HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 05:02:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งงมากครับพี่น้อง  (อ่าน 4675 ครั้ง)
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:12:53 »

ผมตอบ สั้นๆ ง่ายๆ แบบ ได้ ใจความนะครับ

1 ผมอยู่สระบุรี ผมจำเป็นไหมว่าต้องส่งของจากสระบุรี   บ้านเกิดผมอยู่สระุบุรีครับ  แต่ก็มีบ้านที่แถวเพรชบุรีตัดใหม่ครับ            ไม่ได้อยู่สระบุรีตลอด
 1.1 บางทีของผม ก็ไม่ได้มี อยู่ (ของ ขาดบางตัว ) จะมีน้องผม ซึ่งได้ตกลง ร่วมกันซื้อขายกัน ของ ตัวไหนผมไม่มี ผมก็ให้ เขาส่งให้ ของตัวไหนน้องเขาไม่มี ก็ให้ ผมส่งให้  โดย ที่อยุ๋ ผู้รับ จะ ติดต่อ โดยตรงกับลูกค้า ของแต่ละ คน

1.2 ผมไม่ได้ นอนอยู่บ้านเฉยๆ มีสิ่งที่ต้องทำ มากมาย ต้องเดินทางไปโน่นไปนี่วันนั้นๆ ผมต้องไปที่ไหน ผมก็ ไปส่งที่นั่นละคับ
2ส่วนจะมีเลข ผิดพลาดอย่างไร อะไร  ผมไม่รู้ว่าผมจะ พิมผิด พิม ถูกอย่างไร เพรา่ะวันนึงผมขายของเป็น หมื่น ครับไม่ใช่เป็นร้อย

และผมก็ขายหลายที่ มากๆไม่ใช่ที่นี่ ที่เดียว และขายหลาย อย่างมาก ไม่ใช่ขายแต่ อุปกร วิทยุ  ขายทั้ง อะไหล่รถยนต์ รถมอเตอร์ไซ
และบางที่ เลขใบเสร็จ มัน ปะปน กัน

เพราะฉนั้น  มองดูแล้วไม่ใช่ เลขที่ ส่งของ ไม่ใช่ บ้านคุณ ไม่ใช่ ชืื่อ คุณ คุณ จะมาสนใจ เพื่อ อะไร  
บางที่ ของสิ้งนั้น อาจจะเป็น ไดชาร์ทรถยนต์ ก็ได้ผมขายของ ถือว่า การ ได้รับสินค้า ตามตกลง ราคา สินค้า ถึงผู้รับ ถูกต้องทุกอย่าง แค่นั้นจบ ครับ

แต่ ยังไงแล้ว ขอบ คุณครับที่ มาปล่อย......    55++    ผมไม่ ตอบอะไรในนี้ อีกแล้ว นะครับ จบ ครับ คุณ ขายของ ของ คุณไป เถอะครับ  ขายเหมือนกัน มันก็ เป็นแบบนี้ แหละครับ ผม ไม่ อยาก พูด อะไรมาก  

ตัวอย่างเมื่อวานผมก็ไป ทำงานที่ หาด จอมเทียน ผมก็ต้องส่งที่ หาดจอมเทียน  เขาจะห้าม ผมส่ง หรือครับ หรือผมต้องรอวันที่  ผม ส่งของ วันที่ผมอยู่สระบรี  อย่างนี้ ลูกค้าไม่รออ ตายหรอครับ

ปล อันนี้สำคัญ มาก  ผม ถือ คำว่า รับเงินลูกค้ามาแล้วไม่ว่าเราจะ ติด ภาระกิจแค่ไหน ต้องส่งของลูกค้าให้ได้ ภายใน 24 ชม ครับไม่ว่าผมจะต้องส่งที่ไหน ลูกค้าได้รับ ของ ตรง ตามวันและเวลาแน่นอน อย่างเช่นเมื่อวานผมต้อง วนหาว่า หาดจอมเทียนมีที่ส่งไปรษรีตรงไหน บ้างเพื่อผมจะ ส่งของให้ลูกค้าให้ทัน ทั้งๆๆที่ผมจะ มาส่งของให้ลูกค้าวันนี้ก็ได้ ผม ผม คิดว่าเขาเสียเงินมาแล้ว ย่อมอยากได้ของ เร็วๆ  ใจเขาใจเราครับ

คุณลอง ย้อนดู กระทู้ย้อนหลัง ของ ผู้โพสแล้วกันครับอาจจะถึงบางอ้อ ผมขายของของผม อยู่ จะมาขายเหมือนกันหรือจะมาเชีย คนที่ขายเหมือนกัน  ก็ไม่ได้ว่า อะไรครับที่ที่นี้มัน เว็บสาธารณะอยู่แล้ว ใครอยากขายอะไรขาย ราคามากน้อยผู้ซื้อ ได้ประโยช แต่ ขายเหมือนกันไม่ก้าวก่ายกันมันก็จบครับ   ของแบบนี้มันอยู่ที่เทคนิคการขายของแต่ละคน และ เครดิต ของแต่ละคนแล้วครับ  

ตามลิ้งนี้เลยครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=profile;u=13733;sa=showPosts

ตัดปัญหา ครับ ต่อไปผมจะแจ้ง เลขที่ส่งของ ให้ทาง pm เท่านั้น

และถ้าท่านเจ้าของกระทู้มี ข้อสงสัย อะไร โทรสอบถาม  ผมได้ตลอดครับ ยินดี ตอบ ความสงสัยของท่าน ตลอด 24 ชม ครับ 0804444181 0878333313

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2011, 10:02:31 โดย ✿ทานตะวัน151✿ » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:12:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:20:17 »

ผมตอบ สั้นๆ ง่ายๆ แบบ ได้ ใจความนะครับ...

คิดเสียว่ามาแสดงความบริสุทธิ์ใจ แล้วก็เครดิสไปในตัว เผื่อสมาชิกใหม่ยังไม่ทราบ ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:20:17 »

jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:26:56 »

มันก็ตรงนี่ครับ ท่านผมลองสุ่มดูแล้ว หุๆ สงสัยจะดูผิดบรรทัดไปครับ
    เอ้า พลิกวิกฤติเป็นโอกาส ครับ
    ผมเคยซื้้อของกับท่าน  ก็ส่งมาเรียบร้อยดีไม่มีปัญหาครับ

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:28:45 »

ของถึงมือผู้รับ ผู้ขายจะส่งจากที่ใหนย่อมไม่ผิด กฏิกา ส่วนตัวผม เดินทางไปบ้านภรรยาที่มวกเหล็กอยู่บ่อยๆ แวะซื้อของจาก ท่าน ทานตะวัน151 อยู่หลายๆครั้ง ก็ไม่มีปัญหานะ ปัญหาอยู่ตรงที่จขกท.มีอะไรในใจ กับผู้ขายท่านนี้หรือปล่าว ถ้าแวะเข้ามาดูก็เข้ามาชี้แจงหน่อยก็ดีนะครับ เรื่องจะได้จบครับ อยู่ร่วมกันได้ครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้นครับ
chinakrit
member..
Full Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:29:16 »

ผมตอบ สั้นๆ ง่ายๆ แบบ ได้ ใจความนะครับ

1 ผมอยู่สระบุรี ผมจำเป็นไหมว่าต้อง ส่งของ จากสระบุรี บ้านผม อยู่ เกิดผมอยู่  สระุบุรีครับ  แต่ ก็ มีบ้านที่  แถวเพรชบุรีตัดใหม่ครับ ไม่ได้อยู่ สระบุรี ตลอด
 1.1 บางทีของผม ก็ไม่ได้มี อยู่ (ของ ขาดบางตัว ) จะมีน้องผม ซึ่งได้ตกลง ร่วมกันซื้อขายกัน ของ ตัวไหนผมไม่มี ผมก็ให้ เขาส่งให้ ของตัวไหนน้องเขาไม่มี ก็ให้ ผมส่งให้  โดย ที่อยุ๋ ผู้รับ จะ ติดต่อ โดยตรงกับลูกค้า ของแต่ละ คน

1.2 ผมไม่ได้ นอนอยู่บ้านเฉยๆ มีสิ่งที่ต้องทำ มากมาย ต้องเดินทางไปโน่นไปนี่วันนั้นๆ ผมต้องไปที่ไหน ผมก็ ไปส่งที่นั่นละคับ
2ส่วนจะมีเลข ผิดพลาดอย่างไร อะไร  ผมไม่รู้ว่าผมจะ พิมผิด พิม ถูกอย่างไร เพรา่ะวันนึงผมขายของเป็น หมื่น ครับไม่ใช่เป็นร้อย

และผมก็ขายหลายที่ มากๆไม่ใช่ที่นี่ ที่เดียว และขายหลาย อย่างมาก ไม่ใช่ขายแต่ อุปกร วิทยุ  ขายทั้ง อะไหล่รถยนต์ รถมอเตอร์ไซ
และบางที่ เลขใบเสร็จ มัน ปะปน กัน

เพราะฉนั้น  มองดูแล้วไม่ใช่ เลขที่ ส่งของ ไม่ใช่ บ้านคุณ ไม่ใช่ ชืื่อ คุณ คุณ จะมาสนใจ เพื่อ อะไร 
บางที่ ของสิ้งนั้น อาจจะเป็น ไดชาร์ทรถยนต์ ก็ได้ผมขายของ ถือว่า การ ได้รับสินค้า ตามตกลง ราคา สินค้า ถึงผู้รับ ถูกต้องทุกอย่าง แค่นั้นจบ ครับ

แต่ ยังไงแล้ว ขอบ คุณครับที่ มาปล่อย......    55++    ผมไม่ ตอบอะไรในนี้ อีกแล้ว นะครับ จบ ครับ คุณ ขายของ ของ คุณไป เถอะครับ  ขายเหมือนกัน มันก็ เป็นแบบนี้ แหละครับ ผม ไม่ อยาก พูด อะไรมาก 

ตัวอย่างเมื่อวานผมก็ไป ทำงานที่ หาด จอมเทียน ผมก็ต้องส่งที่ หาดจอมเทียน  เขาจะห้าม ผมส่ง หรือครับ หรือผมต้องรอวันที่  ผม ส่งของ วันที่ผมอยู่สระบรี  อย่างนี้ ลูกค้าไม่รออ ตายหรอครับ

ปล อันนี้สำคัญ มาก  ผม ถือ คำว่า รับเงินลูกค้ามาแล้วไม่ว่าเราจะ ติด ภาระกิจแค่ไหน ต้องส่งของลูกค้าให้ได้ ภายใน 24 ชม ครับไม่ว่าผมจะต้องส่งที่ไหน ลูกค้าได้รับ ของ ตรง ตามวันและเวลาแน่นอน อย่างเช่นเมื่อวานผมต้อง วนหาว่า หาดจอมเทียนมีที่ส่งไปรษรีตรงไหน บ้างเพื่อผมจะ ส่งของให้ลูกค้าให้ทัน ทั้งๆๆที่ผมจะ มาส่งของให้ลูกค้าวันนี้ก็ได้ ผม ผม คิดว่าเขาเสียเงินมาแล้ว ย่อมอยากได้ของ เร็วๆ  ใจเขาใจเราครับ

คุณลอง ย้อนดู กระทู้ย้อนหลัง ของ ผู้โพสแล้วกันครับอาจจะถึงบางอ้อ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?action=profile;u=13733;sa=showPosts

ตัดปัญหา ครับแจ้งเลขที่ ส่งของทาง
Pm จะได้ ไม่ได้ขัดขาใคร อีกครับ

นายชินกฤต  ตันสตูล HS0URD
โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ สตูล
299  หมู่ 7  ตำบลเกตรี  อำเภอเมือง  จังหวัดสตูล 91140
โทรศัพท์มือถือ 08-1990-3224 Email:chinakrit(แอท)hotmail.com
ฝากกระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=37621.0
ธนาคารกรุงไทย จำกัด สาขาสตูล 910-1-75101-8
hs5xld
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 09:37:51 »

ผมว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดนะครับ
จขกท.แค่สงสัย เลยโพสถาม
ส่วนพี่ทานตะวัน151 ผมก็ยังอ่านไม่เจอที่เพื่อน ๆ ขาดของเลย หรือส่งไม่ถึงเลยมีแต่เพื่อน ๆ ขอบคุณ

ผมว่า จขกท. น่าจะได้คำตอบแล้วแจ้งปิดกระทู้ดีกว่าไหมครับ
อยู่กันไป ช่วยกันไปครับ

082-782 8087

สมชาย ใจบุญเรือง

ธนาคารกสิกรไทย
สาขาลาดพร้าว 25
045-2-93296-2

http://www.radioamateur.eu

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์