HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 กรกฎาคม 2024, 14:03:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SPENDER TM-581DTV ปล่อยออกเยอะจัง  (อ่าน 5838 ครั้ง)
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 13:27:16 »

เห็นเครื่องมือ 2 ออกกันเยอะ อยากทราบข้อเสียหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:28:33 โดย ham.new » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 13:27:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
seto16
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:53:06 »

อยากรู้เหมือนกันครับ

เห็นราคาของใหม่ก็ลดลงๆๆเร็วเหมือนกัน

ปล.ผมว่าดีนะครับอิๆผมจะได้สอยง่ายๆหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:53:06 »

e20nk_
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:04:58 »

อันอื่นไม่ทราบแต่เท่าที่ทราบเห็นเขาว่าทั้ง 481-581 เสียงที่ON AIR ออกไปคู่สถานีรับเสียงเบาเป็นแทบจะทุกตัวเลย

นายวรพงษ์ วสุวณิชพันธ์.  T.0894568704 (DTAC)
ธ.กสิกรไทย  บ/ช ออมทรัพย์ เลขที่ 066-2-01664-0
ที่อยู่  ร้านก.สยามแก๊ส
321 ถนนพระราม3
แขวงบางโคล่
เขตบางคอแหลม
กทม.  10120
allday
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:07:55 »

คนขายไม่บอกเดี๋ยวขายไม่ออก เกิดการลังเล วัตต์อาจจะออกเยอะ สแกนช้าป่าว หรือหูตึง ต้องรอผู้ใช้งานขึ้นมารีวิว

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
Tham
Hero Member

ดินแดนถิ่นช้างใหญ่

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:15:55 »

ผมก็ใช้ 481 อยู่ เทียบกับค่ายอื่นเสียงเบาจริง ๆ ครับ อย่างอื่นนี้ยังไม่เจอปัญหา กะว่าจะปล่อยหาตัวใหม่มาลองเหมือนกัน ต้องรอผู้เชี่ยวชาญมาชี้แนะครับ ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Thammanoon Dasri     QTH Surin.
0-81-999-59-32
seto16
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:16:37 »

หลังจากปล่อยแล้วจะไปใหนกันน๊อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hamthai99
Hero Member

เกิดเป็นชายต้องมีใจอดทน

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:54:11 »

คงอยากลองยี่ห้ออื่นๆ หรือหมุนเวียนเปลี่ยนวิทยุเป็นทรัพย์ไว้ใช้มั้งครับ

เรื่องคุณภาพ ในตลาดเครื่องโมบายแดงดูแล้วมันก็มีไม่กี่ยี่ห้อครับ
ถ้าเที่ยบ กับเครื่อง ที่มียี่ห้อในตลาดผมว่ามันไม่แพ้ใครครับ

เรื่องที่เขาลดราคาลง  มันคงเป็นกลไกทางการตลาด เพื่อเร่งกำการตลาดกับวิทยุรุ่นใหม่ๆ ที่เข้ามาครับ
ถ้าจะเทียบกับเครื่องจีน ผมว่า สเปนเดอร์ มันแพ้แค่เรื่องราคาที่แพงกว่า(ไม่กีร้อย)เท่านั้น  

ผมมีใช้ 4 ตัว ครับ ดำ2 แดง2 ไม่เคยมีสมาชิก ทักซักครั้งเดียวว่า เสียงเบา เช็ค ว.16 ก็16-5 (คนรับก็ไม่ทราบด้วยซ้ำว่าผมใช้เครื่องอะไร)
ราคาสูสีเครื่องจีน แต่ สเปนเดอร์มีทะเบียนถูกกฏหมาย (อย่าคิดว่าไม่สำคัญครับโดนตรวจขึ้นมาจริงๆแล้วจะเศร้า)  
กำลังส่ง ก็แรงไม่แพ้ใคร ส่งแรง แต่กินกระแสน้อย สมาชิกแถวบ้านผมใช้ไฟ14-15โวล์ ออกเป็น100วัตต์ (ทำได้แต่ไม่แนะนำ)
ฟังวิทยุFMได้(ฟังชั่นนี้ไม่จำเป็น แต่ มี ก็ดีกว่า ไม่มี ถือว่าเป็นกำไร)  
สแกนเร็วน่ะ ครับไม่ช้าเลย เทียบกับ fujitel หรือ 2100FX และ ADI
ภาครับไม่ตึงครับ รับปรกติเหมือนกับเครื่องทั่วไปๆครับ ใช้เสาแบบเดียวกัน เครื่องอื่นรับได้ เครื่องนี้ก็รับได้ครับ
ข้อนี้สำคัญครับ คือมันมี ศูนย์บริการ อะใหล่พร้อม ไม่ต้องกังวลว่ามันจะซ่อมได้รึป่าวว้า มีรับประกันจากศูนย์ให้1ปีด้วย(สอบถามจากร้าน)

เพื่อนผมหาเครื่อง จะมาใส่รถกู้ภัย ตอนแรกจะเอาเครื่องจีนเพราะ ว่าราคาถูกดี
แต่พอ สเปนเดอร์ ลดราคา แถมมีโปร ซื้อโมบายแถมแฮนดี้  ผมเลยแนะนำให้เอา สเปนเดอร์ดีกว่าครับ
มีทะเบียน ขออนุญาติได้ ขับรถไปใหนสะบายใจกว่าเยอะครับ

ข้อเสียคือ ทางศูนย์ไม่ให้ข้อมูลการปรัีบแต่งให้กับช่างบ้างเลย 
การจะเซ็ทปรับตั้งแก้ไข ต้องส่งศูนย์บริการอย่างเดียว(จริงๆเป็นเรื่องที่ควรทำ)
แต่ ด้วยเหตุผล บางประการ หา่กมีข้อมูลให้ปรับแต่งได้เองบ้าง มันก็น่าจะสะดวกกว่า

เครื่องถูก ADJ ปรับค่าจากโรงงานมาไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกันซักเครื่อง
เรื่องวัตต์ จ่ายไฟเท่ากัน แต่วัตต์ออกไม่เท่ากันบางเครื่อง 45-55วัตต์ บางเครื่อง60-70วัตต์(ปรับเองไม่ได้)
ไฟหน้าจอสว่างไม่เท่ากัน ตั้งระัดับเท่ากัน บางตัว จอสว่างมาก บางตัวสว่างน้อยกว่า (ปรับเองไม่ได้เช่นกัีน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:00:04 โดย hamthai99 » บันทึกการเข้า
poponoy
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:59:07 »

คงอยากลองยี่ห้ออื่นๆ หรือหมุนเวียนเปลี่ยนวิทยุเป็นทรัพย์ไว้ใช้มั้งครับ

เรื่องคุณภาพ ในตลาดเครื่องโมบายแดงดูแล้วมันก็มีไม่กี่ยี่ห้อครับ
ถ้าเที่ยบ กับเครื่อง ที่มียี่ห้อในตลาดผมว่ามันไม่แพ้ใครครับ

เรื่องที่เขาลดราคาลง  มันคงเป็นกลไกทางการตลาด เพื่อเร่งกำการตลาดกับวิทยุรุ่นใหม่ๆ ที่เข้ามาครับ
ถ้าจะเทียบกับเครื่องจีน ผมว่า สเปนเดอร์ มันแพ้แค่เรื่องราคาที่แพงกว่า(ไม่กีร้อย)เท่านั้น  

ผมมีใช้ 4 ตัว ครับ ดำ2 แดง2 ไม่เคยมีสมาชิก ทักซักครั้งเดียวว่า เสียงเบา เช็ค ว.16 ก็16-5 (คนรับก็ไม่ทราบด้วยซ้ำว่าผมใช้เครื่องอะไร)
ราคาสูสีเครื่องจีน แต่ สเปนเดอร์มีทะเบียนถูกกฏหมาย (อย่าคิดว่าไม่สำคัญครับโดนตรวจขึ้นมาจริงๆแล้วจะเศร้า)  
กำลังส่ง ก็แรงไม่แพ้ใคร ส่งแรง แต่กินกระแสน้อย สมาชิกแถวบ้านผมใช้ไฟ14-15โวล์ ออกเป็น100วัตต์ (ทำได้แต่ไม่แนะนำ)
ฟังวิทยุFMได้(ฟังชั่นนี้ไม่จำเป็น แต่ มี ก็ดีกว่า ไม่มี ถือว่าเป็นกำไร)  
สแกนเร็วน่ะ ครับไม่ช้าเลย เทียบกับ fujitel หรือ 2100FX และ ADI
ภาครับไม่ตึงครับ รับปรกติเหมือนกับเครื่องทั่วไปๆครับ ใช้เสาแบบเดียวกัน เครื่องอื่นรับได้ เครื่องนี้ก็รับได้ครับ
ข้อนี้สำคัญครับ คือมันมี ศูนย์บริการ อะใหล่พร้อม ไม่ต้องกังวลว่ามันจะซ่อมได้รึป่าวว้า มีรับประกันจากศูนย์ให้1ปีด้วย(สอบถามจากร้าน)

เพื่อนผมหาเครื่อง จะมาใส่รถกู้ภัย ตอนแรกจะเอาเครื่องจีนเพราะ ว่าราคาถูกดี
แต่พอ สเปนเดอร์ ลดราคา แถมมีโปร ซื้อโมบายแถมแฮนดี้  ผมเลยแนะนำให้เอา สเปนเดอร์ดีกว่าครับ
มีทะเบียน ขออนุญาติได้ ขับรถไปใหนสะบายใจกว่าเยอะครับ

เห็นด้วยกับท่านทุกประการยกเว้นเรื่องไมค์เสียงแมวจริงๆๆ ครับ แล้วพลาสติกรุน๊อตข้างใน ถ้าได้เปิดออกมาซักครั้ง รูน๊อตแตกในแน่นอน
DANCHAIT
Hero Member

พนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:08:24 »

ข้อเสียคือ ทางศูนย์ไม่ให้ข้อมูลการปรัีบแต่งให้กับช่างบ้างเลย 
การจะเซ็ทปรับตั้งแก้ไข ต้องส่งศูนย์บริการอย่างเดียว(จริงๆเป็นเรื่องที่ควรทำ)
แต่ ด้วยเหตุผล บางประการ หา่กมีข้อมูลให้ปรับแต่งได้เองบ้าง มันก็น่าจะสะดวกกว่า

เครื่องถูก ADJ ปรับค่าจากโรงงานมาไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกันซักเครื่อง
เรื่องวัตต์ จ่ายไฟเท่ากัน แต่วัตต์ออกไม่เท่ากันบางเครื่อง 45-55วัตต์ บางเครื่อง60-70วัตต์(ปรับเองไม่ได้)
ไฟหน้าจอสว่างไม่เท่ากัน ตั้งระัดับเท่ากัน บางตัว จอสว่างมาก บางตัวสว่างน้อยกว่า (ปรับเองไม่ได้เช่นกัีน)

เห็นด้วยคนที่ 2 ครับ ทำอะไรส่งศูนย์อย่างเดียวครับ
หาคนที่อยากบอกเรื่องเมนูลับไม่ได้เลย ครับ ยิ้ม

12CAll 081_964_1507
rousseau9
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 11:39:05 »

อันอื่นไม่ทราบแต่เท่าที่ทราบเห็นเขาว่าทั้ง 481-581 เสียงที่ON AIR ออกไปคู่สถานีรับเสียงเบาเป็นแทบจะทุกตัวเลย

ของผมทำไมมีแต่เพื่อนสมาชิกบอกว่า ตกใจ เสียงดังมาก

"ซื้อซะส่วนมาก เน้นเอามาใช้งานจริง  "

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์