HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 ตุลาคม 2024, 05:12:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย เข็มขัดสายร่ม ใครชอบอุปกรณ์ประกอบทางยุทธวิธี เข้ามาดูกันครับ  (อ่าน 4088 ครั้ง)
how2ham
Full Member

ตามหมาย นว.10(01)864/51

« เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 13:31:39 »

รายละเอียด ฮืม
คุณสมบัติทั่วไป : เป็นเข็มขัดทางยุทธวิธีที่ใช้งานในทหารหน่วยรบ/หน่วยรบพิเศษต่างๆ ของไทย ผลิตในประเทศไทย นะครับ 
ส่วนประกอบ : 1. ห่วงสำหรับสอดยึดสายเข็มขัด เมื่อแกนกลางถูกดึงประกอบกับโครงห่วงจะแน่นมาก
                 2. ห่วงยึดเกาะกับอุปกรณ์ภายนอก สำหรับการโรยตัว/ช่วยเหลือชีวิต
                 3. สายเข็มขัดทำจากสายถักชนิดเดียวกันกับสายที่ใช้ในส่วนประกอบของร่มโดด ทนต่อแรงดึง/น้ำหนักมากๆ
                 4. ตีนตุ๊กแก(หนามเตย) สำหรับติดหางเข็ดขัดให้รัดกระชับเข้ากับตัวเข็มขัด
สภาพ : มือสอง เก็บไว้ไม่ได้ใช้งานเพราะรอบเอวเจ้าของเกินขนาดของเข็มขัด
ขนาดความยาวรอบเอวใช้งาน : 35"(นิ้ว) เหมาะสำหรับ ผู้ที่มีรอบเอวขนาด 34"-35" เกินกว่า 35" ใส่แล้วอึดอัด (ตัวผม 36" ใส่แล้วอึดอัดครับ ก็เลยนำมาเสนอขาย)

รูปประกอบเป็นรูปจริงถ่ายเองทั้งหมดนะครับ

ขอเสนอราคาที่ 350.- บาท
ส่งลงทะเบียนเพิ่มเงิน 30.- บาท  รวมเป็น 380.- บาท
ส่ง EMS เพิ่มเงิน 50.- บาท รวมเป็น 400.- บาท
สมาชิกท่านใดสนใจลงชื่อจองไว้ในกระทู้หรือทาง PM ก็ได้นะครับ จะถือเวลาในบอร์ดเป็นหลักในการจัดลำดับก่อนหลังของข้อความทั้งในกระทู้และทาง PM  และเมื่อเสร็จสิ้นการตกลงซื้อขายแล้ว ผมจะแจ้งชื่อ/เลขบัญชีการโอนผ่านทาง PM เท่านั้นนะครับ
 * ขอสงวนสิทธิ์ในการตัดสินใจขายให้กับผู้หนึ่งผู้ใดโดยผู้ขายแต่เพียงผู้เดียวนะครับ* จะได้ไม่มีปัญหาผิดใจกันภายหลัง เหอๆๆ

หมายเหตุ สำหรับสมาชิกท่านใดที่สนใจ แต่รอบเอวเกิน/ต่ำกว่าขนาด  อยากจะมีไว้ใช้งานก็สามารถ ลงชื่อ+รอบเอวตนเอง ไว้ได้นะครับ ถ้าเส้นนี้ขายได้ก็จะไปสั่งทำเส้นใหม่เลย และถ้าสำรวจโรงงานแล้วว่ามีส่วนประกอบครบสามารถผลิตได้ ผมจะติดต่อกลับหาท่านเพื่อตกลงราคา+ค่าบริการเพิ่มเติมเองนะครับ เหอๆๆ   

Avionics technician
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 13:31:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
how2ham
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 17:40:01 »

เพิ่มรูปครับ ไม่ได้อัพซะนาน มีพี่ในแฮมสยามสนใจก็เลยมาเพิ่มรูปให้พิจารณาครับ

ลองวัดแล้วครับ ความยาวจากหัวไปหาง 46 นิ้วครับ ถ้าประกบตีนตุ๊กแกให้เสมอกันจะได้ รอบเอว 36 นิ้วครับ  ขอบคุณครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 17:40:01 »

spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 19:41:09 »

ความกว้างของสายเท่าไหร่ครับ  ดูPM.ด้วยครับ
how2ham
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 22:00:44 »

ความกว้างของสายเท่าไหร่ครับ  ดูPM.ด้วยครับ
ความกว้าง 1นิ้ว 6 หุน หรือประมาณ 4.5 ซม. ครับ เช็ค PM แล้วครับ

แจ้ง เข็มขัดเส้นตามภาพด้านบน ปิดการขายแล้วครับ พี่ๆ สมาชิกท่านใดสนใจ ลองติดต่อกันเข้ามานะครับ ผมจะไปสั่งทำเส้นใหม่ให้รอบเอวกว้างกว่าเดิมมาใช้แทนเส้นในรูปข้างบนที่กำลังจะไปอยู่กับเจ้าของใหม่ครับ ส่วนราคา+ค่าบริการยังระบุไม่ได้นะครับ คงต้องตรวจสอบราคา ณ เวลาปัจจุบันอีกทีหนึ่ง ถ้าพี่ๆท่านใดต้องการก็ลองเ้ข้ามาคุยกันครับ ขอบคุณเว็บแฮมสยามครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม 2011, 22:19:44 โดย how2ham » บันทึกการเข้า
how2ham
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 08:39:49 »

ส่งแล้วครับ ปลายทางพะเยา เลข EMS EI393905472TH ตรวจสอบเลขพัสดุได้ที่ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx (ณ เวลา 0829 ยังไม่รับเข้าระบบครับ)

*ขออภัยรูปไม่ชัดใช้เมียถือถ่ายครับ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าได้เส้นใหม่มาแล้วจะลองนำมาเสนอข้อมูลให้ทราบต่อไปครับ ขอบคุณครับ

อัตเดทข้อมูลหน่อยครับ พัสดุเข้าระบบแล้ว ณ เวลา 1113 น. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2011, 11:21:02 โดย how2ham » บันทึกการเข้า
how2ham
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 15:32:10 »

ถ้าได้เส้นใหม่มาแล้วจะลองนำมาเสนอข้อมูลให้ทราบต่อไปครับ ขอบคุณครับ
มาอัพเดทตามที่บอกไว้ครับ คราวนี้ซัดรอบเอว 39 นิ้วมาเลย(ตอนนี้ผมเอว 38 จากเดิม 36 อ้วนขึ้นแฮะเรา -_-') ลองดูรูปกันครับ

รุ่นนี้รู้สึกว่าความหนาของสายเข็มขัดจะน้อยกว่าและมีสีเขียวสดมากกว่าเส้นแรก ขออภัยนะครับกล้องแบตหมดใช้มือถือถ่ายสีก็เลยดูมืดๆ ไปหน่อย หูห่วงเป็นสีเงินและผิวไม่ีเนียนเพราะผ่านการใช้งานมาแล้ว(ห่วงจากส่วนประกอบของร่มโดด) แต่สายเข็มขัด ตีนตุ๊กแก เป็นของใหม่นะครับ

เส้นนี้ไม่ได้ขายนะครับ เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างเพิ่มเติมหลังจากไม่ได้ไปเยี่ยมชมแหล่งผลิตซะนาน กว่าจะได้เส้นนี้มาต้องไปนั่งเฝ้าช่างเค้าเลยครับ เพราะงานแกล้นมือ ก็เลยขอให้สั่งจองกันไว้ก่อน สมาชิกท่านใดสนใจรายละเอียดลองสอบถามกันเข้ามาครับ  ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2011, 15:33:48 โดย how2ham » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์