HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
28 กันยายน 2024, 13:13:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: lovelove กรุณาสะสางปัญหากรณีสินค้าประมูลมีปัญหา  (อ่าน 7642 ครั้ง)
hs5xqw
Hero Member

หยุดออกอากาศ 1 ปีเนื่องจากเปิดรีพีชเตอร์ไม่ผ่าน

« เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:06:05 »

จากกระทู้นี้

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=99629.0

ผมเป็นผู้ประมูลได้เรียบร้อยเจ้าของได้ส่งของมาให้ผม ก็ทดลองใช้งานโดยใช้แบตก้อนเดิมปรากฎว่าพอเปิดเครื่องขึ้นมาได้ครู่เดียวก็เกิดอาการค้างกดอะไรไม่ได้เลยคิดว่าแบตคงเสื่อมอย่างที่เจ้าของกระทู้แจ้ง เลยเปลี่ยนแบตก้อนใหม่ใส่เข้าไปแล้วเปิดเครื่อง...เหมือนเเดิมอาการเดิมคือเปิดแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้นกดอะไรไม่ได้ ซึ่งก็ไม่ตรงกับที่เจ้าของกระทู้แจ้งว่าเอ๋อเป็นบางครั้ง แต่แบบนี้มันไม่ใช่ แบบนี้มันคืออาการเครื่องเสีย จึงติดต่อกลับไป เจ้าตัวแจ้งว่าให้ส่งเครื่องกลับไปจะเช็คให้ ผมก็ส่งกลับไปพร้อมกับแบตใหม่ๆตั้งแต่ประมาณวันที่30/1/55จนถึงวันที่9/2/55ผมPMไปถามก็ได้คำตอบ...
...
ได้รับแล้วครับ ยังไม่ได้แกะเลย พรุ่งนี้หรือวันอาทิดจะลองไปดุที่ซีคอนครับ

เสร็จหรือยังครับ

ยังครับ
...

ผมเห็นว่าเวลาผ่านไปหลายวันยังไม่มีความคืบหน้า ก็เลยแจ้งว่าอย่างนั้นขอเปลี่ยนเป็นหูฟังบลูทูธที่ลงขายได้ไหม....ได้คำตอบ
...
บลูทูธหมดไปเมื่อเช้าแล้วหล่ะครับ ผมขายหลายที่ครับผม เครื่องท่านพี่ ซีคอนรับแฟลชนะครับ 100 บาท แต่โปรแกรมเค้ามันเสียเลยไม่ได้แฟลชครับ ค่าทำ 100 เดียว เครื่องพี่ผมยังไม่ได้แกะเลยครับ ท่านพี่ไม่ชอบก็ประมูล ออกไปสินครับผม ถ้ายังไง จะถ่ายรูปให้ครับ

...

ผมเห็นว่ามันคงไม่ถูกต้องนักสำหรับคำตอบนี้เพราะมันไม่ควรจะเป็นความรับผิดชอบของผม แต่ไม่เป็นไรผมคิดว่าผมคงไม่รอเครื่องนี้แล้วนะครับ เอาเป็นว่าผมยกให้ก็แล้วกัน เงินที่ผมจ่ายไปก็ไม่ต้องคืนนะครับ หรือถ้าจะคืนก็ให้ท่านเอาไปทำบุญอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรท่านละกันครับ เพราะผมก็ได้ทำแบบนั้นไปแล้วสำหรับเงินจำนวนนั้น ขอให้มีความสุขความเจริญกับการกระทำที่รับผิดชอบเหลือเกินของท่านนะครับ.

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เปิดประมูล 499 บาท/ประมูลราคาลงท้ายด้วยเลข 0 ไม่มีขั้นต่ำ /กรุณาใส่เบอร์โทรด้วย มีลายเซ้นต์ไม่ต้องครับ

ค่าส่ง EMS ต่างหาก  50 บาท ซื้อกล่องแพคใหม่อย่างดี

ปิดประมูล วันพฤหัสที่ 26 มกราคม 2555 เวลา 21.00น. เวลาอ้างอิงตามบอร์ด HAM SIAM

โอนเงินเข้าบัญชีผมก่อน 9.30 น.วันศุกร์ที่ 27 มกราคม 2555 ส่งของทันทีครับ

ส่งของทันทีไม่มีเงื่อนไข ใครเจ็บ ใครจะป่วย เมียคลอด เมียป่วย ลูกล้ม ผมจะต้องส่งทันทีครับ โดยไม่มีข้ออ้าง

หน้าจอทัชสกีน 2.8 นิ้วครับใหญ่สบายตา ตัวเครื่องไร้ริ้ว ไร้รอย ครับ ดูทีวี ดูหนัง ฟังวิทยุ บลูทูธ กล้อง และเป็นกล้องเวปแคม เล่น camfrog ได้ครับ MSN FACEBOOK สบาย ใส่ได้ 2 ซิมทุกระบบ ถ่ายรูปให้ดูทุกมุมแล้วนะครับผม ไร้รอยจริง มีสายชาร์จคอมอย่างเดียวตามรูปให้ครับ แบตคงไม่ค่อยดี ทำให้เครื่องเอ๋อเอ๋อบ้าง ประมูลได้ไปดูทีวีอย่างเดียว ยังคุ้มสุดสุดครับ ดูทีวีเต็มจอ

ท่านที่จะประมูลก่อนลงราคา คิดก่อนลงราคานะครับ ถ้าท่านไม่เอาก็จะเสียโอกาสท่านอื่นครับ
ท่านที่ ไม่ได้ประมูลเข้ามาแล้ว รบกวนฝากดันด้วยนะครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

[/quote]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 08:31:49 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า

เยธรรมาเหตุปะภะวา
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระศาสดาแสดงเหตุแห่งธรรมนั้น
         และความดับแห่งธรรมนั้น
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:06:05 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:20:15 »

อารายอ่ะ งง จัง ฮิ ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:20:15 »

pracha51
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:20:28 »

มันโดนใจผมตรงนี้แหละครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ คนขายอยู่ไหนครับมารับทราบข้อความด้วยครับ
เอาเป็นว่าผมยกให้ก็แล้วกัน เงินที่ผมจ่ายไปก็ไม่ต้องคืนนะครับ หรือถ้าจะคืนก็ให้ท่านเอาไปทำบุญอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรท่านละกันครับ เพราะผมก็ได้ทำแบบนั้นไปแล้วสำหรับเงินจำนวนนั้น ขอให้มีความสุขความเจริญกับการกระทำที่รับผิดชอบเหลือเกินของท่านนะครับ.

ประชา มงคลจิตร์  25 ถ.บ้านบึง-แกลง ต.ทางเกวียน อ.แกลง จ.ระยอง 21110 เบอร์โทร 087-7814514 เลขบัญชี 329-435-538-7 ธ.กรุงเทพสาขาแกลง ออมทรัพย์
Taweep
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:26:26 »

อารายอ่ะ งง จัง ฮิ ยิงฟันยิ้ม
งงเหมือนกันอ่ะ

ทวีป ( TL  084-632-2849 D )
อ. เมือง ปัตตานี 94000
element
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:29:05 »

เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ เจอแบบนี้พูดไม่ออกเลยครับ
แต่ต้องทำใจครับ สักวันคนที่มันทำกับท่านไว้มันต้องเจอหนัก
ยิ่งกว่าท่านอีกครับ กรรมเวรมันมีจริงครับ ชาตินี้แหละครับ
ไม่ต้องรอชาติหน้่า คนที่ผมรู้จักเคยโดนเพื่อนโกง ต่อมาไม่นาน
คนที่โกงคนนั้นก็โดนโกงจนหมดเนื้อหมดตัวตอนนี้ฆ่าตัวตายไปแล้วครับ
คงไปชดใช้เวรกรรมในนรกต่อไป
HS4PKL
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รับเงินสดเท่านั้น เบื่อทวง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:39:28 »

:Dผมมีตัวหนึงครับ อาการแบบเดียวกันเลย

โทรฯ 08-3332-9909 เบอร์เดียวทั่วไทย

http://track.thailandpost.co.th/
tugthawung
Hero Member

ทักษ์ 08.6565.6561

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 22:47:43 »

น่าเห็นใจครับท่าน  ยิ้มกว้างๆ

rygps
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 23:01:56 »

:Dผมมีตัวหนึงครับ อาการแบบเดียวกันเลย

ผมก็ด้วยครับน้าเรือง อาการแบบเดียวกัน  แลบลิ้น

o ๘ ๑ - ๗ ๘ ๒ - ๙ ๙ ๒ ๒
HS4PKL
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 23:14:54 »

ผมก็ด้วยครับน้าเรือง อาการแบบเดียวกัน  แลบลิ้น
 ลังเล ...เอ....ใครกว่าเรียกเราว่าน้า...เหอๆๆๆ....ลมร้อนเป่าอย่างเดียวครับใช้งานได้ครับ แต่ไม่เกิน 1-2 วันก็ตายเหมือนเดิม ทิ้งอย่างเดียวเด้อสิบอกไห่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 23:24:34 โดย HS4PKL » บันทึกการเข้า
HS4PKL
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 23:18:05 »

ยิ้มกว้างๆ
 แลบลิ้น
[/quoteฃ
  ขออภัยตาลายจ้องนานไปหน่อย อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 23:22:11 โดย HS4PKL » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์