HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 02:28:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นให้ไปรษณีย์ไทยหน่อย เพราะไม่รู้จะไปบ่นที่ใหน ไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ  (อ่าน 2892 ครั้ง)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 13:13:02 »

ขอบ่นให้ไปรษณีย์ไทยหน่อย เพราะไม่รู้จะไปบ่นที่ใหน ไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ

พี่ cgi129 ส่งของให้ตั้งแต่วันอังคารที่ 7 ก.พ.55 ส่งแบบธรรมดาครับ
วันนี้ไปสอบถามเจ้าหน้าที่ของสำนักงาน ก็ยังไม่เห็นของมาถึง
ถ้าผ่านวันนี้ไปก็ครบ 7 วันพอดี 555+++
เหมือนงานอะไรหว่า สวด 7 วัน วันที่ 8 เผา  ยิงฟันยิ้ม

บ่น บ่น บ่น ครับ
น้าเดชครับ ผมขอบ่นหน่อยนะครับ อิ อิ  ยิ้มเท่ห์

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 13:13:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 13:25:08 »

มาร่วมบ่นด้วยครับ พนักงานไปรษณีย์ไทยบางคนทำไมพูดกับลูกค้าแบบขอไปที เมื่อเช้าผมหอบของใส่รถไปส่งหลายชิ้นผมก็เอากล่องที่เคยใช้แล้วมาใส่แล้วแพคอย่างดีปริ้นใบที่อยู่ผู้ส่งผู้รับติดชัดเจน มีพูดเหน็บทำไมไม่ซื้อกล่องใหม่ ส่งหลายชิ้นค่าส่ง EMS ก็รวมๆ 402 บาท นั่นมันเงินเดือนเค้าเองนะ เมื่อก่อนอยู่ กทม ส่งเสาที่ ปณ คลองจั่น มีบริการแพคให้พร้อมเสียเพิ่มนิดหน่อยแต่ก็ยอม ขนาดลืมใส่น็อตลงกล่องที่แพ็คแล้วน้องเค้าพยายามแกะแล้วใส่ให้เลย มันน่าจะเป็นมาตรฐานเดียวกันนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 13:25:08 »

peerapat
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 13:57:44 »

ขนาดใบแจ้งหนี้ต่างมาเอาเลยวันครบกำหนดทั้งนั้นครับ เป็นมาตั้วแต่น้ำท่วมและ

peerapat rattanapakdee ( E22ZEX ) สถานที่ จ.เชียงใหม่
 บ/ช ( PM )
 **โพสถามเพราะอยากรู้ คลิ๊กดูเพราะสนใจ ที่ขายไปล้วนของดี**
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 16:11:14 »

มาร่วมบ่นด้วยครับ พนักงานไปรษณีย์ไทยบางคนทำไมพูดกับลูกค้าแบบขอไปที เมื่อเช้าผมหอบของใส่รถไปส่งหลายชิ้นผมก็เอากล่องที่เคยใช้แล้วมาใส่แล้วแพคอย่างดีปริ้นใบที่อยู่ผู้ส่งผู้รับติดชัดเจน มีพูดเหน็บทำไมไม่ซื้อกล่องใหม่ ส่งหลายชิ้นค่าส่ง EMS ก็รวมๆ 402 บาท นั่นมันเงินเดือนเค้าเองนะ เมื่อก่อนอยู่ กทม ส่งเสาที่ ปณ คลองจั่น มีบริการแพคให้พร้อมเสียเพิ่มนิดหน่อยแต่ก็ยอม ขนาดลืมใส่น็อตลงกล่องที่แพ็คแล้วน้องเค้าพยายามแกะแล้วใส่ให้เลย มันน่าจะเป็นมาตรฐานเดียวกันนะครับ

แบบนี้แสดงว่ากวนครับ กล่องใช้ได้จนมันเละหมดสภาพแหละถึงทิ้ง ปณ.ดุสิต ส่งฉลุย ปริ้นแปะใหม่ตัวพิมพ์อ่านชัดเจนกว่ากล่องใช้ครั้งแรกอีก ใครส่งของมาให้ผมเก็บกล่องไว้หมดเอาไว้ใช้ต่อ ใช้ได้ครับเขาไม่ได้ห้าม ไม่ผิดระเบียบ ประหยัด ลดปริมาณขยะด้วยครับ
HS3WEG
member..
Sr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 14:55:28 »

เพลียเหมือนกันพี่ เพิ่งตามของได้เมื่อกี้  EMS จากพระขโนงถึงโคราช 4 วัน  EMS นะเนี๊ยะขอบอก  เห่อๆ

www.    ศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่าฯ  144.925MHz.
www.facebook.com/hs3weg
QRV1
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 20:49:06 »

นอกจากหีบห่อพัสดุเสียหาย เละเทะขณะขนส่ง ... เดี๋ยวนี้
  มี ส่งช้ากว่ากำหนดอีก ....  โอ้ ประเทศไทย....  โกรธ

แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 07:57:09 »

ความคืบหน้าของที่พี่ cgi129 ส่งให้ ส่งเมื่อ 7 ก.พ.55 ได้รับเมื่อ 14 ก.พ.55 ใช้เวลาเดินทาง 7 วันเต็มๆ
มีอีกชิ้นหนึ่งที่พี่เขาส่งให้เมื่อ 14 ก.พ.55 ได้รับเมื่อ 16 ก.พ.55
ผมให้พี่เขาส่งแบบธรรมดา สอบถามไปยังบุรุษไปรณีย์แล้วสันนิษฐานว่า ของชิ้นแรกอาจจะตกค้างอยู่ที่ศูนย์ไปรณีย์ที่ใหนซักแห่งเพราะไปรษณีย์โคราเองก็พึ่งจะได้รับเมื่อ 13 ก.พ.55 และนำจ่ายได้ 14 ก.พ.55
นี่แหละคือบริการไปรณีย์ที่ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไรดี ได้แต่บ่น ต่อไปผมคงต้องส่งแบบลงทะเบียนหรือไม่ก็ EMS แล้วล่ะ
blackcars
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:06:28 »

ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ของผมตั้ง 2 รายการ ไม่รู้ตกหล่นอยู่ที่ไหน  ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ไมค์นอก standard เปลี่ยนสายให้ใช้กับ  icom  and stand  ได้ ขาย 380  พร้อมส่ง นั้น.....
รบกวนส่งมาเป็น พกง. เรียกเก็บ 500 บาทถ้วนได้เลย จ้า............

ได้ รึ ไม่ แจ้งให้ทราบด้วยนะคร้าบ.............

ว่าไงก็ว่าตามกันครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้

รับทราบ จ้า.......

ถึงไหนแล้ว........
ส่งให้แล้วครับ วันนี้ งานยุ่งนิดนึงครับ
จนถึงวันนี้ ยังไม่ได้รับของ นะคร้าบ........

pb253522256th

ให้ราคาตั้ง 500 บาท ยังส่งแบบธรรมดาให้เหรอ (EMS ซักกี่บาทเอง)
ติดต่อรับดูแล ตั้งแต่วันที่ 7 ก.พ 55 จนวันนี้ 17 ก.พ 55 ยังไม่ได้รับของ หากมีปัญหาจะไม่ขอรับผิดชอบนะ...........

ตกหล่นอยู่ที่ไหนหว่า.......

ตามรูปพอจะออร์เดอร์ได้ป่าว
หากได้ ทำลงกล่องพร้อมใช้งาน และ ค่าใช้จ่ายประมาณ

รับทราบ
รอรับเครื่องได้เลย จ้า...........
ขอชื่อ/ที่อยู่
วีระชาติ วันน้อย 68/41 ม.4 ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
เป็นไงบ้าง ขอความคืบหน้าหน่อย จ้า.........
ยังไม่ได้รับของเลยครับ

ส่งให้ตั้งแต่ เสาร์ที่ 11 ก.พ 55 แล้วนะ ไปตกหล่นที่ไหนเนี่ย..........

เพิ่มเติม เช็คออนไลน์ ก็ไม่คืบหน้า (ทำไงดี)
 Loading...  

ช่วยเหลือ  | ติดต่อเรา

ผลการค้นหา : RF693098615TH  

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
เสาร์ 11 กุมภาพันธ์ 2555 11:09:46 น. หางดง รับเข้าระบบ

ณ.ปัจจุบัน ก็ยังสถานะเดิม (คงต้องหากล่องเปล่าใส่ไรให้มีเสียงซักหน่อย ไปวางจะได้กระตือรือร้นกัน........ดีมั้ย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:10:52 โดย blackcars » บันทึกการเข้า
teepapan
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 08:10:37 »

น่าจะมี บ.เอกชน สัมประทานร่วม เหมือน ขสมก. กรุงเทพนะ
ผูกขาดเจ้าเดียว เราไม่มีทางเลือกอื่น
ขนส่งเอกชน จะมีน้อย ไม่ครอบคลุมทุกอำเภอ
 ร้องไห้ ร้องไห้
สายฟ้า 11
member.
Hero Member
*

"เป็นเลิศ เป็นธรรม ร่วมนำสังคม"

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:10:57 »

ผมส่งพระบูชาแบบ ems นะคับ มีวงเงินการประกันความเสียหาย แต่เวลามีเรื่องกลับไม่ยอมรับผิดชอบ ประชาชนเดือนร้อนจะลงรายชื่อเสนอผู้ว่าฯ หน่อยคับ ว่า บ. ไปรษณีย์ไทย เค้าทำงานเฮ็งซวยขนาดนี้เลยหรือคับ

e21nxs

ค่าย AIS  087-293-7373 
ค่าย D  081-408-7373
คุณปรีชา วัชระนัย  e21nxs  นิคเนม เอ แคมรี่
ธนาคารกสิกรไทย สุขสวัสดิ์ ออมทรัพย์ 043-2-52076-7
บ.อมรสื่อสาร จำกัด ตำแหน่ง Assistant Project Manager
(ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายโครงการ)
โทร. 02-432-6789 FAX. 02-432-6784

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์