HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
22 กันยายน 2024, 02:54:06 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรววจชุมชน แบบนี้ทำเกินไปหรือเปล่าครับ ทำไมต้องทำร้ายร่างกายกันด้วย  (อ่าน 49983 ครั้ง)
hs2tij
Hero Member

ความเสี่ยงคืออีกชื่อหนึ่งของโอกาส

« ตอบ #180 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:12:17 »

ขับรถผ่านไปแถวศรีราชาเคยโดนตั้งด่านตำรวจอาสามีหัวหน้าชุดยศนายดาบจึงจอดรถเพื่อหยุดให้ตรวจค้นก็ไม่ได้ขัดขืนอะไรครับ แต่ไม่ทันมองว่ารถของเพื่อนที่ยืมมานั้นป้ายต่อภาษีที่ติดกระจกขาดซะนี่ พี่อาสาก็ทักว่าป้ายเสียภาษีขาดพร้อมกับเอื้อมมือมาในรถเเกะลอกเอาป้ายออกไปเฉยเลย เเค่นั้นยังพอทน พร้อมขอตรวจใบขับขี่ก็ให้ดูครับแต่พี่แกดูใบขับขี่ไป ขยับปืนที่เอวไป เราก็เริ่มจะหงุดหงิดแล้วล่ะจึงเดินไปบอกดาบตำรวจที่ยืนคุมลูกน้องอยู่อีกฝั่งนึงว่า พี่ครับช่วยดูใบอณุญาติการพกพาอาวุธเจ้าหน้าที่รายนี้ทีเขามีสิทพกปืนหรือเปล่า ตำรวจอึ้งไปตามๆกันครับ ถ้ามีผมจะไปเเจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพและยักยอกทรัพ(แกะเอาป้าย พรบ ออก)สุดท้ายตำรวจออกมาขอโทษผมพร้อมชีแจงขั้นตอนการปฎิบัติให้ฟัง ผมจึงไม่อยากเสียเวลาจึงขับรถต่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่งั้นพี่ดาบโดนข้อหาละเว้นแน่
ตกใจ ด่านเดียวกันไหมเนี่ย กลับมาจากขายของตลาดนัด ทบ.ก็ชลบุรี ของขายเต็มรถ อส.บอกให้ผมลงจากรถ ผมก็บ่นกระปอดกระแปด ไปว่า รถผมมันน่าสงสัยตรงไหน แค่นั้นแหละ พี่แกโวยวาย ว่าผมไม่ให้ความร่วมมือบ้างล่ะ อย่างนู้นอย่างนี้ ขอใบขับขี่ผม ผมยื่นให้กับดาบที่เดินมาพอดีหลังจาก อส. โวย (ไม่ให้ อส.หลอก ไม่มีอำนาจมาดูอะไรของผม) พี่ดาบ ดูใบขับขี่แล้วดูหน้าผม(หน้าหล่อๆแบบนี้ทำไมใส่ชุดสีกากี ผมว่าแกต้องคิดแบบนี้) แล้ว บอก พี่ไปไหนมา ผม ก็เล่าให้ฟัง พี่ดาบก็คืนบัตรให้ผมแล้ว บอกให้ผมขอโทษพี่ อศ. ซะ เค้าทำตามหน้าที่ (แต่เสียงพี่ดาบเหมือน รักผมเสียดาย อส.) ผมเลยบอก ขอโทษพี่ อส.ผมรีบผมขึ้นรถแล้วก้ไป ผมไม่เข้าใจอย่างเดียว ว่า การทำตามหน้าที่ทุกครั้งของพี่ อส. (คนนั้น) ต้องเบ่งใส่คนอื่นทุกครั้งด้วยเหรอ (ไม่ได้ดูสติ๊กเกอร์หรือ อะไรที่มันติดหน้ากระจกบ้างเลยเนอะ)  ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #180 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:12:17 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
thada
Hero Member

ชื่นชอบคนที่จริงใจ

« ตอบ #181 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:24:34 »

เมื่อเช้าดูช่อง 3 แล้วครับ ชัดเจนเปลี่ยน......

ดังแล้วจริงๆ

E22CQS : Labor Ham Club Station (E27AR) 145.250 MHz Stand by 145.000 MHz
« ตอบ #181 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:24:34 »

hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #182 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:35:25 »

ใครรู้ว่านายคนนี้ถูกตัดสินลงโทษอย่างไรช่วยแจ้งให้รู้ด้วยนะครับ

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
allday
Hero Member

« ตอบ #183 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:49:36 »

เดี๋ยวพี่เขาคงถ่ายคลิปแถลงการณ์ลงยูทูปบ้าง  ยิงฟันยิ้ม
ว่าแต่เมมโทรศัพท์หรือกล้องของใครน้อยรีบจัดหามา มันช่วยได้ดีจริงๆสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ภาพเคลื่อนไหวนี่มันบรรยายทั้งภาพและเสียง แต่กลัวตอนที่ถ่ายเขาจะจัดหนัก สหบาทานี่ซิ  ตกใจ

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #184 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:51:59 »

ขับรถผ่านไปแถวศรีราชาเคยโดนตั้งด่านตำรวจอาสามีหัวหน้าชุดยศนายดาบจึงจอดรถเพื่อหยุดให้ตรวจค้นก็ไม่ได้ขัดขืนอะไรครับ แต่ไม่ทันมองว่ารถของเพื่อนที่ยืมมานั้นป้ายต่อภาษีที่ติดกระจกขาดซะนี่ พี่อาสาก็ทักว่าป้ายเสียภาษีขาดพร้อมกับเอื้อมมือมาในรถเเกะลอกเอาป้ายออกไปเฉยเลย เเค่นั้นยังพอทน พร้อมขอตรวจใบขับขี่ก็ให้ดูครับแต่พี่แกดูใบขับขี่ไป ขยับปืนที่เอวไป เราก็เริ่มจะหงุดหงิดแล้วล่ะจึงเดินไปบอกดาบตำรวจที่ยืนคุมลูกน้องอยู่อีกฝั่งนึงว่า พี่ครับช่วยดูใบอณุญาติการพกพาอาวุธเจ้าหน้าที่รายนี้ทีเขามีสิทพกปืนหรือเปล่า ตำรวจอึ้งไปตามๆกันครับ ถ้ามีผมจะไปเเจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพและยักยอกทรัพ(แกะเอาป้าย พรบ ออก)สุดท้ายตำรวจออกมาขอโทษผมพร้อมชีแจงขั้นตอนการปฎิบัติให้ฟัง ผมจึงไม่อยากเสียเวลาจึงขับรถต่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่งั้นพี่ดาบโดนข้อหาละเว้นแน่
ตกใจ ด่านเดียวกันไหมเนี่ย กลับมาจากขายของตลาดนัด ทบ.ก็ชลบุรี ของขายเต็มรถ อส.บอกให้ผมลงจากรถ ผมก็บ่นกระปอดกระแปด ไปว่า รถผมมันน่าสงสัยตรงไหน แค่นั้นแหละ พี่แกโวยวาย ว่าผมไม่ให้ความร่วมมือบ้างล่ะ อย่างนู้นอย่างนี้ ขอใบขับขี่ผม ผมยื่นให้กับดาบที่เดินมาพอดีหลังจาก อส. โวย (ไม่ให้ อส.หลอก ไม่มีอำนาจมาดูอะไรของผม) พี่ดาบ ดูใบขับขี่แล้วดูหน้าผม(หน้าหล่อๆแบบนี้ทำไมใส่ชุดสีกากี ผมว่าแกต้องคิดแบบนี้) แล้ว บอก พี่ไปไหนมา ผม ก็เล่าให้ฟัง พี่ดาบก็คืนบัตรให้ผมแล้ว บอกให้ผมขอโทษพี่ อศ. ซะ เค้าทำตามหน้าที่ (แต่เสียงพี่ดาบเหมือน รักผมเสียดาย อส.) ผมเลยบอก ขอโทษพี่ อส.ผมรีบผมขึ้นรถแล้วก้ไป ผมไม่เข้าใจอย่างเดียว ว่า การทำตามหน้าที่ทุกครั้งของพี่ อส. (คนนั้น) ต้องเบ่งใส่คนอื่นทุกครั้งด้วยเหรอ (ไม่ได้ดูสติ๊กเกอร์หรือ อะไรที่มันติดหน้ากระจกบ้างเลยเนอะ)  ยิงฟันยิ้ม
ลองคิดอีกทีถ้าท่านเป็น อส. บ้าง   สติ๊กเกอร์ ปลอมกันเยอะแยะ  ทะเบียนก็ปลอม ป้ายกงจักร ยังขนยาเสพติดก็มีให้เห็น ทหารตำรวจค้ายาเสพติดก็มีมาก  เวลาเจอด่านตรวจ  ถ้าเป็นผมเมื่อเจอเจ้าหน้าที่ขอตรวจ  ตามสบายเลยครับ จะให้ผมลงจากรถหรือเปล่าครับ รถทุกคันต้องสงสัยหมดครับ เรารู้ว่าเราเป็นคนดี แต่คนอื่นเขาไม่รู้ครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างครับ ลองสลับหน้าที่กันดู เหมือนกัน คนที่มีสีก็จะเบ่ง ใบขับขี่ อส. ดูไม่ได้ ผมเองก็พึ่งรู้เหมือนกัน  ตำรวจทำงานก็โดนบ่น แล้วสมมุติว่ารถท่านโดนขโมยมา เจอด่านท่านอาจจะได้รถคืนนะ  

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #185 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:54:37 »

ใครรู้ว่านายคนนี้ถูกตัดสินลงโทษอย่างไรช่วยแจ้งให้รู้ด้วยนะครับ
น่าจะโดนข้อหาทำร้ายร่างกาย มีอะไรแสดงว่าคนที่ตบ เป็นตำรวจชุมชนหรือเปล่า หรือ แค่แอบอ้าง  เห็นมีแต่บัตรประชาชน แค่นี้ตำรวจชุมชนก็เสื่อมเสียแล้วครับ คนดีมีอีกเยอะครับ
boyteam23
Sr. Member

ทำดีเพื่อสังคม..ไม่ต้องสนใจใคร

« ตอบ #186 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 12:55:16 »

ผมคิดว่า น่าจะโดน ข้อหาทำร้ายร่างกายอย่างเดียวมั่ง ปรับ 500 หรืออาจไม่ปรับเลย   คอยดูดิ

TEL.0840560047
.....5197......43/35 ถ.พระบารมี ต.ป่าตอง อ.กะทู้ ภูเก็ต 83150
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #187 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 13:03:39 »

ผมคิดว่า น่าจะโดน ข้อหาทำร้ายร่างกายอย่างเดียวมั่ง ปรับ 500 หรืออาจไม่ปรับเลย   คอยดูดิ
หากแค่นั้นจริงก็เศร้าใจ แต่ผมว่าป่านนี้คงไม่กล้าอยู่แถวนั้นอีกแน่ หากอยู่คงเละตุ้มเปะใครจะไปเก็บหละทีนี้55
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #188 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 13:09:43 »

แยกก่อนนะครับ ทะเลาะวิวาท กับทำร้ายร่างกาย คดีและโทษไม่เหมือนกันนะครับ

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #189 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 13:10:58 »

หากแค่นั้นจริงก็เศร้าใจ แต่ผมว่าป่านนี้คงไม่กล้าอยู่แถวนั้นอีกแน่ หากอยู่คงเละตุ้มเปะใครจะไปเก็บหละทีนี้55
กฎหมายมีโทษก็ แค่ทำร้ายร่างกาย โทษก็ปรับ ถ้าคนโดนตบไม่พอใจ เอาพวกไปกระทืบ มันก็เป็นข่าวขึ้นมาอีก แล้วตอนนี้หัวข้อข่าวจะเป็นยังไง อาสากู้ภัยไปพาพวกไปกระทืบอาสาตำรวจ มันคงสนุกดี

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 26
  พิมพ์