HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
05 ตุลาคม 2024, 18:15:52 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่ชาร์ท แบตรถครับ  (อ่าน 1836 ครั้ง)
banganlbk01
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 16:13:02 »

มีแบบนี้ ใช้งานได้ปกติ ชาร์จแบต 75 แอมป์ 20 นาที สตาร์ทติดชึ่ง

หรือชาร์จทิ้งไว้ทั้งคืนเต็มแล้วตัดจะชาร์จไม่เข้า

ขณะชาร์จแบตอุ่นนิด ๆ ถ้าเต็มแบตเย็นครับ

ถ้าสายแตะช๊อตกัน Power Supply จะตัด ถอดปลั๊กไฟเสียบใหม่ใช้ได้ต่อครับ O 8 I - 434 5 93 I
ใช้เป็นแบบไหนได้บ้างครับ เป็นสวิทซิ้ง..ต่อไฟ 220 เข้าแบต 12 โวล์ เปิดฟังเพลงฟังในรถได้มั้ยนะครับผม น่าสนใจอยู่ครับ
มีของดีเราก็แบ่งปันกันใช้ ราคาก็ไม่แรง ใครมีความสามารถ ก้แบ่งปันความรู้กันไป

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 16:13:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
McOver
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 16:20:02 »

ใจน่ะอยากแบ่งปัน แต่แบไต๋ทีไร ก็มีผู้แสวงหากำไรเอาไปทำแล้วกลับมาลงขาย(ในราคาแพงมากกว่า 2 เท่า)

ถ้าเห็นเว็บเป็นแค่สมุดหน้าเหลือง ลงกระทู้ขายได้ ใครโพสต์ถามอะไรไม่เคยตอบ ชอบให้เสียค่าโทรศัพท์ แล้วจะมีเว็บไว้ทำซากอะไร...
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 16:20:02 »

wtongw
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 18:07:08 »

ต้องแก้ไขวงจร ซึ่งทำได้แค่บางรุ่นครับ
กรณีที่ซื้อมาทำเองถึงจะรุ่นเดียวกันแต่ต้องวัดดวงเพราะวงจรบางล็อตไม่เหมือนกันครับ

ตัวนี้จ่ายไฟออกที่ 13.8 V จ่ายกระแสประมาณ 10 Amp ซึ่งเพียงพอต่อการชาร์จแบตรถยนต์

ต่อฟังวิทยุรถยนต์ได้เลย ตัวนี้เสียบปลั๊กไฟบ้าน 2 ขาไม่ต้องต่อกราวด์ไฟไม่ดูดแบบ supply คอมทั่วไปครับ
 งานโมดิฟายขอขาย 400 ไม่รวมส่งครับ
ขอบคุณครับ..ผมอยากได้แบบ เสียบไฟบ้าน 220 V ต่อเข้า แบตรถยนต์ 12 V แล้วเปิดเพลงฟังได้นะครับ มีถึงกี่แอมป์ ครับผม

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์