HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 มิถุนายน 2024, 12:01:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนออยากให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMครับ  (อ่าน 5517 ครั้ง)
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 17:17:33 »

ผมมีความคิดเห็นอยากเสนอแนะให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMจังเลยครับ  และสามารถขึ้นทะเบียนเป็นพ่อค้าและสามารถขายสินค้าได้ครับ และมีเบอร์ติดต่อที่สามารถเช็คข้อมูลได้จริงๆไม่มีการแอบอ้างชื่อคนอื่นๆในการขาย
นับวัน  เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพมันเยอะนะครับ  ในช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดี   อยากเสนอความคิดเห็นว่าควรมีการป้องกันการเกิดปัญหาเรื่องโอนเงินแล้ว จะไม่ได้รับสินค้า โดยการสวมรอยก็ดี หรือหลอกCOPYเอารูปของคนอื่นมาลงโฆษณาก็ดี   ซึ่งทำให้ลูกค้ารู้สึกแย่ครับ  ผมจึงใคร่ขอความคิดเห็นจากทางพี่ HAMSIAM หรือท่านสมาชิกทุกคนในเวปช่วยเสนอแนะนำว่าดีไหมครับ  ให้ทำเป็นประวัติฝากไว้กับทางเวปเลยดีกว่าไหมครับ  ทุกๆคนซื้อขายจะได้สบายใจกันครับ  ปัญหาโอนเงินแล้วไม่ได้ของก็จะไม่เกิดนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2009, 17:32:10 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 17:17:33 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
mixkung คือบุคคลเดียวกันกับ lookmoo
mixkung คือบุคคลเดียวกันกับ lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้งแล
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Newbie
*

! mixkung คือบุคคลเดียวกันกับ lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบค

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 17:22:33 »

ผมมีความคิดเห็นอยากเสนอแนะให้คนที่เป็นพ่อค้าทุกคนในเวปส่งสำเนาบัตรประชาชนให้กับHAMSIAMจังเลยครับ  และสามารถขึ้นทะเบียนเป็นพ่อค้าและสามารถขายสินค้าได้ครับ และมีเบอร์ติดต่อที่สามารถเช็คข้อมูลได้จริงๆไม่มีการแอบอ้างชื่อคนอื่นๆในการขาย
นับวัน  เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพมันเยอะนะครับ  ในช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดี   อยากเสนอความคิดเห็นว่าควรมีการป้องกันการเกิดปัญหาเรื่องโอนเงินแล้ว จะไม่ได้รับสินค้า โดยการสวมรอยก็ดี หรือหลอกเอารูปของคนอื่นมาลงโฆษณาก็ดี   ซึ่งทำให้ลูกค้ารู้สึกแย่ครับ  ผมจึงใคร่ขอความคิดเห็นจากทางพี่ HAMSIAM หรือท่านสมาชิกทุกคนในเวปช่วยเสนอแนะนำว่าดีไหมครับ  ให้ทำเป็นประวัติฝากไว้กับทางเวปเลยดีไหมครับ

ถูกต้องนะครับบบบบบบ

mixkung คือบุคคลเดียวกันกับ lookmoo ใช้ถ้อยคำหยาบคายด่าทอผู้ดูแลหลายครั้ง รวมทั้งผิดกฎหลายครั้งและไม่เคารพในกฎของเวป พิจารณาแบนถาวรครับ

mixkung ถูกแบนถาวร พบเจอห้ามซื้อขาย ใครเจอแจ้ง admin ให้ทราบด้วย
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 17:22:33 »

HS6SAE
Sr. Member

นกน้อยทำรังแต่พอตัว

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 18:22:29 »

เห็นด้วยที่สุดครับ ในการซื้อขายแต่ละครั้ง ผู้ซื้อ-ผู้ขาย จะได้สบายใจกันทั้งคู่ ไม่ต้องกังวลว่าจะไม่ได้รับของ และรู้ที่มาที่ไปด้วยครับ จึงอยากให้สมาชิกดันกระทู้นี้กันเยอะๆครับ  ผมเองก็คนเคยโดนมาแล้วมันเข็ดจริงๆครับ เลยไม่คิดอยากซื้ออีกเลย บางทีเข้ามาดูเห็นมีของถูกใจอยากได้อยู่ แต่มาคิดว่ากลัวจะโดนหลอกก็เลยตัดใจไม่ซื้อ ก็เลยเสียโอกาสทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ........คนเคยโดน ร้องไห้

จิรพัฒน์ เทพคำ (088)5299197) 122/46 หมู่1 ถ.เนินกระปรอก ต.บ้านฉาง
อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 21130  ไทยพาณิชย์ เลขที่ 644-298898-3
mr_pee
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 19:42:59 »

เห็นด้วยอีกคนครับ  จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย

Tel.: O89-9957729 Incoming Call Only

Bank Transfer: Krung Thep Bank  pahurut 104 0 49356 9

TM-211A
Hero Member

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 20:21:08 »

ไม่เห็นด้วยครับเพราะผมซื้อขายมาก็ไม่มีปัญหาอะไรผมก็ขายไปหลายอย่างแล้ว ราคาก็ต้องบอกเลยว่าผมขายค่อนข้างถูกและรวมค่าส่งให้จนบางครั้งบอกเลยว่าขาดทุนแต่ผมไม่ต้องการเอารำเอารวยอะไรกับตรงนี้เพราะแค่อยากแบ่งของที่เราไม่ได้ใช้ไปให้เพื่อนที่เขาอยากได้หรือว่าอยากจะเอาไปใช้งานก็แค่นั้นจะได้ไม่ต้องไปจัดหาในราคาแพง อีกอย่างถ้าคุณไม่แน่ใจก็แนะนำว่าควรจะไปรับของด้วยตัวเอง และอีกอย่างเอกสารที่ว่ามันสามารถนำมาปริ้นสีได้ที่นี้แหละคุณจะแน่ใจและรับประกันกันได้ไหมว่ามันจะแก้ปัญหาได้จริง พอแค่นี้แล้วกัน อีกอย่างผมก็เคยซื้อของแล้วไม่ได้ของแต่ต้องเสียเงินก็มี

สมศักดิ์ คล้ายสวน 5 หมู่4 ตำบลท่าบุญมี อำเภอเกาะจันทร์ จังหวัดชลบุรี 20240 เลขบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ 404-214304-6 true 0820054168
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 20:37:22 »

มันแล้วแต่ความคิดของแต่ละคน นานาจิตตัง  แต่ว่าเรามาโวตกันดีกว่า  ว่าลงทะเบียนพ่อค้าในเวป ว่าใครจะเห็นด้วยครับ
  ผมว่ามันสามารถแสดงความบริสุทธิ์   ความโปร่งใส  เพราะดูกระทู้สิครับ  ท่าน 13.8 ยังไม่ส่งสินค้าให้ลูกค้าเลยครับ เราต้องเห็นอกเห็นใจลูกค้าด้วยครับ  คนเราต้องเห็นแก่คนอื่นที่โดนหลอกให้โอนเงินแล้วไม่ส่งของมาบ้างครับ  อย่าเห็นแก่ได้ฝ่ายเดียว  มีใจให้คนอื่นบ้าง
ไม่ใช่อยู่ในสังคมเดียวกัน ตัวใครตัวมันครับ โกรธ
น้ำพุ
Hero Member

เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 20:55:33 »

ผมเห็นด้วยครับที่ให้ลงทะเบียนให้ถูกต้องพร้อมแนบสำเนาบัตรประชาชน โดยขีดคร่อมว่า " ใช้สำหรับเป็นเอกสารให้แก่ทาง Hamsiam.com เพื่อเป็นหลักฐานในการ ซื้อ-ขาย สินค้าบนเว็ปไซด์เท่านั้น " เท่าที่ผมทราบเมื่อทาง Hamsiam ได้รับเอกสาร
ยืนยันเพื่อเป็นหลักฐานเรียบร้อยแล้วทาง Hamsiam.com เขาจะรับรองสถานะเราเป็น VIP นะครับ ผมว่าดีมาก ๆ ครับอยากน้อย
คนที่ซื้อสินค้าเราเวลาโอนเงินแล้วสามารถตรวจสอบที่มาที่ไปได้  จะได้ไม่เป็นเหยื่อของบุคคลที่คิดไม่ดีกับเรา ใครไม่โดนบ้างก็คง
จะไม่รู้สึกอะไรจริงหรือเปล่าครับ ไม่ต้องคิดกันมากนะครับ  ถ้าเราไม่คิดที่จะคดโกงใครจะไปกังวลทำไมครับกับการเปิดเผยเอกสาร
ตัวเองเพื่อเป็นหลักฐานให้กับทาง Hamsiam.com เก็บไว้เป็นหลักฐานหากผู้ซื้อไม่ได้รับความเป็นธรรมและต้องการตรวจสอบ
ผมขอสนับสนุนกระทู้นี้สุด ๆ เลยครับ.... ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

น้ำพุ โทร. 089-9695708 
ธนาคารกสิกรไทย บัญชีเลขที่ 442-2-25876-6
ธนาคารกรุงเทพ   บัญชีเลขที่ 061-0-42303-0
GPRS
Hero Member

Ham radio

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 22:12:09 »

ดีครับ เพราะส่วนมากผมเป็นผู้ซื้อครับ และผู้ขายส่วนมากให้โอนเงินก่อนทั้งนั้นครับ ต้องใช้ซิกเซ๊นส์ประจำตัวมาก มันลุ้นพอ ๆ กับซื้อหวยแหละครับ  .....   ยิ้ม  ( เสียงครวญจากผู้ซื้อ  ยิงฟันยิ้ม  )

E28RO Tel.0896373173
ชอบวิทยุสื่อสารตั้งแต่แรกเจอและไม่เคยเปลี่ยนใจผ่านกาลเวลา
jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 23:28:23 »

คุยกันมาแบบนี้ แล้วทางเว็บมาสเตอร์ว่าอย่างไรบ้างครับ เหอๆ ส่งไปแล้วเค๊าจะทำอะไรให้บ้าง ออกมาแสดงเจตจำนงค์ หน่อยครับท่านเจ้าของเว็บบอร์ด

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 08:40:38 »

ไม่ใช่อะไรหรอกครับท่านพี่   ผมสังเกตพวกมิจฉาชีพออกมาอาละวาดในHAMSIAM บ้างแล้ว ในเวปโดนกันบ่อยๆ โอนเงินไปแล้วแต่ไม่ได้รับของครับ สงสารคนที่ตั้งใจซื้อครับ  มีความจริงใจครับ กว่าจะเก็บเงินได้  แล้วโดนประสบเคราะห์กรรมแบบนี้ จึงทำให้หมดศรัทธาการซื้อขายในเวปไปครับ   ผมจึงอยากให้ท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  ไม่ทำผมก็ไม่ได้ว่าอะไรท่านครับ เป็นสิทธิ์ของแต่ละบุคคลครับ
เพียงแต่อยากเสนอในสิ่งที่เป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนสมาชิก HAMSIAM ก็เท่านั้นเองครับ
                                                                    จาก......คนระวังและอยากจะช่วยป้องกันให้ไม่เกิดปัญหาครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์