HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 มิถุนายน 2024, 02:33:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อวICOM V82-T  (อ่าน 2664 ครั้ง)
RTAF
Jr. Member
**

« เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 10:07:51 »

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกที่ใช้ V82-T  ว่าใช้แล้วดีไหมครับ,ภาครับดีไหมครับ,ส่งดีไหมครับ,แล้วเครื่องมีปัญหาอะไรไหมครับเพื่อนสมาชิกผู้รู้ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ด้วยความขอบพระคุณล่วงหน้าครับ QRU 73 88

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 10:07:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 10:26:42 »

ถ้าเครื่องแท้ ใช้งานดีครับ กำลังส่งแรงมาก หูไวดี เสียงลำโพงดังใช้ได้ แพ็คถ่าน(แท้)ก็ใช้ทน
ใหม่ๆถ้าฟังอย่างเดียวใช้ได้หลายวันเลยครับ
   ปัญหาก็คือ เพิ่มตังค์อีกหน่อยก็ได้ 2200Tแล้วครับ ถ้ามีโมบายล์แล้วจะจัดหามาใช้อีกนั่นแหละ
ถ้ายังไม่มีโมบายล์ ผมแนะนำให้ซื้อเครื่องโมบายล์ก่อน (ส่วนตัวผม)มือถือซื้อมาใช้งานน้อยมาก
จะพกไปนู่นไปนี่ก็แทบไม่มีโอกาสกดคีย์

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 10:26:42 »

HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 11:13:48 »

ที่ผ่านมือมาตามรายละเอียด
ข้อดี
1ลูกเล่นไม่ซับซ้อนเล่นง่าย
2กำลังส่งสูงแต่ก็แลกกับการพลังงานหมดเร็วและที่สำคัญคือเจ๊งเร็ว
3เสียงดังฟังชัด+ปรับจิ๊กเพิ่มเกนไมค์และกำลังส่งได้ดี***สำหรับเครื่องแท้เท่านั้น***
ข้อเสีย
1ยาว-ใหญ่
2ไฟปุ่ดกดไม่มี+จอเล็กถ้าใช้กลางคืนบ่อยๆทำใจนิดหนึง
3พกเหน็บเอวชอบทิ่มพุง
4แบตดีแต่ส่งกำลังสูงๆหมดเร็วแต่รับได้หลายวัน
5ไม่มีบอกระดับพลังงานแบตหมดร้องเตือนแล้วก็ดับ
6ระดับเอสมิเตอร์รูปเสาโทรศัพท์
****โดยรวมถ้าไม่เน้นรูปทรงน่าใช้คับแข็งแรงทนทานตามแบบฉบับ ICOM*****

Hongkong
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 16:32:36 »

วี-82เนื่องจากรูปทรงยาว เวลาใช้งานจับถนัดมือดีครับ
รุ่นอื่นบางรุ่น สั้นๆ กว้างๆ  เล็ก และเบา ก็จริง แต่เวลาจับ มันสั้น อยู่ในอุ้งมือแถมบริเวณขั้วแบตฯยังร้อนเวลากดใช้งาน
วี-82เวลาพก จะสร้างความมั่นใจดีกว่าแบบสั้นๆ ครับยิ่ง ของจีน  ที่ เหน็บแบบ กิ๊บหนีบ นี่ หล่นมานักต่อนักครับ เวลาเหน็บเอว
ส่วนเวลาใช้งานจริง ผมเทใจให้กับ ว.ที่ใช้แบตฯนิแคด  หรือ  เมทัลไฮไดร์ ว่ามีความน่าเชื่อถือ ว่าใช้งานได้อย่างยาวนานกว่า แบต ฯ ลิเธี่ยม แบบบางๆ ครับ

วี-8 กับ  วี-68 เท่านั้น
bkk16
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:22:52 »

ถูกกต้องหมดเลยครับ

089-5144200
HS5YTI
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:46:10 »

เยี่ยมครับ ได้ใช้แล้วไม่ผิดหวัง   ยิงฟันยิ้ม

ว่าที่ ร.ต.อมรินทร์  เลขะวณิชย์  HS5YTI
ธ.กรุงไทย  สาขา สี่แยกหนองหอย  เลขที่บัญชี 548-0-14924-5
มือถือ 097-967-1993
DateChainat_E22TRU
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:52:22 »

รุ่นนี้ภาครับ ภาคส่งไม่มีที่ติครับ
ติอย่างเดียว ราคาค่อนข้างสูงครับสำหรับเครื่องมือถือ อิอิ

yjb
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:54:51 »

ไม่ผิดหวังเลยครับเพราะใช้อยู่(ต้องของแท้ด้วยนะ) ยิ้มกว้างๆ
hs4unl
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 11:28:48 »

แท้ไม่แท้ ดูที่ไหนครับ ซอคเก็ตสีขาวด้านหลังก็มีนะครับ ลองเปิดดูแล้ว แต่ฝาหน้าไม่มีตัว T แต่ใช้ดีครับ รับดีส่งแรง แบตลิเธียมนะครับ ฟังอย่างเดียวเป็นอาทิตย์ ข้อเสียคืออยู่ใกล้คอมฯไม่ได้เลย เป็นหูดับ

ติดต่อได้ที่เบอร์นี้ 09-8829-5914
DateChainat_E22TRU
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 11:37:43 »

แท้ไม่แท้ ดูที่ไหนครับ ซอคเก็ตสีขาวด้านหลังก็มีนะครับ ลองเปิดดูแล้ว แต่ฝาหน้าไม่มีตัว T แต่ใช้ดีครับ รับดีส่งแรง แบตลิเธียมนะครับ ฟังอย่างเดียวเป็นอาทิตย์ ข้อเสียคืออยู่ใกล้คอมฯไม่ได้เลย เป็นหูดับ

ถ้ามีซ็อกเก็ตใส่โมดุล เป็นเครื่องแท้ครับ
ส่วนหน้ากากไม่มีตัว T แสดงว่าเป็นเครื่องที่ไม่ได้นำเข้าโดยตัวแทนจำหน่ายในเมือยไทยครับ
เป็นตัวที่จำหน่ายอยู่ในภูมิภาคอื่น เพราะการกำหนดให้มี T ต่อท้ายในเมืองไทย เป็นการกีดกันคู่แข่งทางการค้าของตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยอีกวิธีหนึ่งครับ
เพราะตัวแทนจำหน่ายเค้าไปขออณุญาตนำเข้าและขอ TYPE โดยกำหนดให้มี T ต่อท้าย เพราะเค้าสั่งโรงงานให้สกรีนต่อท้ายให้ได้
ส่วนผู้นำเข้ารายอื่นที่ไม่มีกำลังสั่งซื้อจากโรงงาน จึงไม่สามารถสั่งเครื่องที่สกรีน T ต่อท้ายได้ ทำให้นำตัวไม่มี T เข้ามาแต่จะขอ ปท. ไม่ได้

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์