HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 00:24:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นให้ไปรษณีย์ไทยหน่อย เพราะไม่รู้จะไปบ่นที่ใหน ไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ  (อ่าน 2890 ครั้ง)
blackcars
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 19:33:34 »

ยังไม่ได้รับของเลยครับ

ส่งให้ตั้งแต่ เสาร์ที่ 11 ก.พ 55 แล้วนะ ไปตกหล่นที่ไหนเนี่ย..........

เพิ่มเติม เช็คออนไลน์ ก็ไม่คืบหน้า (ทำไงดี)
 Loading... 

ช่วยเหลือ  | ติดต่อเรา

ผลการค้นหา : RF693098615TH 

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
เสาร์ 11 กุมภาพันธ์ 2555 11:09:46 น. หางดง รับเข้าระบบ

ณ.ปัจจุบัน ก็ยังสถานะเดิม (คงต้องหากล่องเปล่าใส่ไรให้มีเสียงซักหน่อย ไปวางจะได้กระตือรือร้นกัน........ดีมั้ย)

และแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นจนได้
วันนี้ได้รับคำตอบจากการสอบสวนและสืบหาของ ปณ.
แจ้งว่า หายระหว่างการขนส่ง และ ได้รับการชดเชย เพียง 338 บาท (บทเรียนจริงๆ)
สิ่งที่ส่งไปนั้นเป็นเครื่องแฮนดี้(เฉพาะตัวเครื่อง) จำนวน 3 เครื่อง ลงบันทึกของ ปณ.ประเมิณเครื่องละพัน สุดท้ายก็............
สุดท้ายนี้เงินชดเชย ผมจะเอาไปดื่มเพื่อให้ลืม เธอ  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 19:33:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
พี่หมอ
Hero Member

096-8495696 ทรู

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 20:39:22 »

มีงี้ด้วยเหรอครับ ผมงง มันจะหายได้ยังไง  ใครเอาไปน้อ

ผมว่า ในเวปเราน่าจะมีสมาชิกที่ ทำงานที่ ไปรษณีย์ไทยอยู่นะครับ

หัวใจและหน้าตา ของ องค์กรนี้ คือ รับ ฝาก ของ ให้เดินทางไปสู่จุดหมาย อย่างรวดเร็วและปลอดภัย

เลวร้ายที่สุด ก็แตกหัก ยังมีซาก ชิ้นส่วน ให้เห็น

วันนี้อ่านแล้ว หนักเข้าไปอีก หายอย่างไร้ร่องรอย ทั้งที่ ส่งแบบ ลงทะเบียน

ปณ.หางดง หรือ ต้นทาง ปลายทาง จะไม่เต้น หน่อยหรือครับ มันจะหายไปได้ยังไง

อย่างงี้ พอใจ กล่องไหน ก็จะหยิบกลับบ้านแล้ว บอกว่า หาย  (ไม่อยากปรักปรำ ) แต่สถานการณ์พาให้อดคิดไม่ได้

แล้วอย่างงี้ ต้องจุดธุป ขอพรกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ว่า ขอให้ของที่ลูกช้าง ส่งไปกับ ปณ.ไทย รอด ปลอดภัย ไปสู่ จุดหมาย อย่างดีที่สุด พึ่งใครไม่ได้แล้ว เสี่ยงดวง ตลอด มันน่าจะมีคำตอบ ดีๆ มากกว่า เงิน 300 ไม่อยากได้

อยากได้ ของที่ ฝากคืน (ในใจเราคงคิด ถ้ารู้ว่า จะเป็นแบบนี้ ไม่ฝาก แม...ง หรอก)

ภาษาบ้านผม เอาเงินจ้างนะ ไม่ได้เอา ขี้ จ้าง จะได้ ทำให้ดีๆ

ร้านกุ้ง.. มีใบทะเบียนการค้าและใบอนุญาตค้าวิทยุคมนาคมอย่างถูกต้อง
096-8495696 ทรู
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 20:39:22 »

witt1974
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 21:07:43 »

ให้ผมวิเคราะห์หน่อยน่ะครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ) เป็นปัญหาการระบาดของยาเสพติดครับ (ยาไอซ์) ครับ 1 ขีด หรือ 100 กรัมมีมูลค่าถึง(ประมาณ)        200,000 บาท ครับ ในการส่งของกันระหว่างแหล่งผลิตกับตลาดใหญ่ มีการการใช้บริการการขนส่งของรัฐวิสาหกิจ หรือเอกชน คิดดูครับ  ถ้าใครเจอของเหล่านี้เข้า และพาไปเข้าระบบมันจะได้เงินมากครับ จึงมีการค้นหาจากของที่เราๆท่านๆส่งกันครับ สภาพกล่องเลยดูไม่ได้อย่างที่เราๆท่านๆ เคยเห็นผ่านตามาบ้างครับ ถ้าเจอของมีค่าอย่างอื่นก็เอาไว้ก่อนครับดีกว่าไม่ได้อะไร กับราคาที่มีการประกันแล้วไปเรียกเก็บกับบุคคลที่ต้องรับผิดชอบในการหายของที่ส่งที่ส่งคุ้มไหมล่ะครับ    (ผิดพลาดประการใด อย่างไรโปรดชี้แนะครับ)
                                       ขอบคุณครับ

วิทวัฒน์  สุวรรณน้อย
109/198 ม.สะพานหิน ม.1 ต.วิชิต อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
ไทยพานิชย์ 7372262160 กสิกร 4822350815 (0918247373)true
blackcars
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 21:10:22 »

สิ่งที่ใช่     ก็อาจจะใช่    หรือ อาจจะไม่ไช่
สิ่งที่ไม่ใช่  ก็อาจจะไม่ใช่ หรือ จะใช่

........มันก็มีกันแค่นี้แหละ................
hs6mto
Hero Member

สิ่งที่เห็นไม่ใช่สิ่งที่เป็นอยู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012, 10:03:45 »

กรณีวันหยุดวันนักขัตฤกษ์ตรงกับวันเสาร์(วันเสาร์ ปณ.ทำงานครึ่งวัน) วันเสาร์ ปณ.ก็หยุด พอวันจันทร์ส่วนราชการหยุดชดเชย ปณ.ก็หยุดอีกชดเชยกับเขามั่ง..เป็นซะงั้น

สำนักงานเทศบาลเมืองบางมูลนาก
อำเภอบางมูลนาก
จังหวัดพิจิตร
66120
Dtac 0994949959
HS6MTO(แอท)Yahoo.co.th

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์