HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 มิถุนายน 2024, 19:54:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ ปรับปรุงขายสายไฟสำหรับต่อเข้าเครื่อง MOBILE รับทำตามการใช้งาน  (อ่าน 20539 ครั้ง)
.e20jqq.
Hero Member

« ตอบ #90 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 20:56:13 »

ของส่งแล้ว ขอเลขEMSด้วยครับตามหลักที่ปฎิบัติกันโดยสุจริตใจ
รออยู่
ก็อย่างที่pmไป ตัดปัญหาในการส่งล่าช้า ระงับการจ่ายของที่ ปณ.ปลายทางแล้ว  รอเลข บ/ช เพื่อคืนเงิน แล้วไม่สุจริตตรงไหน
PMอะไรไม่เห็นได้รับเลย ตกลงระงับการส่งให้ผมใช่ไหม ถ้าอย่างนั้นก็โอนเงินคีนมา บ/ชอยู่ที่ลายเซ็นต์ โอนกลับมา จบ
นี่ที่ผมโอนไปให้ท่าน

[/quote]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2012, 21:03:31 โดย .e20jqq. » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 20:56:13 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
.e20jqq.
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:10:13 »

ผมได้รับการโอนคืนเรียบร้อย เรื่องของผมจบครับ ขอบคุณครับ
« ตอบ #91 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 09:10:13 »

hatyaiRC ใช้หลาย acc แบน6เดือน
member..
Hero Member
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 19:22:38 »

ดำเนินการโอนให้แระนะครับ

ไม่เน้นค้าขายกำไรเป็นตัวเงิน ขอแลกกับประสบการณ์เพื่อพัฒนาตัวเองให้มีความรู้ยิ่งขึ้น..
KANAS JANTRAPICHART ธ.กสิกรไทย เลขที่ 402-264-467-5 ออมทรัพย์
hatyaiRC ใช้หลาย acc แบน6เดือน
member..
Hero Member
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 19:50:59 »

ตอนนี้..ดำเนินการเคลียร์ให้ท่าน e20jqq แล้วนะครับ.. จบปัญหากันแล้วระหว่างท่านกับผม ขอบคุณครับ..

ยังมีรายการของสมาชิก จ.ราชบุรี ที่ผมคิดว่าน่าจะไม่ลงตัวนะครับ จากข้อความที่โพสไว้ล่าสุด
   "แต่ตอนที่โทรคุยไม่เห็นท่านผมว่ามันเล็กกว่าสายเข้าเครื่องICOM220Tอีก เห็นบอกอย่างว่าใหญ่กว่า2.8อีก ผมดูสายแล้วไม่เห็นมันเขียนบอกว่า2.8เลยท่นดูตรงไหนเขียนว่า2.8  ท่านไม่หลอกผม แต่สายมันกว่าสายลำโพงที่ผมอีก แล้วก็ที่สายไม่ได้เขียนด้วยว่าสเปก2.8แล้วท่านบอกผมได้ไงว่าสเปกใหญ่กว่า2.8อีก ไม่รับคืนก็ไม่ว่ากัน ผมจะระวังในซื้อของจากท่านอีก
ผมจะซื้อเสียมากว่าขายครับ ท่านก็คนหนึ่งที่ผมซื้อแต่กับต้องผิดหวังกับของที่ได้รับ ไม่เหมือนตอนโทรที่คุยเลยสักนิด
อย่างไรก็ขอบคุณนะที่ขึ้นมาแจ้งให้ผมทราบ ผมจะได้จัดการกับของที่ได้รับมาเพราะผมรอท่านขึ้นมาบอกก็เท่านั้น"

จากที่ติดต่อคุยกันในครั้งแรกๆ ทางโทรศัพท์ที่พูดคุยกันนั้น สอบถามถึงขนาดสาย และต้องการสั่งซัก10เมตร มาดูก่อนหากใช้ได้ค่อยสั่งเพิ่ม ผมก็ตกลง เรื่องรายละเอียด ผมก็บอกแล้วนะครับว่าขนาดสายของผมขนาดเท่าไหร่ ซึ่งก็บอกไปแล้วว่าทางร้านแจ้งมาอย่างนั้นและสลากที่ระบุมากับม้วนสายก็บอกอย่างนั้น ซึ่งผมไม่ได้พูดเปรียบเทียบกับขนาดสายรุ่นไหนเลย อีกอย่างเพื่อแสดงความชัดเจนผมก็เอารูปถ่ายซึ่งเปรียบเทียบกับไม้บรรทัดลงให้ดูในหน้าแรกของกระทู้ขายสินค้า หลังจากนั้นท่านก็สั่งมา 20 เมตร พร้อมโอนเงินมา ผมก็จัดการส่งไปให้เรียบร้อย แล้วยังมีอะไรอีกมั้ยที่ท่านยังติดใจไม่เข้าใจ ยังงัยท่านลองนึกถึงตอนที่ท่านติดต่อโทรมาคุยด้วยนะครับ.. ไม่ใช่โวยวายอย่างเดียว
tawesak
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012, 18:01:05 »

ตอนนี้..ดำเนินการเคลียร์ให้ท่าน e20jqq แล้วนะครับ.. จบปัญหากันแล้วระหว่างท่านกับผม ขอบคุณครับ..

ยังมีรายการของสมาชิก จ.ราชบุรี ที่ผมคิดว่าน่าจะไม่ลงตัวนะครับ จากข้อความที่โพสไว้ล่าสุด
   "แต่ตอนที่โทรคุยไม่เห็นท่านผมว่ามันเล็กกว่าสายเข้าเครื่องICOM220Tอีก เห็นบอกอย่างว่าใหญ่กว่า2.8อีก ผมดูสายแล้วไม่เห็นมันเขียนบอกว่า2.8เลยท่นดูตรงไหนเขียนว่า2.8  ท่านไม่หลอกผม แต่สายมันกว่าสายลำโพงที่ผมอีก แล้วก็ที่สายไม่ได้เขียนด้วยว่าสเปก2.8แล้วท่านบอกผมได้ไงว่าสเปกใหญ่กว่า2.8อีก ไม่รับคืนก็ไม่ว่ากัน ผมจะระวังในซื้อของจากท่านอีก
ผมจะซื้อเสียมากว่าขายครับ ท่านก็คนหนึ่งที่ผมซื้อแต่กับต้องผิดหวังกับของที่ได้รับ ไม่เหมือนตอนโทรที่คุยเลยสักนิด
อย่างไรก็ขอบคุณนะที่ขึ้นมาแจ้งให้ผมทราบ ผมจะได้จัดการกับของที่ได้รับมาเพราะผมรอท่านขึ้นมาบอกก็เท่านั้น"

จากที่ติดต่อคุยกันในครั้งแรกๆ ทางโทรศัพท์ที่พูดคุยกันนั้น สอบถามถึงขนาดสาย และต้องการสั่งซัก10เมตร มาดูก่อนหากใช้ได้ค่อยสั่งเพิ่ม ผมก็ตกลง เรื่องรายละเอียด ผมก็บอกแล้วนะครับว่าขนาดสายของผมขนาดเท่าไหร่ ซึ่งก็บอกไปแล้วว่าทางร้านแจ้งมาอย่างนั้นและสลากที่ระบุมากับม้วนสายก็บอกอย่างนั้น ซึ่งผมไม่ได้พูดเปรียบเทียบกับขนาดสายรุ่นไหนเลย อีกอย่างเพื่อแสดงความชัดเจนผมก็เอารูปถ่ายซึ่งเปรียบเทียบกับไม้บรรทัดลงให้ดูในหน้าแรกของกระทู้ขายสินค้า หลังจากนั้นท่านก็สั่งมา 20 เมตร พร้อมโอนเงินมา ผมก็จัดการส่งไปให้เรียบร้อย แล้วยังมีอะไรอีกมั้ยที่ท่านยังติดใจไม่เข้าใจ ยังงัยท่านลองนึกถึงตอนที่ท่านติดต่อโทรมาคุยด้วยนะครับ.. ไม่ใช่โวยวายอย่างเดียว
ให้ข้อความสุดท้ายผมผมบอกแล้วว่ารอท่านขึ้นมาชี้แจ้งก็เท่านั้น เชิญท่านซื้นขายได้ตามปกติครับ
ในส่วนของผมผมคุยกับเพื่อนที่สั่งของพร้อมกับผมนั้น เขาบอกว่าไม่เป็นไรชั่งมันเถอะเงินนิดเดียวแต่ผโทรไปหาท่านติดแต่ไม่มีคนรับสาย ผมแค่อยากรู้เท่าเอง แต่ถ้าวันนั้นท่านรับสายมันคงจบข่าวตั้งแต่วันนั้นแล้วคงไม่ต้องย้ายกระทู้มาอยู่ตรงนี้ ผมคนง่ายๆถ้ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตหรือเงินมากมายครับและผมก็ได้รับของจากท่านแล้วคงจบกันเท่านี้

HS7UKQ 26/19ม.2 ตเจดีย์หัก อ.เมืองราชบุรี 70000
144.650   สถานีหลังเขาแก่นจันทร์ราชบุรี  เข้ามาคุยแบบฮาๆกันได้ทุกวันครับ QRU 73 88
member..
Hero Member
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012, 21:08:33 »

ครับ..ขอบคุณครับ

สำหรับผมการซื้อ-ขาย หากสมาชิกที่มีข้อข้องใจ จุดไหน ส่วนไหน ยังงัยก็พูดคุยสอบถามกันได้ครับ โดยปกติผมไม่ได้เปิดร้านแบบหน้าร้าน แค่ใช้เวลาว่างจากงานประจำเท่านั้น อีกอย่างงานของผมมันไม่มีเวลาว่างที่แน่นอน.. เพราะเป็นงานบรรเทาสาธารณภัย กู้ภัย
จากที่ผ่านมาหากเกิดการผิดพลาดใดๆ ก็ขออภัยเป็นอย่างยิ่งนะครับ...
member..
Hero Member
*

« ตอบ #96 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012, 22:04:36 »

ไกล่เกลี่ย เคลียร์ ปัญหาจบสิ้นซะที...
member..
Hero Member
*

« ตอบ #97 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 23:58:00 »

ยังไม่หลุดพ้นจากห้องนี้เลย..!!

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์