HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 21:16:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาเล่น27แบบไม่เปลืองตังค์มากดีกว่าไหม  (อ่าน 45106 ครั้ง)
QRV1
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 18:22:51 »

เก่ าเก็บ จริงๆ แต่ก็น่าจะยังใช้งานได้ ....  ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #80 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 18:22:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #81 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 18:02:56 »

พี่ยังมีใครต้องการแบบนี้อีกไหม พร้อมแพ็คถ่าน รูปนี้ยังไม่ได้เช็ด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จัดราคามาเลยครับ  เผื่อใครสนใจ ก็ว่ากันไป  เอ้า ใครช้าอดเด้อครับ

สมาชิกเสาสูง ยังมีชีวิตอยู่กันไหมครับ กลับมาขี่คลื่นกันได้แล้วครับ ไม่มีคอมมะนิดให้ปราบ ไม่มีเครื่องทหารให้เล่น อย่าพึ่งน้อยใจตายกันหมดนะครับ /นารายณ์  (blue sky แฟกซ์รุ่นจงอางศึก)
« ตอบ #81 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 18:02:56 »

hs1gf
baned
Hero Member
*

! แม้คลื่นหัวใจจะหยุดเต้นแต่คลื่นวิทยุต้องเต้นต่อไป

« ตอบ #82 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 18:21:05 »

จริงๆแล้วสายอากาศเราทำกันเองก็ได้ ซื้อเขามันแพง หาแป๊บอลูมิเนียมจะ4/5/6 หุนก็แล้วแต่ ตัดท่อนละ2.74 เมตร2ท่อน เอามาต่อกันในแนวดิ่ง ตรงที่ต่อกันก็ให้ห่างสัก2นิ้ว อินเนอร์ขันน็อตติดกับแป๊บท่อนบน สายกราวด์ขันน็อตติดกับแป๊บท่อนล่าง มันก็คือสายอากาศ ไดโพล นั่นแหละ อิมพีแดนซ์75โอมห์ ใครอยากให้ได้50โอมห์ ก็จับแป๊บท่อนล่างให้มันเอียงไป45องศา หรือไม่ก็ทำสายเฟสชิ่ง1/4แลมด้า (ตามสูตร)หรือบาลันก็ตามใจ (ตรงกลางที่ยึดสายนำสัญญาณ เราใช้ท่อ พีวีซี3ทางเป็นตัวยึดหรืออะไรก็ได้ที่มันยึดได้ ) ส่วนความสวยงามก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละท่านที่จะดัดแปลงเอาละครับ จะติดตั้งในแนวไหนก็เลือกเอา ง่ายๆครับ 100 เดียว เมียไม่ด่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่ของผมใช้แค่สายไฟฟ้าที่ช่างของการไฟฟ้าเขาตัดทิ้ง (ขอเขามา) ข้างในมันเป็นลวดอลูมิเนียมพันเกลียว7เส้น เลยไม่เสียตังค์ซื้อ (แบบนี้เมียปลื้มครับ) อ้อลืมไป ไม่ต้องวัดvswrให้เสียเวลาครับ ตัดให้ได้ตามที่บอกแล้วกันและจุดที่ยึดสายนำสัญญาณต้องยึดให้แน่น ใช้รีเวทยิงเลยก็ได้ รับลอง A4Sก็ต้องมองค้อน(ในความทุเรศของมัน)
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 10:42:14 »

สงสัยไปเล่นน้ำกะสาวๆกันหมด ปล่อยให้คนแก่เฝ้าบ้านอีกแล้ว วันนี้จะลองคอนแทกไทยแลนด์ดูมั่ง จะเหลือใครไหมเนี่ย CQ CQ CQ THAILAND FROM NARAI STATION AND STANDING BY ......... เงียบเลย ไปนั่งสวดมนต์ดีกว่ามั้ง
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 12:38:58 »

ติดต่อ UK ได้ที่ช่อง15/17/19 แบนด์ C AM / ยามฝั่ง USA  CH 9  C   AM  อันหลังนี่ห้ามคุยนานนะครับ เสียงYL ไม่ค่อยHAPPY เท่าไร  เครื่อง MIDLAND ALAN 560  ANTENNA  A4S  ROTOR YAESU G 250 
HS8BMV
Jr. Member
**

« ตอบ #85 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 13:19:55 »

เห็นด้วยครับไปเล่น LSB /USB ราคาเครื่องจะสูงมาก ใช้แค่ am/fm ก็หรูแล้ว เคยใช้ midland 3 ช่อง am ครับ ตอนนี้เครื่องไม่ทราบไปเที่ยวไหน เหลือแต่ kaise sk2200 vswr 3.5-150 Mhz ไว้แมทช์เสาตอนปี 2532 ยังใช้งานได้ดีพลาสติคยังไม่ได้แกะออกเลยครับ
QRV1
Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 19:08:08 »

ติดต่อ UK ได้ที่ช่อง15/17/19 แบนด์ C AM / ยามฝั่ง USA  CH 9  C   AM  อันหลังนี่ห้ามคุยนานนะครับ เสียงYL ไม่ค่อยHAPPY เท่าไร  เครื่อง MIDLAND ALAN 560  ANTENNA  A4S  ROTOR YAESU G 250 
.. แจ่มเลยพี่ น่าจะมีช่วงเวลา
   และอุปกรณ์ที่ใช้ฯลฯ
   น้องๆ จะได้ใช้เป็นแนวทาง ... ตามหัวข้อ ล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
QRV1
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 19:13:36 »

เห็นด้วยครับไปเล่น LSB /USB ราคาเครื่องจะสูงมาก ใช้แค่ am/fm ก็หรูแล้ว เคยใช้ midland 3 ช่อง am ครับ ตอนนี้เครื่องไม่ทราบไปเที่ยวไหน เหลือแต่ kaise sk2200 vswr 3.5-150 Mhz ไว้แมทช์เสาตอนปี 2532 ยังใช้งานได้ดีพลาสติคยังไม่ได้แกะออกเลยครับ

.. เสาอากาศสำหรับ เป็นเครื่องวัดความแรงสัญญาณ แบบเกลียวยังอยู่หรือเปล่าครับ
   เป็นรุ่นซื้อไว้ปีเดียวกันเลย พลาสติกก็ยังแปะอยู่เหมือนกัน
   ตอนได้คอลซายน์ใหม่  ... ตัวแรกของผมเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 19:15:46 »

.. แจ่มเลยพี่ น่าจะมีช่วงเวลา
   และอุปกรณ์ที่ใช้ฯลฯ
   น้องๆ จะได้ใช้เป็นแนวทาง ... ตามหัวข้อ ล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อุปกรณและเวลา ตามที่พิมพ์เลยครับ องศาจำไม่ได้ครับใช้ความเคยชินเพราะโรเตอร์รุ่น250มันไม่มีตัวเลข ไอ้เราก็บ้าเน๊อะ ไปชวนสถานียามฝั่งคุย ไม่โดนด่ากลับก็บุญแล้ว ก็มันอยากติดต่อใครไม่ได้อ่ะ
hs1gf
baned
Hero Member
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 19:17:37 »

.. เสาอากาศสำหรับ เป็นเครื่องวัดความแรงสัญญาณ แบบเกลียวยังอยู่หรือเปล่าครับ
   เป็นรุ่นซื้อไว้ปีเดียวกันเลย พลาสติกก็ยังแปะอยู่เหมือนกัน
   ตอนได้คอลซายน์ใหม่  ... ตัวแรกของผมเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
เสาอากาศของผมมันหักเลยเอาของวิทยุเอฟเอ็มมาใส่แทนครับ ใช้ได้เหมือนกัน (vswrตัวแรกของผมเหมือนกัน)

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 19
  พิมพ์