HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 กันยายน 2024, 04:34:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการเล็กๆเติมฝัน 1 คนเผื้อคนอีกหลายครับ(แจ้งมอบสิ่งของเรียบร้อยแล้วครับ)  (อ่าน 13851 ครั้ง)
toodmax
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:02:09 »

แจ้งมอบสิ่งของเรียบร้อยแล้วครับ

โครงการเล็กๆเติมฝัน 1 คนเผื้อคนอีกหลายครับ

สมทบทุนสานฝัน กู้ภัย 1 ชีวิตครับ

สืบเนื้องจากกระทู้นี้ครับ   http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=104756.0

ผมได้พูดคุยกับพี่ยุทนาแล้วพี่ยุทนาก็แล้วแต่ผม  ผมเห็นสมควรแล้วว่า  ท่านผู้นี้มีจิดอาสา ทำงานด้วยใจ และขยันขันแข็ง  แต่ว่าทางบ้านเค้าทุนทรัพย์ไม่พร้อมครับ ในภาพที่เห็นไม่ได้สร้างภาพขึ้นมาแต่อย่างใด  แต่เป็นตัวจิงๆของเค้าครับ เวลาผมไปขายของที่อยุธยา เค้าก็ชอบมานั่งคุย มานั่งเล่นวิทยุผม ผมก็ชอบนิสัยเค้าดีครับ

ผมเลยเสนอกับพี่ยุทนาว่า ผมขออาสาจัดหาอุปกรณ์และพาหนะคันใหม่ให้เค้าเพื่อที่เค้าจะได้ปฏิบัติหน้าที่ช่วยเหลือผู้อื่นได้แบบคล่องตัวกว่าเดิมครับ และฝันของเค้าก็จะได้ประสบความสำเร็จไปอีกขั้นครับ

สิ่งที่ผมจะจัดหาให้ครับ

รถจักยานคันใหม่  ตอนแรกผมจาจัดมอเตอร์ไซร์ให้ พี่ยุทนาบอกว่า เอาจักยานก้พอครับ เพาะเค้ายังขับไม่เป็น

กระเป๋ายาและเวชภัณฑ์   พี่โต้งไซเรน บริจาดให้แล้วครับ

ชุดเครื่องแบบ+รองเท้า  เงินบริจาคมา ครบแล้ว พอตัดได้ 1 ชุดแล้วครับ

และวิทยุสื่อสารแฮนดี้ดำ 1 ชุด  พี่  eagle j733 บริจาคมาแล้ว วิทยุสื่อสารแฮนดี้ดำ FUJITEL FB-145  1 ชุด

ผมจะนำของผมมาประมูลและทุนทรัพย์บางส่วนมาสมทบครับ  หรือเพื่อนสมาชิกท่านใดที่มีจิตอาสาเช่นท่านผู้นี้จะช่วยคนละเล็กคนละน้อยก็ยินดีครับ ร่วมด้วยช่วยกันเผื่อสารฝันคน 1 คน เพื่อช่วยคนอีกหลายๆคนต่อไปครับ  ผมรับรองได้ว่า เงินทุกบาท ทุกสตางค์ จาทำประโยช์ให้กับคนอีกหลายๆคนครับ

ของครบเมื่อรัย ผมจาทำการส่งมอบให้กับมือพร้อมถ่ายภาพมาให้ชมครับ ยิ้มเท่ห์

ผมขอใช้กระทู้นี้ แสดงรายละเอียด การรับบริจาคและการซื้อสิ่งของที่เพื่อนสมาชิกร่วมด้วยช่วยกันมาในกระทู้นี้นะครับ

ตอนนี้มียอดแจ้งบริจาคเข้ามาบ้างแล้วนะครับ  ท่านใดยังไม่ได้เลขบัญชีPMหาผมโดยตรงได้เลยครับ  และท่านใดโอนแล้วช่วยPMมาแจ้งผมด้วยครับ

บางท่านรายชื่อตกหล่นต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมทำโครงการนี้ครั้งแรกครับ ยังติดๆขัดๆอยู่ครับ  ระบบ ยังไม่ค่อยเข้าที่ครับ

ergo_ud               500  บาท
tawan5153           200  บาท
sanitt                   200  บาท
HS3 WTW             200  บาท
HS5RLH                 200  บาท
HS9YBR                200  บาท
E22NZP                  200  บาท
nontaburee036         200  บาท
rabbitdance              200  บาท
todza87                   200  บาท
ton-ddpm               200  บาท
RE-SHOCK              200  บาท
ขนมเส้น                   200  บาท
HS4WAY                 300 บาท
rescue5522          300  บาท

ใครจะสมทบทุนอะไรอีกแจ้งในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

สิ่งที่แจ้งบริจาคมาบ้างแล้ว

ร้านโต้ง ไซเรน 2 สาขาคุณภาพ    ร่วมบริจาค กระเป๋าใส่อุปกรณ์ปฐมพยาบาล

พี่  eagle j733   ร่วม บริจาด  วิทยุสื่อสารแฮนดี้ดำ FUJITEL FB-145  1 ชุดสภาพใหม่ๆครับ

พี่ THENINE  บริจาคเสื้อสะท้อนแสง 1 ตัว

ผมได้สิ่งของแล้วผมจามาอัพกระทู้เพิ่มเติมนะครับ

แจ้งยอดเงินที่มีอยู่ตอนนี้ครับ ยอดทั้งหมด  3400 บาทครับ  โอนค่าตัดชุดไปแล้ว 2000 บาท  เหลือ  1400 บาทครับ

ตอนนี้รถจักรยานที่ไปดูราคามา อยู่ ที่ ประมาณ 3 พันต้นๆครับ  ซึ่งตอนนี้มีเงินอยู่ 1400 บาท  เงินส่วนตัวผม+เงินของที่ผมนำมาประมูล น่าจะเพียงพอแล้วครับกับการซื้อจักรยานครับ

แจ้งตอนนี้ผมโอนยอดค่าตัดชุดต่อไปให้พี่ยุทนา ดำเนินการแล้วครับ เพาะเค้าอยู่บ้านใกล้กัน เค้าจาได้พาเจ้าตัวไปตัดและวัดชุดครับ  ชุดจาส่งในวันมอบครับ

วิทยุสื่อสารแฮนดี้สภาพใหม่เอี่ยม+ไมล์นอก+เสายางอีก1ต้น ที่พี่  eagle j733  ร่วมด้วย  มาถึงแล้วครับ

ขอขอบคุณแทนน้องจิตอาสาท่านนี้ด้วยครับ ยิ้มเท่ห์

ฝากลงรูปหน้าเว็บด้วยพี่ เจ้าตัวไปรับกระเป๋ายา+กล่องเสียง มาแล้ว
ผมถ่ายรูปมาให้ครับ

รถจักรยานพร้อมแล้วครับ ไปซื้อช่วงลดราคาพอดีครับ

ตอนนี้เงินสมทบเหลือยู่ประมาณ 400 บาทครับ เงินส่วนนี้ผมจานำไปซื้ออุปกรณ์ส่วนที่ยัังขาดต่อไปครับ

ส่วนกำหนดการเสาร์นี้คงไม่ได้ไปครับเพาะผมติดขายของพอดีครับ  

กำหนดการจาไปมอบสิ่งของ  ไม่เกินวันศุกร์หน้าครับ ต้องรอผมหมดงานขายของก่อนครับ  ผมขายของงานวัดด้วยครับ เข้าหน้างานพอดี

แจ้งมอบของให้น้องจิตอาสาแล้วครับ

น้องจิตอาสาท่านนี้ฝากขอบคุณทุกๆท่านที่สนับสนุนด้วยครับ  เค้าจาใช้สิ่งของทุกอย่างให้คุ้มค่ากับการช่วยเหลือผู้อื่นต่อไปครับ

ส่วนชุด ยังตัดไม่เสร็จครับ ไว้เสร็จแล้วพี่ยุทนาจะมาอัพเดทอีกทีครับ

ตัวจิงผมขอเซ็นเซอร์หน่อยนะครับ โชว์หมดเดี๋ยวยิงถูกตัวครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2012, 16:14:53 โดย toodmax » บันทึกการเข้า

กล้องติดรถยนต์ของใหม่ราคาถูก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=148268.msg1887876#msg1887876

ติอต่อผ่าน facebook ฝากกดถูกใจด้วยนะครับ  https://www.facebook.com/Car.camera.by.TOODMAX?bookmark_t=page

0867007141 ยุทธ รังสิต คลอง3ธัญญะบุรี ติดต่อซื้อ-ขายผ่านเบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:02:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:21:27 »

รถจักยานคันใหม่  ตอนแรกผมจาจัดมอเตอร์ไซร์ให้ พี่ยุทนาบอกว่า เอาจักยานก้พอครับ เพาะเค้ายังขับไม่เป็น
กระเป๋ายาและเวชภัณฑ์
ชุดเครื่องแบบ+รองเท้า
และวิทยุสื่อสารแฮนดี้ดำ 1 ชุด

สอบถามครับ วิทยุเดิม + จักรยาน ใช้งานเป็นอย่างไรครับถึงต้องเปลี่ยนใหม่ (ถ้าใช้ได้ดีน่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่จำเป็นกว่าแทนครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:23:48 โดย RE-SHOCK » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:21:27 »

toodmax
Hero Member

0867007141 10.00-18.00 LINE yutkong3

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:40:45 »

สอบถามครับ วิทยุเดิม + จักรยาน ใช้งานเป็นอย่างไรครับถึงต้องเปลี่ยนใหม่ (ถ้าใช้ได้ดีน่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นที่จำเป็นกว่าแทนครับ)

ไม่ได้เปลี่ยนครับ

แต่ผมจาสมทบทุนหาเพิ่มให้อีก 1 ชุด แบบพกติดตัวครับ  เพาะเวลาออก ว.4  เค้าจาได้มีเครื่องติดตัวไปด้วย จาได้ทำงานสะดวกมากขึ้นครับ แทนที่จาเวลาไปมาไหน ต้องคอยจูงจักรยานไปด้วย คุยวิทยุไปด้วยครับ  เพาะวิทยุที่ติดอยู่กับรถเค้า แบตไม่มีครับ เค้าต่อเป็นเซฟเวอไว้ครับ  อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี เพาะเจ้าตัวเค้าติดขัดเรื่องเงินที่จะหาอุปกรณ์มาใส่ให้ครบครับ

ลองมองแค่รอบข้างครับ  คนบางคน ทำงานออกว.4 ทีนึง  วิทยุติดตัวกี่ตัว ที่รถอีกกี่ชุด

ในมุมมองของผม ลำพังวิทยุแฮนดี้ติดรถเก่าๆ จาพังวันไหนก็ไม่รู้กับวิทยุแฮนดี้พกพาใหม่ๆซัก 1 ตัว น่าจะเพียงพอสำหรับ จิตอาสาท่านนี้ครับ

เรื่องวิทยุ ถ้าทุนทรัพย์ที่บริจาคเข้ามาไม่เพียงพอ  ผมจาดำเนินการจัดหาให้ด้วยทุนทรัพย์ของผมเองครับ

ส่วนจักยาน ถ้าท่านมาเห็นด้วยตัวเองท่านจะต้องถามเค้าครับว่า  มันยังขี่ได้อีกหรอ รถคันนี้ ขี่ไปตอนฝนตกใหม่ๆน้ำดีดใส่อีก

ลองนึกภาพดูนะครับว่า เวล่เกิดเหตุ ซัก 20 กิโลห่างจากตัวเรา เราเอารถเก่าๆ จาพังเหล่ ไม่พังเหล่ ขี่ก็ลำบาก  ไหนปั่นไปก็เหนื่อยกว่าจะถึงหมดแรง แต่ก็สู้ด้วยกำลังใจที่มี เผอๆปั่นไป ยางระเบิดอีก ร้องไห้

ผมเลยอยากหาจักยานใหม่ซัก1คัน ขี่แบบสบายๆ ยางดีๆ ขับไป สบายใจไปว่ารถจาไม่พัง รถใหม่ๆ ขับสบายๆน่าจะทุ่นแรงไปได้อีกเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:46:12 โดย toodmax » บันทึกการเข้า
HS5RLH
Hero Member

เมืองลับแล เขตห้ามพูดโกหก

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:48:00 »

โอนเงินไปให้แล้วครับ 200บาท ช่วงประมาณ16.30-17.00นวันนี้

นายสมบูรณ์ ปาวัน สนง.เทศบาลตำบลศรีพนมมาศ
อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130
GSM 081-962-8626  1-2 call 089-269-5254
ธ.กรุงไทย สาขาอุตรดิตถ์ 510-0-58457-2 ออมทรัพย์
toodmax
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 19:52:50 »

โอนเงินไปให้แล้วครับ 200บาท ช่วงประมาณ16.30-17.00นวันนี้

ขอบคุณพี่สมบูรณ์และเพื่อนสมาชิกทุกท่านแทนจิตอาสาท่านนี้ด้วยนะครับ ที่ร่วมกันเติมฝันเล็กๆ ของคนคนนึงที่ตั้งใจจะช่วยคนอีกหลายๆคนต่อไปครับ
HS8JBD
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 20:35:36 »

ไม่ได้เปลี่ยนครับ

แต่ผมจาสมทบทุนหาเพิ่มให้อีก 1 ชุด แบบพกติดตัวครับ  เพาะเวลาออก ว.4  เค้าจาได้มีเครื่องติดตัวไปด้วย จาได้ทำงานสะดวกมากขึ้นครับ แทนที่จาเวลาไปมาไหน ต้องคอยจูงจักรยานไปด้วย คุยวิทยุไปด้วยครับ  เพาะวิทยุที่ติดอยู่กับรถเค้า แบตไม่มีครับ เค้าต่อเป็นเซฟเวอไว้ครับ  อุปกรณ์อะไรก็ไม่มี เพาะเจ้าตัวเค้าติดขัดเรื่องเงินที่จะหาอุปกรณ์มาใส่ให้ครบครับ

ลองมองแค่รอบข้างครับ  คนบางคน ทำงานออกว.4 ทีนึง  วิทยุติดตัวกี่ตัว ที่รถอีกกี่ชุด

ในมุมมองของผม ลำพังวิทยุแฮนดี้ติดรถเก่าๆ จาพังวันไหนก็ไม่รู้กับวิทยุแฮนดี้พกพาใหม่ๆซัก 1 ตัว น่าจะเพียงพอสำหรับ จิตอาสาท่านนี้ครับ

เรื่องวิทยุ ถ้าทุนทรัพย์ที่บริจาคเข้ามาไม่เพียงพอ  ผมจาดำเนินการจัดหาให้ด้วยทุนทรัพย์ของผมเองครับ

ส่วนจักยาน ถ้าท่านมาเห็นด้วยตัวเองท่านจะต้องถามเค้าครับว่า  มันยังขี่ได้อีกหรอ รถคันนี้ ขี่ไปตอนฝนตกใหม่ๆน้ำดีดใส่อีก

ลองนึกภาพดูนะครับว่า เวล่เกิดเหตุ ซัก 20 กิโลห่างจากตัวเรา เราเอารถเก่าๆ จาพังเหล่ ไม่พังเหล่ ขี่ก็ลำบาก  ไหนปั่นไปก็เหนื่อยกว่าจะถึงหมดแรง แต่ก็สู้ด้วยกำลังใจที่มี เผอๆปั่นไป ยางระเบิดอีก ร้องไห้

ผมเลยอยากหาจักยานใหม่ซัก1คัน ขี่แบบสบายๆ ยางดีๆ ขับไป สบายใจไปว่ารถจาไม่พัง รถใหม่ๆ ขับสบายๆน่าจะทุ่นแรงไปได้อีกเยอะครับ
หา MTB ให้ซักคันน่าจะดีผมว่า
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 21:13:22 »

ร่วมด้วยคนคับ ไม่ได้เป็นอาสา แต่พี่ๆอาสาช่วยเหลือ จดจำได้ไม่ลืมคับ  ยิงฟันยิ้ม

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
HS4WAY
Hero Member

"ทำดีให้ ผีเห็น"

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 22:10:41 »

ผมชอบครับอาสาแบบนี้ ถ้ามีโอกาสได้ผ่านไปทางพื้นที่จะขอแวะทักทายครับ

ขอขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ที่มีจิตใจอันกุศลยิ่ง

กฤตธน บุญผ่องศรี "กะปอม" HS4WAY
นสต.3/55 ศฝร.ภ.4
----------
มูลนิธิอุดรสว่างเมธาธรรมสถาน รถสนับสนุนเขตเมือง
นามเรียกขาน เมธา467
----------
๐๘๙๙๓๗๓๓๗๓  ๑-๒-call
hs 6 sgp
Hero Member

เบื่อๆติดต่อไม่ได้ให้pmไว้

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 23:13:38 »

คนแบบนี้ต้องรักษาเขาเอาไว้....เอาความคืบหน้ามารายงายให้ทราบมั่งนะ

หลายครั้งอาจทำให้รู้สึกไม่ดี ใจเขาใจเรา มีไรโทรมาไม่เข้าใจให้ถาม บอกข้อความและเหตุผล 0836541119 ......คนซื้อมักไม่เรื่องมาก
ton-ddpm
Hero Member

153RT919 27.555 USB OK08BD (Phrae DX'er Group)

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 23:36:20 »

รายชื่อตกหล่น

นายปัญญา งานดี E22XDO 145.250MHz(กลุ่มดอกมะนอยบาน ณ ลุ่มน้ำยม)เมืองแพร่
12 ซ.1 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมืองแพร่ จ.แพร่  54000
         093-1599-699(AIS)
รุ่นพี่  รุ่นน้อง  และเพื่อนข้าฯ ใครอย่าแตะ บอกให้รู้ทุกอย่างที่ทำถือเป็น"หน้าที่"ไม่ใช่บุญคุณ

หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์