HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 06:19:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีครับ เมื่อโดนป่วนกระทู้มากๆ  (อ่าน 52034 ครั้ง)
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 15:13:59 »

ความคิดส่วนตัวล้วนๆ

ผมว่ามันไม่ถึงจะ ป่วน ปั่น ให้เตือนเต้นอะไรตรงไหนในกระทู้นี้ 

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=117529.0

ถ้าจะคิดว่า  ป่วนกระทู้  ผมคนนึงล่ะที่โพสไว้ในกระทู้นั้นเช่นกัน ผมก้อคงต้องรวม (ป่วนอยู่ด้วย)  ก้อมันสงสัยภาพของสถานีที่มันเหมือนกับของฝรั่งที่ต่างประเทศ ก้อแค่นั้นครับ  และพี่เจ้าของกระทู้ก้อแจ้งรายละเอียด ที่มาของภาพแล้ว
  ส่วนประโยคอื่นหลังจากนั้น  ให้ท่านๆอ่านและพิจารณากันเอง

เรียนผู้ดูแลบอร์ด การพิจารณาของท่านผู้ดูแล   ผมยินดี  และ เคารพ ครับ ยิ้มกว้างๆ

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 15:13:59 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 15:28:18 »

เรียน แอดมิน
รบกวนท่านหน่อยนะครับ ช่วยจัดการยังไงก็ได้ครับ กระทู้ที่ผมพยายามทำเพื่อให้เกิดการร่วมมือร่วมใจ และพยายามจะให้เกิดความสร้างสรรค์ กลับโดนป่วนซะนี่
  และก็ทุกกระทู้ซะด้วยครับ (ทุกเวปอีกตะหาก โดยคนๆเดียวกัน)
ผมมีข้อความและบทความที่จะทำให้เวปนี้น่าติดตามอีกเยอะแยะ  แต่ตอนนี้ไม่กล้าลงครับ เบื่อโดนป่วน ไม่อยากทะเลาะกับใคร รบกวนท่านด้วยแล้วกันครับ
  ขอแสดงความนับถือ   
            พตท.มรว.รัชพล  อาภากรณ์

ท่านระบุตัวคนที่ป่วนมาเลยครับ เดี๋ยวผู้ดูแลฯ ตรวจสอบพฤติกรรมให้ครับ
เข้าไปอ่านกระทู้ต้นเหตุมาแล้ว ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจซักเท่าไหร่ครับ  ว่าขัดแย้งหรือป่วนกันจากตรงจุดใหน แต่ถ้าเป็นตัวผม เมื่อมีเพื่อนสมาชิกสงสัยหรือถามมา ก็ง่ายๆถ่ายรูปบัตร ขั้นสูง และ บัตรที่แสดงตัวว่าเป็นเรา ให้ เขาดู ผมว่าเพียงเท่านี้เพื่อนสมาชิกก็น่าจะหายเคลือบแคลงนะครับ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ)
« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 15:28:18 »

E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 20:15:24 »

พี่ E27BZJ  เค้าอยู่ทุกเว็บจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขนาดในกลุ่ม facebook กลุ่มนักวิทยุสมัครเล่นระดับอุดมศึกษา (ทุกมหาวิทยาลัยไทย) ยังมีพี่แกเลย
พี่เค้าอาจจะแค่เห็นต่าง แต่ใช้คำพูดที่ดูรุนแรงในการแย้ง อย่าถือสาเลยครับ นักวิทยุเหมือนกัน

ขอบคุณครับ แสดงว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้กันจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเข้าไปอ่านกระทู้นี้มาครับ น่าจะมีเหตุขัดแย้งกับ ท่าน จขกท อยู่บ้างแต่ที่อื่นไม่ได้ไปดูครับ พอได้ความคร่าวๆบ้างแล้วล่ะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร อิอิ ยิงฟันยิ้ม
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=117529.0

ถ้าใครได้ติดตามกระทู้มาตลอดคงเข้าใจดีว่าอะไรเป็นอะไรครับ

รบกวนท่านหน่อยนะครับ ช่วยจัดการยังไงก็ได้ครับ กระทู้ที่ผมพยายามทำเพื่อให้เกิดการร่วมมือร่วมใจ และพยายามจะให้เกิดความสร้างสรรค์ กลับโดนป่วนซะนี่
  และก็ทุกกระทู้ซะด้วยครับ (ทุกเวปอีกตะหาก โดยคนๆเดียวกัน)
ผมมีข้อความและบทความที่จะทำให้เวปนี้น่าติดตามอีกเยอะแยะ  แต่ตอนนี้ไม่กล้าลงครับ เบื่อโดนป่วน ไม่อยากทะเลาะกับใคร รบกวนท่านด้วยแล้วกันครับ

ท่านระบุตัวคนที่ป่วนมาเลยครับ เดี๋ยวผู้ดูแลฯ ตรวจสอบพฤติกรรมให้ครับ
เข้าไปอ่านกระทู้ต้นเหตุมาแล้ว ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจซักเท่าไหร่ครับ  ว่าขัดแย้งหรือป่วนกันจากตรงจุดใหน แต่ถ้าเป็นตัวผม เมื่อมีเพื่อนสมาชิกสงสัยหรือถามมา ก็ง่ายๆถ่ายรูปบัตร ขั้นสูง และ บัตรที่แสดงตัวว่าเป็นเรา ให้ เขาดู ผมว่าเพียงเท่านี้เพื่อนสมาชิกก็น่าจะหายเคลือบแคลงนะครับ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ)

ผมก็คิดเช่นนี้แหระครับ

0814781916 Dtac
up2order
member..
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 20:35:31 »

เป็นคนเล่นวิทยุกันแท้ๆ หนะครับ ใจเย็นๆครับพี่ ที่ผมสรุปนะสั้นๆ 555+

พี่ E27BZJ และบางท่านอื่นๆ เห็นว่า พี่เจ้าของกระทู้ใส่ลายเซ็นชื่อตัวเองในภาพ วิทยุที่ไม่ใช่ของตัวเอง เลยสงสัย  แต่เป็นเพราะ ด้วยความที่พี่เจ้าของแกเอารูปมาใส่ว่าเป็นการอัพโหลดเอง แต่ไม่ได้ส่อเจตนาว่า เครือ่งวิทยุชุดนั้นเป็นของพี่เจ้าของกระทู้  จบ หายสงสัย

แต่เป็นเพราะข้อความที่เขียนกัน เกิดการถามจี้จุดกันไปมา ทำให้ไหลไม่จบ โดยผ่านทางคำพูดสุภาพๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ส่วนใครเริ่มก่อนยังไงก็ไปดูกันครับ

ผมว่าคุยกันเบาๆดีกว่าครับ พวกเดียวกันแท้ๆ ใจกว้างๆๆๆ
WCS-2008
Hero Member

E27DCU™ 145.4250MHz อ.เมือง ระยอง [CB245 CH-35]

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 20:51:36 »

ยศ และ ชื่อนี้ทำไมไม่มีข้อมูลเลยครับ สงสัยอีกแล้วครับ  โกรธ กราบขออภัยเป็นอย่างสูง

radiomania
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 22:37:10 »

มามุงครับ ไม่มีอะไร ผมมาดี  ยิงฟันยิ้ม
E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 22:38:17 »

อ้างจาก:  link=topic=123426.msg1528004#msg1528004 date=1341754531
เป็นคนเล่นวิทยุกันแท้ๆ หนะครับ ใจเย็นๆครับพี่ ที่ผมสรุปนะสั้นๆ 555+

พี่ E27BZJ และบางท่านอื่นๆ เห็นว่า พี่เจ้าของกระทู้ใส่ลายเซ็นชื่อตัวเองในภาพ วิทยุที่ไม่ใช่ของตัวเอง เลยสงสัย  แต่เป็นเพราะ ด้วยความที่พี่เจ้าของแกเอารูปมาใส่ว่าเป็นการอัพโหลดเอง แต่ไม่ได้ส่อเจตนาว่า เครือ่งวิทยุชุดนั้นเป็นของพี่เจ้าของกระทู้  จบ หายสงสัย

แต่เป็นเพราะข้อความที่เขียนกัน เกิดการถามจี้จุดกันไปมา ทำให้ไหลไม่จบ โดยผ่านทางคำพูดสุภาพๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ส่วนใครเริ่มก่อนยังไงก็ไปดูกันครับ

ผมว่าคุยกันเบาๆดีกว่าครับ พวกเดียวกันแท้ๆ ใจกว้างๆๆๆ

ยศ และ ชื่อนี้ทำไมไม่มีข้อมูลเลยครับ สงสัยอีกแล้วครับ  โกรธ กราบขออภัยเป็นอย่างสูง

เรื่องรูปคนอื่นแล้วเอามาใส่คอลซายตัวเองลงไปผมขอบอกว่าสำหรับผมไม่ได้อยู่ในสายตาครับ
มันเป็นเรื่องไร้สาระ ในโลกไซเบอร์ใครจะเอามาไรมาโม้ มาอวดกันก็ได้เพราะมันไม่เห็นหน้า ไม่เจอกันจริงๆ
ยกเว้นคนที่อยู่ใกล้กัน หรือสนิทสนมกันจริงๆ แต่เรื่องที่ผมคาใจมากๆ และผมเชื่อว่าถ้าทุกท่านได้ทราบ
คงยอมไม่ได้ และคาใจเหมือนผมเป็นแน่
smit
Hero Member

ตรงไป ตรงมา

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 22:53:01 »

เรื่องนี้คงจะจบยาก

ติดต่อ 089-244-6597 หรือ PM. ขอบคุณครับ
บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 722-0-11347-1
สาขาเขตนิคมกบินทร์บุรี
meo
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สัจธรรมชีวิต "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา"

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 22:53:38 »

ถวดต้วมๆๆๆ เลยครับท่าน ผมก็อยากเห็นครับ ชักจะสงสัยตัวย่อที่นำหน้าชื่อครับ ว่าของจริงหรือชญานิษฐ์ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่อนยืมเงินเสียเงินยังเสียเพื่อน ยามยืมเหมือนเทพเจ้าเขากราบไหว้
ยามทวงเล่าเขาเห็นเราเป็นจัญไร เงินไม่ได้ซ้ำเพื่อนแยกแตกทางกัน
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 23:01:06 »

อ้างจาก:  link=topic=123426.msg1528004#msg1528004 date=1341754531

เรื่องรูปคนอื่นแล้วเอามาใส่คอลซายตัวเองลงไปผมขอบอกว่าสำหรับผมไม่ได้อยู่ในสายตาครับ
มันเป็นเรื่องไร้สาระ ในโลกไซเบอร์ใครจะเอามาไรมาโม้ มาอวดกันก็ได้เพราะมันไม่เห็นหน้า ไม่เจอกันจริงๆ
ยกเว้นคนที่อยู่ใกล้กัน หรือสนิทสนมกันจริงๆ แต่เรื่องที่ผมคาใจมากๆ และผมเชื่อว่าถ้าทุกท่านได้ทราบ
คงยอมไม่ได้ และคาใจเหมือนผมเป็นแน่
เอาแบบตรงๆ ท่านกำลังหมายถึงอย่างที่ผมคิดหรือปล่าว ว่า นักวิทยุขั้นสูง มีเพียง พ่อหลวง ของปวงชนชาวไทยพระองค์เดียวเท่านั้น และชื่อ นามสกุล และยศนั้น ไปตรงกับ ราชนิกูลชั้นสูง ซึ่งเมื่อตรวจสอบต่อไป ปรากฎว่า ไม่มีชื่อนี้ในราชสกุลนี้ ถูกต้องมั๊ยครับ นี่คือสิ่งที่ค้างคาในใจท่านถูกต้องมั๊ยครับ (หากข้อมูลผมผิดพลาดต้อง กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ และถ้าท่านใดมีข้อมูล โต้แย้ง หักล้าง หรือแนะนำ เรียนเชิญครับ เรื่องจะได้จบครับ) ขอบคูณครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 27
  พิมพ์