HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 กรกฎาคม 2024, 03:24:14 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย MT1000 99ช่องพร้อม ปท. อุปกรณ์ครบสภาพวางไว้เฉยๆ 5500บาท  (อ่าน 3769 ครั้ง)
ypu
baned
Full Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:56:15 »

0จบได้ด้วยดีก้อดีนะคับ  อย่างไงเราก้อคนไทยด้วยกันนะคับ สำหรับท่านBAROS ผมเคยชื้อขายของกับท่านBAROSบ่อยๆคับ เปงคนพูดง่ายแถมใจดีด้วยคับ ฟันธงคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:56:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
sakrapop
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:06:43 »

สิ่งที่ท่านทำได้คือ "ทำใจ" ครับท่าน Baros

<<< HS9IGA >>>
สมาคมวิทยุสมัครเล่นสมิหราสงขลา E29AS
Standby 145.6375 MHz Dup -0.600
             145.300  MHz
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:06:43 »

somphot
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:15:25 »

ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2010, 02:24:55 โดย somphot » บันทึกการเข้า
e21edl
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:48:10 »

เรียนท่าน somphot ทราบ
เรื่อง  ที่ท่านแช่งว่าคนที่ผิดคือคนที่ไปเอาถึงหน้าบ้านใครกันทำไปได้ขอให้มันโดนฟ้าผ่าเครื่องพังนั้น
เรื่องนี้ผมได้โทรไปหาท่าน golfhob ถามถึงเรื่อง tm-1000 ว่าขายไปหรือยัง(เพราะผมสนใจ)
แต่ได้รับคำตอบว่ายัง ผมเลยขับรถไปดูครับและได้รับคำตอบจากท่าน golfhob อย่างที่แจ้งอยู่ข้างต้นครับ

Re: ขาย MT1000 99ช่องพร้อม ปท. อุปกรณ์ครบสภาพวางไว้เฉยๆ 5500บาท
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 20:31:48 » อ้างถึง 
ผมนึกว่าวันนี้ที่คุณBaros โทรหาผมจะคุยกันเข้าใจแล้วนะครับแต่ทำไมไม่เข้าใจ  ว่า

1.ผมแจ้งในกระทู้แล้วว่านัดดูของแถวสะพานควาย กรณีของคุณอยู่ต่างจังหวัดแล้วอยากดูรูปก่อนค่อยโอนเงิน ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร
และไม่ได้บอกให้โอนเงินมาก่อนแต่อย่างใด เป็นการจองปากเปล้า  ถ้าหากคุณเห็นรูปแล้วไม่เอาจะให้ผมทำอย่างไร เมื่อมีลูกค้าอีกคน
มารับของผมถึงหน้าบ้าน
2. คุณไปสั่งหน้ากากเอง โดยคิดเอาเอง ผมจำเป็นต้องรับผิดชอบกับการซื้อของคุณด้วยเหรอ
3  ผมไม่ใช่พ่อค้า เป็นของที่ผมใช้แล้วเบื่อนำมาขายถูกๆให้เพื่อนสมาชิกถูกๆ ดังนั้นถ้ามีปัญหากันนัก ต่อไปขอให้เพื่อนๆ
4 มีคนให้ผมส่งรูปให้ดู 4-5 คน ผมบอกยังไม่ได้ถ่าย และก็ไม่ได้ส่งให้ชักคน เพราะผมทำงานครับ ไม่ได้อยู่เฉยๆ
ที่จะขายของอย่าขายให้พ่อค้านะครับ เพราะแค่เค้าไม่ได้กำไรไม่กี่บาทไม่คุ้มค่ากับสุขภาพจิตของผู้ขายที่เป็นผู้ใช้หรอกคับ

ผมก็ซื้อแต่ถ้าท่านคิดว่าผมเป็นคนผิดครับ...ผมจะรับผิดแต่เพียงผู้เดียวแต่ท่านไม่น่าแช่งเหมือนเด็กๆครับ และ ถ้าเครื่องตัวนี้มีปัญหาผมจะขายคืนให้ท่าน Baros ทันที่ในราคาเดิม(หวังว่าฟ้าคงจะไม่ผ่าผมนะครับผมหวังว่าเรื่องนี้คงจะจบได้ด้วยดีครับ)

ส่ง นายไพรัตน์ ศักดิ์นูญ 199 หมู่ 4 ตำบล.ธงชัย อำเภอ.บางสะพาน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ 77190 Tel.084-8808019
http://www.hamsiam.club
http://apps.nbtc.go.th/callsign/index.php
somphot
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:55:55 »

ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2010, 02:24:16 โดย somphot » บันทึกการเข้า
e22pl
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 02:13:21 »

จบเถอะ พอ
capa คือ hondaone
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #26 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 12:50:30 »

คุณ PM มาหาผมให้ผมเข้ามาอ่าน ผมอ่านแล้ว เข้าใจคุณนะครับ

ยังไงก็ขอจบก็แล้วกันยิ่งต่อก็ยิ่งยาว เอาเป็นว่าผมเข้าใจแล้วนะครับ ยังไงก็ขอบคุณในส่วนที่คุณได้เตือนสติให้กับผม ผมก็ขอน้อมรับไว้ก็แล้วกัน จบที่ตัวผม และที่สำคัญ หากข้อความใดที่ผมได้พิมพ์ลงไป หากขัดใจท่านก็ขอได้รับคำขอโทษจากผม  ผมเองก็จะปรับปรุงในส่วนนั้นนะครับ

ยอมรับกับท่านและทุก ๆ คนตรง ๆ ว่าผมพ่อค้า ซื้อ และ ขาย ผมทำ ผมมีกำไร มีเงิน จริงครับ  แต่ข้างหลังผมก็เหมือนกับคนธรรมดา มีครอบครัวมีสิ่งที่ต้องรับผิดชอบ ที่มาทำวิทยุ เพราะถนัด และรัก การที่ผมซื้อของจากท่านไป ผมหวังไว้ว่า อย่างน้อย ซื้อมา 5500 ผมสั่งฝาหน้าเข้ามา 2พันกว่าบาท เอามาใส่มันก็จะเป็นทุนประมาณ 8000.- หากผมขายสัก 95000.-(อิงจากราคาปัจจุบันมีผู้ขาย MT1000 อยู่ที่ 7500.-) ผมก็ได้เงิน 1500 เป็นกำไร หากหักค่าส่งออกไปก็เพียงเล็กน้อย อันนี้เล่าให้เห็นว่าจริงในสิ่งที่ท่านได้บอกว่าผมเป็นพ่อค้าครับ  แต่เงิน 1500 ที่เป็นกำไรก็คงไม่ได้เก็บหรอกครับ เพราะรังนกกระจอกมันต้องการอาหารครับ

ถือว่าท่านได้เตือนสติให้ผมได้ทราบว่าเราควรทำอย่างไร ก็หมดปัญหาครับ สำหรับเพื่อน ๆ ที่ขายของ หากผมโทรหาก็ขอให้ทราบว่าผมพร้อมโอนเงินให้ท่านนะครับ หากผมได้มั่นใจในตัวสินค้า เพราะเวลาที่ผมเอาไปขายต่อคนที่รับผิดชอบคือผม ยังไงก็ขอความแน่นอนสักนิดนึงเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้นะครับ หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดที่ผมสามารถทำให้ความกังวลใจหรือความไม่สบายใจท่านบรรเทาลงก็โปรดแจ้งมาครับ ผมยินดีที่จะทำ หากสิ่งนั้นผมทำได้นะครับ

ขอบคุณ HAMSIAM ผู้ที่ให้โอกาสครับ

โห น้าขาย 95000เลยเหรอ กำไรมากมายเลย ถึงว่าเขาถึงแย่งกัน ช่างเหอะ  แต่ตอนนี้ เครื่องนั้นมาอยู่กะผมแล้วอะ  นี่ไงรูปไม่ค่อยชัดถ่ายจากมือถือ แต่ไอ้ปุ่มกดที่น้าสั่งเข้ามาขายให้ผมก็ได้นะถ้าราคาผมพอใจ(ยังไม่ได้ตกลงนะ  อ่านอีกที  ยังไม่ได้ตกลงนะ และราคาที่ผมพอใจ) แต่ตอนนี้ขอลองแบบไม่มีปุ่มกดก่อนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2010, 13:05:28 โดย capa » บันทึกการเข้า

Baros
Hero Member
Hero Member

รับซ่อมวิทยุสื่อสาร เครื่องมือมาตรฐาน 095-2395266

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 13:24:33 »

โห น้าขาย 95000เลยเหรอ กำไรมากมายเลย ถึงว่าเขาถึงแย่งกัน ช่างเหอะ  แต่ตอนนี้ เครื่องนั้นมาอยู่กะผมแล้วอะ  นี่ไงรูปไม่ค่อยชัดถ่ายจากมือถือ แต่ไอ้ปุ่มกดที่น้าสั่งเข้ามาขายให้ผมก็ได้นะถ้าราคาผมพอใจ(ยังไม่ได้ตกลงนะ  อ่านอีกที  ยังไม่ได้ตกลงนะ และราคาที่ผมพอใจ) แต่ตอนนี้ขอลองแบบไม่มีปุ่มกดก่อนนะ

ก็สุดแล้วแต่จะคิดครับ ดีใจด้วยที่ได้ไป และฝาหน้า หากผมพอใจก็จะขายให้คุณ(ยังไม่ได้ตกลงนะ อ่านอีกที  ยังไม่ได้ตกลงนะ และราคาขายที่ผมพอใจ) ก็เชิญคุณลองแบบไม่มีปุ่มต่อไปละกันครับ

โปรดอย่าได้ยุ่งเกี่ยว และต่างคนต่างอยู่ ผมอยู่ส่วนผม คุณอยู่ส่วนคุณ

โอนเงินที่ 4182635052 กสิกรไทย อรรถวิทย์ จำเพียร
โทรศัพท์ 095-2395266
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #28 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 13:33:00 »

โห น้าขาย 95000เลยเหรอ กำไรมากมายเลย ถึงว่าเขาถึงแย่งกัน ช่างเหอะ  แต่ตอนนี้ เครื่องนั้นมาอยู่กะผมแล้วอะ  นี่ไงรูปไม่ค่อยชัดถ่ายจากมือถือ แต่ไอ้ปุ่มกดที่น้าสั่งเข้ามาขายให้ผมก็ได้นะถ้าราคาผมพอใจ(ยังไม่ได้ตกลงนะ  อ่านอีกที  ยังไม่ได้ตกลงนะ และราคาที่ผมพอใจ) แต่ตอนนี้ขอลองแบบไม่มีปุ่มกดก่อนนะ

ก็สุดแล้วแต่จะคิดครับ ดีใจด้วยที่ได้ไป และฝาหน้า หากผมพอใจก็จะขายให้คุณ(ยังไม่ได้ตกลงนะ อ่านอีกที  ยังไม่ได้ตกลงนะ และราคาขายที่ผมพอใจ) ก็เชิญคุณลองแบบไม่มีปุ่มต่อไปละกันครับ

โปรดอย่าได้ยุ่งเกี่ยว และต่างคนต่างอยู่ ผมอยู่ส่วนผม คุณอยู่ส่วนคุณ
รับทราบครับ ขอบคุณ
ypu
baned
Full Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 13:44:47 »

พอเถอะคับ...จบเถอะนะคับ...คนไทยนะคับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์