HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 กันยายน 2024, 15:39:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรววจชุมชน แบบนี้ทำเกินไปหรือเปล่าครับ ทำไมต้องทำร้ายร่างกายกันด้วย  (อ่าน 49892 ครั้ง)
theart
member..
Sr. Member
*

"ถึงเป็นผู้แพ้ แต่คนแพ้ก็ยังมีศักดิ์ศรีของคนแพ้"

« ตอบ #100 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 15:56:04 »

ไม่ใช่ครับท่าน

1)ผู้โดนตบ ***เป้นอาสากู้ภัย มีสิทธิแค่ถือ อุปกรณ์ทางการแพทย์ (หรือแค่เพื่อนๆของอาสา ผมดูไม่ชัดว่าสวมเสื้ออาสาหรือไม่)
2)ผู้ตบ      ***เป็นอาสาตำรวจ มีสิทธิถือ อาวุธและกุญแจมือ ผิด...
ตำรวจบ้านไม่มีสิทธิ์พกอาวุธและกุญแจมือนะครับ แต่จะพกได้ด้วยการรับอนุญาติเป็นรายบุคคลและเป็นครั้งๆไป ตามคำสั่งของผู้มีอำนาจของสน.ต้นสังกัดและต้องสวมเครื่องแบบด้วย โดยร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเท่านั้น แปลว่าถ้าไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงๆ ไม่มีสิทธิเลยครับ ยกเว้นเหตุการณ์ซึ่งหน้าที่เป็นความผิดร้ายแรงเช่นพบเห็นการค้ายาเสพติดหรือคนร้ายที่มีหมายจับ แค่สงสัยยังไม่สามารถแสดงตัวจับกุมได้เลยนะ แปลว่าการปฏิบัติงานของตำรวจบ้าน อาสาตำรวจหรือแล้วแต่จะเรียก ต้องมีตำรวจควบคุมครับ รวมถึง อปพร.ด้วยนะ ต้องมีฝ่ายปกครองและตำรวจควบคุม
3)ทั้งคู้      ***  อุปกรณ์ VS อาวุธ

"มังกรยามอ่อนซ่อนตัวในหนองน้ำ ยามแข็งเหยียบฟ้าทะยานเมฆ สะท้านทั้งสามภพ"

สภ.สามควายเผือก - บ้านเผือก102
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #100 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 15:56:04 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pong517
Hero Member

ลำโพงมันดัง ลำพังมันเงียบ

« ตอบ #101 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 15:56:51 »

มันไม่ใช่เรื่อง แย่งกันช่วยเหลือประชาชน มันเป็นเรื่อง กู้ภัยวิ่งข้ามเขตเข้ามาช่วยคนเจ็บ แต่ อาสาตำรวจบ้านหมั่นใส้ เลยทำเกินกว่าเหตุไปหน่อย(ซึ่งที่จริงไม่หน่อยเลย) อีกอย่างเคยมีแผลใจกันอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว กู้ภัยที่เข้ามาช่วยเหลือคนเจ็บ เป็นของเขตวังทองหลาง แต่อาสาตำรวจบ้านเป็นของเขตโชคชัย ซึ่งเป็นเขตติดต่อกัน เมื่อก่อนกับตำรวจบ้านศูนย์นี้ก็เคย ประมือ กันมาแล้ว จนบทสรุปเขายอม แต่ดันยอมเฉพาะกู้ภัยของเขตโชคชัย พี่ตี๋ที่เขาพูดถึงก็คือหัวหน้าจุดกู้ภัยป่อเต็กตึ๊งจุดโชคชัย ที่เขาเกรงใจกันอยู่หลังจากจบ ศึก ตั้งแต่ครั้งนู้น
[/quote]เห็นด้วยครับ มันมาจากอีโก้เดี่ยวๆเลย ไม่รู้จักความพอดีกันทุกฝ่ายนั่นแหละอย่างนี้จะมาบอกว่าอาสาไม่ได้หรอกครับ คนเหมือนกันมันมีอะไรซับซ้อนมากเหรอครับ กู้ภัย อาสาดีๆก็เยอะ แย่ๆก็มาก ประเทศไทยสุดแสนจะโชคดีมีแต่คนแย่งกันทำความดีถึงขนาดต้องแบ่งเขตกันทำความดี ถ้าเป็นผมไม่ต่อล้อต่อเถียงละครับบางคนตัวมันจะพองเวลามี วอ.อยู่ที่เอว อยากรู้อย่างเดียวครับ ว่าตำรวจบ้านนี่หน้าที่จริงๆมีไว้ทำอะไรครับ และมีอำนาจแค่ไหน ถ้าทุกคนไม่ลำเส้นของกันและกันก็คงดีครับ
[/quote]

เค้ารู้กันหมดเเล้วครับว่าขอบเขตมีแค่ไหน ไม่รู้อยู่กลุ่มหนึ่งก็คือกลุ่มตำรวจอาสานี่ล่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #101 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 15:56:51 »

theart
member..
Sr. Member
*

"ถึงเป็นผู้แพ้ แต่คนแพ้ก็ยังมีศักดิ์ศรีของคนแพ้"

« ตอบ #102 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 15:58:14 »

เห็นคลิบแล้วก็ท้อ เค้าลืมตัวเองไปหรือเปล่า ว่าเค้าเป็นใคร อาสาตำรวจบ้าน หรืออาสาตำรวจชุมชน หรือผู้มีอิทธิพล(ยิ่งกว่าตำรวจ) ขอถามอีก1ข้อครับ
อาสาตำรวจชุมชนหรืออาสาตำรวจบ้านมีอำนาจตรวจค้นจับกุมได้หรือไม่โดยไม่มีตำรวจจริงๆอยุ่ด้วย

ไม่มีอำนาจจับกุมโดยไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจควบคุมครับ
ตำรวจบ้านไม่มีสิทธิ์พกอาวุธและกุญแจมือนะครับแต่จะพกได้ด้วยการรับอนุญาติเป็นรายบุคคลและเป็นครั้งๆไป ตามคำสั่งของผู้มีอำนาจของสน.ต้นสังกัดและต้องสวมเครื่องแบบด้วย โดยร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเท่านั้น แปลว่าถ้าไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงๆ ไม่มีสิทธิเลยครับ ยกเว้นเหตุการณ์ซึ่งหน้าที่เป็นความผิดร้ายแรงเช่นพบเห็นการค้ายาเสพติดหรือคนร้ายที่มีหมายจับ แค่สงสัยยังไม่สามารถแสดงตัวจับกุมได้เลยนะ แปลว่าการปฏิบัติงานของตำรวจบ้าน อาสาตำรวจหรือแล้วแต่จะเรียก ต้องมีตำรวจควบคุมครับ รวมถึง อปพร.ด้วยนะ ต้องมีฝ่ายปกครองและตำรวจควบคุม
boyteam23
Sr. Member

ทำดีเพื่อสังคม..ไม่ต้องสนใจใคร

« ตอบ #103 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:01:58 »

1)ผู้โดนตบ ***เป้นอาสากู้ภัย มีสิทธิแค่ถือ อุปกรณ์ทางการแพทย์
2)ผู้ตบ      ***เป็นอาสาตำรวจ มีสิทธิถือ อาวุธและกุญแจมือ
3)ทั้งคู้      ***  อุปกรณ์ VS อาวุธ

เหอๆๆๆๆๆ
โดนใจครับผม ;Dวิทยุเหน็บที่เอวก็น่าจะใช้เป็นอาวุธได้นะครับถ้าไม่เสียดายละก็ ยิ่งเป็นรุ่นไม้หน้าสามล่ะเย็บหลายเข็มเลยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote]

ไม่มีใบสังเคราะห์ความถี่ เดี๋ยวโดนจับ...อิอิ ช่องละ แสน

ปล.อ้างว่าเป้นตำรวจบอกว่าเขานั่งห้องวิทยุ ไปที่เกิดเหตุ 2-3 นาที ก็ถึง......แปลว่าอ้างว่าเป้นตำรวจเป็น อาสากู้ภัยด้วยอ่ะดิ++แต่วิ่งไปเหตุช้ากว่าเลยเอา ตำรวจมาอ้าง

ขอความร่วมมือ งดใช้คำพูดแสดงอารมณ์ที่รุนแรงในการแสดงความเห็นในกระทู้ ตรวจพบอีกพิจารณาโทษแบน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กุมภาพันธ์ 2012, 07:59:32 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า

TEL.0840560047
.....5197......43/35 ถ.พระบารมี ต.ป่าตอง อ.กะทู้ ภูเก็ต 83150
allday
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:09:10 »

คนที่ตบ อาจเป็นตำรวจนอกเครื่องแบบก็ได้ หมั่นไส้ กร่างจริงๆ เอาออกช่องสามเลย มีการบอกว่ายิ่งกว่าตำรวจอ่ะ กลัวๆ

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
RCT#239
Hero Member

NNK Lightbar Service Shop

« ตอบ #105 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:11:13 »

สงสัยว่าวันนี้ใครมาขายวิทยุจะขายได้มั้ย มาอยู่นี้กันหมดเลย แบ่งๆกันไปดู กระทู้ซื้อขายหน่อยครับ เห็นใจคนขาย อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นาย ทัศไนย์ พลพหล    087-0541669  AIS
ธนาคารกรุงเทพฯ สาขาห้าแยกปากเกร็ด
บัญชี          เงินฝากสะสมทรัพย์
บัญชี เลขที่    207-0-94352-3
100/609 หมู่ 8 หมู่บ้านลานทอง ซ.22
ถ.ติวานนท์ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
pong517
Hero Member

« ตอบ #106 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:11:23 »

ขับรถผ่านไปแถวศรีราชาเคยโดนตั้งด่านตำรวจอาสามีหัวหน้าชุดยศนายดาบจึงจอดรถเพื่อหยุดให้ตรวจค้นก็ไม่ได้ขัดขืนอะไรครับ แต่ไม่ทันมองว่ารถของเพื่อนที่ยืมมานั้นป้ายต่อภาษีที่ติดกระจกขาดซะนี่ พี่อาสาก็ทักว่าป้ายเสียภาษีขาดพร้อมกับเอื้อมมือมาในรถเเกะลอกเอาป้ายออกไปเฉยเลย เเค่นั้นยังพอทน พร้อมขอตรวจใบขับขี่ก็ให้ดูครับแต่พี่แกดูใบขับขี่ไป ขยับปืนที่เอวไป เราก็เริ่มจะหงุดหงิดแล้วล่ะจึงเดินไปบอกดาบตำรวจที่ยืนคุมลูกน้องอยู่อีกฝั่งนึงว่า พี่ครับช่วยดูใบอณุญาติการพกพาอาวุธเจ้าหน้าที่รายนี้ทีเขามีสิทพกปืนหรือเปล่า ตำรวจอึ้งไปตามๆกันครับ ถ้ามีผมจะไปเเจ้งความข้อหาทำให้เสียทรัพและยักยอกทรัพ(แกะเอาป้าย พรบ ออก)สุดท้ายตำรวจออกมาขอโทษผมพร้อมชีแจงขั้นตอนการปฎิบัติให้ฟัง ผมจึงไม่อยากเสียเวลาจึงขับรถต่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่งั้นพี่ดาบโดนข้อหาละเว้นแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:14:15 โดย pong517 » บันทึกการเข้า
mixer49
Hero Member

ทำความดีคนไม่เคยจำ ทำความชั่วคนไม่เคยลืม

« ตอบ #107 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:11:42 »

ทำไมตำรวจชุมชน หรือตำรวจบ้าน หรือผู้ช่วยเจ้าพนักงาน บางคน ย้ำนะครับ บางคน ชอบทำตัวกร่างเหมือนเป็นเจ้าพนักงานเอง
เฮ้อ..เวรกรรม ฮืม ฮืม

นายสุทธิพันธ์ ศรีทิพงศ์  081-556-5511
เลขบัญชี โทรถาม หรือ PM นะครับ ขอบคุณครับ
pong517
Hero Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 16:16:28 »

ที่เขาบอกว่า ยิ่งกว่าตำรวจ ก็ถูกต้องอย่างที่เขาพูดเเล้วล่ะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
natzeed
Full Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 17:04:23 »

เห็นด้วยกับทุกๆความคิดเห็นครับ เราต้องช่วยกันเอาคนไม่ดีออกจากเหล่าอาสาฯที่สังคมก็มองไม่ค่อยสวยหรูอยู่แล้ว ยิ่งมีพฤติกรรมอย่านี้ผมว่าอยู่บ้านดูทีวีเฉยๆดีกว่าครับ เป็นผู้ช่วยจนท.กลับมาสร้างเรื่องซะเอง คนนั่งศูนย์วิทยุก็มีไม่กี่คนหลอกครับ ไม่ใช่จับไมค์ทีสองทีก็บอกว่านั่งวิทยุ จะมาอ้างซี้ซั้วมันไม่เกี่ยวหลอกครับใครจะมาบี้คีย์ใคร เห็นตามศูนย์ใหญ่ๆเวลามีคนบี้คีย์เค้าก็เฉยๆไม่ได้เดือนร้อนอะไรมากนัก อยากแสดงศักยภาพหรือว่าอะไร เอาเรื่องดีๆมาโชว์ชาวบ้านเค้าจะดีกว่า เป็นจิ๊กโก๋ใส่ปลอกคอมันไม่เท่ห์หลอกครับ

ต่อต้านคนไม่ดี ที่ทำให้สังคมมองอาสาฯเสื่อม

ซื่อสัตย์ต่อตนเอง ซื่อสัตย์ต่อผู้อื่น ยมฑูตพหลโยธิน

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 26
  พิมพ์