HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 10:28:38 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำเนิดเมื่อผมเบื่อเพราะมีแต่ USB ภาคสอง และ ภาคสาม  (อ่าน 11865 ครั้ง)
rousseau9
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 10:23:20 »

ขออนุญาตสอบถามครับ
ตำแหน่ง ของ จุด G และ  RX DATA และ TX DATA  ของวงจร อยู่ตำแหน่งใหนครับ

และ หากจะต่อกับ แจ๊ค 3.5 mm. เพื่อทำเป็นสาย  OPC478
จะต้อง ต่อสาย เข้าที่ ตำแหน่ง ขาใดของแจ๊ค บ้างครับ

เนื่องจากสังเกตุว่า สาย OPC478 จะมีตำแหน่งไปจั๊มที่แจ๊ค เพียง2จุด เท่านั้น
แต่สายดาต้าTTL  มีตำแหน่ง  G - RX - TX รวม 3 ตำแหน่ง เราจะต่อไปที่แจ๊ค3.5มิลที่ตำแหน่งใดบ้างครับ   

ดูตามรูปที่ผมผ่าให้ดูนะครับ รูปที่ฝรั่งผ่าไม่ต้องไปสนใจ เพราะอันที่ผมผ่ามีหมายเลขกำกับ 6คือ GND 12 คือ TXD 4คือ RXD ถ้าทำ OPC478  GND  ก็ต่อได้เลย RXD ต่อตรงจุด DATA จากนั้นนำไดโอด 1N4148 ต่อจาก DATA ไป TXD โดยให้ด้านคาโธดหันไปที่ TXD

รบกวนขอไดเวอร์ ตัวนี้ได้ไหมครับ ผมมีสายแล้วผ่าออกมาเหมือนในรูปเลย

"ซื้อซะส่วนมาก เน้นเอามาใช้งานจริง  "
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 10:23:20 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์