HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 กันยายน 2024, 14:43:05 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2g มีเสียงหอนออกลำโพง เวลารับสัญญาณได้ ลดสเควกลับไม่เป็น  (อ่าน 2149 ครั้ง)
iayyai
Hero Member

« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 16:10:48 »

2g มีเสียงหอนออกลำโพง. เฉพาะเวลาที่มีเสียงคนพูดเข้ามา สดสเคว ก็เป็นเสียงซ่าปกติ.  เสียงจะดัง วุ้งวุ้ง กลบเสียงที่พูดเข้ามา พอไม่มีคนพูดเข้ามา มันก็เงียบ. มันจะดังตามจังหวะของคนพูดน่ะครับ.

ลองต่อลำโพงนอกก็เปึน ลำโพงตัวมันเองก็เป็น

เปลี่ยนบอร์ด หน้าหลัง ลองสลับดู ก็ไม่หาย

ทำความสะอาดขั้วไมค์ ก็ไม่หาย

ที่สังเกตได้คือ ถ้าปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ จะรับเสียงได้ปกติ ซัก2วินาที ก็จะเป็นอีก

ใครพอจะทราบบ้างครับ มันเป็นเพราะอะไรครับ. งมมากลายวันแล้วครับ

ส่งของ วันจันทร์ วันพุธ และ วันศุกร์ เท่านั้นครับ
บัญชีที่ใช้ ไทยพาณิชย์ กรุงเทพ ทหารไทย กสิกรไทยtel.0892552523
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 16:10:48 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
iayyai
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 16:30:42 »

เพิ่มข้อมูลครับ. ถอดแบตออก. ต่อไฟ12 v. รับได้ปกติ ไม่มีเสียงหอนครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 16:30:42 »

hs8oti
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 16:39:02 »

เคยได้ยินมาอีกที ลองเปลี่ยน C ที่มีทั้งหมดดู "โล๊ะซี" อาจดีขึ้น รอท่านที่รู้ท่านอื่นดูครับ ยิ้ม

http://www.sky.fm/newage
สัจจะ วาจาเป็นที่ตั้ง HS8OTI.andaman sea
 อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา
08 0600 0725/1-2 call
chacrit
Hero Member

EE33 รุ่นกางเกงยีน

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 18:55:54 »

เวลาเบาวอลลุ่มฟังเสียงค่อยๆขณะรับ มันยังวุ้งๆ อยู่หรือเปล่าครับ

ชาคริต โทร 081-7634905
iayyai
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 19:05:20 »

เวลาเบาวอลลุ่มฟังเสียงค่อยๆขณะรับ มันยังวุ้งๆ อยู่หรือเปล่าครับ
ถ้าเบาวอลลุ่มลง จะไม่หอนครับ..แต่อีกซักพักก็หอน. พอลดวอลลุ่มอีก มันก็จะไม่หอน แต่อีกแป๊บนึงก็หอน เป็นแบบนี้จนต้องเปิดเบาเกือบสุด. เหมือนไฟไปเลี้ยงอะไรซักอย่างมันไม่พอ. แต่ถ้าต่อ เพาเวอร์ซัพพลาย12v. เครื่องรับเสียงได้ปกติ  เปิดวอลลุ่มสุดก็ไม่เป็นครับ. ใช้แบตแพค10ก้อน หอนครับ
chacrit
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 19:18:56 »

เป็นอาการของไฟไม่พอครับ
อันดับแรกเปลี่ยนแบตก่อนครับ น่าจะหมดอนาคต
ถ้าเบตดี เปิดวงจรไล่ทางไฟเลยครับ
iayyai
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 22:22:41 »

อันดับแรกเปลี่ยนแบตก่อนครับ น่าจะหมดอนาคต
ถ้าเบตดี เปิดวงจรไล่ทางไฟเลยครับ
แบตผมวัดได้อยู่ที่11-12v นะครับ ไม่ทราบว่า มีผังวงจร ตำแหน่งวัดไฟหรือเปล่าครับ.
chacrit
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 06:31:22 »

แบตผมวัดได้อยู่ที่11-12v นะครับ ไม่ทราบว่า มีผังวงจร ตำแหน่งวัดไฟหรือเปล่าครับ.
นั่นแหละครับ ไฟไม่มีกระแส แบต 10 ก้อนถ้าวัดแล้ว เหลือ 11-12 โวลทย์ คือเบตหมด แต่มันยังมีแรงเปิดเครื่องได้อยู่
แล้วดันทุรังใช้ต่อไป ขั้นต่อไป ท่านก็จะแจ้งว่าเปิดเครื่องไม่มีไรขึ้นหน้าจอ มีแต่เสียงสแควล์ กดคีก็ไม่ออก
แล้วขั้นต่อไป ท่านก็จะบอกว่าเปิดไปไม่มีไรเกิดขึ้น
เพียงแค่แบตหมด อย่างเดียว ฟันธง ยิงฟันยิ้ม

rescue012
Hero Member

วิทยุซื้อมาใช้ ไม่ได้เอามาซ่อม

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 06:47:34 »

นั่นแหละครับ ไฟไม่มีกระแส แบต 10 ก้อนถ้าวัดแล้ว เหลือ 11-12 โวลทย์ คือเบตหมด แต่มันยังมีแรงเปิดเครื่องได้อยู่
แล้วดันทุรังใช้ต่อไป ขั้นต่อไป ท่านก็จะแจ้งว่าเปิดเครื่องไม่มีไรขึ้นหน้าจอ มีแต่เสียงสแควล์ กดคีก็ไม่ออก
แล้วขั้นต่อไป ท่านก็จะบอกว่าเปิดไปไม่มีไรเกิดขึ้น
เพียงแค่แบตหมด อย่างเดียว ฟันธง ยิงฟันยิ้ม

ภาษาบ้านผมเค้าว่า  ถ่านเสียครับ
เสียเงินซื้อใหม่ได้เลยครับ

147-2-93193-4 ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุขุมวิท ชลบุรี1
iayyai
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012, 13:56:00 »

โอ้... รับทราบครับ. ขอบคณทุกท่านที่ตอบครับ  ยิ้มกว้างๆ จะรีบประกอบร่าง แล้วไปแพคแบตใหม่ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์