HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
07 ตุลาคม 2024, 04:20:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนฝากขายแฮนดี้เครื่องแดงครับ เครื่องเดิมครับจองแล้วเงียบ  (อ่าน 1323 ครั้ง)
g0ldenboy
Hero Member

"การกระทำเสียงดังกว่าคำพูด"

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 10:33:53 »

- ขอแจ้งนิดนึงครับเครื่องนี้ผมเคยลงขายไปเมื่อบ่ายๆ วันเสาร์ที่ผ่านมาและเพื่อนสมาชิกที่ชื่อต่อที่อยู่แถวเมเจอร์รัชฯ
 ใช้เบอร์โทรฯ 08234258xx โทรมาต่อราคาและขอรับไว้เองตั้งแต่เย็นวันเสาร์แจ้งว่าจะโอนเงินให้ภายใน1000น.ของวันอาทิตย์ที่ 10 มิ.ย. 55
และแจ้งให้ผมปิดกระทู้ โทรมาแจ้งผมตลอดวันอาทิตย์ตั้งแต่เช้ากลางวันเย็นและครั้งสุดท้ายประมาณทุ่มกว่าๆ และหลังจากนั้นก็เงียบจนบัดนี้ก็ยังเงียบโทรกลับก็ไม่รับแถมเครื่องปิดอีกต่างหากผมพยายามติดต่อไปเป็น10สายนะครับ ยังไงติดต่อบอกผมหน่อยครับเพื่อนๆที่โทรมาเค้าเสียโอกาสรวมถึงเพื่อนผมที่เป็นคนเอาเครื่องมาฝากผมขายเค้าก็เดือดร้อนครับ ผมจึงขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ครับ
- ขาย adi commando 245 สภาพ 98% ถือว่าสวยใช้ได้ครับอยู่ในซองตลอด รับส่งและใช้งานได้ตามปรกติครับ ส่วนใหญ่ฟังในบ้านอย่างเดียว
เครื่องไม่เคยแกะ วอยซ์ยังเรี่ยมเลยครับ ปท.ไม่แน่ใจว่าว่างหรือเปล่าไม่ได้เช็คไปลุ้นเอาเองนะครับ อุปกรณ์มีตัวเครื่อง+แบตเก็บไฟได้ประมาณ2วัน+เสายาง+คลิบหลัง+ซอง+แท่นในควิ๊กชาร์ต ทั้งหมดราคา 2,200 บาท พร้อมส่ง ems สนใจโทรฯ 0859561709 กทม. ไปดูรูปครับรูปจริง

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2012, 13:09:59 โดย g0ldenboy » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 10:33:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
g0ldenboy
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:39:03 »

ยิ้มกว้างๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:39:03 »

g0ldenboy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 13:10:13 »

ยิงฟันยิ้ม
art_33
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 13:29:19 »

ของดีราคาถูกมาอีกแล้วครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
art_33
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 15:53:34 »

ช่วยดันครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
g0ldenboy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 08:04:37 »

เช้าๆขออนุญาตอัพครัพ เพื่อนๆที่โทรเข้ามาลองดูนะครับ ส่วนเพื่อนที่จองแล้วเงียบติดต่อมาแล้วแต่ก็ยัง......ผมยังให้โอกาสนะครับ ยิงฟันยิ้ม
art_33
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 16:37:04 »

มาช่วยขายครับ
g0ldenboy
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 20:14:16 »

ขอสรุปนิดนึงนะครับ หลังจากที่ผมได้ลงกระทู้ใหม่ตามกระทู้ข้างบนสุดประมาณสิบนาที่จากนั้นเพื่อนสมาชิกที่ชื่อต่อที่อยู่แถวเมเจอร์รัชฯ แจ้งว่าเป็นพนักงานวิทยุที่ใดที่หนึ่ง ใช้เบอร์โทรฯ 08234258xx โทรมาและแจ้งว่าขายไปรึยังพอผมบอกว่ายังเค้าก็ยืนยันว่าจะขอรับไว้เองเหมือนเดิมและขอโทษผมบอกว่าที่เค้าไม่ทำตามนัดเพราะว่าต้องไปประกันตัวรุ่นน้องคนที่เค้าจะฝากตังค์และให้มารับเครื่องแทนเค้าที่ สน.แห่งนึงต้องขออภัยด้วย พร้อมกับแจ้งว่าประมาณบ่ายสองของเมื่อวานจะโอนให้แล้วค่อยไปรับของตามเดิม ได้ฟังดังนั้นผมก็ให้อภัยแต่ขอไม่ปิดกระทู้จนกว่าเค้าจะโอนเงินหรือมารับของเค้าก็ตกลง พอใกล้ๆ บ่ายสองก็จะโทรมาบอกว่าอาจจะช้าหน่อยนะครับเพราะติดนั่นโน่นนี่ขอเป็นห้าโมงเย็น พอใกล้ห้าโมงเย็นก็โทรมาหาผมอีกแล้วบอกว่าหลังห้าโมงเย็นไปกดเอทีเอ็มได้เลยหรือถ้าเค้าโอนแล้วจะโทรแจ้งส่วนเครื่องค่อยรับในภายหลัง หลังจากห้าโมงก็เหมือนเดิมครับเงียบกริ๊บ จนประมาณทุ่มนึงของเมื่อวานผมก็โทรหาเค้าอีกครั้งนึงปรากฎว่าปิดเครื่องเหมือนเดิมครับโทรไปเป็นสิบก็ไม่เปิดเครื่องเหมือนเมื่อวันแรกเลยครับจนมาถึงเมื่อเช้าของวันนี้ผมก็โทรไปอีกที่ก็ยังปิดเครื่อง สุดท้ายวันนี้ตอนประมาณห้าโมงเย็นกว่ากว่าผมโทรไปติดครับแต่ไม่รับซักพักเค้าใช้เบอร์เค้าโทรกลับแต่เค้ากับให้รุ่นน้องที่ไม่รู้อะไรด้วยคุยกับผมและให้แจ้งว่าเมื่อคืนพี่เค้าช็อคเข้า รพ.เครื่องยังอยู่ไหมครับเดี๋ยวผมจัดการให้พี่เค้าก่อน ผมเลยตอบกลับไปว่าไม่เป็นไรทีหน้าทีหลังฝากบอกพี่เค้าด้วยอย่าทำพฤติกรรมเช่นนี้อีก อย่าต่อพล่อยๆ เพราะผมให้หากคุยดีๆ และเพื่อนผมไม่เจ็บตัว พร้อมหรือไม่พร้อมแจ้งได้ครับคนเรามันแอ็คซิเดนกันได้ แต่สิ่งที่เค้าทำมันทำให้ผู้อื่นเสียโอกาสเพื่อนผมที่เค้าฝากผมขายเค้าก็เดือดร้อนเงินถึงเอาของรักของหวงออกมาขาย ส่วนตัวผมเองแค่เสียความรู้สึกครับ ผมอยากให้กรณีนี้เป็นกรณีศึกษาสำหรับเพื่อนสมาชิกครับ สังคมบนความถี่หรือสังคมในเน็ทหรือสังคมไหนๆ ก็แล้วแต่มันมีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ อย่าทำให้สังคมเหล่านี้อยู่ด้วยความหวาดระแวง ไม่ไว้ใจกันครับมันจะเสียกันหมดสังคมจะไม่น่าอยู่
สุดท้ายผมขอสรุปนะครับบัดนี้มีเพื่อนสมาชิกผู้ใจดีมารับถึงที่ครับต้องขอขอบคุณแทนเพื่อนผมด้วย และขออนุญาตปิดกระทู้ครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1]
  พิมพ์