HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 09:33:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริง ซื้อขายในเว็บนี้ พี่จดแบล็คลิสต์ไว้บ้างไหม  (อ่าน 2004 ครั้ง)
narudol
Hero Member

ผม HS3YWL เป็นข้าราชการ ไม่มีโกง โทร.: 087-8719933

« เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:32:58 »

ถามจริง ซื้อของ ขายของในเว็บนี้ พี่จดชื่อใครไว้ในแบล็คลิสต์ส่วนตัวบ้างไหม
- คนขายที่บอกความจริงไม่หมด (หมกเม็ด)
- คนขายที่ขี้เหนียวถอดอุปกรณ์ออกก่อนขาย
- คนซื้อที่โอนตังค์ช้า
- คนที่ประมูลแล้วไม่เอาสินค้า
ฯลฯ

ตอนแรก ๆ ของผมไม่ค่อยเยอะ พอจำได้ แต่พอซื้อขายมากเข้า เอ๊ะ เริ่มเยอะแฮะ  ชักจำไม่หมด เลยต้องจด

ขยิบตา

โปรดอ่าน!!!--->ขายอะไรให้ผมสภาพเป็นไง บอกให้หมด อย่าหมกเม็ด ไม่งั้นส่งคืน<----
ส่งของ:นฤดล ดามพ์สุกรี ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี 111 ถ.มหาวิทยาลัย ต.สุรนารี
อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
เบอร์บัญชี: ไทยพาณิชย์ กรุงไทย และกรุงศรีอยุธยา จ้ะ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:32:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
9chet
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:34:05 »

ยังไม่ได้จดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:34:05 »

แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:34:06 »

ส่วนตัวผม อาศัยความเชื่อใจล้วนๆ วัดดวงกันไปเลย ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
narudol
Hero Member

ผม HS3YWL เป็นข้าราชการ ไม่มีโกง โทร.: 087-8719933

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 09:38:32 »

ผมเล่นบ่อย ๆ 2 เว็บ Gun.in กับ Hamsiam  ผมว่าธรรมชาติของคนเล่นทั้งสองเว็บนี้แตกต่างกันพอสมควร อาจจะเป็นเพราะสินค้าแตกต่างกันก็เป็นได้ เช่น พวกปืน อุปกรณ์ปืน พวกนี้ตรวจสอบง่ายเพราะไม่ใช่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หมกเม็ดยากหน่อย แต่ถ้าเบี้ยวกันขึ้นมานี่ ตามกันถึงบ้านเลย พิมพ์เอกสารออกจากฐานข้อมูล เผยแพร่กันเลยทีเดียว......

ส่วนสินค้าพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ อาจจะตรวจสอบยากหน่อย จะรู้ก็ต้องเล่นกันทุกปุ่มเลยทีเดียว  ถ้าตรวจไม่ละเอียด โดนหมกเม็ดมา แย่เลย  แต่เห็นเบี้ยวกันบ่อยกว่าเว็บ Gun.in นะผมว่า

ในเว็บ Gun.in ผมมีแบล็คลิสต์ 8 คน  ประเภทคืนของอ้างว่าของไม่ดี, แต่งมั่วแล้วอ้างว่าของไม่ดี, โอนเงินช้า, แต่ยังไม่มีเบี้ยวไม่โอนเงินนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2012, 09:43:06 โดย narudol » บันทึกการเข้า
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 เมษายน 2012, 10:54:19 »

ผมเล่นบ่อย ๆ 2 เว็บ Gun.in กับ Hamsiam  ผมว่าธรรมชาติของคนเล่นทั้งสองเว็บนี้แตกต่างกันพอสมควร อาจจะเป็นเพราะสินค้าแตกต่างกันก็เป็นได้ เช่น พวกปืน อุปกรณ์ปืน พวกนี้ตรวจสอบง่ายเพราะไม่ใช่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หมกเม็ดยากหน่อย แต่ถ้าเบี้ยวกันขึ้นมานี่ ตามกันถึงบ้านเลย พิมพ์เอกสารออกจากฐานข้อมูล เผยแพร่กันเลยทีเดียว......

ส่วนสินค้าพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ อาจจะตรวจสอบยากหน่อย จะรู้ก็ต้องเล่นกันทุกปุ่มเลยทีเดียว  ถ้าตรวจไม่ละเอียด โดนหมกเม็ดมา แย่เลย  แต่เห็นเบี้ยวกันบ่อยกว่าเว็บ Gun.in นะผมว่า

ในเว็บ Gun.in ผมมีแบล็คลิสต์ 8 คน  ประเภทคืนของอ้างว่าของไม่ดี, แต่งมั่วแล้วอ้างว่าของไม่ดี, โอนเงินช้า, แต่ยังไม่มีเบี้ยวไม่โอนเงินนะ

ผมจดไว้ครับ ที่ใช้แบบจำก็มีแต่ถ้าอันไหนที่เขาชัดเจนก็อาจไปซื้ออีกได้ผมจะแยกเป็นเรื่องๆไปครับผม สำหรับท่านที่บริการแบบตรงไปตรงมาผมก็จดจำไว้ชื่นชมเช่นกันครับ

สำหรับเวปปืนไม่ค่อยมีปัญหาครับ เพราะ สินค้าถ้าเป็นอาวุธปืนโดยเฉพาะเลยนี่ยิ่งแทบจะไม่มีปัญหา เนื่องด้วยอาวุธปืนความชัดเจนต้องมาก่อน ผนวกกับคุณสมบัติของตัวบุคคลที่เล่นปืนอย่างหนึ่งด้วยครับ(ถ้าไม่จัดว่าเป็นผู้ที่เข้าใจโลกดีพอคงจะเล่นปืนลำบากครับ) พอมีการซื้อขายจรรยาบรรณของความเป็นนักเล่นปืน ในทางจิตวิทยาน่าจะเชื่อถือใช้เป็นเครดิตได้อย่างดี ครับ
ZERO CHON
Hero Member

อาวุธประจำกาย IC-2200-T FT-9012 IC-2G IC-2S

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 16:31:03 »

ผมเล่นบ่อย ๆ 2 เว็บ Gun.in กับ Hamsiam  ผมว่าธรรมชาติของคนเล่นทั้งสองเว็บนี้แตกต่างกันพอสมควร อาจจะเป็นเพราะสินค้าแตกต่างกันก็เป็นได้ เช่น พวกปืน อุปกรณ์ปืน พวกนี้ตรวจสอบง่ายเพราะไม่ใช่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หมกเม็ดยากหน่อย แต่ถ้าเบี้ยวกันขึ้นมานี่ ตามกันถึงบ้านเลย พิมพ์เอกสารออกจากฐานข้อมูล เผยแพร่กันเลยทีเดียว......

ส่วนสินค้าพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ อาจจะตรวจสอบยากหน่อย จะรู้ก็ต้องเล่นกันทุกปุ่มเลยทีเดียว  ถ้าตรวจไม่ละเอียด โดนหมกเม็ดมา แย่เลย  แต่เห็นเบี้ยวกันบ่อยกว่าเว็บ Gun.in นะผมว่า

GUN.IN มีชื่อผมด้วยป่าว ผม โอ ศรีราชา

narudol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 16:35:33 »

ผมเล่นบ่อย ๆ 2 เว็บ Gun.in กับ Hamsiam  ผมว่าธรรมชาติของคนเล่นทั้งสองเว็บนี้แตกต่างกันพอสมควร อาจจะเป็นเพราะสินค้าแตกต่างกันก็เป็นได้ เช่น พวกปืน อุปกรณ์ปืน พวกนี้ตรวจสอบง่ายเพราะไม่ใช่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ หมกเม็ดยากหน่อย แต่ถ้าเบี้ยวกันขึ้นมานี่ ตามกันถึงบ้านเลย พิมพ์เอกสารออกจากฐานข้อมูล เผยแพร่กันเลยทีเดียว......

ส่วนสินค้าพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ อาจจะตรวจสอบยากหน่อย จะรู้ก็ต้องเล่นกันทุกปุ่มเลยทีเดียว  ถ้าตรวจไม่ละเอียด โดนหมกเม็ดมา แย่เลย  แต่เห็นเบี้ยวกันบ่อยกว่าเว็บ Gun.in นะผมว่า

GUN.IN มีชื่อผมด้วยป่าว ผม โอ ศรีราชา

ไม่มีครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม แต่ Blacklist ผมไม่มีอะไรมากนะ แค่เวลาจะสั่งของเพิ่มให้ priority น้อยกว่าคนอื่นเท่านั้นเอง แต่ขายเหมือนกันครับ
E20MLS
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 16:43:10 »

การลงบันทึกข้อมูลผมถือเป็นเรื่องสำคัญครับ อย่างเช่น

ซื้อเข้า สินค้าเน่า เก็บชื่อแซ้ เลขบัญชีและโทรอะโหล
ขายออกตีกลับ ลงรายการผู้ซื้อ สรุปหาสาเหตุ ออกหน้าต่าง และหาให้ดีกว่าเก่า เอาไปแก้หน้าใหม่ อายเขา
สั่งเข้าโอนสตางค์แล้วส่งช้า ให้เวลา แต่ไม่ลืม เพราะการลงบันทึกข้อมูลเก็บหลักฐาน

อย่าขี้เกลียดครับ ลืมแล้วเสีย จะติดตัว มีล้านหมดล้าน มีร้อยไม่ซื้อเก็บไว้เอาไปเผาหัวดีกว่า อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 17:09:04 »

ที่ผ่านมายังไม่เคยเกิดปัญหาครับ อาจจะเป็นเพราะตอนซื้อผมให้คนไปรับเองถึงที่ มีบ้างที่อยู่ต่างจังหวัดแต่ก็ผ่านมาด้วยดี ส่วนการขายก็จะเน้นโอนก่อนหรือไปส่งเองถึงที่เช่นกัน และอาจจะอยู่ที่สินค้าที่ผมขายด้วยครับลูกค้าเลยค่อนข้างจะตรงไปตรงมา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม
0watt
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 22:04:15 »

ถามจริง ซื้อของ ขายของในเว็บนี้ พี่จดชื่อใครไว้ในแบล็คลิสต์ส่วนตัวบ้างไหม
- คนขายที่บอกความจริงไม่หมด (หมกเม็ด)
- คนขายที่ขี้เหนียวถอดอุปกรณ์ออกก่อนขาย

- คนซื้อที่โอนตังค์ช้า
- คนที่ประมูลแล้วไม่เอาสินค้า
ฯลฯ

ตอนแรก ๆ ของผมไม่ค่อยเยอะ พอจำได้ แต่พอซื้อขายมากเข้า เอ๊ะ เริ่มเยอะแฮะ  ชักจำไม่หมด เลยต้องจด

ขยิบตา

หมกเม็ด เจอบ่อยครับ
เคยโทรไปแจ้ง กลับกลายเป็นเราถามไม่หมดเอง
ซวยเลย ถามมากก็บ่น ไม่พอใจเราอีก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์