HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 กันยายน 2024, 06:29:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรววจชุมชน แบบนี้ทำเกินไปหรือเปล่าครับ ทำไมต้องทำร้ายร่างกายกันด้วย  (อ่าน 50025 ครั้ง)
loma
Hero Member

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #220 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 00:38:55 »

เพื่อนผมเคยว.4 ร่วมกับพวกนี้ พวกเค้าพกปืนกันด้วยนะครับ ถึงได้กร่างกันน่าดู แต่ตอนนี้ต้องเปลี่ยนจากพกปืนเป็นพกปีบแทนจะได้เอาไว้คุมหัว 555

บี โมโต รักในหลวง หวงแผ่นดิน
AIS 081 836-3357
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #220 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 00:38:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #221 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 00:40:23 »

ขับรถผ่านไปแถวศรีราชาเคยโดนตั้งด่านตำรวจอาสามีหัวหน้าชุดยศนายดาบจึงจอดรถเพื่อหยุดให้ตรวจค้นก็ไม่ได้ขัดขืนอะไรครับ แต่ไม่ทันมองว่ารถของเพื่อนที่ยืมมานั้นป้ายต่อภาษีที่ติดกระจกขาดซะนี่ พี่อาสาก็ทักว่าป้ายเสียภาษีขาดพร้อมกับเอื้อมมือมาในรถเเกะลอกเอาป้ายออกไปเฉยเลย เเค่นั้นยังพอทน พร้อมขอตรวจใบขับขี่ก็ให้ดูครับแต่พี่แกดูใบขับขี่ไป ขยับปืนที่เอวไป เราก็เริ่มจะหงุดหงิดแล้วล่ะจึงเดินไปบอกดาบตำรวจที่ยืนคุมลูกน้องอยู่อีกฝั่งนึงว่า พี่ครับช่วยดูใบอณุญาติการพกพาอาวุธเจ้าหน้าที่รายนี้ทีเขามีสิทพกปืนหรือเปล่า ตำรวจอึ้งไปตามๆกันครับ ถ้ามีผมจะไปเเจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพและยักยอกทรัพ(แกะเอาป้าย พรบ ออก)สุดท้ายตำรวจออกมาขอโทษผมพร้อมชีแจงขั้นตอนการปฎิบัติให้ฟัง ผมจึงไม่อยากเสียเวลาจึงขับรถต่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่งั้นพี่ดาบโดนข้อหาละเว้นแน่
ตกใจ ด่านเดียวกันไหมเนี่ย กลับมาจากขายของตลาดนัด ทบ.ก็ชลบุรี ของขายเต็มรถ อส.บอกให้ผมลงจากรถ ผมก็บ่นกระปอดกระแปด ไปว่า รถผมมันน่าสงสัยตรงไหน แค่นั้นแหละ พี่แกโวยวาย ว่าผมไม่ให้ความร่วมมือบ้างล่ะ อย่างนู้นอย่างนี้ ขอใบขับขี่ผม ผมยื่นให้กับดาบที่เดินมาพอดีหลังจาก อส. โวย (ไม่ให้ อส.หลอก ไม่มีอำนาจมาดูอะไรของผม) พี่ดาบ ดูใบขับขี่แล้วดูหน้าผม(หน้าหล่อๆแบบนี้ทำไมใส่ชุดสีกากี ผมว่าแกต้องคิดแบบนี้) แล้ว บอก พี่ไปไหนมา ผม ก็เล่าให้ฟัง พี่ดาบก็คืนบัตรให้ผมแล้ว บอกให้ผมขอโทษพี่ อศ. ซะ เค้าทำตามหน้าที่ (แต่เสียงพี่ดาบเหมือน รักผมเสียดาย อส.) ผมเลยบอก ขอโทษพี่ อส.ผมรีบผมขึ้นรถแล้วก้ไป ผมไม่เข้าใจอย่างเดียว ว่า การทำตามหน้าที่ทุกครั้งของพี่ อส. (คนนั้น) ต้องเบ่งใส่คนอื่นทุกครั้งด้วยเหรอ (ไม่ได้ดูสติ๊กเกอร์หรือ อะไรที่มันติดหน้ากระจกบ้างเลยเนอะ)  ยิงฟันยิ้ม
ลองคิดอีกทีถ้าท่านเป็น อส. บ้าง   สติ๊กเกอร์ ปลอมกันเยอะแยะ  ทะเบียนก็ปลอม ป้ายกงจักร ยังขนยาเสพติดก็มีให้เห็น ทหารตำรวจค้ายาเสพติดก็มีมาก  เวลาเจอด่านตรวจ  ถ้าเป็นผมเมื่อเจอเจ้าหน้าที่ขอตรวจ  ตามสบายเลยครับ จะให้ผมลงจากรถหรือเปล่าครับ รถทุกคันต้องสงสัยหมดครับ เรารู้ว่าเราเป็นคนดี แต่คนอื่นเขาไม่รู้ครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างครับ ลองสลับหน้าที่กันดู เหมือนกัน คนที่มีสีก็จะเบ่ง ใบขับขี่ อส. ดูไม่ได้ ผมเองก็พึ่งรู้เหมือนกัน  ตำรวจทำงานก็โดนบ่น แล้วสมมุติว่ารถท่านโดนขโมยมา เจอด่านท่านอาจจะได้รถคืนนะ  
ผมยินดีให้ความร่วมมือเสมอ เพราะผมเองก็ทำหน้าที่แบบนี้ในบางครั้ง แต่ผมไม่เคยดุอย่างพี่เค้านะ คือมันเป็น อารมณ์ต่อเนื่องน่ะครับ ที่บ่นน่ะครับ ไม่มีอะไร ดีมาเราดีไป  แย่มาก็ ไม่สบอารมณ์บ้าง ครับ อย่างพี่ดาบ มาคุยดีมาก ยอมรับ แต่พี่ อส. (คนนั้น ) ดุยังกับผมทำผิดอะไรมา ว่างั้นพี่ พอดีเล่าให้ฟังแบบรวบรัดน่ะครับ เลยเน้นสั้นๆ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #221 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 00:40:23 »

RCT#239
Hero Member

NNK Lightbar Service Shop

« ตอบ #222 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 08:38:29 »

หลักจากเสร็จที่ สน.โชคชัย   มีนัดวัน ศุกร์ นี้ ที่ศูนย์ แจ้งข่าวมนูญธรรม สน.โชคชัย
เข้าไปเจรจากับผู้ดูแลศูนย์ มนูธรรม เนื่องจากศูนย์มนูธรรม เป็นแค่ศูนย์แจ้งข่าวของ ส.น.โชคชัย ไม่มี การอนุญาติ ให้เคลื่อนย้ายผู้บาดเจ็บ เพราะเป็นหน้าที่ของกู้ภัยมาก้าวก่ายหน้าที่ของกู้ภัย จึงทำให้มีปัญหาดังกล่าว

นาย ทัศไนย์ พลพหล    087-0541669  AIS
ธนาคารกรุงเทพฯ สาขาห้าแยกปากเกร็ด
บัญชี          เงินฝากสะสมทรัพย์
บัญชี เลขที่    207-0-94352-3
100/609 หมู่ 8 หมู่บ้านลานทอง ซ.22
ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
theliger
Sr. Member

072

« ตอบ #223 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 10:12:03 »

เกิดเป็นคนไทยนี่ดีใจจังเลยครับ
มีคนแย่งกันเสียสละมาช่วยเหลือประชาชนแบบนี้

อาสาด้วยใจ  ไม่ได้ตังค์ซักบาท

จริง ๆ หรอครับ

นายสันติชัย เกษมสุข โทร 089 7646055
ธ.กรุงไทย 127-0-29725-2 สาขาตลาดสี่มุมเมือง ออมทรัพย์
boyteam23
Sr. Member

ทำดีเพื่อสังคม..ไม่ต้องสนใจใคร

« ตอบ #224 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:22:35 »

ถ้าทำด้วยใจอาสาไม่หวังผลตอบแทน จากส่งเคส   รพ.เอกชน  ก็สรรเสิญ  ครับ แต่ที่ตอบกระทู้ 2 ร้อยกว่า และ เข้ามาดู คนทะเลาะกัน3 พันกว่าคน เพราะแย่งเคส เพื่อจะไปส่ง รพ.เอกชน  นั้น ผม จะไม่ดูแล้วครับ

ผมเป็นอาสามา 12 ปี ส่งเคส รพ รัฐ  มีเงินเข้า 350 ต่อ 1 เคสครับ ถามว่าคุ้มไหม อยากได้ไหม พี่น้องกู้ภัย มีคำตอบครับ ออกเหตุแต่ละคืน เงินที่กินข้าว น้ำมัน อุปกรณ์ เยอะกว่าครับแต่เราทำด้วยใจ ครับ

ทุกวงการครับ มีแกะดำ ช่วยกันครับ

ดีจัง     อาสากุศลธรรม ไม่รับอะไรทั้งสิ้น ญาติคนเจ็บเอาเงินโยนใส่รถพวกเราก็ยังไปเอามาคืน อิอิ

TEL.0840560047
.....5197......43/35 ถ.พระบารมี ต.ป่าตอง อ.กะทู้ ภูเก็ต 83150
hs1efd
Sr. Member

« ตอบ #225 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:29:31 »

จากเหตุการณ์นี้ ผมว่าน่าจะเล่นข่าวต่อเนื่องนะครับ ว่า ตกลงมีค่าเคสด้วยเหรอ
แล้วถ้ามีค่าเคสจริง ผมว่าตั้งเป็นบริษัท ที่บริการทางเหตุฉุกเฉินไปเลย มีอัตราค่าบริการ มีเงินเดือน
ทำงานเป็นมาตรฐาน แล้วที่สำคัญ เอาคำว่า อาสาสมัครออกจากตัวรถด้วย เพราะ อาสา ย่อมเกิดจากความเสียสละ
มิใช่แสวงหาผลกำไร หรือ เงินอามิสสินจ้าง

หากจะเอาคำว่า ค่าน้ำมัน ค่ากิน ค่าอุปกรณ์ มาอ้าง แล้วรับเงินค่าเคส เอาคำว่าอาสาสมัคร ออกจากรถท่านเถิด ท่านไม่ใช่อาสาสมัคร
ท่านเป็นผู้ให้บริการที่รับค่าตอบแทนจากการบริการ

ขอเป็นข้าฯรองพระบาท ทุกชาติไป
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #226 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:01 »

จากเหตุการณ์นี้ ผมว่าน่าจะเล่นข่าวต่อเนื่องนะครับ ว่า ตกลงมีค่าเคสด้วยเหรอ
แล้วถ้ามีค่าเคสจริง ผมว่าตั้งเป็นบริษัท ที่บริการทางเหตุฉุกเฉินไปเลย มีอัตราค่าบริการ มีเงินเดือน
ทำงานเป็นมาตรฐาน แล้วที่สำคัญ เอาคำว่า อาสาสมัครออกจากตัวรถด้วย เพราะ อาสา ย่อมเกิดจากความเสียสละ
มิใช่แสวงหาผลกำไร หรือ เงินอามิสสินจ้าง

หากจะเอาคำว่า ค่าน้ำมัน ค่ากิน ค่าอุปกรณ์ มาอ้าง แล้วรับเงินค่าเคส เอาคำว่าอาสาสมัคร ออกจากรถท่านเถิด ท่านไม่ใช่อาสาสมัคร
ท่านเป็นผู้ให้บริการที่รับค่าตอบแทนจากการบริการ
ศูนย์นเรนทร ยังจ่ายเลย  กู้ภัย บ้านผมย้ายเขาไปสังกัดเทศบาล มีเงินเดือนประจำกิน มีค่าเคส ศูนย์นเรทร โอนให้อีก

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #227 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:41:44 »

ที่ผมทราบ อาสา บ้านผม มี ๒ แบบ คือชุดเหลืองมีเงินเดือน ชุด กรมท่า ไม่มีเงินเดือน จึงน่าจะแบ่งคำได้ว่า หน่วยกู้ภัย กับ อาสากู้ภัยครับ
เหตุผลที่ต้องจ้างเพราะ ทางหน่วยไม่มีอาสา อยุ่ ๒๔ ชม. แต่มีผู้ต้องการความช่วยเหลือตลอด
เหตุผลที่มีอาสา เพราะ จิตใจรักการช่วยเหลือ สังคม

ทั้งสองร่วมมือกัน ได้ผลงานยอดเยี่ยมเสมอ (บ้านผม)  ยิงฟันยิ้ม ผมไม่ได้เป็นอาสานะ(เดี๋ยวจะว่ามายอกันเอง) แต่ ชื่นชม จิตอาสา ครับ  ยิงฟันยิ้ม
speedline
Jr. Member
**

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=b2c8c6d5d

« ตอบ #228 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 11:50:45 »

ใครรู้ว่านายคนนี้ถูกตัดสินลงโทษอย่างไรช่วยแจ้งให้รู้ด้วยนะครับ
น่าจะโดนข้อหาทำร้ายร่างกาย มีอะไรแสดงว่าคนที่ตบ เป็นตำรวจชุมชนหรือเปล่า หรือ แค่แอบอ้าง  เห็นมีแต่บัตรประชาชน แค่นี้ตำรวจชุมชนก็เสื่อมเสียแล้วครับ คนดีมีอีกเยอะครับ
เป็นตำรวจอาสา ลูกข่ายศูนย์มนูธรรม ครับ ยืนยันได้ ผมเป็น อาสากู้ภัยป่อเต็กตึ๊งจุดโชคชัยครับ

ถูกต้องคับชายชุดคือ มนูญธรรม 002 ผมว่าเราควรให้ความเป็นธรรมทั้ง2ฝ่าย การที่เห็นภาพความรุนแรงและคำพูดวาจาเบ่งบารมีที่ออกจากปาก 002 ผมเข้าใจว่าเป็นใครๆก็มั่นไส้

แต่สาเหตุจริงๆและข้อมูลที่ทำให้มันเกิดเหตุนี้ขึ้นมา มันมีที่มาที่ไปแน่นอน ผมว่าสมาชิก ปอ จุดวังทองน่าจะรู้ว่า คนที่โดนฝ่ามืออรหันต์ คือท่านกรคนดัง จุดวังทอง 003

ผมว่าท่านๆที่อยู่ใกล้เคียงหรือเคย ร่วมเคสกับ 003 คงมีข้อมูลแน่นอนว่าเจ้าตัวเป็นคนนิสัยอย่างไร ก่ออะไรกับเพื่อนๆร่วมอาชีพไว้บ้าง

อยู่ดีๆไม่ได้ก่อเหตุอะไรใครเขาจะเดินไปตบ แต่ก็อย่างว่าละคับมันก็ไม่สมควร แต่ส่วนตัวผมคนโดนคงกวนโอ๊ยสุดๆ ถึงโดนจนได้  ข้อมูลรายระเอียดวันเกิดเหตุ

เป็นอย่างไร มันพูดไม่ได้
  แต่ที่แน่เพื่อนๆจุดวังทองและโชคชัยต้องรู้และทราบแน่นอนว่ามันเกิดอะไรขึ้นและใคเป็นคนเริ่ม

สุดท้ายไม่ได้เข้าข้างใครมองและใช้สติดูที่รายละเอียดเหตุและผล และมองอย่างเป็นกลางและยุติธรรมคับ  คนเรามันมีทั้งด้านขาวและดำ หักลบกลบกัน

ยังไงก็ขอให้เหลือความเป็นคนอยู่บ้างก็ดีคับมองที่ตัวบุคคล เห็นใจศูย์คับยังไงก็คงเลี่ยงไม่พ้นที่ชื่อเสียงต้องด่างพร่อยก็ว่ากันไปตามหลักฐานสุดท้าย  จะได้อยู่ในสังคมต่อไป   ขอบคุณครับ

ทำไมพูดไม่ได้ครับ....จะได้รู้ความจริงว่ามันเกิดอะไรขึ้นจะได้ตัดสินกันเลยว่าใครผิดใครถูก รู้กันครึ่งๆกลางๆมีแต่เสียกับเสีย
it641
Hero Member

« ตอบ #229 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 17:44:35 »

เมื่อกี้ออกช่อง3 เขาว่าเป็นเรื่องขัดแย้งส่วนตัวอ่ะ

Itsara naungnawwarat 090-9803917 (true)
BANK กสิกรไทย
866-2-11152-0

หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์