HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
08 กรกฎาคม 2024, 16:47:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ  (อ่าน 1036 ครั้ง)
bigboss66
Hero Member

ไม่หล่อ ไม่รวย ทำไม่ได้ ฮิๆๆๆ

« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:04:09 »

ขอความเห็นครับ  ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ  มีสองประเด็น
       ๑.ผมได้ซื้อสินค้าเครื่องวิทยุ  จำนวน ๓ เครื่อง  โอนเงินเรียบร้อย  วันส่งของ ผู้ขายแจ้งว่า มี ๑ เครื่อง ชำรุด เลยขอจ่ายเงินคืน จำนวน ๑,๐๐๐ บาท  ๕ เดือนยังไม่ได้รับเงินคืน (โทรติดต่อหลายครั้ง  ได้คุย ๓ ครั้ง)ยังไม่มีความคืบหน้าอะไร ครับ
       ๒.ผมซื้อเครื่องวิทยุ  ๒ เครื่องพร้อมเสา ๒ ต้น โอนเงินเรียบร้อย  วันส่งของ ส่งเฉพาะเครื่อง ๒ เครื่อง กับเม้าแม่เหล็ก ๑ อัน เสาสองต้นได้รับแจ้งว่า อีก ๑ อาทิตย์จะส่งตามมา  โทรไปสอบถามหลายครั้ง  ได้รับคำตอบยังไม่มีเวลาไปเอาเสาลงมา  รอขึ้นเสา ๔ เดือนยังไม่ได้ขึ้น  (ลูกน้องรอขึ้นติดตั้งเสา  เปรี้ยวปากรออยู่ ๔ เดือน )
เห็นควรทำอย่างไรครับ 
๑. โทรไปสอบถามความคืบหน้า
๒. แจ้งพฤติกรรมบุคคลผู้นั้น  ต่อเว็ปนี้
๓. ให้น้องๆๆ  ไปพบตัว
ผมเป็นคนใจดี  และผมคิดว่าเพื่อนสมาชิกในเว็ปนี้ก็เป็นเช่นเดียวกันกับผม  ผมคนเดียวไม่อยากให้การซื้อขายของเว็ปดีๆๆอย่างแฮมสยามเสีย เนื่องจากเว็ปนี้ผมเข้ามาแล้ว  มีความรู้สึกดีมาก  ไม่เหมือนเว็ปอื่นๆๆที่ผมเข้าทำการ  ซื้อขายมา จึงอยากให้เพื่อนสมาชิก  ออกความคิดเห็น  เพื่อผมจะได้รวบรวมสรุปและดำเนินการต่อไปครับ  ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น  ทุกความคิดเห็นครับ

083-334455หนึ่ง
อำนาจที่ยิ่งใหญ่  มาพร้อมกับความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่งเสมอ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:04:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
KoLEK
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:15:43 »

ขยิบตา ขยิบตา  ใจแข็งจริงๆๆ โดนไป 2 ครั้งยังเฉย
จัดหนักเลยครับ จะได้เข็ด

เกาะกระเพาะหมู พระประแดง สป.
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:15:43 »

DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:18:52 »

ถ้าเป็นผมจะแจ้งพฤติกรรมครับ ยิ้ม

bigboss66
Hero Member

ไม่หล่อ ไม่รวย ทำไม่ได้ ฮิๆๆๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 18:22:18 »

ผมควรทำการแจ้งชื่อ  และที่อยู่ให้ทราบในวันพรุ่งนี้นะครับ  ถ้ายังไม่ได้รับการติดต่อมา  คงต้องให้น้องๆๆเข้าไปหาซะแล้ว  ไม่อยากทำแต่กลัวคนอื่นเดือดร้อนด้วยนะครับ  พรุ่งนี้จะแจ้งชื้อที่อยู่ให้รับทราบครับ  ขอบคุณครับ
HS4TTX
Hero Member

อารีดอย

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 10:21:56 »

โห.ตั้งนานแล้วเป็นเจ้าเดียวกันใช่ไหมครับ..นานขนาดนี้ท่านแจ้งพฤติกรรมดีกว่าครับ เพื่อนๆในนี้จะได้รู้ข้อมูลครับ จะได้ไม่เกิดปัญหากับอีกหลายๆคนต่อไป...

วิรัตน์ ศรีอาจ 95/1 ชุมชนนาอ้อย ซ.8 ถ.สกลนาแก ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
หมายเลขโทรศัพท์ 084-410 3639 (ระบบ 1 2-call)
e-mail: hs4ttx(แอท)hotmail.com <<Junya 386>>
กรุงไทย 858 0 25865 0 วิรัตน์ ศรีอาจ
ton-ddpm
Hero Member

153RT919 27.555 USB OK08BD (Phrae DX'er Group)

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 11:00:31 »

ขอความเห็นครับ  ว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ  มีสองประเด็น
       ๑.ผมได้ซื้อสินค้าเครื่องวิทยุ  จำนวน ๓ เครื่อง  โอนเงินเรียบร้อย  วันส่งของ ผู้ขายแจ้งว่า มี ๑ เครื่อง ชำรุด เลยขอจ่ายเงินคืน จำนวน ๑,๐๐๐ บาท  ๕ เดือนยังไม่ได้รับเงินคืน (โทรติดต่อหลายครั้ง  ได้คุย ๓ ครั้ง)ยังไม่มีความคืบหน้าอะไร ครับ
       ๒.ผมซื้อเครื่องวิทยุ  ๒ เครื่องพร้อมเสา ๒ ต้น โอนเงินเรียบร้อย  วันส่งของ ส่งเฉพาะเครื่อง ๒ เครื่อง กับเม้าแม่เหล็ก ๑ อัน เสาสองต้นได้รับแจ้งว่า อีก ๑ อาทิตย์จะส่งตามมา  โทรไปสอบถามหลายครั้ง  ได้รับคำตอบยังไม่มีเวลาไปเอาเสาลงมา  รอขึ้นเสา ๔ เดือนยังไม่ได้ขึ้น  (ลูกน้องรอขึ้นติดตั้งเสา  เปรี้ยวปากรออยู่ ๔ เดือน )
เห็นควรทำอย่างไรครับ 
๑. โทรไปสอบถามความคืบหน้า
๒. แจ้งพฤติกรรมบุคคลผู้นั้น  ต่อเว็ปนี้
๓. ให้น้องๆๆ  ไปพบตัว
ผมเป็นคนใจดี  และผมคิดว่าเพื่อนสมาชิกในเว็ปนี้ก็เป็นเช่นเดียวกันกับผม  ผมคนเดียวไม่อยากให้การซื้อขายของเว็ปดีๆๆอย่างแฮมสยามเสีย เนื่องจากเว็ปนี้ผมเข้ามาแล้ว  มีความรู้สึกดีมาก  ไม่เหมือนเว็ปอื่นๆๆที่ผมเข้าทำการ  ซื้อขายมา จึงอยากให้เพื่อนสมาชิก  ออกความคิดเห็น  เพื่อผมจะได้รวบรวมสรุปและดำเนินการต่อไปครับ  ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น  ทุกความคิดเห็นครับ
หนูเอาข้อ ๒ ก๊าบบบบ(เพื่อ ๑.เป็นกรณีศึกษาให้้เพื่อนสมาชิกต่อไป ๒.จะได้ช่วยกันกำจัดจุดอ่อนครับ)

นายปัญญา งานดี E22XDO 145.250MHz(กลุ่มดอกมะนอยบาน ณ ลุ่มน้ำยม)เมืองแพร่
12 ซ.1 ถ.ยันตรกิจโกศล ต.ในเวียง อ.เมืองแพร่ จ.แพร่  54000
         093-1599-699(AIS)
รุ่นพี่  รุ่นน้อง  และเพื่อนข้าฯ ใครอย่าแตะ บอกให้รู้ทุกอย่างที่ทำถือเป็น"หน้าที่"ไม่ใช่บุญคุณ
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 11:08:03 »

ยิงฟันยิ้ม ตอบ ง. งู ถูกทุกข้อครับ จัดไป อย่าได้แคร์สื่อครับท่าน ส่วนที่บอกว่า ผมคนเดียวไม่อยากให้การซื้อขายของเว็ปดีๆๆอย่างแฮมสยามเสีย ไม่เกี่ยวเลยพี่ท่าน ท่านไม่ได้เป็นผู้กระทำ แต่เป็นผู้ถูกกระทำ ดีซะอีก แจ้งข้อมูลไว้ เพื่อนๆสมาชิก จะได้รู้และช่วยกันแก้ไขครับ ยิงฟันยิ้ม
hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 14:57:19 »

โห้  สุด ๆ เลย  แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ  แจ้งไว้ก่อนครับ  เว็บนี้เสมือนบ่้านหลังที่ 2 ของผมเช่นกันครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์