HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 05:47:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยกเลิกการประมูล IC - 2300 H  (อ่าน 12842 ครั้ง)
element
Hero Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:20:22 »

เดี๋ยวเกิดปัญหาแน่  ฮืม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:20:22 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pcharana
Hero Member

"ดิ้นรนหาๆมานั้น ใช้ให้เกิดประโยชน์แค่ไหน"

« ตอบ #61 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:23:44 »

ปัญหาอยู่ที่การไม่อ่านกติกา และ กติกาที่ซับซ้อนเกินไป ลองดูกระทู้ประมูลของเพื่อนท่านอื่นๆดูนะคับ กติกาง่ายๆ จำง่าย ไม่จำกัดขั้นสูง
มีแต่ขั้นต่ำ หรือไม่จำกัดขั้นต่ำ ผมว่าง่ายดี ไม่ต้องมาตีความเหมือนกฏหมาย บางทีประมูลกันไป ต้องมานั่งตีความอีกว่าใครได้ ใครผิดใครถูก คำแนะนำของเพื่อนๆด้วยความหวังดีครับ อยากให้คนขายได้ราคาดีๆ คนซื้อได้ของที่อยากได้ มีความสุขทุกๆฝ่ายครับ

3250148407 ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ ไพศาล จาระนัย // โอนเสร็จโทรแจ้งด้วยนะครับ 0831272474
« ตอบ #61 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:23:44 »

DTAC
Hero Member

ຊິເປັນບໍ່

« ตอบ #62 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:25:45 »

อ้างถึง
" ท่านสามารถยึดเอาราคาก่อนหน้าท่านเป็นตัวกำหนดราคาที่จะประมูลต่อถึงแม้ผู้ประมูลก่อนหน้าท่านจะทำผิดกติกา"

อย่างนี้ถ้าผมประมูลต่อจากราคาปัจจุบัน ก็เท่ากับว่าผมก็ทำผิดกติกา ผมเชื่อได้เลยว่า ถ้าท่านยังยึดกติกานี้อยู่ ราคาจะหยุดที่ 6,444 บาท เท่านั้นครับ เนื่องจากผู้ที่ใส่ราคาทำผิดกติกาที่ท่านกำหนดไว้

คืออย่างนี้ครับ ผมเองไม่มีปัญหาหากจะกลับไปที่ 6,444 แต่ผมเกรงว่าท่านที่เสนอ 6,666 ที่ผมได้กำหนดไว้หลังสุดเขาจะแปลกใจ ว่าทำไมราคากลับลงไปอีก ผมไม่อยากตอบคำถามสมาชิกกลับไปกลับมาครับ  เป็นอันว่าผมขออนุญาติยืนยัน ราคาเดิมนะครับ หากท่านไม่สะดวกนะตอนนี้โอกาสหน้ามีมาให้เข้าร่วมอีกด้วยความขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณครับ คืออยากได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าถ้าใส่ราคาลงไปแล้ว จะผิดกติกาหรือเปล่าา ผมขอถามเป็นข้อๆ แล้วกันครับ เพื่อความกระจ่าง

1. ท่าน black_cycle ใส่ราคามา 6,444 บาท อันนี้ถูกต้อง
2. ท่าน ft411 ใส่ราคามา 6,534 บาท ซึ่งผิดกติกาเนื่องจาก ไม่อยู่ใน 99-150 ตัดสิทธิ์ออกหรือเปล่า
3. ท่าน tugthawung ใส่มา 6,666 บาท ถ้าเอาตามกติกา อ้างอิงจากราคาท่าน ft411 ซึ่งเป็นราคาก่อนหน้า ก็ถือว่าถูกต้อง
4. ท่าน kanok ใส่มา 6,667 บาท อันนี้ต่ำกว่าขั้นต่ำ ผิกกติกาอยู่แล้ว
5. ผมเอง DTAC ใส่มา 6,590 บาท อันนี้ถ้ายึดตามกติกา ผมใส่ราคา ต่ำกว่าราคาล่าสุด ผมยอมรับได้

ประเด็นอยู่ที่ว่า ตอนนี้ราคาก็เลยอยู่ที่ 6,667 บาท สมมุติว่าผมประมูลต่อ 6,667 + 99 = 6,766 บาท แล้วผมให้คนรู้จักใส่ราคาต่อจากผม 9,000 บาท จะมีใครมาประมูลต่อจากผมไหม และในที่สุด ผมก็จะได้ไป ถูกต้องไหมครับ

มนุษย์มิใช่ผู้วิเศษ ดังนั้นย่อมต้องเคยผิดพลาด .. ™
pcharana
Hero Member

"ดิ้นรนหาๆมานั้น ใช้ให้เกิดประโยชน์แค่ไหน"

« ตอบ #63 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:35:16 »

****เปิดราคาประมูลที่ 4,999 บาท และการเข้าประมูลแต่ละครั้งต้องไม่ต่ำกว่า 99 บาท และ ไม่เกิน 150 บาท หากต่ำกว่า 99 บาท หรือ เกิน 150 บาท จะไม่ถือว่าเป็นการเข้าประมูล ***โดยท่านสามารถยึดเอาราคาก่อนหน้าท่านเป็นตัวกำหนดราคาที่จะประมูลต่อ ถึงแม้ผู้ประมูลก่อนหน้าท่านจะทำผิดกติกา และราคาต้องไม่ย้อนต่ำกว่าท่านก่อนๆ ก็ถือว่าท่านเริ่มจากราคาที่มีผู้เสนอถูกต้องแล้ว***

1.เมื่อถือว่าการใส่ตัวเลขที่ไม่ถูกต้องไม่ถือว่าเป็นการเข้าร่วมประมูล แสดงว่าใช้ตัวเลขนั้นมาใช้อ้างอิงต่อไม่ได้ (ใช่ไหมครับ)
2.ฉะนั้น คนที่ประมูลต่อต้องไปดูคนที่ประมูลที่ถูกต้องตามกติกาเท่านั้น จะไปยึดตัวเลขของคนที่ทำไม่ถูกกติกาไม่ได้ (ใช่ไหมครับ)

ถามเพื่อความกระจ่างเท่านั้นครับผม
zero
Hero Member

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ติดต่อโทร 081-9895210 ais.

« ตอบ #64 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:42:50 »

เข้ามาดูครับไม่รู้ใครจะได้ไป..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Up load รูป คลิ๊กเลย
สนใจเมาท์แม่เหล็กพลังดูดสูงคลิ๊กเลย
ตรวจสอบ EMS,ลงทะเบียน คลิ๊กเลย

tel. 08-1989-5210 ais.
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #65 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:46:28 »

ทำไมชอบทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยากน้อ...เอาแค่กำหนดขั้นต่ำและเวลายุติการประมูล มันก็จบแล้ว กรณีนี้กฎ กติกาที่ตั้งมันขัดกันเองโดยสิ้นเชิง...ขอพูดหน่อยเถอะ...ถึงแม้ไม่ได้ร่วมประมูลก็ตาม
rescue012
Hero Member

วิทยุซื้อมาใช้ ไม่ได้เอามาซ่อม

« ตอบ #66 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 12:07:00 »

ประมูลแบบนี้ ...........  ไม่รู้จะพูดยังไง

147-2-93193-4 ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุขุมวิท ชลบุรี1
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 12:13:10 »

ท่านแจ้ง ราคา ล่าสุดไว้ให้ทราบ แล้วก็เอาใหม่เปลี่ยนกติกาเป็นใส่เพิ่มเท่าไรก็ได้ ราคาจะไหลไปได้อีกหลายบาทครับเผื่อยังมีคนอยากสู้แต่ขอแบบบาทเดียวเสียวได้สู้ได้ รอปาดเสียบโค้งท้าย อะไรแบบนี้ครับ แล้วคนจะมาแข่งกันเยอะพวกเราคุ้นเคยกันแบบนี้เสียส่วนใหญ่ ท่าน มดงาน ลองดูครับ ด้วยความเคารพ

อันเดิมขั้นตอนเยอะมัน งง ตัวผมเองสมองยิ่งช้าๆอยู่ด้วยเจอแบบนี้เข้าไปแย่เหมือนกันครับคิดไม่ทันตานัวเลย ยิงฟันยิ้ม
black_cycle
Hero Member

ช. บรรเจิด

« ตอบ #68 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 12:21:08 »

ติดตามมาตลอด เห็นเพื่อนสมาชิก ใส่ราคา ถูกบ้างผิดบ้าง อันนี้ก็เข้าใจครับว่า อาจจะอ่านไม่ระเอียดพอ แต่มันเริ่มมีช่องโหว่ของการประมูล เช่น

1. นาย A ใส่ราคา น้อยกว่า 99 บาท หรือ มากกว่า 150 บาท (ถือว่าผิดกติกาในครั้งแรก)
2. เวลาผ่านไป.....นาย A ผู้ประมูลคนเดิม มาเคาะราคาจากคนอื่นที่ใส่ราคาถูกต้อง ในช่วง 99-150 บาท แบบนี้ คนที่ทำผิดกติกา ก็สามารถมาแก้ตัวใหม่ได้หน่ะซี่ (แบบนี้มันผิดหรือเปล่า)

ดังนั้น ผมเข้าใจว่า จะใส่ราคาถูกหรือผิด ให้อ้างอิงจากราคาก่อนหน้า (แม้ว่าคนนั้นจะผิดกติกา) แต่คนที่เคยใส่ราคาผิด เช่น นาย A ด้านบน ซึ่งเคยทำผิดกติกา จะถูกคัดออกจากการประมูล หรือ เค้าสามารถใส่ราคาที่ถูกต้องตามช่วงที่กำหนดไว้ เพื่อแก้ไขการใส่ราคาผิด เพื่อชำระตนเองจากความผิดครั้งก่อนได้ หน่ะครับ

ไม่ได้มาป่วนนะครับ แต่ก็เห็นเจ้าของกระทู้ แต่ผมคิดว่า การตั้ง กติกาซับซ้อน ทำให้สมาชิกตีความผิด และ กติกาในการประมูลครั้งนี้ เมื่ออ่านแล้ว ผู้เคาะราคาผิดจากที่กำหนดไว้ สามารถหักล้างตนเองได้ครับ....

ด้วยความเป็นห่วงเรื่องการประมูล

Tel : 081-533-4066
FB : ช.บรรเจิด
Line ID : hs6vgg
HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #69 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 12:40:06 »

ผมว่า งานนี้จะ งง กันทั้งกระทู้ ท่านที่ใส่ราคาสุดท้าย จะได้หรือเปล่า(ยังไม่รู้เลย) จะใส่ราคาประมูล ต้องมีเครื่องคิดเลขอยู่ในมือ บวกลบ ให้ดี เฮ้ออออออออ

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 12
  พิมพ์