HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
03 ตุลาคม 2024, 03:33:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หา YAESU FT - 736  (อ่าน 1287 ครั้ง)
HS5ZLD
Hero Member

ยอมเป็นบางคน ทนเป็นบางครั้ง

« เมื่อ: 09 มกราคม 2014, 12:02:49 »

ตามหัวข้อครับ มีคนฝากให้หา YAESU FT - 736   สมาชิกท่านใดเบื่อแล้วแจ้งรายละเอียดมาทาง PM  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2014, 10:32:38 โดย HS5ZLD » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 09 มกราคม 2014, 12:02:49 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2014, 20:56:33 »

1 up หาต่อไปทาเคชิ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2014, 20:56:33 »

ttm15305
Hero Member

ถูกและดีมีจริง มันต้องแล้วแต่วาสนาของแต่ละคน

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2014, 21:39:02 »

ว่าแต่ไอ้ที่ว่า เปิดปากเปิดหู พี่จะเปิดขนาดไหนครับ ยิงฟันยิ้ม แต่จากที่ลอง ปากมันจะไม่กว้าง หูมันจะตึงนะครับ 14-16k คับพี่

ต่อจากนี้ ผมมีของขายแต่จะขายเมื่อผมพร้อมขายครับ เอาให้ชัวร์ อย่างน้อยผมก็ไม่โดนคนซื้อไปด่าว่า ผมหลอกขาย ไม่รับผิดชอบ เข็ดครับ ส่วนคนซื้อใจเย็นครับแล้วจะได้ของที่ดีและถูก กำตังค์ไว้ให้แน่นๆ ใจร้อน ซื้อท่านอื่นได้ครับ
HS5ZLD
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 10:22:26 »

หาต่อวันเด็กๆ
jariyasak
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:22:36 »

เครื่องในดวงใจผมเช่นกันคอ ยาสุ แต่ทะเบียนแพงมาก ช่วยหาครับ
black_cycle
Hero Member

ช. บรรเจิด

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:45:32 »

ว่าแต่ไอ้ที่ว่า เปิดปากเปิดหู พี่จะเปิดขนาดไหนครับ ยิงฟันยิ้ม แต่จากที่ลอง ปากมันจะไม่กว้าง หูมันจะตึงนะครับ 14-16k คับพี่

ตามนั้น กำลังส่ง ก็อยู่ที่ราวๆ 20 watts +/- นิดหน่อยไม่เกินนี้ ครับ หากปรับกำลังส่งเพิ่มไม่เปลี่ยน PA ระวังฟุ้ง มีความถี่รบกวนครับ และสแตนบายได้ความถี่เดียว อีกทั้งหากเปิดแบนทั้ง TX/RX มันไม่คลอบคลุมย่าน 16 นะครับ รวมทั้ง 400 Mhz มันไปได้ไม่ยาวครับ แถมเปิดแบนด์ ต้องนั่งหมุนไดอัล กันยาวๆ น่าเบื่อจะตายครับ ฝากผู้ที่หา 736 VHF/UHF หากคิดจะซื้อมาเล่นเฉพาะโหมด FM ผมไม่แนะนำครับ เพราะ ราคาสูง ส่วนเรื่องทะเบียนก็ราคา 10,000 UP แถมหายากมากๆ หากนำเข้าจาก japan ก็ตีทะเบียนไม่ได้ครับ 55555+ แต่หากไม่ซีเรียสเรื่องทะเบียนก็แล้วไป

หากจะเล่นหลาย mode ทั้ง FM AM LSB USB ก็ต้องหาเพื่อนคุยครับ ใกล้ๆ บางครั้งก็รับไม่ได้เลยครับ เพราะมันข้ามหลูบ หากจะได้ประโยชน์จริงๆ ราคา ถูกกว่า คลอบคลุมย่านความถี่มากกว่า VHF /UHF ได้ มอง ICOM IC-2820 หรือ FT-8900R หรือ FT-8800ก็ได้ประโยชน์หลายอย่างเลยครับ แบนด์ภาครับ ภาคส่ง กว้างคลอบคลุมความถี่ที่ต้องการ สลับหน้าจอ V/V V/U U/V หรือ U/U ก็ยังได้ เทคโนโลยีใหม่กว่าด้วย แถม cross band ใช้ภายในบ้าน แจ่มเลย ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าเครื่อง ซึ่งแตกต่างกับ FT-736 ครับ (แต่หากชอบความคลาสิคอันนี้ก็ไม่ว่ากัน)กำลังส่งก็มากกว่าหลายเท่าตัว แถมราคา ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ประหยัดพื้นที่บนโต๊ะทำงานอีกต่างหาก ฯลฯ...........

พอแค่นี้ก่อน จากผู้ที่เคยใช้ครับ

แนะนำอีกนิด หากจะซื้อ FT-736 ควรให้ความสำคัญ ลูกหมุนไดอัลตรงกลางเครื่องลูกใหญ่ๆ ที่หมุนเปลี่ยนความถี่นะครับ FT-736 ผมเคยใช้ซื้อจากผู้ขายในเว็ปนี้หล่ะครับ ระวังมัน ชิบความถี่ ระหว่างหมุนนะครับ ของผมเป็นและเสียค่าซ่อมไป 4,000 บาท ก่อนหน้าที่จะส่งช่างใหญ่ในเว็ปนี้ซ่อม ผมเปิดดู แม่จ้าว ด้านในมันใช้ระบบยิงแสงเลเซอร์เป็นเซ็นเซอร์รับความถี่นะครับ และด้านในเป็นจานโลหะบางๆ และใช้เลเซอร์ยิงครับ ซ่อมไม่ได้ ต้องเปล่ยนอย่างเดียว แถมอะไหล่ก็ไม่ใช่ของใหม่ต้องตามหาของมือ 2 มาใช้นะครับ ไม่ใช่เป็นการแกะออกมาล้างเหมือรุ่นอื่นๆ ที่หน้าสัมผัสมันสกปรกนะครับ ล้างไม่หายต้องเปล่่ยนอย่างเดียว ตรงนี้ต้องพิจารณาให้ถี่ถ้วนครับ

ตอนนี้เลิกล่ะ FT-736 ขาย/แลกเปลี่ยนไปแล้ว และ IC-275 ขายไปแล้ว กลับคืนสู่สามัญ Alicon DR 135 MK III จบ หรือรุ่นใหม่ๆ แนะนำให้ใช้นะครับ 55555

สงสัยอ่านจบคงล้มเลิกหล่ะมั้งเนี่ย

Tel : 081-533-4066
FB : ช.บรรเจิด
Line ID : hs6vgg

หน้า: [1]
  พิมพ์