HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 13:09:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขีดรับคลื่นมาเต็ม แต่ไม่ได้ยินเสียง นี่คือเค้าเข้าโทนเหรอครับ  (อ่าน 3500 ครั้ง)
seto16
Sr. Member

« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 18:32:25 »

คือเมื่อวานแสกนเจอช่องหนึ่ง
มีแต่ขีดขึ้น
แต่ไม่มีเสียง
นี่แสดงว่าเค้าเข้าโทนหรือครับ

แสดงว่าผมเข้าใจผิดว่าเข้าโทนนี่คือ
ปิดหูคนนั้นซะอีก

แล้วมีใหมครับ
แบบว่าผมจะคุยในกลุ่ม
แต่ไม่อยากให้คนอื่นได้ยิน
ต้องตั้งยังไงครับ(มีวิธีใหมครับ แต่ยังอยู่ในช่องหลักนะครับ เครื่องผมออกนอกแบนด์ไม่ได้ครับ)

ขอบคุณครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 18:32:25 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
seto16
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:12:14 »

อัพๆๆช่วย
ไขข้อข้องใจหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:12:14 »

HS3FBR
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:20:44 »

คือเเบบว่าคุณเข้าโทนมากกว่าครับ เลยไม่ใด้ยินเขา ส่วนคุยคนอี่นไม่ใด้ยิน
มีในโมบาล์ยบางรุ่นครับ เเต่ผิดกฏหมายไทย แลบลิ้น
hs0qdz
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:32:14 »

---แล้วมีใหมครับ
แบบว่าผมจะคุยในกลุ่ม
แต่ไม่อยากให้คนอื่นได้ยิน
ต้องตั้งยังไงครับ(มีวิธีใหมครับ แต่ยังอยู่ในช่องหลักนะครับ เครื่องผมออกนอกแบนด์ไม่ได้ครับ)---

มีแต่คุยแล้วได้ยินเป็นเสียงต่างดาวครับ
คนอื่นก็จับใจความไม่ได้

HS0QDZ
089-223-2432
Line ID:hs0qdz
echo
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:42:23 »

ฟังค์ชั่น scramble เน้อครับ มีในโมบาย Spender เห็นใช้กันเยอะเลย
แฮนดี้ บางรุ่นใหม่ๆ ของ Spender ก็พอมีครับ (ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจครับ)
เครื่องไหนไม่มีฟังค์ชั่น scramble ก็จะได้ยินเป็นมนุษย์ต่างดาว
ถึงคุยในกลุ่มแต่คนอื่นมี มันก็ฟังได้ปกติครับ  ยิงฟันยิ้ม ทำใจยอมรับ การใช้ความถี่ร่วมดีกว่า

แต่ดีละครับไม่ออกนอกความถี่ เดี๋ยวจะโดนซองขาวส่งถึงบ้าน

082-444-6173 / อาร์ท
seto16
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:52:29 »

ฟังค์ชั่น scramble เน้อครับ มีในโมบาย Spender เห็นใช้กันเยอะเลย
แฮนดี้ บางรุ่นใหม่ๆ ของ Spender ก็พอมีครับ (ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจครับ)
เครื่องไหนไม่มีฟังค์ชั่น scramble ก็จะได้ยินเป็นมนุษย์ต่างดาว
ถึงคุยในกลุ่มแต่คนอื่นมี มันก็ฟังได้ปกติครับ  ยิงฟันยิ้ม ทำใจยอมรับ การใช้ความถี่ร่วมดีกว่า

แต่ดีละครับไม่ออกนอกความถี่ เดี๋ยวจะโดนซองขาวส่งถึงบ้าน

ขอบคุณครับ
ผมก็ใช้ spender ครับ แบบนี้ถ้าผมเปิด scramble ด้วย ผมก็รับได้ใช่ใหมครับ
(ตอนนี้ปิด scramble อยู่ครับ สงสัยถ้าเจอแบบนี้ต้องลองเปิดฟังหละครับอิๆๆ)

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

ปล.การเข้าโทนคือการเลือกฟังเฉพาะกลุ่ม ไม่ได้เป็นการทำให้เป็นช่องลับถูกต้องใหมครับ
echo
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:54:02 »

ถูกต้องครับ เป็นการเลือกรับฟังเฉพาะกลุ่ม ตามโค้ดรหัสที่กำหนดไว้
seto16
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:01:38 »

ถูกต้องครับ เป็นการเลือกรับฟังเฉพาะกลุ่ม ตามโค้ดรหัสที่กำหนดไว้
เคลียร์แล้วครับขอบคุณมากๆครับ
E29WWT
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:25:33 »

ขอถามต่อครับ มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ
ถ้าเราเข้าโทนไว้ ก็คือได้ยินเฉพาะกลุ่มของเรา แต่ถ้าภายนอกใช้โมบายในการส่ง เสาส่งสูงๆ แบบนี้จะทะลุโทนหรือเปล่าว อีกข้อ ถ้าใช้กำลังส่งสูงๆหากกดคีย์พร้อมกันสัญญาณจะทับกันหรือไม่ เพราะตอนนี้ผมใช้แฮนดี้เข้าโทนไว้ บางทีขับรถเข้าไปในเมื่องใหญ่ๆมักจะเกิดอาการเสียงที่ส่งหาย จับในความไม่ได้(เหมือนเวลาบี้คีย์กัน) ทั้งๆที่คู่สถานีห่างกันเพียง ไม่ถึง5เมตร อีกข้อครับ ในกรณีเข้าโทนไว้เสียงต้นคีย์มักจะหาย ต้องกดคีย์ค้างไว้แป๊บนึงจากนั้นจึงทำการพูดกับคู่สถานี จะมีวิธีแก้บ้างหรือเปล่าวครับ

SuratWiFi
seto16
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 12:02:58 »

ขอถามต่อครับ มีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ
ถ้าเราเข้าโทนไว้ ก็คือได้ยินเฉพาะกลุ่มของเรา แต่ถ้าภายนอกใช้โมบายในการส่ง เสาส่งสูงๆ แบบนี้จะทะลุโทนหรือเปล่าว อีกข้อ ถ้าใช้กำลังส่งสูงๆหากกดคีย์พร้อมกันสัญญาณจะทับกันหรือไม่ เพราะตอนนี้ผมใช้แฮนดี้เข้าโทนไว้ บางทีขับรถเข้าไปในเมื่องใหญ่ๆมักจะเกิดอาการเสียงที่ส่งหาย จับในความไม่ได้(เหมือนเวลาบี้คีย์กัน) ทั้งๆที่คู่สถานีห่างกันเพียง ไม่ถึง5เมตร อีกข้อครับ ในกรณีเข้าโทนไว้เสียงต้นคีย์มักจะหาย ต้องกดคีย์ค้างไว้แป๊บนึงจากนั้นจึงทำการพูดกับคู่สถานี จะมีวิธีแก้บ้างหรือเปล่าวครับ

อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกันครับ
ที่ว่า หนึ่งช่องมีหลายโทน  แต่ถ้าดันส่งพร้อมกันหลายๆเครื่อง เครื่องจะรับได้ใหมครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์