย่ายกเอาตัวท่านไปเสมอกับ นักวิทยุขั้นสูง ซึ่งมีอยู่พระองค์เดียว ส่วนนี่เป็นชื่อ ที่อยู่ ของนามเรียกขาน HS1GF ครับ คุณอุดมศักดิ์ ตั้งศรีวงษ์   
352 อาคารตั้งศรีวงษ์ ถนนศรีวรา ซอยลาดพร้าว 94   แขวง/เขต วังทองหลาง   
กรุงเทพฯ   10310
[/color]
จบเตรียมอุดม เป็นวิศวะ แล้วทำไมต้องไปออกรบ งง

คุณอุดมศักดิ์คงจะไม่ทราบเรื่องครับ คำนวณจากรุ่นใน ตอ. ของท่านแล้ว พบว่าปัจจุบันท่าน HS1GF ตัวจริงอายุประมาณ 66 ปีแล้วครับ
ขอบคุณมากเลยครับ อุตส่าห์โทรมาจากแดนไกลจากคนละมุมโลกเลย ผมก็ชวนคุยซะนาน เกรงใจจริงๆครับ มีอะไรให้รับใช้เรียกใช้ได้ครับไม่ต้องเกรงใจครับ
« ตอบ #51 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 02:06:45 »

radiomania
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 02:13:10 »

ขอบคุณมากเลยครับ อุตส่าห์โทรมาจากแดนไกลจากคนละมุมโลกเลย ผมก็ชวนคุยซะนาน เกรงใจจริงๆครับ มีอะไรให้รับใช้เรียกใช้ได้ครับไม่ต้องเกรงใจครับ

ยินดีที่ได้สนทนากันครับพี่  ยิ้ม
E22xcg
Hero Member

153HS284-153TH126

« ตอบ #53 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 06:44:54 »

ถ้ายังไม่มีการชี้แจง ผมว่าเรื่องน่าจะยาว ตกใจ
lastname
Hero Member

มือเก่าแต่ไม่เก๋าซักที

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 07:16:20 »

คดีพลิก...ชัวร์

ถึงผมไม่รวยเงินทอง แต่...
ผมมีปัจจัยสี่ ผมมีเวลาให้ครอบครัว
ผมมีเวลาให้มิตร ผมมีเวลาหาความสุข
ผมพอใจครับ
วุฒิ (นนทบุรี)
081-3732512

แนะนำการลงรูป http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:27:13 »

พี่ๆครับ   ผมพลาดอะไรไปเปล่า   เมื่อคืน คอมตอนยึด   ตกข่าวเลย ขยิบตา

เอ้า..แต่คืบหน้าไปไกลมากแล้ว ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน  ที่มีใจรักวงการวิทยุ

แล้วเรื่องป่วนกระทู้  ผมจะโดอนแบนกี่ขวดครับ ยิ้ม

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
fino281
Sr. Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:43:12 »

สงสัยจัง...มามุงด้วยคนครับ ไม่ได้ป่วนนะๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่อยู่ปัจจุบัน....อยู่ที่บ้าน..ไม่มีที่ไปครับ   
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:47:47 »

พี่ๆครับ   ผมพลาดอะไรไปเปล่า   เมื่อคืน คอมตอนยึด   ตกข่าวเลย ขยิบตา

เอ้า..แต่คืบหน้าไปไกลมากแล้ว ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน  ที่มีใจรักวงการวิทยุ

แล้วเรื่องป่วนกระทู้  ผมจะโดอนแบนกี่ขวดครับ ยิ้ม
ตรงนั้นค่อยว่ากันอีกทีครับ แต่ตรงนี้อยากให้เจ้าตัวเข้ามาชี้แจงก่อนครับ (ตรงนั้นคือหน้าที่ แต่ตรงนี้ คือหัวใจ 555) ไม่ควรและไม่บังควรเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะถ้าท่านเป็น HAM  ท่านก็จะรู้ทันทีว่าไม่เป็นความจริง เพราะนักวิทยุขั้นสูง มีเพียง พ่อหลวง เพียงพระองค์เดียว หรือถ้าท่านใดมีข้อมูลหรือข้อมูลของผมผิดพลาด ช่วยกรุณาอนุเคราะห์ ข้อมูลด้วยครับ แล้วอีกอย่าง สรุปท่านเป็น ตำรวจ หรือ ทหาร กันแน่เพราะข้อมูลมันขัดแย้งในตัวมันเองครับ เรื่องนี้จะไม่บานปลายถ้าไม่มีการแอบอ้างเบื้องสูง  ซึ่งเจ้าตัวเองก็พยายามจะบอกว่าตนเองเป็นลูกหลานของบิดาแห่งกองทัพเรือ ซึ่งผมมองว่าไม่ควรเป็นอย่างยิ่งครับ
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:12:05 »

hs1gf
member..
Hero Member

แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: eagle j733 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 18:14:43 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------
  .. สวัสดีครับท่านพี่  ผมไม่ถึงกับเงียบครับ เข้ามาดูทุกวันครับ
 ช่วงนี้ไม่ได้เปิดเครื่องเลยเพราะปลดเสาลงไปก่อน กำลังทำรั้วและประตูบ้านครับ เดี๋ยวค่อยเอาขึ้นใหม่
 เรื่องป่วนกระทู้ของเด็กๆ E27BZJ ..รายนี่ไฮเปอร์เกินไปครับ อวดไปทั่วทั้งร้อยวัตต์ 153rt และแฮมสยาม
 อย่างที่ไปแจ้งเกิดทาง 11meter ได้คุยกับต่างประเทศ สัก 2-3 ครั้งก็คุยโอ่ได้เป็นปี ลิ่วล้อก็ออกมาเสริมกัน
 เป็นขบวน ทีนี้ไปร่อนเวปไหนก็กร่างไปทั่ว มีคนเห็นด้วยและหมั่นไส้พร้อมๆกันไป สังเกตุดู ใน 100watts
 ถ้าแฮมขั้นสอง hf ก็จะยกตัวไปอีกชั้น ส่วนเด็กเหล่านี้จะเข้าไปแจมทางขั้นสองก็ ไม่เอาด้วย ...
 เด็กเหล่านี้ก้ไปขอเบ่งที่ 153rt โน่น ซึ่งเจ้าของเวปก็คุ้นเคยกันจนเห็นไส้พุง จนสมาชิกเก่าๆสมัยเริ่มต้นก็
 หายไปหลายคน เหลือแต่บางคนที่โอ้อวดกัน ผมถือว่าที่ 153rt เป้นที่ระบายอะไรก็ได้ โอ้อวดอะไรก็ได้
 ซึ่งผู้ดูแลไม่เข้มงวด ก็เลยดูเป็นพะโล้มากไป อย่างเช่น NIDA รุ่นน้องชายผมเป็นที่ปรึกษา HS5ACอยู่
 ต้องดูแลอย่างเดียวใน 153 ก็เบื่อเหมือนกันบ่นกันทาง pm บ่อยๆ มันมีหลายคนไม่เฉพาะ E27BZJ
 ... ส่วนเจ้า 2eo กบ เคยคุยกันก่อนหน้านี้เหมือนกัน เคยเล่าเรื่อง 153rt ให้ฟังเรื่องที่เคยเล่าให้พี่ฟังนั่นแหละ 
 ปากก็บอกว่าเพื่อนพี่ไม่น่าทำกันขนาดนี้เลย แต่วันหนึ่งก็ไม่วายที่ มีอีโก้ขนาดนี้
     ผมมีความเห็นว่า เรื่องเหล่านี้มันคิดต่างเหมือนที่พี่ทำอยู่ มันคิดได้ แต่ต่างกันที่ประสบการของคน ผ่านชิวิต
 และสภาพแวดล้อม ก็ อายุนั่นแหละพี่ ดูคนที่เห็นๆ มันเด็กๆทั้งนั้น อย่างไรก็ตาม เก่งกาจอย่างไร เครื่องมือมี
 มากเท่าไหร่ ที่ต่างกันคือผ่านชีวิตต่างกัน เห็นๆคือเพิ่งเข้ามาเล่นเป็นหน่อยก็โอ่ มีใครขวางหน่อยก็ไม่พอใจ
 ไม่มีใครขวางเพราะผู้ใหญ่ไม่อยากจะยุ่ง เดี๋ยวเสียคน หาว่ารังแกเด็กอีก ..
     ปัจจุบันก็เหลือไม่กี่คนที่ ทำตัวกร่างตามประสาอยู่ ยิ่งกำลังสอบผ่านขั้นสองเล่น hf ได้ กร่างกล้ามกันใหญ๋
 โต เดี๋ยวอีกไม่นานก็หงอยอีก ที่ผ่านมาเห็นลายคนที่เข้ามาแล้ว (153rt) ขายสถานียังมีเลย ผมก็เคยเข้าไป
 ถามทาง pm ..ก็บอกว่าเบื่อวงการ โอ้อวด ต่างก็บอกว่าตัวเองเจ๋งๆๆ ผมเบื่อละพี่ QRT มันซะเลย สิ้นเรื่อง
 E27BZJ กับ 2eo นี่เป็นเพียง after shock รุ่่นใหม่เท่านั้น ... เดี๋ยวถ้าไม่มีคนเชียร์แขก ก็เงียบไปเองแหละ
 คนเจ๋งจริงมีอยู่เต็มเว็บ แต่เขาไม่อยากยุ่งเองเท่านั้น ..
     ลองเข้าไปใน 153rt อีกหน่อย ดูข้อความเก่าๆตอนเริ่มต้น มือดีๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อย ก็ไม่ค่อยโพสเข้ามาแล้ว
 คนเก่าหลายคนก็แยกไปเปิดเวปลักษณะนี้ให้ว่อนในเน็ท เยอะแยะ ประเภท 153 xxxx ลองเสริจใน googleดู
 เห็นแต่เด็กใหม่ คุยเล่นกันไป 153rt อยู่ได้เพราะมันเป็น 27mhz ที่เล่น ssb ข้ามประเทศได้ ก็แค่นั้นเองครับ
 ..ปล่อยๆมันไปเถอะพี่ เด็กๆกำลังโต .... เพิ่งสอบอบรมได้ พวกเรามันโต ซะจนจะเกษียณอายุกันแล้ว..
  อันนี้คือข้อความที่ส่งหาผมเมื่อวานนี้ แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นการส่งผิดคน เพราะไม่เคยคุยกับผมมาก่อน แต่ดูจากข้อความเหมือนว่าเป็นคนรู้จักและสนิทสนมกันและเคบคุยกันมาก่อน แต่ที่ประหลาดสุด กลับกลายเป็นว่า มีเพื่อนสมาชิกในเวปเราได้รับข้อความเดียวกันนี้ อีกหลายๆท่าน เลยยิ่งงไปกันใหญ่เลย  ยิ้ม
E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:28:35 »

hs1gf
member..
Hero Member

แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: eagle j733 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 18:14:43 »
« คุณได้ตอบส่งต่อหรือตอบข้อความนี้ » อ้างถึง ตอบ ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------
  .. สวัสดีครับท่านพี่  ผมไม่ถึงกับเงียบครับ เข้ามาดูทุกวันครับ
 ช่วงนี้ไม่ได้เปิดเครื่องเลยเพราะปลดเสาลงไปก่อน กำลังทำรั้วและประตูบ้านครับ เดี๋ยวค่อยเอาขึ้นใหม่
 เรื่องป่วนกระทู้ของเด็กๆ E27BZJ ..รายนี่ไฮเปอร์เกินไปครับ อวดไปทั่วทั้งร้อยวัตต์ 153rt และแฮมสยาม
 อย่างที่ไปแจ้งเกิดทาง 11meter ได้คุยกับต่างประเทศ สัก 2-3 ครั้งก็คุยโอ่ได้เป็นปี ลิ่วล้อก็ออกมาเสริมกัน
 เป็นขบวน ทีนี้ไปร่อนเวปไหนก็กร่างไปทั่ว มีคนเห็นด้วยและหมั่นไส้พร้อมๆกันไป สังเกตุดู ใน 100watts
 ถ้าแฮมขั้นสอง hf ก็จะยกตัวไปอีกชั้น ส่วนเด็กเหล่านี้จะเข้าไปแจมทางขั้นสองก็ ไม่เอาด้วย ...
 เด็กเหล่านี้ก้ไปขอเบ่งที่ 153rt โน่น ซึ่งเจ้าของเวปก็คุ้นเคยกันจนเห็นไส้พุง จนสมาชิกเก่าๆสมัยเริ่มต้นก็
 หายไปหลายคน เหลือแต่บางคนที่โอ้อวดกัน ผมถือว่าที่ 153rt เป้นที่ระบายอะไรก็ได้ โอ้อวดอะไรก็ได้
 ซึ่งผู้ดูแลไม่เข้มงวด ก็เลยดูเป็นพะโล้มากไป อย่างเช่น NIDA รุ่นน้องชายผมเป็นที่ปรึกษา HS5ACอยู่
 ต้องดูแลอย่างเดียวใน 153 ก็เบื่อเหมือนกันบ่นกันทาง pm บ่อยๆ มันมีหลายคนไม่เฉพาะ E27BZJ
 ... ส่วนเจ้า 2eo กบ เคยคุยกันก่อนหน้านี้เหมือนกัน เคยเล่าเรื่อง 153rt ให้ฟังเรื่องที่เคยเล่าให้พี่ฟังนั่นแหละ 
 ปากก็บอกว่าเพื่อนพี่ไม่น่าทำกันขนาดนี้เลย แต่วันหนึ่งก็ไม่วายที่ มีอีโก้ขนาดนี้
     ผมมีความเห็นว่า เรื่องเหล่านี้มันคิดต่างเหมือนที่พี่ทำอยู่ มันคิดได้ แต่ต่างกันที่ประสบการของคน ผ่านชิวิต
 และสภาพแวดล้อม ก็ อายุนั่นแหละพี่ ดูคนที่เห็นๆ มันเด็กๆทั้งนั้น อย่างไรก็ตาม เก่งกาจอย่างไร เครื่องมือมี
 มากเท่าไหร่ ที่ต่างกันคือผ่านชีวิตต่างกัน เห็นๆคือเพิ่งเข้ามาเล่นเป็นหน่อยก็โอ่ มีใครขวางหน่อยก็ไม่พอใจ
 ไม่มีใครขวางเพราะผู้ใหญ่ไม่อยากจะยุ่ง เดี๋ยวเสียคน หาว่ารังแกเด็กอีก ..
     ปัจจุบันก็เหลือไม่กี่คนที่ ทำตัวกร่างตามประสาอยู่ ยิ่งกำลังสอบผ่านขั้นสองเล่น hf ได้ กร่างกล้ามกันใหญ๋
 โต เดี๋ยวอีกไม่นานก็หงอยอีก ที่ผ่านมาเห็นลายคนที่เข้ามาแล้ว (153rt) ขายสถานียังมีเลย ผมก็เคยเข้าไป
 ถามทาง pm ..ก็บอกว่าเบื่อวงการ โอ้อวด ต่างก็บอกว่าตัวเองเจ๋งๆๆ ผมเบื่อละพี่ QRT มันซะเลย สิ้นเรื่อง
 E27BZJ กับ 2eo นี่เป็นเพียง after shock รุ่่นใหม่เท่านั้น ... เดี๋ยวถ้าไม่มีคนเชียร์แขก ก็เงียบไปเองแหละ
 คนเจ๋งจริงมีอยู่เต็มเว็บ แต่เขาไม่อยากยุ่งเองเท่านั้น ..
     ลองเข้าไปใน 153rt อีกหน่อย ดูข้อความเก่าๆตอนเริ่มต้น มือดีๆ ผู้ใหญ่ๆหน่อย ก็ไม่ค่อยโพสเข้ามาแล้ว
 คนเก่าหลายคนก็แยกไปเปิดเวปลักษณะนี้ให้ว่อนในเน็ท เยอะแยะ ประเภท 153 xxxx ลองเสริจใน googleดู
 เห็นแต่เด็กใหม่ คุยเล่นกันไป 153rt อยู่ได้เพราะมันเป็น 27mhz ที่เล่น ssb ข้ามประเทศได้ ก็แค่นั้นเองครับ
 ..ปล่อยๆมันไปเถอะพี่ เด็กๆกำลังโต .... เพิ่งสอบอบรมได้ พวกเรามันโต ซะจนจะเกษียณอายุกันแล้ว..
  อันนี้คือข้อความที่ส่งหาผมเมื่อวานนี้ แต่เท่าที่อ่านดู น่าจะเป็นการส่งผิดคน เพราะไม่เคยคุยกับผมมาก่อน แต่ดูจากข้อความเหมือนว่าเป็นคนรู้จักและสนิทสนมกันและเคบคุยกันมาก่อน แต่ที่ประหลาดสุด กลับกลายเป็นว่า มีเพื่อนสมาชิกในเวปเราได้รับข้อความเดียวกันนี้ อีกหลายๆท่าน เลยยิ่งงไปกันใหญ่เลย  ยิ้ม

555+++ แสดงว่ายังไม่รู้จักผมดีพอ หรือพี่แกไม่พอดีในชีวิติกันแน่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

0814781916 Dtac

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 27
  พิมพ์