HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
01 กรกฎาคม 2024, 19:50:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ หาซื้อ ] สวิทชิ่งคอม 20-30A  (อ่าน 1296 ครั้ง)
pigboom
Hero Member

กำไรชีวิต...ย่อมได้จากการใช้ชีวิต

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2014, 08:55:35 »

จากภาพที่เห็น ถ้าเป็น Switching Com ของ DTech  สามารถทำให้ออกมากกว่า 13.4V ได้ครับ  เพียงเอา R ของชุดตรวจสอบแรงดันไฟ 5V ออกครับ มันจะปรับขึ้นได้อีกถึง 15V จากที่เคยทำนะครับ (ผมไม่ได้ทำนานแล้ว ไม่รู้วงจรมันเปลี่ยนใหม่หรือเปล่า)

รูปตัวอย่าง 30A กระทู้บนสุดอะ คุ้นๆ ใครทำนะ  ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวผมทำให้ แต่คงไม่ถึง13.8  แค่ 13.4 พอมั้ย  แต่ต้องรอไปเลือกสวิทชิ่งที่ร้านพี่ผมก่อน ผมทำให้ฟรี แต่ออกค่าส่งเอง แอดลายผม ID. bypass5706  ผมจะให้ดูว่าแบบที่ผมใช้พี่รับได้มั้ย  ผมใช้กับ 2200T อยู่ สบายๆไม่บื่อ ไม่ตัด  ถ้าสนใจ เดี๋ยวทำมาแจกฟรี
ผมแอดไปแล้วครับ    ขอบคุนครับ ยิ้ม

ขออนุญาติลงตัวอย่างที่ท่านBY PASS 5706 ส่งมาให้ชมครับ ต้องขอขอบคุณในน้ำใจมากครับ

ท่านBY PASS 5706 ฝากบอกถ้าพี่ๆหรือน้องๆท่านใดต้องการหรือสนใจรับได้ตามแบบนี้ ติดต่อท่านBY PASS 5706 ยินดีทำให้ฟรี แต่ออกค่าอุปกรณ์+ค่าจัดส่งเองครับ ส่วนสวิทชิ่งฟรีครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2014, 08:55:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E24BIH
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ศูนย์วิทยุดอนนก(กรมทหารราบที่25ค่ายวิภาวดีสุราษฯ)

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2014, 09:31:44 »

จากภาพที่เห็น ถ้าเป็น Switching Com ของ DTech  สามารถทำให้ออกมากกว่า 13.4V ได้ครับ  เพียงเอา R ของชุดตรวจสอบแรงดันไฟ 5V ออกครับ มันจะปรับขึ้นได้อีกถึง 15V จากที่เคยทำนะครับ (ผมไม่ได้ทำนานแล้ว ไม่รู้วงจรมันเปลี่ยนใหม่หรือเปล่า)

รูปตัวอย่าง 30A กระทู้บนสุดอะ คุ้นๆ ใครทำนะ  ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวผมทำให้ แต่คงไม่ถึง13.8  แค่ 13.4 พอมั้ย  แต่ต้องรอไปเลือกสวิทชิ่งที่ร้านพี่ผมก่อน ผมทำให้ฟรี แต่ออกค่าส่งเอง แอดลายผม ID. bypass5706  ผมจะให้ดูว่าแบบที่ผมใช้พี่รับได้มั้ย  ผมใช้กับ 2200T อยู่ สบายๆไม่บื่อ ไม่ตัด  ถ้าสนใจ เดี๋ยวทำมาแจกฟรี
ผมแอดไปแล้วครับ    ขอบคุนครับ ยิ้ม

ขออนุญาติลงตัวอย่างที่ท่านBY PASS 5706 ส่งมาให้ชมครับ ต้องขอขอบคุณในน้ำใจมากครับ

ท่านBY PASS 5706 ฝากบอกถ้าพี่ๆหรือน้องๆท่านใดต้องการหรือสนใจรับได้ตามแบบนี้ ติดต่อท่านBY PASS 5706 ยินดีทำให้ฟรี แต่ออกค่าอุปกรณ์+ค่าจัดส่งเองครับ ส่วนสวิทชิ่งฟรีครับ

หาคนขายแบบนี้ยากครับ  ส่วนรูปข้างบนผมเอามาประกอบการหาอย่างเดียว ผมก็คุ้นๆเหมือนกันครับ ยังไงผมขอยืมรูปด้วยนะครับ ถ้าพี่มีเหลือๆก็แบ่งมาทางนี้บ้างนะครับ

ติดต่อ062-0734885 (Dtac)
เวลา 10.00น.-23.00น.      
« ตอบ #11 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2014, 09:31:44 »

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์